ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 37 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 91011121321 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Blog Entries
    1
    น่าเล่นจังเลยครับ ขอลองโหลดไปเล่นหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunyarit99 อ่านกระทู้
    ขุดหาแร่ทองมา4วันแล้วครับ ตั้งแต่ชั่น5-9ขุดจนเกลี้ยงยังไม่เจอเลย เป็นเพราะผมใช้ค้อนเทพทุบทีเดียวหมดเลยรึป่าวครับ
    ผมหา สามวันได้ หน้าจะแล้วแต่ดวงด้วยนะครับ ผมก็ทุบทีเดียวหมด หรือคุณไม่อยากหาใส่สูตรหน้า 9 เลยครับหาๆๆดูเอาเลยครับผมก็เห็นๆๆมีอยู่นะครับ

ปล.กลัวหาไม่เจอ หาให้เลยละกัน 03B6 = แร่ทอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DongRomio : 25th September 2011 เมื่อ 20:53

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfars อ่านกระทู้
    ขอถามคุณโบ๊ตหน่อยครับ พอดีผมเข้าไปดูในบล็อคของคุณโบ๊ตเห็นว่ามีภาค Rune of Factory ของเครื่อง Wii เหมือนภาคนี้ ไม่ทราบว่าพอมีให้โหลดมั้ยครับ ขอ Version PAL เหมือนภาคนี้อะครับ อยากลอง อิอิ ถ้าจะให้ดีของสูตร Gecko ด้วยนะครับ เหอๆ ขอมากไปมะเนี่ย ><"
    เลือกเอาครับ Harvest Moon Series มีทุกภาค

เกมที่บอกน่าจะหมายถึง Rune Factory Frontier เกมนี้ไม่เน้นปลูกผักนะครับ มีบ้างแต่เป็นแค่ส่วนหนึงไม่ใช่ทั้งชีวิต เน้นไปทางเข้าดันเจียนตีมอนสเตอร์ กับจีบสาวเป็นหลักครับ
    ส่วนสูตรเกมนี้ผมว่าหาไม่ยากนะ แต่ผมไม่เคยหา ลองหาดูแล้วกันครับ รหัสเกม RUFEMV
    เกมที่ผมแจกไม่ใช่ PAL แต่เป็น NTSC นะ แต่ไม่ต้องห่วง เกมนี้สบาย Spec NB ก็เล่นได้เร็ว 90-100% ไม่หน่วงเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ก็อบ 03B6 ไปวางได้เลยเหอรครับ ทำเหมือนสูตรเงินเลยใช่ปะครับ

ปล.ประภาคารอยู่ตรงไหนเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunyarit99 อ่านกระทู้
    ก็อบ 03B6 ไปวางได้เลยเหอรครับ ทำเหมือนสูตรเงินเลยใช่ปะครับ

ปล.ประภาคารอยู่ตรงไหนเหรอครับ
    ลองไปอ่าน กระทู้ ที่#206 ของคุณ golfars ดูครับ มีบอกละเอียดมากเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatkung อ่านกระทู้
    เลือกเอาครับ Harvest Moon Series มีทุกภาค

เกมที่บอกน่าจะหมายถึง Rune Factory Frontier เกมนี้ไม่เน้นปลูกผักนะครับ มีบ้างแต่เป็นแค่ส่วนหนึงไม่ใช่ทั้งชีวิต เน้นไปทางเข้าดันเจียนตีมอนสเตอร์ กับจีบสาวเป็นหลักครับ
    ส่วนสูตรเกมนี้ผมว่าหาไม่ยากนะ แต่ผมไม่เคยหา ลองหาดูแล้วกันครับ รหัสเกม RUFEMV
    เกมที่ผมแจกไม่ใช่ PAL แต่เป็น NTSC นะ แต่ไม่ต้องห่วง เกมนี้สบาย Spec NB ก็เล่นได้เร็ว 90-100% ไม่หน่วงเลย
    ขอบคุณครับ กำลังโหลดเลย อิอิ ตอนนี้ติดใจเกมส์ของเครื่อง Wii มาก

