ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Girl's Generation Forever
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAMAOI อ่านกระทู้
    ปลูกผักใต้ต้นไม้ทำไมผักไม่โตครับ
    คิดว่ามันปลูกใต้ต้นไม้ไม่ได้มั้งค่ะ เพราะขนาดหากเราจะปลูกต้นไม้ มันยังให้เราปลูกต้นนึงห่างกัน 3X3 เลยค่ะ
    ♥ Girl's Generations ♥

กว่าจะได้นะ...
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ๋อขอบคุณครับขอถามอีกเรื่องนะจะให้ของขวัญคนที่เราจีบให้่ของที่ชอบสุดได้ทีเดียวเองหรอให้อีกทีแล้วมันไม่ยอมรับอะ

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAMAOI อ่านกระทู้
    อ๋อขอบคุณครับขอถามอีกเรื่องนะจะให้ของขวัญคนที่เราจีบให้่ของที่ชอบสุดได้ทีเดียวเองหรอให้อีกทีแล้วมันไม่ยอมรับอะ
    ได้วันละครั้งครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yuttipron อ่านกระทู้
    ผมกำลังจะเริมเล่นอยากถามพี่ๆในนี้ว่า เกมนี้มันยุ่งยากมั้ยครับเเละมันเล่นยากมั้ยครับเมื่อเทียบกับภาคก่อนๆครับ
    สนุกกว่าและก็เล่นยากกว่ามั้งครับ เพราะระบบอะไรมันเยอะกว่าภาคก่อน เอาเป็นว่าถ้าได้ลองเล่นภาคนี้แล้วคุณจะไม่อยากกลับไปเล่นภาคก่อนๆเลยหละ o__<'

ลองดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย XBOX_PSP : 2nd May 2012 เมื่อ 22:02

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมกำลังจะเริมเล่นอยากถามพี่ๆในนี้ว่า เกมนี้มันยุ่งยากมั้ยครับเเละมันเล่นยากมั้ยครับเมื่อเทียบกับภาคก่อนๆครับ

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XBOX_PSP อ่านกระทู้
    ได้วันละครั้งครับ

สนุกกว่าและก็เล่นยากกว่ามั้งครับ เพราะระบบอะไรมันเยอะกว่าภาคก่อน เอาเป็นว่าถ้าได้ลองเล่นภาคนี้แล้วคุณจะไม่อยากกลับไปเล่นภาคก่อนๆเลยหละ o__<'

ลองดูครับ
    ขอบคุณมากครับงั้นผมไม่ลังเลเเล้วครับ ไม่ได้เล่นมา6ปีตั้งเเต่ps2คิดถึงจังเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ในน้ำคอยลากไก่ไปกิน
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ภาคนี้ดีที่สุดล่ะ ถ้าเทียบกับภาคก่อนๆ ด้วยระบบสัตว์เลี้ยงที่หลากหลาย แล้วก็ตั๋วเรือไปยังเกาะเงือกอีก ให้ความรู้สึกว่ามันดูกว้างใหญ่ยังไงไม่รู้ เนื้อเรื่องก็สนุก และสาวๆให้จีบเพียบ (ประมาณ10คน) ไม่รู้จะอวยอะไรอีกดี ถ้ามีเครื่อง wii ผมคง happy น่าดู เพราะเล่นในคอมมันหนืดๆขัดใจนิดหน่อย
    สงสัย อยากรู้อะไรก็มาถามได้นะครับ มีกูรูกันหลายคน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    แวะ มาดูความเคลื่อนไหว^^

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ผมเล่นเเล้วครับปรับยังไงก็หนืดปรับมากก็เร็วเกิน ใครมีปัญหาเรื่องของเสียงบ้างครับบางครั้งมีเสียงเเปลกๆออกมาขัดหู

กล่าวขอบคุณ
    40
    ผมก็มีเหมือนกันครับ เสียงมันซ้อนกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    หวัดดีครับ
    ขอบคุน คุนโบ๊ท ที่เอามาแนะนำด้วยครับ
    ผมมีวิธีเพิ่มเงินจากผลผลิตมาฝากกัน

