ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408

ปัญหาการ๋ดจอ จอมืด

คือผม ซื้อการ์ดจอNvidia Gigabyte GTX550Ti ใหม่มา เปลี่ยนไส่แล้วเปิดเครื่องจอ มืด ไม่มีภาพมีแต่เสียงเปิดเครื่องปกติ
    แล้วผมลองเปลี่ยนการ์ดจออันเก่า Nvidia 9400GT ก็มีภาพขึ้นแบบปกติผมเลยลองไป ลบไดร์เวอร์ การ์ดจออันเก่าออกแล้วเปลี่ยนไส่ อันใหม่ก็ยังเปิดไม่ติดอยู่ดีครับ

ผมเลยลองเสียบสายไฟการ์ดจอ ต่อกับ PSU ดูผลคือติด ได้แบบปกติครับ ลงไดร์ฟ ครบเสร็จแล้วเลยลอง ถอดสายไฟออก จอก็มืดเหมือนเดิมครับ

PSU 750W ครับ

ถ้าผมเสียบสายไฟ เล่นเกมส์เปิดคอมไว้ทั้งวันจะมีผลอะไรหรือเปล่าครับ

พอจะมีวิธีเปิดเครื่องโดยไม่เสียบสายไฟแล้วจอไม่ดำไหมครับ

VGA http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0041877
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anuchit2010 : 30th July 2011 เมื่อ 16:41

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    การ์ดจอ มีที่ให้เสียบสายไฟไหมครับ ถ้ามีก้อเสียบ ถ้าไม่เสียบสายไฟให้การ์ดจอ มันก้อจะไม่ติด

การ์ดจอรุ่นใหม่ๆจะต้องใช้ไฟจากพาวเวอซับพายช่วย

ตามนี้ครับ

ถ้าผมเสียบสายไฟ เล่นเกมส์เปิดคอมไว้ทั้งวันจะมีผลอะไรหรือเปล่าครับ >>> ไม่พังครับเล่นได้ปกติ

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    การ์ดจอมีที่เสียบสายไฟล์ครับ สรุปไม่เป็นไรเล่นได้ปกติใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ครับเล่นได้ปกติครับ

Tags for this Thread