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ New!! อ่านกระทู้
    มันมีให้ตอบ
    1.pet
    2.carry
    3.talk adobt.....
    ต้องตอบอันไหนคับ
    น่าจะ talk adopt ครับ ลองดู ถ้าได้เกมจะให้เราตั้งชื่อสัตว์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขุดหาแร่ทองมา4วันแล้วครับ ตั้งแต่ชั่น5-9ขุดจนเกลี้ยงยังไม่เจอเลย เป็นเพราะผมใช้ค้อนเทพทุบทีเดียวหมดเลยรึป่าวครับ
    บางทีผมเคยเจออยู่ชั้น 3-4 ก็มีครับ ลองดู

กล่าวขอบคุณ
    54
    การขุดแร่ทองให้เเจอในวันเดียว ต้องใช้ Save State ใน Dolphin Emulator ให้คุ้มค่าครับ
    แต่ก็ต้องระวังด้วย ใช้บ่อยไปก็อาจทำให้เกมแฮ้งค์

กล่าวขอบคุณ
    2
    คุณโบ๊ตครับ ภาค Rune Factory Frontier ที่โหลดมาจากลิงค์ที่คุณโบ๊ตให้ แตกไฟล์มาแล้วมันเป็นนามสกุล gcz ต้องแปลงเป็น iso ก่อนมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfars อ่านกระทู้
    คุณโบ๊ตครับ ภาค Rune Factory Frontier ที่โหลดมาจากลิงค์ที่คุณโบ๊ตให้ แตกไฟล์มาแล้วมันเป็นนามสกุล gcz ต้องแปลงเป็น iso ก่อนมั้ยครับ
    ไม่ต้องครับ นั่นเป็นไฟล์ที่ถูกบีบอัดโดย Dolphin Emulator เอง มันอ่านได้อยู่แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatkung อ่านกระทู้
    ไม่ต้องครับ นั่นเป็นไฟล์ที่ถูกบีบอัดโดย Dolphin Emulator เอง มันอ่านได้อยู่แล้วครับ
    ขอบคุณมากครับผม อิอิ ลองของใหม่

กล่าวขอบคุณ
    0
    บ้านผมเวล3-4นี้แหละแต่ไม่มีพวกของใช้ในครัวเลยครับ เฟอนิเจอร์ที่ร้านช่างไม้ก็ซื้อจนมันขึ้น sold out หมดแล้ว ของในครัวไปซื้อที่ไหนครับ

ปล.rune factory กับ ภาคนี้ ตัวไหนเล่นลื่นกว่ากันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bunyarit99 : 26th September 2011 เมื่อ 16:53

กล่าวขอบคุณ
    2
    บ้านผมเวล3-4นี้แหละแต่ไม่มีพวกของใช้ในครัวเลยครับ เฟอนิเจอร์ที่ร้านช่างไม้ก็ซื้อจนมันขึ้น sold out หมดแล้ว ของในครัวไปซื้อที่ไหนครับ

ปล.rune factory กับ ภาคนี้ ตัวไหนเล่นลื่นกว่ากันครับ
    -เครื่องครัวซื้อที่ร้าน Village อะไรซักอย่างนี่แหละ จำชื่อเต็มไม่ได้ อยู่ข้างๆร้าน Assessory Store อะครับ คนขายเป็นผู้หญิงผมเขียวๆ ส่วนของใช้ทำครัวที่ซื้อมาแล้ว ให้ไปกดที่โต๊ะข้างเตียงที่คุณเซฟเกม เลือก Move Foniture ครับ แล้วจะเห็นของใช้เอง เราต้องเอาไปวางที่ตรงบริเวณครัว แต่ถ้าคุณซื้อหมด ต่อให้อัพบ้านเป็น Lv4 ก้อวางไม่พอครับ = =" ต้องเลือกเอาอันที่ใช้บ่อย
    -เท่าที่ลองแต่ไม่ได้ลองเล่นไปไกลนะ แค่เริ่ม ภาค Rune of Factory เหมือนจะลื่นกว่าครับ แต่ไม่ให้อารมณ์ Harvest Moon ที่เคยเล่นซักนิส = =" แต่อุตส่าโหลดมาแล้วจะลองพยายามเล่นดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golfars : 26th September 2011 เมื่อ 17:35