ตกปลา เอาไปทำ ซาชิมิครับ ต้องซื้อเครื่องครัว มีดมาก่อน
    เช่น ได้ small pelt ขายปกติ 7 G
    ทำซาชิมิ อย่างถูกสุดได้ 80G
    เอา ปลา ราคารวมกัน ได้300G
    ขายเปนซาชิมิได้ 400G
    อ้อ มีดทำสลัดไข่ต้มได้ด้วย ขายได้ตั้ง 520G

แล้วก้อหม้อต้มก้อเอาไปเพิ่มราคาได้อีกเยอะแยะ เช่น แยม น้ำชาเขียว ชาสมุนไพร ไข่ต้ม

เวลาทำต้องดูด้วยนะครับ ว่าคุ้มไม่คุ้ม

ถ้ารู้อยู่แล้วต้องขอโทดด้วยครับ

ลองดูรายละเอียดจากเวปนี้ดูครับ
    http://www.fogu.com/hm/animal_parade/livestock.php

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ทำไมสัตว์มันเยอะจังครับจะเลี้ยงกันยังไงเนี้ยไม่ต้องทำอะไรกันพอดี

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yuttipron อ่านกระทู้
    ทำไมสัตว์มันเยอะจังครับจะเลี้ยงกันยังไงเนี้ยไม่ต้องทำอะไรกันพอดี
    ก็สัตว์คือจุดเด่นของภาคนี้ไงครับ =] ถ้าเป็นผมจะหาแฟนก่อน 555

เฮ้ยยย!! นึกว่าเรื่องเสียงเหมือนไฟช็อตที่แทรกมาตอนแล็ค มาขัดจังหวะ มีผมคนเดียวที่เป็น TT' มีเพื่อนเเล้ว ๕๕๕
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย XBOX_PSP : 3rd May 2012 เมื่อ 23:04

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nansobest อ่านกระทู้
    คิดว่ามันปลูกใต้ต้นไม้ไม่ได้มั้งค่ะ เพราะขนาดหากเราจะปลูกต้นไม้ มันยังให้เราปลูกต้นนึงห่างกัน 3X3 เลยค่ะ
    ถูกต้องเรยครับ ต้นไม้ใหญ่ รอบๆมัน 3*3 ปลูกอะไรไม่ได้ทั้งสิ้นครับ

communication with the wii remote have been interrupted โหลดเซฟแล้วขึ้นแบบนี้ครับกดไรไม่ได้เลยแล้วบอกทีเล่นๆอยู่ขึ้น stop workingขึ้นมาทีเซงมากบางทีเล่นไปไกลแล้วจะบ้าตาย
    ให้กด alt f5 แล้ว มันจาconnect ครับ แล้วมันจาขยับได้ต่อ

ส่วน stop working เป็น appcrash
    ให้ลอง dolphin เวอร์ชั่นใหม่สุดดู
    ถ้าไม่ได้ก้อ
    ให้ลงวินโด้ใหม่เปน xp TT

เวลาหลุด ถ้าไม่อยากโหลดใหม่หมด
    ตอนเล่น ให้ save state โดยกด shift+f1 เปนระยะๆ
    จะ load state ก้อกด f1 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wheretheLighTis : 4th May 2012 เมื่อ 01:33

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เอารูปลูกมาโชวหน่อย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guuspy อ่านกระทู้
    เอารูปลูกมาโชวหน่อย
    ว้าววว มีลูกแล้ว อิจฉาจัง ><

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    ผมเล่นเเล้วครับปรับยังไงก็หนืดปรับมากก็เร็วเกิน ใครมีปัญหาเรื่องของเสียงบ้างครับบางครั้งมีเสียงเเปลกๆออกมาขัดหู
    มีค่ะ ลำคาญมากกก ตัดปัญหา ปิดเสียง เปิดเพลงฟังเอา 555

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    น่าสนแฮะ ขอโหลดก่อน

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้
    น่าสนแฮะ ขอโหลดก่อน
    เอาเลยค่ะ สนุกดีค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    คุณ• M!l2AG€ •ค่ะ
    รบกวนถามเรื่องระฆังม่วงหน่อยได้มั้ยค่ะ
    รู้ว่าต้องรวมคำอธิฐานชาวบ้าน 10 คนที่มีหัวใจ 3ดวงขึ้นไป
    แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเขาอธิฐานกับเราแล้วอ่ะค่ะ
    แล้วรับคำอธิฐานได้เฉพาะชาวบ้าน
    หรือรับคำอธิฐานได้หมดทุกคนในหมู่บ้านเลยค่ะ?

