ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409

Unhappy ปรึกษาปัญหาหัวใจ ในสภาวะถูกกดดัน (เคสกลางๆ)

สวัสดียามดึก ทุกท่าน เห้อ...เหตุการณ์เพิ่งเกิดสักครุ่นี้เองครับคือ คนที่ผมจีบ มาตลอดเวลา เกือบจะ2ปีแล้ว และใกล้จะได้เป็นแฟนแล้ว (คงยังหรอก)
    อยู่ๆ ก็มาทะเลาะกับผมใน MSN เค้าบอกว่า มีคนมาบอกเค้าว่า ผมเคยไปมีอะไรกับผู้หญิงคนอื่น และจำนวนแหล่งข่าวเยอะมาก แล้วเขาก็
    เชื่อถือแหล่งข่าวนั้นมากด้วย

ผมก็เครียดหนักครับในช่วงเวลาอันสั้น เพราะผม ตรงๆเลยครับ >ยังซิง< อยู่นะครับ และรุ้อยุ่แก่ใจตลอด เขาก็ทะเลาะๆเถียงผมตลอด
    ผมก็พูดแต่ความจริงบอกเค้าไป ประมารว่า ไม่เคยจริงๆ สาบานเลย เคยบอกไปแล้วหนิ ใครมาบอกแกจะน่าเชื่อถือแค่ไหนจำนวนมากแค่ไหน
    ฉันก็รู้อยู่แกใจด้วยตัวฉันเองว่าไม่เคย ไม่มีทางหลอกตัวเองได้ และผมก็คิดในใจว่า ให้เค้าพูดออกมาว่าแหล่งข่าวนั้นเป็นใคร จะได้พาไปถามไถ่
    แต่เค้าไม่บอก ผมก็เสียกำลังใจที่ผ่านมาทั้งหมดเวลา เกือบ 2 ปี ไหนเค้าบอก เชื่อใจเราที่สุด แล้วกลับมีเรื่องแบบนี้ ทำไมถึงไม่เข็มแข็งกันไม่เปิดอกพูดกันตรงๆ

ผมตอนนี้เรียกได้ว่า เลิกเหล้าเลิกบุหรี่ได้มาจะปีหนึ่งแล้ว กลับอยากไปดูดดื่มมันอีกครั้งแล้ว นอนไม่หลับแล้ว เป็นปัญหาอยางมาก แต่โชคดี ดูหนังเรื่อง สามชุก มา
    เลยไม่ยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติดแน่นอน เพื่อนคนไหนอ่านแล้วมีความคิดแนะนำผมอย่างไร หรือเคยผ่านเหตุการณ์นี้มาเหมือนกันก็แชร์กันได้ครับ

สเตตัสของผมตอนนี้ : Guยังไม่เคยyesใครเลยจริงๆเว้ยยยยยยยยยยยยยย!! Guรักเ***คนเดียวววววววววววววววววว พยายามบังคับสมองห้ามคิดว่า ทำดีไม่ได้ดี ยังไงเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นกับใครก็ได้ ตั้งสติๆๆๆๆๆๆๆ TT! (ไม่ใช่ครั้งแรกที่ เสียใจเรื่องผู้หญิง แต่ครั้งแรกที่อยุ่กับใครเป็นตัวเป็นตนที่นานที่สุด เห็นเขาบอกว่า ยิ่งคบนาน เท่าไหร่ จะเลิกกันจะเจ็บยิ่งเท่านั้น มันจริงนะ)
    และก็พยายามกดดันตัวเองว่า ยังต้องเผชิญโลกอีกมากมาย เรื่องแค่นี้ อย่าไปซีเรียสกับมัน เพราะยังไงเราก็รุ้อยู่แก่ใจ เราลูกผู้ชาย เราบริสุทธิ์ เราไม่ได้ผิด เราคือความจริง แต่ก็ต่อมเสียความรุ้สึกก็เต้นแรงมาก TT TT เห้ออออ... ฮืออออ โลกหนอโลก

