ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 195

ใครเล่นฟิตเนสเฟิสมั่งเอ่ยถามหน่อย

คือสนใจเล่นฟิตเนสเฟิสอะครับอยากทราบราคาต่อเดือนอะครับ
    เอาคอสแบบเล่นเสา-อาทิตย์อะครับมีไหมครับ

อยากจะถามอีกเรื่องคือการทำใบขับขี่มอไซครับต้องเตรียมไรไปมั่งอะครับหรือใครมีแนวข้อสอบก็มาโพสบอกหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

.::. So Far Away .::.
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เห็นเพื่อนผมไปอยู่นะครับแต่ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่

ปล.ถ้าผมมีที่ยกน้ำหนักอยู่ที่บ้าน 5 กิโล ที่ยกขึ้นยกลงอะครับใช้มือข้างเดียว ผมจะทำไงให้กล้ามเนื้อขึ้นได้บ้างครับ มีท่าไหนบ้าง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ราคามันแล้วแต่ที่จะเล่นด้วยอ่ะครับ ตามของมหาลัยก็ไม่แพงมาก ของฟิสเนสเฟิสนี่ก็เดือนละ2000 คอสละเป็นหมื่นอยู่นะ
    อยากทำอะไรก็รีบทำ เพ้อฝันไปก็ไม่ประโยชน์

?
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,182
    ผมเล่น ฟิสเนส ของ เทศบาล ราคา เดือน ละ 100 เดียว 555 คุ้ม !!

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    ผมก็ของรัฐบาล มันเป็นสโมสรอะ ค่าสมัคร 20 เท่านั้น ใช้ฟรีตลอด
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nassdesign อ่านกระทู้
    เห็นเพื่อนผมไปอยู่นะครับแต่ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่

ปล.ถ้าผมมีที่ยกน้ำหนักอยู่ที่บ้าน 5 กิโล ที่ยกขึ้นยกลงอะครับใช้มือข้างเดียว ผมจะทำไงให้กล้ามเนื้อขึ้นได้บ้างครับ มีท่าไหนบ้าง
    5 โลเบาไป แต่สำหรับเริ่มก็โอคับ ไปหาหนังสือเพาะกายมาอ่านครับไม่ใช่เล่นท่าเดิมทุกวันด้วย ถ้าอยากล่ำต้องเล่นวันละสักชั่วโมงสองชั่วโมงตอนเช้าคับ
    ผมเองเคยพยายามครับ ก็ขึ้นอยู่นะต้องกิน โปรตีนเสริมครับ(กินมากไม่ดีเป็น steroid ) ดูใน youtube เอาก่อนเลยก็ได้ท่าสำหรับ dumbell ครับแต่เชื่อผม
    ถ้าไม่เล่นจริงจังอย่าไปเสียเวลา ไม่ขึ้นหรอก ของแบบนี้มันต้องตัดสินใจเด็ดขาดไม่ต่อเนื่องไม่เห็นผลคับ

ปล.ส่วนตัวตอนนี้ล้มเลิกความพยายามเรียบร้อย วิ่งตอนเช้าอย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 18th April 2012 เมื่อ 22:22

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ราคาที่ผมเล่นอยู่ก้วันละ 100 บาท เดือนละ 1500 บาท แนะนำเล่น 4 วันต่อสัปดาห์ครับ แล้วเวลาผมเล่นผมไม่สนใจจำนวนมากครับ แค่ตั้งจำนวนที่เราทำได้มากที่สุด และท่าต้องถูกต้องครับ สมมุติ พึ่งเริ่มเล่นไม่ต้องสนใจจำนวนมาก เอาเท่าที่เราทำได้สุดๆ แล้วเริ่มเล่นจากน้ำหนักมากๆ ไปหาน้ำหนักน้อยๆ ถ้ามีเทนเนอร์หรือคู่เล่นมาเล่นด้วยจะดีมากนะครับ เพราะจะช่วยกันเซฟได้ แล้วก้ดูแลเรื่องอาหารด้วยครับ โปรตีนเสริมอย่าพึ่งไปกินนะครับ ถ้าไม่ต้องการกล้ามใหญ่แบบกล้ามปู ถ้าต้องการแค่กล้ามชัด ตัวใหญ่พอประมาณอาหารปกติแต่เพิ่มระหว่างมื้อไปด้วย เน้นโปรตีนครับ แล้วไม่ต้องกลัวนะว่าเล่นแล้วจะไม่สูง เพราะถ้าเล่นแล้วกิน พักผ่อน สูงขึ้นแน่นอนครับ ตอนนี้ผมก้ยังสูงขึ้นอยู่ สู้ครับๆ ของแบบนี้ต้องอาศัยความอดทนนะครับและความต่อเนื่องในการเล่น เหมือนคห.ข้างบนบอกครับ สู้ๆ

จำไว้นะครับ เล่นฟิตเนสอย่าโกงตัวเอง เพราะเราไม่เน้นจำนวนครั้ง เราเน้นความถูกต้อง แล้วเรื่องอาหารก้ขึ้นอยู่กับสรีระร่างกายของแต่ละคน

อันนี้เป็นแค่แนวทางนะครับ ยาวไปหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย r3zjOkesKA : 18th April 2012 เมื่อ 22:32

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ผมปั้มอยู่บ้านครับ มีบาร์เบล แผ่นบาร์เบล แต่เล่นได้ไม่กี่ท่า ต้องดัดแปลงเอง ใครคิดว่าเล่นทุกวันแล้วมันใหญ๋คิดผิดน่ะครับ มันจะไม่ใหญ๋มันจะแข็ง ยกเว้นหน้าท้อง

