ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีแบบ บิทไหม ฮะ ถ้ามีขอหน่อยนะฮะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    เล่นทีมีแลคแน่ครับ - -* นอสิ้นเดือนก.คนี้ละจะซื้อใหม่ทั้งเซ็ตเลย

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zeedzza
    มีแบบ บิทไหม ฮะ ถ้ามีขอหน่อยนะฮะ
    มีครับ อยู่ในหัวข้อ "ดาวน์โหลดเกมได้ที่ไหน" เหมือนกัน ผมเขียนไว้ว่า ThePirateBay อันนั้นแหละครับ Bittorrent

ใครกระตุกกับเกมนี้มาก ๆ ลองไปเล่น Rune Factory Frontier ดูมั้ยละครับ เกมนี้กิน Spec เครื่องไม่มากเท่า Animal Parade Notebook ธรรมดา Framerate ก็ยังสุดได้ไม่ยาก
    เนื้อหาก็สนุกไปอีกแบบ สนใจเดี๋ยวอัพให้ก็ได้นะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boatkung : 21st July 2011 เมื่อ 09:56

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Blog Entries
    2
    ผมก็เล่นกระตุกนะครับ แต่ เวลาถึงฉากเนื้อเรื่องเท่านั้น
    ชอบ Candace จัง อิอิ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คือแบบว่า เครื่องเล่น Dolphinมันเล่นกับwin7ไม่ได้หรอคะ เราโหลดโปรแกรมมาแต่พอกดเข้ามันก้บอกว่า วินโดร์นี้เข้าไม่ได้ เราเลยไท่รุจะทำยังไงช่วยทีค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมก็ใช้ win7 ก็เล่นไม่ได้เหมือนกัน ต้องทำไงหว่าาา!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pianojajar อ่านกระทู้
    คือแบบว่า เครื่องเล่น Dolphinมันเล่นกับwin7ไม่ได้หรอคะ เราโหลดโปรแกรมมาแต่พอกดเข้ามันก้บอกว่า วินโดร์นี้เข้าไม่ได้ เราเลยไท่รุจะทำยังไงช่วยทีค่ะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pianoseed อ่านกระทู้
    ผมก็ใช้ win7 ก็เล่นไม่ได้เหมือนกัน ต้องทำไงหว่าาา!!!!!
    ผมใช้ Windows 7 ไม่มีปัญหาครับ
    คุณดาวน์โหลดผิดเวอร์ชันรึเปล่าครับ แบบ Windows 32 Bit แต่ไปโหลดโปรแกรมแบบ 64 Bit มาใช้
    หรือบางทีคุณอาจจะยังไม่มีพวก DirectX Runtime หรือ Microsoft Visual C++ ลองโหลดมาติดตั้งดูก่อนครับ

DirectX Runtime
    Microsoft Visual C++ x86
    Microsoft Visual C++ x64

เพิ่มอีกตัวเผื่อไว้
    .Net Framework 4
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boatkung : 18th July 2011 เมื่อ 20:52

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatkung อ่านกระทู้
    ผมใช้ Windows 7 ไม่มีปัญหาครับ
    คุณดาวน์โหลดผิดเวอร์ชันรึเปล่าครับ แบบ Windows 32 Bit แต่ไปโหลดโปรแกรมแบบ 64 Bit มาใช้
    หรือบางทีคุณอาจจะยังไม่มีพวก DirectX Runtime หรือ Microsoft Visual C++ ลองโหลดมาติดตั้งดูก่อนครับ