ปล.ห้องนี้ดราม่ากันเต็มที่ครับ คนที่เค้ามาอ่านแล้ว เม้นตอบผมสักนิสหนึ่งก็ยังดี ผมจะได้คิดว่าไม่ได้อยุ่คนเดียวบนโลกที่โดนทอดทิ้งเช่นนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gavggame : 21st April 2012 เมื่อ 02:30
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ทำใจให้ว่าง แล้ว รอ ต่อไปครับ ^^

ปล.ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ครับ รอ เรปล่างเลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ในเมื่อบอกว่าซิงแล้วเชื่อก็บอกไปเลยซิครับว่า ไม่ซิงก็ได้555555555หลอกๆ

เคสยังงี้ ต้องเค้นแล้วละครับว่าแหล่งข่าวคือคราย

I LOVE COD

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ปล่อยเขา คิดไปอย่างงั้นแหละครับ ผู้หญิงเถียงไปชายเราไม่เคยชนะ 5555

บอกเขาสิ ลองมองที่ใจดูดิ

เอิ๊กๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    874
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neoleooi44 อ่านกระทู้
    ทำใจให้ว่าง แล้ว รอ ต่อไปครับ ^^

ปล.ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ครับ รอ เรปล่างเลยครับ
    ครับๆ ขอบคุณครับ ตอนนี้พยายามอยู่มาก พยายามชิลๆ แต่ก็ฟิลดาวตลอด TT

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jameconner อ่านกระทู้
    ในเมื่อบอกว่าซิงแล้วเชื่อก็บอกไปเลยซิครับว่า ไม่ซิงก็ได้555555555หลอกๆ

เคสยังงี้ ต้องเค้นแล้วละครับว่าแหล่งข่าวคือคราย
    ขอบคุณครับ แต่เค้าไม่ยอมบอกแหล่งข่าวเลยครับ ปากแข็งเลย เค้ากลัวผมไปกระทืบมั้งครับ แต่ผมไม่ทำหรอกครับ ถ้าเขาบอกผมจะไปถามเลยว่าใครคนไหน เพิ่งเรียนขับรถมา เด๋วขับไปหา ที่ไหนถึงไหนถึงกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hangmanzii อ่านกระทู้
    ปล่อยเขา คิดไปอย่างงั้นแหละครับ ผู้หญิงเถียงไปชายเราไม่เคยชนะ 5555

เอิ๊กๆ
    ได้ครับขอบคุณมาก ขอบคุณจริงๆครับ
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hangmanzii อ่านกระทู้

เอิ๊กๆ

เห็นด้วยครับ 5555+

กล่าวขอบคุณ
    874
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monkeybeez อ่านกระทู้
    เห็นด้วยครับ 5555+
    ขอบคุณครับ ผมจะรอเค้าออนเอ็ม โทรสัพเค้าปิดเครื่อง TT!

กล่าวขอบคุณ
    59
    ไปหาที่บ้านเลยครับ เอิ้กๆ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    จริงๆแล้วผมว่า เค้าไม่บอกว่าใครเป็นคนพูด ก็ไม่ต้องถามหรอกจริงๆนะ (จากประสบการณ์ ยิ่งถามยิ่งไม่บอก 555)

ลองนึกคำพูดหล่อๆพูดดู อิอิ ช่วยได้

" ตลอดระยะเวลา 2 ปีที่เราึคุยกับเธอมา เธอไม่ไว้ใจเราเลยหรอ เราอะลูกผู้ชายพอ ทำอะไรเรารับผิดชอบ (ละครมากกก555)

เรารักเธอนะ เสียใจนะที่คนที่เรารักไม่เชื่อเราแบบนี้ " ****ดดดดดดดดดดดดดด (ขออนุญาติหยาบ)

ผมมาแนวนี้ประจำ เวลา ผู้หญิงไม่เชื่อใจแนวแอบน้อยใจเบาๆ เชื่อสิได้ผลนะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    874
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monkeybeez อ่านกระทู้
    ไปหาที่บ้านเลยครับ เอิ้กๆ
    คิดอยุ่้ครับ แต่พ่อ แม่ พี่ชาย ของเขาอยุ่แล้วก็หวงลูกสาวมาก ถ้าผมไม่ไหวจริงๆผมก็จะบุกไปครับ ขอบคุณมากครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