ควรเล่นแบบวันเว้นวัน มีตารางฝึก

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เคยเล่นพร้อมกับกินยาเร่งกล้ามเนี้อครับ เล่นได้ 3 เดือน กล้าใหญ่ขึ้นอย่างเห็นได้ชัด แต่หยุดเล่น 2 อาทิตย์ ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมและ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ตอนผมเด็กๆ อายุ 12-13 ปี ผมชอบการ์ตูน คินนิคุแมน มาก (ใครเกิดทันกันมั่ง ^ ^'') ก็เลยเล่นกล้ามแบบบ้าคลั่ง หวังจะมีกล้ามแบบนั่นบ้าง

ยกดัมเบลแล้วชกลม วิดพื้นแบบพิสดาร คือปล่อยตัวจากท่ายืนให้ฝ่ามือกระแทกพื้นด้วยแรงโน้มถ่วงโลก ถ้ากระดุกไม่แข็งจริง แขนหักแน่นอน

ตอนนั้นเคร่งครัดกับตัวเองมากครับ ผมทำทุกอย่างเพื่อให้ได้กล้ามเนื้อมา มีครั้งนึงที่ยกดัมเบลมากจนกล้ามเนื้อฉีกขาดต้องไปหาหมอกันเลย = =''

ส่วนเรื่องอาหาร กินนมวันละ 1 ลิตร กินไข่วันละ 6 ฟอง วิตามินสารพัด โปรตีน และอะไรไม่รู้อีกเยอะ ปรากฏว่ากล้ามขึ้นเว่อร์อ่ะครับ งัดข้อแข่งกับผู้ใหญ่ได้เลย

แข็งแรงมากๆตอนนั้น งัดข้อกับเพื่อนแบบให้มันใช้ 2 มือเลยอ่ะครับ ผมใช้มือเดียว เทพโคตร ^ ^''

แต่ผมมารู้ทีหลัง ลุงผมเป็นหมอ บอกว่า การเล่นกล้ามในช่วงวัยเด็กที่กำลังโตนั้นเป็นเรื่องไม่สมควร เพราะจะทำให้ปลายกระดูกต่อกันเร็ว ทำให้สูงช้า

ซึ่งมันก็จริงครับ ตอนนั้นผมบึ้กมาก แต่เพื่อนๆที่เคยตัวเตี้ยกว่าผมก็สูงกว่าผมกันเรื่อยๆเลย ความสูงผมขึ้นช้ากว่าที่ควรจะเป็น อาจจะเป็นเพราะผมหักโหมมากเกินไป

หลังจากนั้นผมก็เลิกเล่นกล้ามเลยครับ หันมาออกกำลังกายโดยการวิ่งจ๊อกกิ้งแทน กล้ามเนื้อจากที่เคยมีก็กลายเป็นไขมันครับ - -'' ตั้งนานกว่าจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม

ถ้าอยากเล่นกล้าม ผมแนะนำช่วงอายุประมาณ 20 ปีขึ้นดีกว่านะครับ จะดูดีกว่า

ปล. ตอนนี้ผมสูงแค่ 170 เองครับ จริงๆผมควรจะสูงกว่านี้ ก็น้องชายผมสูง 188 อ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 18th April 2012 เมื่อ 22:47
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ผมเล่นอยู่ ครับ ปีละ 100 แสวงยิมที่ลพบุรี อะครับ ราคาถูกมั้ย ตีสนิทกับเจ้าของยิมเอา ผมเล่น 5 วันครับ

ผมว่าควรเล่นอย่างน้อย 3 วันนะ ไม่รู้สิ ผมเล่นวันละ 2 ชม. เอง

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ผมเล่นตอนเปิดเทอมอะครับ ปิดเทอมไม่ได้เล่นเลยเพราะไปเรียนต่างจังหวัดแล้วคนขับรถที่โรงเรียนเค้าเปิดฟิตเนสเล็ก เล่นครั้งละ 20 บาท เอง เลยอ้วนวันอ้วนคืนเนี่ย

แนะนำนะครับเล่นกล้ามไม่ทำให้เตี้ยหรอกถ้าถูกวิธีและเหมาะสม ไม่เล่นท่าที่กดน้ำหนักลงร่างกายในแนวตรง ท่ามันเยอะนะครับมันแทนกันได้หลายท่า เพราะมีนักลเ่นกล้ามหลายคนเล่นแต่เด็กก็ยังสูงปกติ สมบัติ

เมธาณีก็เล่นแต่เด็กนะแต่ก็ไม่เตี้ย
    พวกเจ้าทั้งหลาย จงเป็นสาวกอาเบะซะ
    อาเบะจะอยู่ในใจท่านตลอดกาล อาเมน(เบะ)
    (^人^)

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T : O : P 22 อ่านกระทู้
    ผมเล่น ฟิสเนส ของ เทศบาล ราคา เดือน ละ 100 เดียว 555 คุ้ม !!
    ผมเล่นที่เทศบาล ปีละ 200 คุ้มกว่าเยอะครับ ในลำปางนะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    ผมเล่นอยู่ ครับ ปีละ 100 แสวงยิมที่ลพบุรี อะครับ ราคาถูกมั้ย ตีสนิทกับเจ้าของยิมเอา ผมเล่น 5 วันครับ

ผมว่าควรเล่นอย่างน้อย 3 วันนะ ไม่รู้สิ ผมเล่นวันละ 2 ชม. เอง
    ขอยอมท่านนี้ครับ ถูกเกิ๊นนน