*ขอโทษที่รบกวนนะค่ะ แต่ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nansobest อ่านกระทู้
    คุณ• M!l2AG€ •ค่ะ
    รบกวนถามเรื่องระฆังม่วงหน่อยได้มั้ยค่ะ
    รู้ว่าต้องรวมคำอธิฐานชาวบ้าน 10 คนที่มีหัวใจ 3ดวงขึ้นไป
    แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเขาอธิฐานกับเราแล้วอ่ะค่ะ
    แล้วรับคำอธิฐานได้เฉพาะชาวบ้าน
    หรือรับคำอธิฐานได้หมดทุกคนในหมู่บ้านเลยค่ะ?

*ขอโทษที่รบกวนนะค่ะ แต่ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ
    ต้องให้ชาวเมือง มีระดับหัวใจ 3 ดวงก่อน อันนี้คงรู้แล้ว จากนั้นให้ไปคุยกับพวกเขา ให้คุยจนกระทั่งมีคำว่า "Wish" ปรากฎขึ้นมาในข้อความพูดคุยของพวกเขา
    เราก็จะได้รับคำอธิษฐานจากพวกเขาแล้วครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย • M!l2AG€ • : 4th May 2012 เมื่อ 15:51

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    แนน ช่วยบอกวิธีเซทจอย ps2 กับ ตัว Emu ให้หน่อยสิ

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้
    แนน ช่วยบอกวิธีเซทจอย ps2 กับ ตัว Emu ให้หน่อยสิ
    *ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้ด้วยสิ่ แต่ก็ลองดูนะค่ะ น่าจะ...

-คงจะไปตั้งค่าที่วงกลมสีชมพู แล้วก็คงจะเลือกใช้จอยในวงกลมม่วงนะค่ะ
    -ส่วนเซ็ตปุ่ม (เราไม่ค่อยรู้เรื่องกับเขาน่ะ) ลองไปเซ็ตมั่วเอาที่วงกลมสีฟ้านะค่ะ

ขอโทษที่ช่วยอะไรไม่ได้เลย คือไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้จริงๆ ส่วนตัวใช้คีย์บอร์ดเล่นน่ะค่ะ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ • M!l2AG€ • อ่านกระทู้
    ต้องให้ชาวเมือง มีระดับหัวใจ 3 ดวงก่อน อันนี้คงรู้แล้ว จากนั้นให้ไปคุยกับพวกเขา ให้คุยจนกระทั่งมีคำว่า "Wish" ปรากฎขึ้นมาในข้อความพูดคุยของพวกเขา
    เราก็จะได้รับคำอธิษฐานจากพวกเขาแล้วครับ

ขอบคุณมากเลยเจ้าค่ะ งั้นก็รับคำอธิฐานมา 5 คนแล้ว เหลืออีก 5 คน เย้!! ขอบคุณมากนะค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    6
    กระทู้คุณโบ๊ทบอกไว้หมดครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=837

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    มีเรื่องมาปรึกษาฮะ

ตอนนี้กำลังคิดอยุ่ว่าจะเล่นเซิฟใหม่ดีไหม

เนื่องจากว่าไม่ได้เล่นมานานประมาณ 3-4 เดือนแล้ว

แต่เซฟเก่ามีอะไรหลายๆอย่าง เควสระฆังครบ ฟาร์มเกือบครบ เหลือแต่งงานอย่างเดียว

แต่ก็รู้สึกว่าความสนุกมันควรจะเล่นใหม่แต่แรก

ไม่รู้จะทำไงดี มาปรึกษาๆ