ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

☺かっこういい☺
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 316

สอบถามคนเคยซื้อ PS3เครื่องนอกหน่อยครับ

คือผมเห็นhttp://www.gamestop.com/collection/gamestop-sale
    มันลดราคาอ่ะครับ+แถมเกมส์ด้วย เลยอยากถามคนที่เคยซื้อนอกหน่อยครับว่า
    1.มันส่งให้ถึงบ้านเราหรือป่าว
    2.ค่าส่งจะแพงไหม
    3.เล่นเกมส์โซนบ้านเราได้หรือป่าว
    4.เสียภาษีไหม/แพงหรือป่าว

แค่นี้ละครับ ขอบคุณครับ

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    ผมไม่เคยสั่งนอกหรอกนะครับ แต่ยืนยันได้ข้อนึงว่า PS3 เล่นเกมส์ได้ทุก zone อยู่แล้วครับ ผมเล่นเกมส์มาครบทุก zone แล้วล่ะครับ - -

แต่เอาจริงๆ จะซื้อ PS3 แนะนำซื้อข้างในประเทศจะดีกว่านะครับ คือ ถ้าเครื่องมันเล่นใช้ได้ก็ดี แต่ถ้าไปเจอพวกของที่มันหลุด QC มันก็ส่งเคลมลำบากอยู่เหมือนกันครับ

ซื้อของจากต่างประเทศ ก็ต้องดูเงื่อนไขของร้านว่ามีค่าส่งเท่าไหร่ แล้วพอส่งมาถึงก็ต้องผ่าน กรมศุลกากร ซึ่งถ้าโชคดีตรวจไม่เจอของเราก็ดีไป แต่ถ้าเจอก็ภาษีอานอยู่พอสมควร

แล้วก็ไม่น่าไว้ใจเรื่อง ไปรษณีย์อีกล่ะครับ เพราะ อาจจะเจอกล่องเปล่ามาถึงที่บ้านก็ได้ครับ แบบนี้ไงครับ - -

http://topicstock.pantip.com/social/...U11056453.html

การสั่งของแพงๆ แนะนำบริการพวก dhl อะไรพวกนี้ก็จะดีกว่า แต่ก็ค่าบริการแพงเหมือนกัน จากความเสี่ยงแล้ว ซื้อในไทยผมว่าจะดีกว่านะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SaJi อ่านกระทู้
    ซื้อในบ้านเรานิละครับดีแล้วถ้าซื้อเครื่อง US อย่าลืมนะครับว่าไฟบ้านเขาบ้านเรามันไม่เท่ากันระวังมันจะบูม

ต้องไปหาหม้อแปลงมาใช้อีกยุ่งยาก
    ใช่แล้วล่ะครับ US ไฟมัน 110 V 60 Hz แต่บ้านเรามัน 220 V 50 Hz ใช้กันไม่ได้ ต้องมีตัวแปลง - -
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ซื้อในบ้านเรานิละครับดีแล้วถ้าซื้อเครื่อง US อย่าลืมนะครับว่าไฟบ้านเขาบ้านเรามันไม่เท่ากันระวังมันจะบูม

ต้องไปหาหม้อแปลงมาใช้อีกยุ่งยาก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: