ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279

เด็กวัย 13 ปีหัวใจวาย หลังจากเล่นเกม Xbox360 มากเกินไป

สื่อ The Sun จากประเทศอังกฤษรายงานว่า มีเด็กสาวอายุ 13 ปีชื่อว่า Anna-Lee เสียชีวิตอย่างประหลายจากอาการหัวใจวาย ในระหว่างที่กำลังเล่นเกมเครื่อง Xbox360 โดย Helen แม่ของผู้เสียชีวิตให้การว่า Anna-Lee ที่หยุดอยู่บ้านในช่วงปิดเทอมหน้าร้อน จะเล่นเกมบ่อยมากจนกระทั่งจู่ๆเธอก็โวยวายออกมาว่าหายใจไม่ออก ก่อนจะล้มลงและเสียชีวิตในขณะที่กำลังนำตัวส่งโรงพยาบาล เนื่องจากหัวใจไม่ทำงาน ขาดอากาศหายใจและทำให้สมองตายในที่สุด

Tony พ่อของเธอก็ให้การในลักษณะเดียวกันว่า ก่อนที่เธอจะเสียชีวิต เธอกำลังนั่งเล่นเกมเครื่อง Xbox360 อยู่ และดูท่าทางสบายดีไม่มีอะไรเกิดขึ้น จากนั้นก็ไปเข้าห้องน้ำและกลับมาเล่นต่อ และจากนั้นไม่นานเธอก็บอกว่าหายใจไม่ออกและล้มลงไป ซึ่งในระหว่างที่รอรถพยาบาลมานั้น Helen ผู้เป็นแม่พยายามปฐมพยาบาลด้วยการผายปอด แต่ว่าก็ไม่ดีขึ้น ซึ่ง Tony ยังคงบอกอีกว่าสุขภาพของลูกสาวก็ไม่มีโรคและแข็งแรงดี จึงแปลกใจมากที้เธอจะเสียชีวิตลงในวัยเด็กแค่นี้ ส่วน Robyn พี่สาววัย 23 ปีก็ให้การว่า น้องของเธอสมองตายแล้วแต่โรงพยาบาลก็พยายามยื้อด้วยเครื่องช่วยหายใจ แต่ก็ช่วยอะไรเธอไม่ได้

จากการสืบสวนของตำรวจก็ยังคงไม่ทราบสาเหตุที่แท้จริงที่ทำให้ผู้ตายเสียชีวิต โดยสันนิษฐานได้แต่ว่าอาจเกิดจากการที่ผู้ตายเล่นเกมมากเกินไป ทำให้หัวใจและสมองอ่อนเพลียก่อนจะเสียชีวิตในที่สุด

ข้อมูลอ้างอิงและภาพจาก
    http://www.thesun.co.uk/sol/homepage...lays-Xbox.html

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    เหวอ!!เเบบนี้ก็มีเคยได้ยินเเต่ไม่ได้เล่นเกมเเล้วจะเป็นจะตาย นี่เล่นเกมเเล้วทำได้ตาย เเปลกมาก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ทำไมช่วงนี้ ข่าวไม่ดีเกี่ยวกับเกมส์เยอะจังเลยอ่ะ

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    เล่นหักโหมมากๆ ตายได้เหมือนกันนะคร้าบ

เล่นวันละประมาณ 2-3 ชม. กำลังดี แต่ถ้าอยากสนุกก็ 6-8 ชม. ก็พอแล้ว

ทั้งวันทั้งคืนไม่ไหวล่ะผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ผมว่าเล่นเกม มาก จนไม่ได้กินอะไรเลยหรือป่าว --

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    จำได้ว่าเคยมีข่าวว่า คุณยายเล่นเกมแล้วอายุยืน

ส่วนข่าวนี้มา งงเลยเรา - -

สุราษฎร์ธานี ครับ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,782
    สงสัยสู้ไม่ได้เครียดประสาทแดรก!! ตายเลย
    Celeron 500 MHz ram 256 M

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,598
    โอวบระเจ้า แต่เกมมันก็อยู่ในจำพวก สิ่งเสพติดนะ(แล้วจะเสพยังไง?)ผมไปอบรม ตำรวจเขาว่างั้นอะ

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ :Mr.Palm_JKG: อ่านกระทู้
    สงสัยสู้ไม่ได้เครียดประสาทแดรก!! ตายเลย
    5555+ ถ้าจะอาการหนัก

