ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Girl's Generation Forever
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    Blog Entries
    1

Red face มารวมตัวกันเถอะ เหล่า harvest moon animal parade

"ทุกคนต้องเคยรู้จักเกมส์ HavestMoon กัน เพราะเกมส์นี้คือเกมส์แนวชีวิตแบบบ้านไร่ในตำนาน ที่เป็นที่นิยมกันอย่างมากมาย คร่าวนี้มาในรูปแบบที่น่าหลงใหล ตัวละครที่ดูน่ารักเป็นอย่างมาก กับภาคนี้เลย Harvest Moon Animal Parade ซึ่งภาคนี้ก็ยังคงเป็นชีวิตในชาวไร่เช่นเดิม แต่จุดเด่นของภาคนี้คือ เราสามารถเลี้ยงสัตว์เลี้ยงได้มากถึง 4 ตัวกันเลยทีเดียว แถมสัตว์เลี้ยงนั้นก็มีอย่างมากมายให้เราได้เลือกสรรตามความชอบอีกด้วย เช่น กระรอก,กระต่าย,ลิง,สุนัข,แมว,หมีป่า,หมีแพนด้า,นกเพนกวิน และอีกมากมาย นอกจากนี้ในฟาร์มเรายังสามารถเลี้ยงไก่,วัว,แกะ,ม้า แต่ความพิเศษอีกคือภาคนี้เรายังสามารถ เลี้ยงแพะ และ นกกระจอกเทศ ไว้เป็นรายได้ได้อีกด้วย แถมแผนที่ในภาคนี้ยังมีมากมาย ทั้งในตัวเมือง,เมืองที่เป็นแหล่งซื้อชองในการทำฟาร์ม,เขตเหมืองแร่,ป่า(ที่สามารถเข้าไปเก็บเห็ด เก็บไม้และหิน สำหรับพัฒนาฟาร์ม),นอกจากนี้ยังสามารถเดินทางไปยังเกาะนอกเมืองได้อีกด้วย และในภาคนี้ก็มีภารกิจช่วยเหลือนางฟ้ามาให้เราจัดการด้วย รับรองว่าเกมส์นี้สนุกครบรสอย่างแน่นอน"

ความต้องการพื้นฐานที่ใช้เล่นเกมส์นี้
    - Windows XP, Vista, Win 7, MacOSX Intel -
    - CPU แรง ๆ ที่รองรับ SSE2 ขึ้นไป -
    - GPU ที่รองรับ Pixel Shader 2.0 ขึ้นไป -

DOWLOAND GAME

โปรแกรมสำหรับใช้ DOWLOAND GAME

utorrent

โปรแกรมสำหรับใช้เล่นเกมส์

Dolphin

**โปรแกรม Dolphin ver.ที่นิยมที่สุดจะเป็น ver.3.0 แต่เครื่องของแต่ละคนจะไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้นต้องหา ver. ที่เสถียรกับเครื่องตัวเองมากที่สุด**

บทสรุปตัวเกมส์ในการดำเนินเรื่อง

ขอให้ทุกคนสนุกกับการเล่นเกมส์นะค่ะ มีปัญหาอะไรใด ๆ สอบถามได้เลยจ้าา
    อัพเดท 1/4/2015
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nansobest : 3rd April 2015 เมื่อ 12:28
    ♥ Girl's Generations ♥

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    เจิมค่ะ ฮ่าๆๆๆ
    ใครมีอะไรถามได้เลยนะค่ะ
    แต่บางอย่างก็อาจจะตอบไม่ได้
    *อันนี้ต้องขอโทษไว้ก่อนล่วงหน้านะ ^^

