ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    Blog Entries
    1

[PC]-[RPG]-[Two world ll ]-[one 2 up]-[Full4.6 GB]

กลับมาเจอกันอีกครั้งกับเกม Two World สุดยอดเกม RPG ภาคต่อสุดคลาสิกบนพีซี Two World
    ถือว่าเป็นเกมแนว RPG?ที่ได้รับความนิยมในฝั่งตะวันตกอย่างมาก ซึ่งได้บ้านเราก็ได้รับความนิยมไม่น้อยเช่นกัน ถือว่าเป็นเกมที่น่าสนใจไม่น้อยเลย

ชื่อของ Two World นั้นหลายๆ คนคงจะเคยได้ยินกันมาบ้าง โดยเฉพาะคอเกม RPG ซึ่งภาคแรกนั้นจัดว่าเป็นเกมที่มีกระแสดีเกมหนึ่งเลย น่าเสียดายที่เมื่อตัวเกมจริงออกมาแล้วกลับมีบั๊กมหาศาลตามสูตรของเกมฝั่งยุโรป ส่วนคุณภาพของเกมก็อยู่ในระดับพอใช้เท่านั้น อย่างไรก็ตาม ทุกคนยังมีความเห็นตรงกันว่า Two World มีคุณสมบัติแฝงที่จะทำให้มันกลายเป็นเกม RPG ระดับแนวหน้าได้อยู่ จึงไม่น่าแปลกใจที่สื่อหลายสำนัก รวมทั้งคอเกม RPG ยังคงเฝ้าติดตามการมาของ Two World 2 อย่างใจจดใจจ่อ ข่าวดีก็คือ มันมีการพัฒนาจากภาคแรกขึ้นในเกือบทุกๆ ด้าน และมีความสนุกล้ำลึกให้คุณได้ค้นหา

เครื่องขั้นต่ำที่ต้องการ:

CPU Intel Pentium 4 at 2.0 GHz / AMD Athlon 2400+
    RAM 512 RAM
    VGA Card NVIDIA GeForce FX 5600 / ATI Radeon 9500
    HDD 6 GB of free Hard Drive space
    OS Windows XP / Windows Vista / Windows 7
    เครื่องที่แนะนำ:

CPU Intel Core 2 Duo at 2.2 GHz / AMD Athlon 64 X2 4200+
    RAM 1 GB RAM
    VGA Card NVIDIA GeForce 7600 / ATI Radeon X1800
    HDD 7 GB of free Hard Drive space
    OS Windows 7

Download
    one 2 up

4.6 GB
    พาทละ 999 MB พาทสุดท้าย 556 MB

01 02 03 04 05 pass

อย่าลืมเปลี่ยนชื่อไฟล์นะครับ
    ไฟล์สามารถซ่อมได้

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย InwmonhunT : 1st December 2013 เมื่อ 08:23

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    o_O น่าเล่นมากครับ ขอบคุณผู้โพสท์
    คนบ้าGAME

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    น่าสนใจนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    118
    ผมติดตั้งไม่ได้เลยอ่ะครับ

กดตัว Setup หลายครั้งแล้วไม่มีอะไรขึ้นมาเลย ปิดแอนตี้ไวรัสหมดแล้วด้วย

กล่าวขอบคุณ
    245
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sampyou อ่านกระทู้
    ผมติดตั้งไม่ได้เลยอ่ะครับ

กดตัว Setup หลายครั้งแล้วไม่มีอะไรขึ้นมาเลย ปิดแอนตี้ไวรัสหมดแล้วด้วย
    ไม่ทราบว่าคุณวินโดวอะไรหรอครับ มันเป็นไฟล์ iso นะไม่น่ามีปัญหาผมก็ลงได้ปกติ

กล่าวขอบคุณ
    118
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InwmonhunT อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าคุณวินโดวอะไรหรอครับ มันเป็นไฟล์ iso นะไม่น่ามีปัญหาผมก็ลงได้ปกติ
    win 7 32 bit ครับ

ตามที่ลองทำมันก็มีแค่

ใช้ Daemon tool เมาส์ไฟล์ ISO

แล้วก็เข้าไปติดตั้งตามปกติ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    เดว ผม ลอง บ้างๆ

กล่าวขอบคุณ
    688
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    1
    ผมก็เช่นกันครับ กด setup ไม่มีไรเกิดขึ้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    1
    เป็นเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    1
    ได้แล้วครับ ทำแบบนี้
    1. สร้างโฟลเดอร์ชื่อว่า Two Worlds II ในไดรไหนก็ได้
    2. ก๊อปไฟล์ทุกอย่างใน Cd/DVD ลงไปในโฟลเดอร์
    3. ลบไฟล autorun.exe กับ AUTORUN.INF ทิ้ง
    4. ลงเกมส์ตามปกติครับ
    เครดิตจากหน้านี้ครับ
    http://www.gamersgate.com/gametutor?issue=238443

กล่าวขอบคุณ
    245
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dadogdag อ่านกระทู้
    ได้แล้วครับ ทำแบบนี้
    1. สร้างโฟลเดอร์ชื่อว่า Two Worlds II ในไดรไหนก็ได้
    2. ก๊อปไฟล์ทุกอย่างใน Cd/DVD ลงไปในโฟลเดอร์
    3. ลบไฟล autorun.exe กับ AUTORUN.INF ทิ้ง
    4. ลงเกมส์ตามปกติครับ
    เครดิตจากหน้านี้ครับ
    http://www.gamersgate.com/gametutor?issue=238443

ขอบคุณครับ

ผมไม่เจอปัญหาเลยไม่สามารถบอกได้ ขอโทษด้วยนะครับ T^T

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

Tags for this Thread