DirectX Runtime
    Microsoft Visual C++ x86
    Microsoft Visual C++ x64
    โหลดทั้ง3ไฟล์เลยหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pianoseed อ่านกระทู้
    โหลดทั้ง3ไฟล์เลยหรอคับ
    ก็ถ้าเครื่องคุณไม่ใช่ 64 Bit ก็ไม่ต้องดาวน์โหลดตัว Microsoft Visual C++ x64 ก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatkung อ่านกระทู้
    ก็ถ้าเครื่องคุณไม่ใช่ 64 Bit ก็ไม่ต้องดาวน์โหลดตัว Microsoft Visual C++ x64 ก็ได้ครับ
    อ่อคับส่วนตัวDolphin เข้าไปโหลดตัว32มาลงเลยใช่มั้ยคับ(ลงตัวที่คุณให้โหลดมาแล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอบคุณมากคับเเข้าโปรแกรมได้แล้วเดี๋ยวจะลองเข้าเกมดูถ้าไม่ได้ยังไงจะมาถามใหม่นะคับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ่อคับส่วนตัวDolphin เข้าไปโหลดตัว32มาลงเลยใช่มั้ยคับ(ลงตัวที่คุณให้โหลดมาแล้ว)
    ตามนั้นก็ได้ครับ หรือโหลดตัวล่าสุดในเว็บ Dolphin ก็ได้ครับ http://www.dolphin-emulator.com/download.html/

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    น่าสนครับว่างๆ จะมาลองนะครับ
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    คือว่าผมซื้อบทสรุปมาละ มันมีโคสสูตรอยู่หลังเล่มอะ ละอยากลองใช้อะคับ แ
    ต่เลนใน PC ใช้โปรแกรม Dolphin r7671 อะคับ มันใส่ได้ไหม ถ้าได้ใส่ตรงไหนหรอคับ ช่วยบอกที

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sakdazakub อ่านกระทู้
    คือว่าผมซื้อบทสรุปมาละ มันมีโคสสูตรอยู่หลังเล่มอะ ละอยากลองใช้อะคับ แต่เล่นใน PC ใช้โปรแกรม Dolphin r7671 อะคับ มันใส่ได้ไหม ถ้าได้ใส่ตรงไหนหรอคับ ช่วยบอกที

วิธีใส่สูตรเกมนะฮะ

1-2. เปิดโปรแกรม Dolphin คลิกที่ Option

3. ติ๊กถูกที่ช่อง Enable Cheats > OK

4.คลิกขวาที่เกมแล้วเลือก Properties

5-9. เลือกแท็บ AR Codes > Add... > ช่อง Name ให้ใส่ชื่อสูตร > ช่องที่ 8 ให้พิมพ์สูตรเกม > OK

เสร็จแล้วจะมีรายชื่อสูตรที่เราพิมพ์ ถ้าเราจะใช้สูตรไหน ให้ติ๊กถูกที่สูตรนั้นๆ
    หากต้องการจะลบสูตรเกม ให้คลิกที่ชื่อสูตรเกมแล้วกด Remove
    เมื่อกดใช้สูตรเรียบร้อยแล้ว เวลากดเข้าเกม จะมีตัวหนังสือสีเหลืองๆขึ้น แสดงว่าสูตรได้ถูกใช้งานแล้ว มันจะขึ้น Enable [ชื่อสูตร] ประมาณนี้ล่ะฮะ จำไม่ค่อยได้
    ถ้าใช้สูตรไหนแล้วค้าง ก็แค่ปิดเกม แล้ว remove สูตรออกก็จะหายแล้วฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Laml3o : 19th July 2011 เมื่อ 20:24

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Laml3o อ่านกระทู้

วิธีใส่สูตรเกมนะฮะ

1-2. เปิดโปรแกรม Dolphin คลิกที่ Option

3. ติ๊กถูกที่ช่อง Enable Cheats > OK

4.คลิกขวาที่เกมแล้วเลือก Properties

5-9. เลือกแท็บ AR Codes > Add... > ช่อง Name ให้ใส่ชื่อสูตร > ช่องที่ 8 ให้พิมพ์สูตรเกม > OK