จริงๆแล้วผมว่า เค้าไม่บอกว่าใครเป็นคนพูด ก็ไม่ต้องถามหรอกจริงๆนะ (จากประสบการณ์ ยิ่งถามยิ่งไม่บอก 555)

ลองนึกคำพูดหล่อๆพูดดู อิอิ ช่วยได้

" ตลอดระยะเวลา 2 ปีที่เราึคุยกับเธอมา เธอไม่ไว้ใจเราเลยหรอ เราอะลูกผู้ชายพอ ทำอะไรเรารับผิดชอบ (ละครมากกก555)

เรารักเธอนะ เสียใจนะที่คนที่เรารักไม่เชื่อเราแบบนี้ " ****ดดดดดดดดดดดดดด (ขออนุญาติหยาบ)

ผมมาแนวนี้ประจำ เวลา ผู้หญิงไม่เชื่อใจแนวแอบน้อยใจเบาๆ เชื่อสิได้ผลนะ
    ผมว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับผมมันต้องเหนือกว่าละครอยุ่แล้วครับ เพราะละคร เราเป็นฝ่ายดู แต่ชีวิตจริง มันเกิดขึ้นกับเรา ผมจะเอาสคริปของคุณไปรวมกับส่วนอื่นๆที่ผมจะพูดต่อไปแน่นอนครับ
    ตอนนี้ผมทำใจล่วงหน้าไว้แล้ว ถ้าเลิกก็คือเลิก เพราะ อยุ่คนละมหาลัย (คุยกันตั้งแต่ ม ปลาย) หลายสิ่งหลายอย่างอาจทำให้สบายใจทั้ง2ฝ่าย แต่ภาระความยากที่สุดคงตกที่ผม

ขอบคุณที่แนะนำครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    สู้ๆ ครับ ชีวิตเราไม่เดียวดาย

ทำดีที่สุดแล้ว สุดท้ายเค้าไม่เห็นค่าไม่เป็นไร

คิดสะว่า " เราเสียคนที่เรารักที่สุดไปหนึ่งคน เค้าคนนั้นก็เสียคนที่รักเค้ามากที่สุดไปหนึ่งคนเหมือนกัน"

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    874
    สู้ๆ ครับ ชีวิตเราไม่เดียวดาย

ทำดีที่สุดแล้ว สุดท้ายเค้าไม่เห็นค่าไม่เป็นไร

คิดสะว่า " เราเสียคนที่เรารักที่สุดไปหนึ่งคน เค้าคนนั้นก็เสียคนที่รักเค้ามากที่สุดไปหนึ่งคนเหมือนกัน"
    โฮ ช่วยได้เยอะเลยครับ ช่วยได้มากเลยจริงๆ ผมทำดีที่สุดแล้วจริงๆ เห้อ...ยังมีพวกคุณคุยกับผมเป็นเพื่อน ผมไม่เดียวดาย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ก็นะ เพศหญิงหึงหวงง่าย คือเเค่มีเรื่องเข้าหัวมาสักนิดนึงเข้าก็โคลงเคลงเเล้วล่ะครับ พยายามอธิบายหรือไม่ก็ให้เวลาเขาสักหน่อย เเหมเเต่ผมอยากรู้เเหล่งข่าวจริงๆเเม่มขี้โม้ได้ใจ ฮะๆ

ไม่รู้จะเเนะนำยังไงเลยเเฮะ เคสไม่เเรงเเต่ตอบไม่ได้เหมือนกัน ฮะๆ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    874
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SnackJack อ่านกระทู้
    ก็นะ เพศหญิงหึงหวงง่าย คือเเค่มีเรื่องเข้าหัวมาสักนิดนึงเข้าก็โคลงเคลงเเล้วล่ะครับ พยายามอธิบายหรือไม่ก็ให้เวลาเขาสักหน่อย เเหมเเต่ผมอยากรู้เเหล่งข่าวจริงๆเเม่มขี้โม้ได้ใจ ฮะๆ

