ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

Exclamation ตัวกระจาย Wireless Lan มีปัญหาครับช่วยที

ตอนเปิดตัวไวรเลสขึ้นมาไฟที่เครื่องมันกระพริบถี่เลยอ้ะคัรบ แล้วต่อเน็ตไม่เข้าด้วยอยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    มีหลายกรณีครับ
    อย่างแรกให้ดูไอพีที่ได้รับมาจาก ap ส่วนใหญ่จะเป็น 192.168.1.xxx ถ้าไม่ได้แบบนี้ก็อาจจะเป็นเพราะสัญญาณไม่ถึงหรือเครื่องส่งค้าง ลองถอดสายสักพักแล้วเสียบใหม่ดู
    ต่อมาก้ต้องดูว่าเร้าเตอร์เชื่อมต่อกับ isp อยู่ไหม ก็คือเน็นล่มนั้นเองทำอะไรไม่ได้ต้องโทรไปติดต่อผู้ให้บริการครับ

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Blog Entries
    1
    จริงๆ มันควรจะติดค้าง ไม่กระพริบ
    ถ้า protocal http ไม่แสดงผล
    ลองใช้ protocal ICMP ดูครับ
    โดย ping ไปที่ www.google.co.th
    ถ้า Host unreachable / timeout แสดงว่า internet ไม่ได้เชื่อมต่อโทรไปถามผู้ให้บริการเลยครับ
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขอบคุณครับ ได้ล้ะ