เสร็จแล้วจะมีรายชื่อสูตรที่เราพิมพ์ ถ้าเราจะใช้สูตรไหน ให้ติ๊กถูกที่สูตรนั้นๆ
    หากต้องการจะลบสูตรเกม ให้คลิกที่ชื่อสูตรเกมแล้วกด Remove
    เมื่อกดใช้สูตรเรียบร้อยแล้ว เวลากดเข้าเกม จะมีตัวหนังสือสีเหลืองๆขึ้น แสดงว่าสูตรได้ถูกใช้งานแล้ว มันจะขึ้น Enable [ชื่อสูตร] ประมาณนี้ล่ะฮะ จำไม่ค่อยได้
    ถ้าใช้สูตรไหนแล้วค้าง ก็แค่ปิดเกม แล้ว remove สูตรออกก็จะหายแล้วฮะ
    ขอบคุนมากเลยคับ เด๋วผมจะลองดู

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ละวิธีใช้ จอยสติก อะคับ ทำไงหรอ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    เซ็ตจอยก็ทำไม่สำเร็จเหมือนกันฮะ
    ใครเซ็ตได้รบกวนสอนที ผมใช้จอย Logitech Dual Action
    ลองดูใน Google แล้ว มันไม่ประสบผลสำเร็จอ้ะ !

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    น่าเล่นดีครับขอบคุณมากๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอสูตรด้วยได้ป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sakdazakub อ่านกระทู้
    ละวิธีใช้ จอยสติก อะคับ ทำไงหรอ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Laml3o อ่านกระทู้
    เซ็ตจอยก็ทำไม่สำเร็จเหมือนกันฮะ
    ใครเซ็ตได้รบกวนสอนที ผมใช้จอย Logitech Dual Action
    ลองดูใน Google แล้ว มันไม่ประสบผลสำเร็จอ้ะ !
    ผมเพิ่มวิธีตั้งค่าให้แล้วนะครับ ลองดูในหน้าแรกนะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ubon Ratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Blog Entries
    52
    ขอสูตรตังหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ไปเจอสูตรมาครับ แต่ใช้ไม่ได้เลย ใครใช้ได้ หรือมีสูตรอันอื่นมาแบ่งปันกันหน่อยนะครับ

http://www.thaiwii.com/viewtopic.php?f=5&t=1816

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamboatzz อ่านกระทู้
    ไปเจอสูตรมาครับ แต่ใช้ไม่ได้เลย ใครใช้ได้ หรือมีสูตรอันอื่นมาแบ่งปันกันหน่อยนะครับ

http://www.thaiwii.com/viewtopic.php?f=5&t=1816
    มันเป็นสูตรของเกมเวอร์ชั่น NTSC ครับ แต่เกมที่ผมแจกเป็นเวอร์ชัน PAL ก็เลยใช้สูตรพวกนั้นไม่ได้ครับ
    ลองไปดูหน้านี้ครับ http://goo.gl/bP0Ph ในนี้มีสูตรสำหรับเวอร์ชัน PAL อยู่ ให้สังเกตว่ารหัสเกมทั้งสองเวอร์ชันจะแตกต่างกัน NTSC จะเป็น RBIEE9 ส่วน PAL จะเป็น RBIP99
    ดังนั้นจะต้องดูของ PAL นะครับ ถ้าใช้ ROM ที่ผมแจกครับ (แต่ผมลองสูตรเงินแล้วมันเข้าเกมไม่ได้ เลยไม่ได้เอามาแจกตอนแรก )

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    สัตว์เลี้ยง ไก่ เป็ด มันกินอาหารเองไม่ได้หรอครับ คือผมเอาอาหารใส่ที่ใส่อาหาร แต่มันไม่ยอมกินเอง ต้องเอาอาหารไปประเคนถึงตัว

ภาคนี้ปล่อยสัตว์ออกข้างนอก มันไม่หาอาหารกินเองหรอครับ ผมปล่อยเช้า มาถึงเย็นมันก็ยังขึ้นรูปช้อน ส้อม

เบ็ดตกปลาได้จากไหนหรอครับ

ขอบคุณครับ เด๋วสงสัยอะไรมาถามต่อ

Tags for this Thread