ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311

ดูกี่ทีก็ซึ้งครับ(ซึ้งจนน้ำตาไหล)

สำหรับคนที่ไม่ค่อยชอบพ่อตัวเองน้ะครับ

ซึ่งผมไม่เคยมีโอกาสบอกเลยว่ารักพ่อเพราะพ่อเสียตั้งแต่ผมอายุ 6 ขวบแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RapG-unit : 31st July 2011 เมื่อ 18:08
    [TH]<แทนครับ>({BC}

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ดันสักนิด แต่ดูแล้วก็ยังไม่เข้าใจอะนะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,585
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aonaonaonaon อ่านกระทู้
    ดันสักนิด แต่ดูแล้วก็ยังไม่เข้าใจอะนะ
    ประมาณว่า พ่อถามลูกว่านั้นตัวอะไรหลาย ๆ ไง แล้วลูกตอบว่า นกกระจอก แบบน้ำเสียงเหมือนรำคาญพ่อ
    แล้วพ่อก็เดินไปเอาสมุดบันทึกมาให้ลูกอ่าน แล้ว มันเขียนว่าวันที่ลูกอายุ3ขวบ วันที่พ่ออยู่กับลูกมานกกระจอกบินมาอยู่ข้าง ๆ
    แล้วลูกถามพ่อว่านั้นตัวอะไร 21 ครั้ง แล้วพ่อก็ตอบไป 21 ครั้งว่า นกกระจอก ตอบแบบไม่ได้รำคาญลูก แต่กลับรักลูกมากขึ้นไง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ขอดันหน่อยน้ะครับ ดูแล้วขอร้องช่วยเม้นหน่อยได้มั้ยว่ารู้สึกยังไงมั้งที่ได้ดูอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RapG-unit : 30th July 2011 เมื่อ 21:31

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    น้ำตาคลอเลยครับ ละอายใจเเทนตัวเอง ซึ่งผมไม่เคยทำเเบบนั้นเลย เเต่ผมอยากมีพ่อเเบบนี้มาก พอที่คอยเเคร์ ถามอะไรต่างๆ ขอบคุณที่นำคลิปดีๆมาให้ดูครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RapG-unit อ่านกระทู้
    ซึ่งผมไม่เคยมีโอกาสบอกเลยว่ารักพ่อเพราะพ่อเสียตั้งแต่ผมอายุ 6 ขวบแล้ว
    ดีเเล้วครับ ถึงอย่างน้อยคุณก็เคยมีพ่อได้รับรู้ถึงความรักที่พ่อมีให้ ซึ้งโชคดีกว่าคนอีกหลายๆคนบนโลกนี้ ที่ไม่มีพ่อไม่มีเเม่ เกิดมาที่ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าหน้าตาพ่อเเม่ตัวเองเป็นยังไง อย่าคิดมากเลยครับ ความอบอุ่นเราสร้างขึ้นเองได้ ถึงยังไงคุณก็ยังมีเเม่ ที่เป็นทั้งพ่อเเละเเม่ให้เเก่คุณ ถึงท่านจะไม่อยู่ด้วย เเต่ก็ขอให้คิดไว้ในใจว่าท่านอยู่กับเราตลอดมา เเละจะอยู่ในใจเราตลอดไป

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    ซึ้งสุดๆครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ซึ่งน้ำตาแทบไหล T T

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,585
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaTiN3z อ่านกระทู้
    ดีเเล้วครับ ถึงอย่างน้อยคุณก็เคยมีพ่อได้รับรู้ถึงความรักที่พ่อมีให้ ซึ้งโชคดีกว่าคนอีกหลายๆคนบนโลกนี้ ที่ไม่มีพ่อไม่มีเเม่ เกิดมาที่ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าหน้าตาพ่อเเม่ตัวเองเป็นยังไง อย่าคิดมากเลยครับ ความอบอุ่นเราสร้างขึ้นเองได้ ถึงยังไงคุณก็ยังมีเเม่ ที่เป็นทั้งพ่อเเละเเม่ให้เเก่คุณ ถึงท่านจะไม่อยู่ด้วย เเต่ก็ขอให้คิดไว้ในใจว่าท่านอยู่กับเราตลอดมา เเละจะอยู่ในใจเราตลอดไป
    ขอบคุณครับ ที่ให้กำลังใจ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takiman อ่านกระทู้
    ซึ่งน้ำตาแทบไหล T T
    น้ำตาผมไหลทุกครั้งที่ดูเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ซึ้งดีครับ ชอบๆๆๆ แต่ผมว่าถ้าเป็นของคนไทย คงจะสื่อได้ดีกว่านี้นะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,585
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Powerexell อ่านกระทู้
    ซึ้งดีครับ ชอบๆๆๆ แต่ผมว่าถ้าเป็นของคนไทย คงจะสื่อได้ดีกว่านี้นะ
    ถ้าของคนไทยก็คงโฆษณาไทยประชีวิตอะครับ เด๋วเอามาใส่ครับ

