ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484

ทำไม MW2 ของผมกระตุกมากเลย

โหมดเนื้อเรื่องนะครับ เมื่อก่อนผมเคยลงเล่นไปรอบนึง ลื่นสุดๆ(ปรับสุดหมด) แต่พอมาลงวินโดว์ใหม่ แล้วมาลงใหม่ ทำไมมันกระตุกมากกกกกเลย
    แล้วก็เป็นบางช่วงด้วย อย่างด่านที่ 2 ที่ต่อจากเราฝึก ตอนแรกไม่กระตุกเลย แต่พอขึ้นรถไปจนถึงจุดที่มี RPG ยิงรถด้านหน้าเรา ก็กระตุกสุดๆเลย แปลกมากกกก!!!!
    ปล.หาวิธีแก้มาเยอะละ ไม่หายซะที

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ผมว่าเป็นที่วินโดวส์แหละครับ ลองเปลี่ยนวินโดวส์เอาเพื่อหาย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    ผมว่าเป็นที่วินโดวส์แหละครับ ลองเปลี่ยนวินโดวส์เอาเพื่อหาย
    แต่ตอนที่ลื่น ผมก็ลงวินโดว์ตัวเดียวกันนะ ยังงงๆอยู่เลย

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    อัดเดท driver การ์ดจอ ยัง
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

ANGLES-FS
    กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ semakutay อ่านกระทู้
    อัดเดท driver การ์ดจอ ยัง
    น่าจะยังงี้นะครับ หรือไม่ก็ลองลบโปรแกรมที่ใม่ไช้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    หาวินโดวอื่นลงครับ

ผมก็เคยเป็นตัวเดียวกันนี่เเหล่ะ เป็นกับบ Dirt 3
    I LOVE JOKERGAMETH.COM

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ไวรัสก็มีส่วนครับที่ทำให้กระตุก

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    อ้อลืมครับ หรือไม่ก็โปรแกรม แอนตี้ไวรัส ทำงานอยู่ครับ
    ผมก็เคยเป็น พอปิดการทำงานของโปรแกรมแล้วก็หายครับ

กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมว่าไดรเวอร์นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เช็คพวกความร้อนของ CPU ด้วยครับ ถ้าเครื่องไม่ได้ทำความสะอาดมานานๆๆๆฝุ่นจะเกาะติดพัดลมระบายความร้อนทำให้ CPU ร้อนมากและทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพ เบื้องต้นลองหาพวกโปรแกรมที่เช็คอุณภูมิเปิดดูแล้วดูที่ Task Manager ด้วยนะว่า CPU วิ่งยังไง ถ้าปกติอยู่ในโหมด IDE ต้องวิ่งไม่เกินที่ 7-10% และเสถียรด้วยไม่ปัดไปปัดมา ความร้อนของ CPU ก็ถ้าอยู่โหมด IDE ก็ต้องไม่เกินที่ 55-60 องศา ราวๆนี้ ครับ
    ลองเล่นเกมดูเล่นสักแป๊ํปก็ลองออกมาเช็คดูพวก อุณหภูมิ CPU ว่าพุ่งไปเกิน 90 ไหม ถ้าเกินก็ระวังเครื่องดับเพราะร้อนมากเกินไป ให้ทำความสะอาดเครื่องบ้างครับ อย่างน้อยที่สุดปีละ 1 ครั้ง Good Luck! ^___^

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    แรกๆลงวินโดวใหม่ๆ ผมก็เป็นแต่หายและ แต่เล่น multi น่ะเวลาเล็งปืนที frame ลดฮวบ เลยลองโหลด Directx SDK ไรเนี่ยมาลงหายเลย

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ไดร์เวอร์การ์ดจอ ป่าวครับ เวอร์ชั่นไม่ตรงกับของอันแรก อะไรอย่างงี้?