ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

King of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน nftstore ขายเกมแท้ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ขายแผ่นเกมส์ PC ราคาถูก สเต็กลุง Joker Game Official Fanpage RF-Steam | Rising Force Online
จอยเกมส์ XBOX PC ของแท้ รุ่นมีสาย และ รุ่นไร้สาย ขายเกมส์ Steam ราคาถูก แร็คจุติ, ไฮคลาส จุติ, ragnarok juti ลงโฆษณา ปั๊มไลค์ ปั๊มผู้ติดตาม เพิ่มไลค์ เพิ่มผู้ติดตาม ไลค์ฟรี ลงโฆษณา WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

การผจญภัยครั้งใหม่ของเหล่านักรบในดินแดนมังกร

คอมสำหรับคอเกมส์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,885
    ได้รับคำขอบคุณ: 137

กองทัพเยอรมันในแอฟริกา[ภาพชัด+สี]

สนใจลงโฆษณา
    กองทัพนาซีเยอรมันภายใต้การนำของนายพลเออวิน รอมเมล

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 239
    ร้อนจนทอดไข่ได้ ผมลืมล่ะ ทำไม นาซีถอยทัพ จาก แอฟริกาน่ะ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bostion อ่านกระทู้
    ร้อนจนทอดไข่ได้ ผมลืมล่ะ ทำไม นาซีถอยทัพ จาก แอฟริกาน่ะ?
    ผมตอบให้นะครับ ความจริงสงครามนี้มีชื่อเต็มๆว่า ยุทธการแห่งทุ่งทะเลทราย เอล อะลาเมน (The Battle of El Alamein) ว่ากันว่า เคยเป็นสงครามรถถังที่ยิ่งใหญ่ที่สุดด้วย((ในช่วงนั้น)เพราะยิ่งใหญ่จริงๆเป็นช่วงรัสเซียโจมตีด้วยแนวรุกที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบุกเยอรมันในตอนนั้น คือ รถถังนาซี ประมาณ หมื่นนึง ปะทะ รัสเซีย ประมาณ แสนกว่า (1945)))

ความจริง เยอรมัน เคยบุกครั้งจนเกือบประชิดอียิปได้แล้ว แต่เกิด เสบียง+เชื้อเพลิง+ยุทโธปกรณ์ เริ่มที่จะหมดเลยถอยไปรอบนึง แต่ก็บุกอีกครั้ง แต่ไม่สามารถฝ่าได้อีก(หลังจาก เยอรมันถอย สัมพันธมิตร(อังกฤษ) ก็รีบสร้างแนวป้องกันทันที (แถมหนากว่ารอบแรก+โหดกว่ารอบแรก) อีก รอมเมล เคยได้สัญญาจากฮิตเลอร์ว่าจะส่งรถถังรุ่นใหม่มาให้ใช้(รถถังTiger) แต่ไม่เอามาส่งจนได้ สุดท้ายจากเคยเป็นฝ่ายไล่ต้อนก็โดนไล่ซะเอง และแล้วแอฟริกาเหนือก็เสร็จสัมพันธมิตรในที่สุด

ปล. อยากทราบข้อมูลแบบละเอียดก็ ตามนี้เลยครับ http://www.iseehistory.com/index.php...86988&Ntype=15

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    577
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gdi123456 อ่านกระทู้
    ผมตอบให้นะครับ ความจริงสงครามนี้มีชื่อเต็มๆว่า ยุทธการแห่งทุ่งทะเลทราย เอล อะลาเมน (The Battle of El Alamein) ว่ากันว่า เคยเป็นสงครามรถถังที่ยิ่งใหญ่ที่สุดด้วย((ในช่วงนั้น)เพราะยิ่งใหญ่จริงๆเป็นช่วงรัสเซียโจมตีด้วยแนวรุกที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบุกเยอรมันในตอนนั้น คือ รถถังนาซี ประมาณ หมื่นนึง ปะทะ รัสเซีย ประมาณ แสนกว่า (1945)))

ความจริง เยอรมัน เคยบุกครั้งจนเกือบประชิดอียิปได้แล้ว แต่เกิด เสบียง+เชื้อเพลิง+ยุทโธปกรณ์ เริ่มที่จะหมดเลยถอยไปรอบนึง แต่ก็บุกอีกครั้ง แต่ไม่สามารถฝ่าได้อีก(หลังจาก เยอรมันถอย สัมพันธมิตร(อังกฤษ) ก็รีบสร้างแนวป้องกันทันที (แถมหนากว่ารอบแรก+โหดกว่ารอบแรก) อีก รอมเมล เคยได้สัญญาจากฮิตเลอร์ว่าจะส่งรถถังรุ่นใหม่มาให้ใช้(รถถังTiger) แต่ไม่เอามาส่งจนได้ สุดท้ายจากเคยเป็นฝ่ายไล่ต้อนก็โดนไล่ซะเอง และแล้วแอฟริกาเหนือก็เสร็จสัมพันธมิตรในที่สุด

ปล. อยากทราบข้อมูลแบบละเอียดก็ ตามนี้เลยครับ http://www.iseehistory.com/index.php...86988&Ntype=15
    เหมือนใน COD 2 เลยมั้ย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ู^
    ^
    ^
    แม่นแล้ว =w=

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,885
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    หวา!! มาตอบไม่ทัน ไม่เป็นไรครับเอานี่ไปดูแทน Eng นะครับเคยมีพากย์ไทยแต่คลิปโดนเรื่องลิขสิทธ์ไปแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rockerman : 25th April 2012 เมื่อ 01:10