ไม่รู้จะเเนะนำยังไงเลยเเฮะ เคสไม่เเรงเเต่ตอบไม่ได้เหมือนกัน ฮะๆ
    ครับๆ ขอบคุณที่แนะนำครับ ผมก็เริ่มใจชื้นขึ้นมาบ้างแล้วครับ พยายามคิดว่าเขาหูเบาหน่ะครับ พยายามเริ่มเช้าวันใหม่ที่ดีให้กันและกัน ผมก็ตกใจเรื่องแหล่งข่าวมากที่สุดเนี่ยแหละครับ เขาบอกว่า เยอะ และ เขาก็เชื่อมากด้วย ผมนี้ งงเป็นไก่ตาแตกเลย อยากทราบวิธีตรวจว่าผู้ชายเวอร์จิ้น อยุ่รึเปล่าจริงๆเลย จะได้เฉคให้ดูเห็นๆไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    59
    ท่านได้ไปคุยกับแฟนหรือยังครับบ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    874
    ท่านได้ไปคุยกับแฟนหรือยังครับบ
    เปิดโทรสัพแล้วครับ ผมโทรไป พูดแบบมีสติอย่างใจเย็นแล้วครับ เขาบอกขอเวลาพักนึง ยังโกรธอยู่ไม่หาย ตอนนี้ยุ่งเรียนขับรถด้วย อากาศร้อน ดัดฟันปวดฟัน หลายอย่างครับ
    ผมก็เข้าใจเค้าเลย แล้วมาโดนเรื่องงี้อีก เป็นผมก็ตั้งรับไม่ทันนะ แต่ผมยังไงก็ไม่ยอมเรื่องนี้หรอกครับ
    แต่ในตอนนี้ เวลานี้ ผมเริ่มชิวๆแล้วเครียดเบาลงแล้ว เพราะผ่านไปสองสามวัน ไม่ได้ช่วยอะไรเลยไอความเครียดเนี๊ย แต่ถ้าถามรักเค้าอยู่ไหม ยังตอบได้คำเดิมรักมากตลอด
    ผมซื่อสัตย์กับคนที่ผมรักอยู่แล้วผมบอกเค้า ขอบคุณที่ติดตามช่วยผมนะครับ ลึกๆก็อยากบุกไปบ้านเลยนะ แต่ยังมิควร TT!

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ในเมื่อเค้าเชื่อคนที่สามมากว่าคุณ

คุณก็ต้อง........ ใช้คนที่สามให้เป็นประโยชน์

ซึ่งแน่นอนไอ้การที่คุณ หัวเดียวกระเทียมลีบไปบอกเค้า ไม่เคย ไม่เคย ไม่เคยเลย

เค้าคงจะเชื่อยาก แต่ถ้าหาบุลคลที่ 3 ที่ 4 ที่ 5 มาช่วยยืนยันละก็ ผมคิดว่า เค้าจะต้องเริ่มเชื่อคุณ ละฟังคุณมากขึ้นแน่ๆ

ของยังงี้มันก็ต้องเห็นใจเค้าด้วยครับ ต่อให้เชื่อใจกันยังไง แต่เรื่องแบบนี้มันระเอียดอ่อน ถ้าเป็นคุณเอง มีคนมาบอกคุณว่าเค้าเคยทำอะไรไว้ แน่นอน ถ้าไม่ใช่เรื่องร้ายแรง คุณคงไม่เชื่อหรอก

แต่ถ้ามันเป็นเรื่องร้ายแรงคุณเองก็คงจะ 50/50 แหละ ของแบบนี้ไม่โดนกับตัว มันเข้าใจยาก

อย่างที่บอกไป พยายามให้เพื่อนช่วยคุยให้ทางอ้อม แต่ถ้าจะดีที่สุดคือ ทำให้เหมือนว่า คุณไม่ได้เป็นคนไปขอร้องเพื่อน แต่เพื่อนมันไปบอกเค้าเอง

ง่ายๆก็คือ เตี้ยมกับเพื่อนไว้ครับว่า อย่าบอกเค้านะว่าคุณให้มาคุยด้วย ผมว่ามันจะดู น่าไว้ใจกว่า

ผมไม่ได้ให้คุณโกหกนะ แต่ของแบบนี้ มันต้องใช้ เทคนิคอะไรนิดหน่อยนะผมมว่า ถ้าคุณไม่สบายใจ ก็ไม่ต้องทำอย่างที่บอกก็ได้ แค่ให้เพื่อนไปช่วยคุยเฉยๆ

