ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,383
    Blog Entries
    1

ขอถามหน่อยว่าถ้าเอาไฟล์ bit มาแจกใน MY CENTER จะโดนแบนไหมครับ

ผมสับส้นมากครับงงมาาก

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    ถ้าแจกเฉยๆมันไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่ปัญหาคือการครอบลิงค์หาเงิน เพราะว่า จะอนุญาต เฉพาะ พวกลิงค์ดาวน์โหลดโดยตรงเท่านั้นครับ ถ้าลิงค์ไปยังเว็บอื่นไม่อนุญาตให้ใช้ครับ ถ้าไม่ได้ใช้ลิงค์หาเงินไม่มีปัญหาหรอกครับ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=13226

ตรงนี้ผมแปะไว้ที่หมวด PC Download ตรงหมวด center ไม่ได้พูดถึงเรื่อง bit ไว้ เพราะ center ส่วนใหญ่จะลิงค์กับกระทู้ที่สมาชิกสร้างไว้ในบอร์ด หรือว่า ลิงค์ไปที่ Blog หรือ แหล่งแจกของพวกเขาเองครับ เลยไม่ได้มีกฏที่แปะรองรับการ Download ภายใน center

แนะนำว่า ถ้าจะทำ center ก็น่าจะโพสลิงค์ Download ไว้ในหมวดที่ต้องการแจก เช่น PC Game ก็โพสในหมวด PC Download เป็นต้นครับ

ปล. ถ้าจะโพสหมวด PC ต้องรอ 10 วัน เพราะว่า เป็นระบบป้องกัน spam จากพวกที่สมัครมาใหม่ เพราะ บางที่สมัครมาใหม่อาจจะเป็นบอท หรือ สมัครมาโฆษราเฉยๆครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,383
    1
    ขอบคุนครับ