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

Talking

ดีจังเลย
    ผมก้พึ่งเล่นเหมือนกัน
    แต่ปัญหาความมันนี่สิ่ครับ
    เนื่องจากคอมผมออกจะกากไปหน่อย
    มันก็เลยช้า Speedแต่ 18-50% เท่านั้นเองอ่ะครับ
    อยากจะทราบวิธีการ Config ให้เล่นได้ลื่นๆขึ้นอย่างน้อย
    ตำ่สุดก็ 24% จะดีเลย
    พอจะมีคำแนะนำหรือกราฟฟิคปลั๊กอินไหมคัรบ
    ยังไงก็ขอขอบคุณมากเลยนะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ splswl123 อ่านกระทู้
    ดีจังเลย
    ผมก้พึ่งเล่นเหมือนกัน
    แต่ปัญหาความมันนี่สิ่ครับ
    เนื่องจากคอมผมออกจะกากไปหน่อย
    มันก็เลยช้า Speedแต่ 18-50% เท่านั้นเองอ่ะครับ
    อยากจะทราบวิธีการ Config ให้เล่นได้ลื่นๆขึ้นอย่างน้อย
    ตำ่สุดก็ 24% จะดีเลย
    พอจะมีคำแนะนำหรือกราฟฟิคปลั๊กอินไหมคัรบ
    ยังไงก็ขอขอบคุณมากเลยนะครับ
    ยินดีต้อนรับค่ะ ฮ่าๆๆ

มีค่ะ แต่ก็ไม่แน่ใจทำได้เหมือนกันมั้ยนะค่ะ
    ของเราเล่นได้ประมาณ 25 - 50% ค่ะ
    แต่ก็จะมีบางช่วงบ้างที่ตกไป 16-20 พวกเหตุการณ์อะไรที่หินๆนะค่ะ
    แต่เล่นตามปกติไม่มีปัญหาเล่นลื่นอยู่นะค่ะ
    *แต่ของเราน่ะใช้ Dolphin 2.0 นะค่ะ ของคุณเวอร์ชั่นอะไรหรอค่ะ แต่ก็ตัวเลือน่าจะคล้ายๆกัน
    ลองทำตามนี้นะค่ะ ตอนแรกที่เราเล่นเลยน่ะ 0-15% เองแต่ปรับตามนี้ก็เล่นลื่นนน^^

รูปที่ 1 ตัวเลือกตั้งค่าที่ Configuration *เครื่องมือรูปไขควงน่ะค่ะ
    รูปที่ 2 กับ 3 ตัวเลือdตั้งค่า Garphics *รูปเครื่องมือต่อจาก Configuration ค่ะ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    สวัสดีครับ ขออยู่ด้วยคนนะ กำลังเล่นอยู่พอดี = ]

ไว้มีอะไรใหม่+อะไรงง จะมาแชร์มาถามนะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XBOX_PSP อ่านกระทู้
    สวัสดีครับ ขออยู่ด้วยคนนะ กำลังเล่นอยู่พอดี = ]

ไว้มีอะไรใหม่+อะไรงง จะมาแชร์มาถามนะครับ
    ท็อปทำเหมือนเพิ่งรู้จักกันเลยนะค่ะ ฮ่าๆๆ

ตามสบายค่ะ มีไรถามเลยยย

*เชื่อไหมในที่สุดเราก้เล่นแซงท้อปปี้แล้ว ฮิๆ
    ระฆัง สีเขียวผ่านไปเรียบร้อย..^^

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    8โลก10กาเเลกซี่
    กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    1
    ขอเว็ปโหลดหน่อยสิงับ^w^

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackcanyon อ่านกระทู้
    ขอเว็ปโหลดหน่อยสิงับ^w^
    http://www.mediafire.com/?sharekey=uczg8139vl5bt นี่ค่ะ
    มีเกมส์+ตัวโปรแกรมใช้เล่น+และวิธีตั้งค่าด้วยค่ะ
    *ถ้าจะให้เกมส์เร็วก็ตั้งค่าตามภาพข้างบนได้นะค่ะ
    รวมไฟล์ ใส่รหัส~
    รหัส >>HarvestMoon-VTM@jokergameth.com

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มือใหม่หัดเล่นเหมือนกันค่ะ คิคิ

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ orenji อ่านกระทู้
    มือใหม่หัดเล่นเหมือนกันค่ะ คิคิ
    ค่ะ~ มีอะไรตรงไหนสงสัยก็ถามได้นะค่ะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไมอัพเกรดเครื่องมือไม่ได้สักทีอ่า

