ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 99

ร่วมกันแบ่งปันเสียงเพลง * (ทุกแนว) :D !!

ชอบเพลงไหน หรือ อยากให้คนอื่นลองฟังเพลงไหนลองโพสไว้ครับ !!

Victim - Avenged Sevenfold

Scream - Avenged Sevenfold

Dear God - Avenged Sevenfold

Unholy Confessions - Avenged Sevenfold

Just the way you are - Bruno Mars

Wish you were here - Avril Lavigne

Lonely - 2NE1

Because of you - Reba McEntire, Kelly Clarkson

ติดเพลงเกาหลี 1 เพลง ครับ !! อยากให้รักกันไว้ยังไงเราก็คนชอบฟังเพลงเหมือนกัน

ใครที่บอกว่า Metal กับ เกาหลี อยู่ด้วยกันไม่ได้ ผมเอามาให้อยู่ในกระทู้นี้ด้วยกันแล้วนะ

ก็ขอขอบคุณที่ทุกคนช่วยนำเพลงมาแบ่งปันกันครับ !

ผมจะพยายามฟังให้หมดแล้วกัน (คอมช้าแค่เลื่อนลงมายังกระตุก )

เห็นคนทำ Club Metal ไปแล้วก็ยังไม่อยากสมัคร เพราะไม่ใช่ดนตรีแนวเดียวที่ฟัง

ผมเห็นคนหลายคนบอก "กูร็อค" บางคนจริงบ้าง บางคนไม่จริงบ้าง บางคนตามกระแส เพื่อจะได้ดูไม่ตกเทรน !

แต่หารู้ไม่ว่า เพลงทุกเพลงทำให้ทุกคนฟังได้โดยไม่แบ่งแยก "เพราะยังไงซะความรักดนตรี และ รักในเสียงเพลงนั้นจะทำให้เรารักกันได้โดยไม่ต้องเจอหน้ากันด้วยซ้ำไป"

หลายคนถามว่า "งั้นจะแบ่งแนวดนตรีไปเพื่ออะไรล่ะ???"

คำตอบง่าย ๆ ครับ "เพราะเพียงแค่ต้องการให้คนรักดนตรีอย่างพวกเราแยกแยะว่าแบบไหนเป็นแบบไหนเพียงเท่านั้นเอง"

เอาล่ะ อ่านมาก็เยอะแล้ว ไปฟังเพลงที่เพื่อน ๆ นำมาแบ่งปันกันดีกว่า

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ok12345gogo : 29th July 2011 เมื่อ 23:25

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618
    Scream - Slipknot

Linkin Park - Pretend To Be

Asking Alexandria - Reckless & Relentless

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    Slipknot - psychosocial

Drownning Pool - Bodies

Dope - DIE MOTHER FUCKER DIE

Avenged Sevenfold - M.I.A

Avenged Sevenfold - sidewinder

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Metalized : 29th July 2011 เมื่อ 21:51

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466

Red face

THE AGONIST - Thank You Pain

Maroon 5 - She Will Be Loved

Illslick ft. 2P (Southside) - ใจร้าย

South Side Phuket - Hloy jing ngea

What's up southside phuket

Fansub

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ขอบคุณที่มาช่วยกันแบ่งปันเพลงครับ !!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    การผสมผสานหลากหลายดนตรี ทุกคนคือเสียงเพลง รักกันไว้นะครับทุกคน ไม่ว่าจะ rap rock pop Yo!
    ถ้าไม่ทะเลาะไม่ฟังไม่เล่น ก็คงจะไม่เห็นความสุขที่อยู่ข้างในนั้น
    เหมือนดังเพลงของพี่ป๊อด

โค้ด:
    โค้ด:
    โค้ด:

เคลิ้มจากเลปข้างบน งั้นแถม

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    A7X - Second Heartbeat วงนี้ในดวงใจ

SlipKnot - Snuff เศร้า T^T

9mm Parabellum Bullet - Supernova เหวี่ยงดี ผมชอบ!!

Eyes Set to Kill - "Deadly Weapons" ผมหลงรักAlexia ><"

Chelsea Grin - My Damnation

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ติดเพลงเกาหลี 1 เพลง ครับ !! อยากให้รักกันไว้ยังไงเราก็คนชอบฟังเพลงเหมือนกัน

ใครที่บอกว่า Metal กับ เกาหลี อยู่ด้วยกันไม่ได้ ผมเอามาให้อยู่ในกระทู้นี้ด้วยกันแล้วนะ
    ผมชอบ จขกท. จังเลยไม่แบ่งแยกดนตรี ไม่รู้จะแบ่งแยกกันไปทำไมถ้ารักในเสียงเพลงจริง +1 ให้ครับ
    So_Jaff

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    ผมฟังเพลงยุโรปนะครับ อิอิ

สาวสวีเดนสุดฮ็อต
    Veronica Maggio-Inga Kl&#228;der

สาวรัสเซียสุดน่ารัก
    МАКSИМ - НЕ ОТДАМ

สาวเบลเยี่มสุด punk
    Selah Sue - This World

สาวคนนี้ส่งตรงจากฟินแลนด์
    Haloo Helsinki! - Maailman Toisella Puolen

สาวหน้าหวานจากอิตาลีของผมเอง
    Annalisa - Diamante lei e luce lui

และสุดท้ายผมรักเธอคนนี้มาก สาวสวยจากฝรั่งเศส
    Myl&#232;ne Farmer - Lonely Lisa

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    ผมชอบมาก ๆ แต่ไม่รุ้จะถูกใจใครปล่าวนะครับ

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    มาพักฟังเบาๆกันหน่อย

แถมๆ