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถามหน่อยครับ ในฟาร์มผมมันมีลูกม้าขายแล้วอะครับ แต่ซื้อไม่ได้แต่สัตว์ตัวอื่นซื้อได้หมด
    อีกอย่างครับ มีวิธีทำให้หัวใจคนในเมืองขึ้นเร็วๆปะครับจีบสาวอยู่คนเดียวไม่เคยสนใจคนอื่นเลยเจอเควสระฆังอันสุดท้ายเข้าไปถึงกับช็อค - -

กล่าวขอบคุณ
    54
    ถามหน่อยครับ ในฟาร์มผมมันมีลูกม้าขายแล้วอะครับ แต่ซื้อไม่ได้แต่สัตว์ตัวอื่นซื้อได้หมด
    อีกอย่างครับ มีวิธีทำให้หัวใจคนในเมืองขึ้นเร็วๆปะครับจีบสาวอยู่คนเดียวไม่เคยสนใจคนอื่นเลยเจอเควสระฆังอันสุดท้ายเข้าไปถึงกับช็อค - -
    สัตว์ใหญ่ซื้อได้ 3 ชนิดครับ ต้องเลือก ถ้าอยากได้ม้า ก็ต้องขายสัตส์ชนิดอื่นออกไปก่อน เช่นถ้ามี วัว 3 ตัว แกะ 2 ตัว แพะ 2 ตัว
    แล้วถ้าจะเอาม้าเข้ามาอีก ก็ต้องเลือกขายสัตว์ชนิดนึงทิ้งไปหมด เช่นถ้าเลือกแกะ ก็ต้องขายแกะทิ้ง 2 ตัวครับ

ส่วนหัวใจคนในเมือง ถ้าเล่นปกติ ก็ต้องใจเย็นครับ ค่อย ๆ เล่นไป ไม่ต้องรีบทำเควสก็ได้ เกมเค้าดีไซน์ให้เล่นนาน ๆ
    ส่วนถ้าจะเล่นไม่ปกติ จะใช้สูตรหรืออะไร ก็ต้องปรึกษาท่านอื่นละครับ เพราะผมไม่ได้ใช้สูตรเล่น

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากครับ

แล้วถ้าทำเควสหมดเกมส์มันจะจบเลยปะครับหรือเล่นได้ต่ออีก แล้วไอ้ map of อะไรซักอย่างนี้มีไว้ทำอะไรเหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bunyarit99 : 26th September 2011 เมื่อ 23:53

กล่าวขอบคุณ
    54

แล้วถ้าทำเควสหมดเกมส์มันจะจบเลยปะครับหรือเล่นได้ต่ออีก
    เลือกได้ครับ ระหว่าง New Game+ กับเล่นต่อไปเรื่อย ๆ
    ถ้า New Game+ เราจะเริ่มเล่นใหม่ โดยที่มีลูกเราเอาเครื่องมือ Lvl5 แบบยังไม่อัพเกรดมาให้
    แต่ถ้าเล่นต่อก็คือเล่นต่อไปได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2

แล้วถ้าทำเควสหมดเกมส์มันจะจบเลยปะครับหรือเล่นได้ต่ออีก แล้วไอ้ map of อะไรซักอย่างนี้มีไว้ทำอะไรเหรอครับ
    เป็นแผนที่ไว้หาสมบัติครับ พกใส่กระเป๋าแล้วไปตามที่ต่างๆข้างล่างนี้แล้วกดสำรวจดูเลยครับ

1. map of fire = มุมขวาลึกสุดของเกาะเล็กๆ ที่อยู่ห่างจากเกาะใหญ่บนชั้น 30 ของเหมืองการ์ม่อนชั้นล่าง