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ orenji อ่านกระทู้
    ทำไมอัพเกรดเครื่องมือไม่ได้สักทีอ่า
    อัพเกรดเครื่องมือต้องใช้แร่ค่ะ มีแร่ Iron Ore, Copper Ore, Silver Ore และGold Ore
    แร่หาได้จากเหมืองที่อยู่ที่ gamon นะค่ะ
    การอัพเกรดนั้นเป็นไปตามลำดับนะค่ะคือ Iron Ore Lv.1, Copper Ore LV.2, Silver Ore Lv.3 และGold Ore Lv.4
    ให้เราไปหาแร่มาเยอะๆค่ะ
    แล้วนำไปที่ร้านเครื่องประดับ เพื่อทำแร่ที่ได้ไปแปรรูปใช้อัพเกรดเครื่องมือ จะมีทั้งใช้ได้ และใช้ไม่ได้นะค่ะ

Lv.1แร่ Iron Ore แปรรูปออกมาเป็น
    Lv.2แร่ Copper Ore แปรรูปออกมาเป็น
    Lv.3แร่ Silver Ore แปรรูปออกมาเป็น
    Lv.4แร่ Gold Ore แปรรูปออกมาเป็น
    ส่วนแบบนี้ ใช้ไม่ได้นะค่ะ
    ทำให้ได้จำนวน 3 อัน แล้วก็ไปที่ร้านตีเหล็กนำไปอัพเกรดเครื่องมือได้เลยค่ะ
    ต้องอัพเกรดไปตามลำดับเลเวลด้วยนะค่ะ คือ เวล 1 -2 -3 -4
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nansobest : 27th April 2012 เมื่อ 13:17

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nansobest อ่านกระทู้
    อัพเกรดเครื่องมือต้องใช้แร่ค่ะ มีแร่ Iron Ore, Copper Ore, Silver Ore และGold Ore
    แร่หาได้จากเหมืองที่อยู่ที่ gamon นะค่ะ
    การอัพเกรดนั้นเป็นไปตามลำดับนะค่ะคือ Iron Ore Lv.1, Copper Ore LV.2, Silver Ore Lv.3 และGold Ore Lv.4
    ให้เราไปหาแร่มาเยอะๆค่ะ
    แล้วนำไปที่ร้านเครื่องประดับ เพื่อทำแร่ที่ได้ไปแปรรูปใช้อัพเกรดเครื่องมือ จะมีทั้งใช้ได้ และใช้ไม่ได้นะค่ะ

Lv.1แร่ Iron Ore แปรรูปออกมาเป็น
    Lv.2แร่ Copper Ore แปรรูปออกมาเป็น
    Lv.3แร่ Silver Ore แปรรูปออกมาเป็น
    Lv.4แร่ Gold Ore แปรรูปออกมาเป็น
    ส่วนแบบนี้ ใช้ไม่ได้นะค่ะ
    ทำให้ได้จำนวน 3 อัน แล้วก็ไปที่ร้านตีเหล็กนำไปอัพเกรดเครื่องมือได้เลยค่ะ
    ต้องอัพเกรดไปตามลำดับเลเวลด้วยนะค่ะ คือ เวล 1 -2 -3 -4
    ก่อนแปรรูปนะ ผมจะ save ไว้หละ พอแปรรูปได้แร่น้อย ก็โหลด !! จนกว่าจะพอใจ : ] (แอบโกงนิดๆ )

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XBOX_PSP อ่านกระทู้
    ก่อนแปรรูปนะ ผมจะ save ไว้หละ พอแปรรูปได้แร่น้อย ก็โหลด !! จนกว่าจะพอใจ : ] (แอบโกงนิดๆ )
    ฮ่าๆๆ อยากบอกว่าทำเหมือนกันเลย 555.

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ในน้ำคอยลากไก่ไปกิน
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    แหมะ ตอนนี้กำลังจีบยัยแม่มดอยู่เลย ติดตรงที่มันวิ่งไม่เต็ม 100% เสียอรรถรสเล็กน้อย โมโหเดียวซื้อเครื่อง wii มาเล่นโดยเฉพาะเลย ฮ่าๆ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ • M!l2AG€ • อ่านกระทู้
    แหมะ ตอนนี้กำลังจีบยัยแม่มดอยู่เลย ติดตรงที่มันวิ่งไม่เต็ม 100% เสียอรรถรสเล็กน้อย โมโหเดียวซื้อเครื่อง wii มาเล่นโดยเฉพาะเลย ฮ่าๆ
    ฮ่าๆๆ ก็อ่ะน่ะ เรางบน้อยเลยต้องทน อิๆ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กว่าจะได้นะ...
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    good Herb Fish ทำไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAMAOI อ่านกระทู้
    good Herb Fish ทำไงครับ
    Herb Fish ส่วนประกอบ ปลา,สมุนไพร
    Decent : วัตถุดิบรวมไม่เกิน 249 G (ราคารวมของวัตถุดิบ)
    Good : วัตถุดิบรวมระหว่าง 250-499 G
    Perfect : วัตถุดิบรวมระหว่าง 500-999 G