RangSit>>B.K.K<<
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เป็นอะไรที่พูดไม่ออกเลยล่ะครับซึ้งมากๆไม่มีคำพูดอะไรจะพูดเลย ดูVideo นี้ T^T

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ดูแล้วก็สะท้อนให้เห็นเด็กสมัยใหม่มักไม่เข้าใจความรักของพ่อ(+แม่) เปิดใจให้กว้างก่อนอะไรๆจะสายไปนะครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เเทบร้องไห้เลยครับ ซึ้งสุดๆ โดยเฉพาะคลิปที่ 2

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,585
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kobird17 อ่านกระทู้
    เป็นอะไรที่พูดไม่ออกเลยล่ะครับซึ้งมากๆไม่มีคำพูดอะไรจะพูดเลย ดูVideo นี้ T^T
    มีแต่น้ำตาอะน้ะครับผมง่ะ ดูแล้วซึ้งจนร้องไห้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ powerbome อ่านกระทู้
    ดูแล้วก็สะท้อนให้เห็นเด็กสมัยใหม่มักไม่เข้าใจความรักของพ่อ(+แม่) เปิดใจให้กว้างก่อนอะไรๆจะสายไปนะครับ
    นั้นสิครับผมก็ว่างั้นเด็กสมัยนี้ไม่ค่อยสนใจพ่อแม่เลย พอท่านเสียใจก็กลับมาเสียใจอยากย้อนเวลา กลับไปขอโทษท่าน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phonrath อ่านกระทู้
    เเทบร้องไห้เลยครับ ซึ้งสุดๆ โดยเฉพาะคลิปที่ 2
    คุณแทบร้องแต่ผมนี้ดิร้องเลยง่ะ TT^TT
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RapG-unit : 1st August 2011 เมื่อ 20:18

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ไทยประกันชีวิต ของเค้าดีจริงๆ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ผมก็ไม่มีพ่อ เหมือนกัน แม่ผมท้องที่ญี่ปุ่นแล้วกลับมาคลอดที่เมืองไทยหลังจากที่กลับมาไทยแม่ก็ไม่ได้ติดต่อกับพ่อเลย

ผมไม่เคยเห็นพ่อตัวเป็นๆนะ เห็นแต่ในรูป แต่เดี่ยวนี้ ผม มีพ่อคนใหม่แล้วเป็นคนญี่ปุ่น คน ก่อน เป็น คน ปากี พ่อคนใหม่เค้ารักผมมาก

ผมอยากได้อะไรเค้าไม่เคยที่จะไม่ให้ แต่ต้องมีเหตุผลเพียงพอนะ เมือตอนเด็ก ผม เกลียด พ่อคนใหม่มาก ทำไมไม่รู้เหมือนกัน

แต่ปัจจุบันที่ผมรักพ่อคนใหม่มากกว่าคนเก่า ก็ คือ แม่ผมกลับมาไทย แล้วผม ทะเลาะกับแม่ ทะเลาะกัน เรื่อง อะไรไม่รู้เหมือนกันนะ

ผมโกรธมาก มากๆ เลย ผมเลยพูดออกไปว่า ใช่สิ ผมมันลูกไม่มีพ่อนิ แล้วผมก็พูดอีกว่า ผมจะไปตามหาพ่อ แม่ผมได้ฟัง แม่ผมร้องไห้

ผมเลยสงบลง แล้วแม่ก็บอกผมว่า ที่แม่ไม่ติดต่อกับพ่อคน ปากี ก็เพราะ เค้าไม่ได้รักผม ตอนที่แม่ท้อง พ่อของผม ให้แหวนเพรชกับ เงิน 1 แสนเยน

ให้แม่ผมเอา ลูกออก แต่แม่ ผม ไม่ยอม พอ ผมเกิด พ่อคนปากีรู้ เค้าก็หายไปเลย เค้าไม่เคยที่จะรักผม ข่าวเงียบ เงินไม่เคยส่งให้ ไม่มีอะไรสักอย่างที่ป่งบอกว่าพ่อผมยังมีชีวิตอยู่ (แม่พูดทั้งน้ำตา)

แม่ผมบอกว่าเมืองานวันเกิดผม ปีไหนไม่รู้แหล่ะ พ่อคนใหม่เค้าโอยพรให้ผม แล้ว ผมบอก ไม่เอา พ่อคนใหม่รู้เค้าเสียใจมากร้องไห้ด้วย แม่บอกว่าพ่อเค้ารักผมมากเค้าอยากให้ผมเป็นเหมือนลูกแท้ๆของเค้า

เพราะเค้าไม่สามารถมีลูกคนใหม่กับแม่ผมได้ เพราะอะไรไม่รู้เหมือนกัน และ ครอบครัวของพ่อไม่มีใครให้หลานได้สักคน เค้าจึกรักผมเหมือนลูกแท้ แต่ผมไม่รู้ จนวันที่ผมทะเลาะกับ แม่

ตอนนี้ ผมรักพ่อคนใหม่มากๆเลยครับ ผมบอกพ่อว่าผมรักพ่อ มาก พอๆ กับ แม่ พ่อผมดีใจมากเลยครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,585
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่มีพ่อ เหมือนกัน แม่ผมท้องที่ญี่ปุ่นแล้วกลับมาคลอดที่เมืองไทยหลังจากที่กลับมาไทยแม่ก็ไม่ได้ติดต่อกับพ่อเลย

ผมไม่เคยเห็นพ่อตัวเป็นๆนะ เห็นแต่ในรูป แต่เดี่ยวนี้ ผม มีพ่อคนใหม่แล้วเป็นคนญี่ปุ่น คน ก่อน เป็น คน ปากี พ่อคนใหม่เค้ารักผมมาก

ผมอยากได้อะไรเค้าไม่เคยที่จะไม่ให้ แต่ต้องมีเหตุผลเพียงพอนะ เมือตอนเด็ก ผม เกลียด พ่อคนใหม่มาก ทำไมไม่รู้เหมือนกัน

แต่ปัจจุบันที่ผมรักพ่อคนใหม่มากกว่าคนเก่า ก็ คือ แม่ผมกลับมาไทย แล้วผม ทะเลาะกับแม่ ทะเลาะกัน เรื่อง อะไรไม่รู้เหมือนกันนะ

ผมโกรธมาก มากๆ เลย ผมเลยพูดออกไปว่า ใช่สิ ผมมันลูกไม่มีพ่อนิ แล้วผมก็พูดอีกว่า ผมจะไปตามหาพ่อ แม่ผมได้ฟัง แม่ผมร้องไห้

ผมเลยสงบลง แล้วแม่ก็บอกผมว่า ที่แม่ไม่ติดต่อกับพ่อคน ปากี ก็เพราะ เค้าไม่ได้รักผม ตอนที่แม่ท้อง พ่อของผม ให้แหวนเพรชกับ เงิน 1 แสนเยน

ให้แม่ผมเอา ลูกออก แต่แม่ ผม ไม่ยอม พอ ผมเกิด พ่อคนปากีรู้ เค้าก็หายไปเลย เค้าไม่เคยที่จะรักผม ข่าวเงียบ เงินไม่เคยส่งให้ ไม่มีอะไรสักอย่างที่ป่งบอกว่าพ่อผมยังมีชีวิตอยู่ (แม่พูดทั้งน้ำตา)

แม่ผมบอกว่าเมืองานวันเกิดผม ปีไหนไม่รู้แหล่ะ พ่อคนใหม่เค้าโอยพรให้ผม แล้ว ผมบอก ไม่เอา พ่อคนใหม่รู้เค้าเสียใจมากร้องไห้ด้วย แม่บอกว่าพ่อเค้ารักผมมากเค้าอยากให้ผมเป็นเหมือนลูกแท้ๆของเค้า

เพราะเค้าไม่สามารถมีลูกคนใหม่กับแม่ผมได้ เพราะอะไรไม่รู้เหมือนกัน และ ครอบครัวของพ่อไม่มีใครให้หลานได้สักคน เค้าจึกรักผมเหมือนลูกแท้ แต่ผมไม่รู้ จนวันที่ผมทะเลาะกับ แม่

ตอนนี้ ผมรักพ่อคนใหม่มากๆเลยครับ ผมบอกพ่อว่าผมรักพ่อ มาก พอๆ กับ แม่ พ่อผมดีใจมากเลยครับ
    ก็น้ะครับผมเสียพ่อตอน6ขวบอะน้ะ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ทำโฆษณาออกมาได้ดีทุกตัวเลย สุดยอดๆ
    นักอัฟเกมทั้งหลาย สู้ต่อไปนะ!!!

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ซึ้งมากๆเลยครับ ผมน้ำตาไหลเลย
    นายพอจะมีของแม่มั้ยอะครับ ใกล้วันแม่แล้วผมอยากบอกรักแม่อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,585
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    ซึ้งมากๆเลยครับ ผมน้ำตาไหลเลย
    นายพอจะมีของแม่มั้ยอะครับ ใกล้วันแม่แล้วผมอยากบอกรักแม่อะครับ
    จะลองหาดูน้ะครับเพราะเจอแต่พ่อเหมือนกันอะ

I Love Kobato
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,975
    ดูกี่ืทีกี่ทีก็ร้องไห้

อยุธยา เมือง เก่า ถิ่น เด็กเทคนิคเรา ใคร อย่า หยาม :')
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    น้ำ ตา คลอ......

ผม มี พ่อ แต่ ทำ ไม

ผม ไม่ เคย ทำ เรื่อง อะ ไร ดี ๆ ให้ พ่อ เลย.........

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    2
    เสียใจด้วยครับ

ถึงพ่อจะไม่อยู่เเล้วเเต่เราก็ยังมีเเม่นะครับ

ทำดีกับเเม่เยอะๆบอกรักเเม่ทุกวัน ก็เหมือนกับบอกรักพ่อ นั้นเเละครับ

^^

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ผมออกมาลืมตาดูโลก พ่อที่มีชีวิตอยู่ไม่เคยดูแลผมเลยตั้งแต่เกิด

ไม่รุ้พ่อยังรักอยุ่ป่าวน้ะ