2. map of bonds = ตรงตุ๊กตาเพนกวิน ที่อยู่ในห้องร้านตัดเสื้อ

3. map of mirrors = หน้าโต๊ะเครื่องแป้งที่บ้านแม่มด

4. map of splash = บริเวณตรงกลางสะพาน ที่ข้ามไปเหมืองการ์ม่อน

5. map of drophet = ตรงกลางเกาะบนชั้น 50 ของเหมืองถ้ำวอเทอรี่

6. map of sneaking = ถังไม้ที่ตั้งอยู่หน้าบ้านจูเลียส ในเขตทุ่งหญ้าฟลูท

7. map of wings = บริเวณปล่องควันอันใหญ่บนหลังคา ของร้านขายปลา

8. map of pastoral = บอร์ดกบตรงหน้าโรงแรมสับปะรส

9. map of goddess = ก้อนหินที่ซ้อนอยู่ด้านหลังพุ่มไม้ บริเวณทิศตะวันตกเฉียงเหนือของเกาะนกเงือก

credit : คุณ kittyploy จาก http://www.thaiwii.com ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เป็นแผนที่ไว้หาสมบัติครับ พกใส่กระเป๋าแล้วไปตามที่ต่างๆข้างล่างนี้แล้วกดสำรวจดูเลยครับ

1. map of fire = มุมขวาลึกสุดของเกาะเล็กๆ ที่อยู่ห่างจากเกาะใหญ่บนชั้น 30 ของเหมืองการ์ม่อนชั้นล่าง

2. map of bonds = ตรงตุ๊กตาเพนกวิน ที่อยู่ในห้องร้านตัดเสื้อ

3. map of mirrors = หน้าโต๊ะเครื่องแป้งที่บ้านแม่มด

4. map of splash = บริเวณตรงกลางสะพาน ที่ข้ามไปเหมืองการ์ม่อน

5. map of drophet = ตรงกลางเกาะบนชั้น 50 ของเหมืองถ้ำวอเทอรี่

6. map of sneaking = ถังไม้ที่ตั้งอยู่หน้าบ้านจูเลียส ในเขตทุ่งหญ้าฟลูท

7. map of wings = บริเวณปล่องควันอันใหญ่บนหลังคา ของร้านขายปลา

8. map of pastoral = บอร์ดกบตรงหน้าโรงแรมสับปะรส

9. map of goddess = ก้อนหินที่ซ้อนอยู่ด้านหลังพุ่มไม้ บริเวณทิศตะวันตกเฉียงเหนือของเกาะนกเงือก

credit : คุณ kittyploy จาก http://www.thaiwii.com ครับ

ผมเห็นในเขตฟาร์มเรามีเหมือนแปลงผักอีก2ที่อะครับ ต้องทำไงถึงจะไปปลูกผักในนั้นได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bunyarit99 : 27th September 2011 เมื่อ 10:31

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    คือผมจะเข้าป่านะ คับแต่เข้าไม่ได้ ช่วยทีคับผมได้ กุญแจ จากช่างไม้แล้วนะคับ ถือแล้วเดินสำรวจ ตรงที่ ผู้ชาย แฟนคนขาย ไก่ วัว คือประตู ตกลงมันคือ ที่ มีเชือก โยงไว้ใช้ไหม คับ....

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kakaaom อ่านกระทู้
    คือผมจะเข้าป่านะ คับแต่เข้าไม่ได้ ช่วยทีคับผมได้ กุญแจ จากช่างไม้แล้วนะคับ ถือแล้วเดินสำรวจ ตรงที่ ผู้ชาย แฟนคนขาย ไก่ วัว คือประตู ตกลงมันคือ ที่ มีเชือก โยงไว้ใช้ไหม คับ....
    ไม่ใช่ในฟาร์มขายวัวนะครับ ต้องเป็นประตูที่มันมีแม่กุญแจล็อคไว้เดินออกมาจากฟาร์มวัวแล้วเลี้ยวซ้ายครับ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ใจจร้า bunyarit99

กล่าวขอบคุณ
    16
    ที่เก็บอัลบั้มรูป ในเกม แล้วเราจะเรียกดูอัลบั้มรูปกดปุ่มไหนหรอครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    162
    บ้านแม่มดมันหา ยาก จัง

Tags for this Thread