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กว่าจะได้นะ...
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    communication with the wii remote have been interrupted โหลดเซฟแล้วขึ้นแบบนี้ครับกดไรไม่ได้เลยแล้วบอกทีเล่นๆอยู่ขึ้น stop workingขึ้นมาทีเซงมากบางทีเล่นไปไกลแล้วจะบ้าตาย

กล่าวขอบคุณ
    40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAMAOI อ่านกระทู้
    communication with the wii remote have been interrupted โหลดเซฟแล้วขึ้นแบบนี้ครับกดไรไม่ได้เลยแล้วบอกทีเล่นๆอยู่ขึ้น stop workingขึ้นมาทีเซงมากบางทีเล่นไปไกลแล้วจะบ้าตาย
    ถ้าปล่อยเกมทิ้งไว้ ไม่ขยับมันก็จะเป็นแบบนั้น ส่วน stop working นี่ผมไม่รู้เหมือนกัน รู้สึกจะเป็นปัญหาฮิตของ win7 ตอนผมใช้ win7 เวลาเล่นเกมก็เคยเป็นแบบนี้บ่อยๆ ไม่ทราบว่าตอนเล่นอยู่ เครื่องได้ทำงานอย่างอื่นหนักๆหรือเปล่าครับ อาจมีส่วน

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    ขอบคุณคุณ • M!l2AG€ • มากนะค่ะ
    ที่เข้ามาช่วยตอบคำถามค่ะ

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    ขอตัวโหลดไปเล่น ก่อเดียวมีอะไรไม่เข้าใจจะมาถามเน้ออ อ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovelyseed อ่านกระทู้
    ขอตัวโหลดไปเล่น ก่อเดียวมีอะไรไม่เข้าใจจะมาถามเน้ออ อ
    ตามสบายเลยค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    40
    อะไรที่พอช่วยได้ ก็อยากช่วย
    ผมมีหนังสือคู่มือของภาคนี้อยู่ ใครอยากรู้อะไรลองตั้งคำถามมา เดี๋ยวจะไปค้นดูให้นะครับ

————————————————————————————————————————————————

ดีจังที่มีคนมาตั้งกระทู้รวมตัวแบบนี้ รู้สึกอบอุ่นที่ได้พูดคุยกับคนที่ชอบในสิ่งเดียวกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย • M!l2AG€ • : 30th April 2012 เมื่อ 15:14

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ • M!l2AG€ • อ่านกระทู้
    อะไรที่พอช่วยได้ ก็อยากช่วย
    ผมมีหนังสือคู่มือของภาคนี้อยู่ ใครอยากรู้อะไรลองตั้งคำถามมา เดี๋ยวจะไปค้นดูให้นะครับ

————————————————————————————————————————————————

ดีจังที่มีคนมาตั้งกระทู้รวมตัวแบบนี้ รู้สึกอบอุ่นที่ได้พูดคุยกับคนที่ชอบในสิ่งเดียวกัน
    ว้าววววว สุดยอดเลย งั้นเดี๋ยวมีอะไร สงสัยถามมั้งแล้วกันนะค่ะ 555
    เอาล่ะพูดถึงขอถามเลยละกันนะค่ะ อิๆ
    คือว่าเหตุการณ์ลูกบอลคริสตัลของพ่อมดน่ะค่ะ มันให้เราเข้าไปในโรงแรมแล้วก็จะเจอเหตุการณ์ที่พูดถึงลูกแก้วนั่น แล้วเร็สจแล้วดำเนินการณ์ยังไงต่อหรอค่ะ ไปไม่เป็นแล้ว??