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    คุ้มไม๊เนี้ยชิวิต ยังไม่ทันได้ทำอะไรก็มาตายด้วยเรื่องแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    หัวใจของน้องเค้าคงไม่ดีก็ได้ครับ ถ้าไม่ออกกำลังกายเป็นประจำก็ไม่ทราบหรอกครับว่าร่างกายแข็งแรงจริงหรือเปล่า

โรคหัวใจบางรายตอนเด็กแข็งแรงดี แต่ตอนโตค่อยแสดงอาการก็มีเยอะครับ

แต่อย่างว่าโรคหัวใจ มาไวไปไวครับ

เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    [QUOTE=micro;80695]ผมว่าเล่นเกม มาก จนไม่ได้กินอะไรเลยหรือป่าว --[/QUOTEมีส่วนนะครับ เพื่อนผมก็เกือบตายมาแล้วเหมือนกัน(เล่นเกม3วันติดกัน ไม่กินข้าว ไม่กินน้ำ ไม่ขี้ ไม่ฉี่)

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ :Mr.Palm_JKG: อ่านกระทู้
    555+ เรปนี้อ่านแล้ว โคตรฮา
    [TH]<แทนครับ>({BC}

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    "เอ้า!!! งานเข้า...!!!"

ช่วงนี้ข่าวที่ทำให้เกมเสียหายเยอะมากเลย ยกเว้นก็แต่ยายอายุยืน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titanoon : 30th July 2011 เมื่อ 21:07

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    -*- ลองเป็นประเทศไทย คงจะแบนเครื่อง Xbox เป็นสาเหตุทำให้คนไทย หัวใน วายตาย -..-

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    นั่งเล่นเกมส์หรือเพ่งพลังจิตใส่เกมส์วะเนี่ย เครียดขนาดนั้นเลยหรอ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    เป็นการเสียชีพที่กากมาก... ครับ

ผมไม่ค่อยชอบพวกที่ตายโดยไม่สร้างประโยชน์แก่โลกมนุษย์เลย (ยังดีลดโลกร้อนได้ 0.000000000000000001เปอร์เซ็น เล่นมากเปลืองไฟ)

ถ้าตายอย่างมีประโยชน์ยังดีกว่านะครับ เช่น สละชีพเพื่อชาติ ปกป้องคนหมู่มากให้รอด.. เป็นต้น...

การมีชีวิตอยู่ จงอยู่อย่างมีค่า และตายให้เขาจดจำเกียรติยศเรา ให้โลกได้รู้ว่าการตายของเราไม่ใช่สิ่งที่เสียเปล่า..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    บ้าชิบ..........

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ผมเล่นสูงสุด 2วัน2คืน ไม่ได้นอน กินข้าวทุกมื้อ ยังเพลียๆเลย
    SLIPKNOT FAN CLUB

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~Evil Slayer~
    กล่าวขอบคุณ
    2,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siamzone อ่านกระทู้
    ผมเล่นสูงสุด 2วัน2คืน ไม่ได้นอน กินข้าวทุกมื้อ ยังเพลียๆเลย
    นายแน่มาก

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เข้าห้องน้ำ เสร็จกิจเเล้ว ออกมาหัวใจวายตาย ^ ^"

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siamzone อ่านกระทู้
    ผมเก่งสุดแค่GTA IV ยาวต่อเนื่อง 6 ชั่วโมงเกือบ7

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมก็เคยเป็นนะพวกเกมที่ต้องเล่น แบบผ่านด่านไปเรื่อยๆแบบไม่มี บทสรุป บอสก็ยาก ทางไปก็ลำบาก เล่นก็ไม่ผ่านหากุญแจก็ไม่เจอ....โหย..ผมต้องไปนอนโรงบาล ชัดน้ำเกลือ เพราะมึนหัวมากๆ (ปล.โดยนิสัยส่วนตัว เป็นคนที่มีความพยายามสูงในทุกเรื่อง..ถ้าทำอะไรไม่ได้ก็จะพยายามอยากหนักจนกว่าจะได้ หรือไม่ก็น๊อคกันไปข้าง)
    ขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือนะครับ

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    โห เล่นจนตายพึ้งเคยเห็น

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ซะงั้นเปนไปได้หราเนี้ย