โดยส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าเค้าเชื่อคนอื่นได้ วิธีที่ผมบอกน่าจะพอแก้ไขได้ : )

ขอให้โชคดีนะครับ : )

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    874
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tuba อ่านกระทู้
    ในเมื่อเค้าเชื่อคนที่สามมากว่าคุณ

คุณก็ต้อง........ ใช้คนที่สามให้เป็นประโยชน์

ซึ่งแน่นอนไอ้การที่คุณ หัวเดียวกระเทียมลีบไปบอกเค้า ไม่เคย ไม่เคย ไม่เคยเลย

เค้าคงจะเชื่อยาก แต่ถ้าหาบุลคลที่ 3 ที่ 4 ที่ 5 มาช่วยยืนยันละก็ ผมคิดว่า เค้าจะต้องเริ่มเชื่อคุณ ละฟังคุณมากขึ้นแน่ๆ

ของยังงี้มันก็ต้องเห็นใจเค้าด้วยครับ ต่อให้เชื่อใจกันยังไง แต่เรื่องแบบนี้มันระเอียดอ่อน ถ้าเป็นคุณเอง มีคนมาบอกคุณว่าเค้าเคยทำอะไรไว้ แน่นอน ถ้าไม่ใช่เรื่องร้ายแรง คุณคงไม่เชื่อหรอก

แต่ถ้ามันเป็นเรื่องร้ายแรงคุณเองก็คงจะ 50/50 แหละ ของแบบนี้ไม่โดนกับตัว มันเข้าใจยาก

อย่างที่บอกไป พยายามให้เพื่อนช่วยคุยให้ทางอ้อม แต่ถ้าจะดีที่สุดคือ ทำให้เหมือนว่า คุณไม่ได้เป็นคนไปขอร้องเพื่อน แต่เพื่อนมันไปบอกเค้าเอง

ง่ายๆก็คือ เตี้ยมกับเพื่อนไว้ครับว่า อย่าบอกเค้านะว่าคุณให้มาคุยด้วย ผมว่ามันจะดู น่าไว้ใจกว่า

ผมไม่ได้ให้คุณโกหกนะ แต่ของแบบนี้ มันต้องใช้ เทคนิคอะไรนิดหน่อยนะผมมว่า ถ้าคุณไม่สบายใจ ก็ไม่ต้องทำอย่างที่บอกก็ได้ แค่ให้เพื่อนไปช่วยคุยเฉยๆ

โดยส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าเค้าเชื่อคนอื่นได้ วิธีที่ผมบอกน่าจะพอแก้ไขได้ : )

ขอให้โชคดีนะครับ : )
    ครับ คุณพูดถูก ของแบบนี้ ผมพูดปาวๆ เข้าไปยังไง ถ้าเค้าไม่อยากรับรู้มันก็ไม่มีประโยชน์ ผมลืมคิดเรื่องลายละเอียดเล็กๆน้อยๆไป ผมจะลองปรึกษาเพื่อนสนิทผมดูครับ
    ผมจะทำทุกทางให้เขา ให้เขาเชื่อครับ เพราะผมมีพลังตรงที่ผมไม่ได้โกหก มีแต่ความจริงทั้งนั้น ผมดีใจด้วยซ้ำที่ไม่ได้ทะเลาะกันเหมือนคู่อื่น ในเรื่องไม่เป็นเรื่อง อะไรงี้

ขอบคุณมากครับ ขอบคุณจริงครับๆ ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ความจริงใจของคุณ มันจะเป็นเครื่องพิสูจน์ที่ดีนะครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    874
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momonobita อ่านกระทู้
    ความจริงใจของคุณ มันจะเป็นเครื่องพิสูจน์ที่ดีนะครับ
    ขอบคุณครับ รูปโปรไฟล์คุณ เห็นแล้วยิ่งปลื้มปิติครับ เพราะโนบิตะ นอนกลางวัน ขี้เกียจ เรียนไม่เก่ง ขี้แง แต่รักใครรักจริง ตั้งแต่เด็กจนแต่งงานกับชิซุกะ
    เห็นแล้วยิ่มครับ ^_^ ที่จริง ว่าแล้วอยากไปดูโดราเอม่อนเลยตอนนี้ 55+!!!