ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,884
    ได้รับคำขอบคุณ: 137

กองทัพเยอรมันในแอฟริกา[ภาพชัด+สี]

กองทัพนาซีเยอรมันภายใต้การนำของนายพลเออวิน รอมเมล

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ร้อนจนทอดไข่ได้ ผมลืมล่ะ ทำไม นาซีถอยทัพ จาก แอฟริกาน่ะ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bostion อ่านกระทู้
    ร้อนจนทอดไข่ได้ ผมลืมล่ะ ทำไม นาซีถอยทัพ จาก แอฟริกาน่ะ?
    ผมตอบให้นะครับ ความจริงสงครามนี้มีชื่อเต็มๆว่า ยุทธการแห่งทุ่งทะเลทราย เอล อะลาเมน (The Battle of El Alamein) ว่ากันว่า เคยเป็นสงครามรถถังที่ยิ่งใหญ่ที่สุดด้วย((ในช่วงนั้น)เพราะยิ่งใหญ่จริงๆเป็นช่วงรัสเซียโจมตีด้วยแนวรุกที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบุกเยอรมันในตอนนั้น คือ รถถังนาซี ประมาณ หมื่นนึง ปะทะ รัสเซีย ประมาณ แสนกว่า (1945)))

ความจริง เยอรมัน เคยบุกครั้งจนเกือบประชิดอียิปได้แล้ว แต่เกิด เสบียง+เชื้อเพลิง+ยุทโธปกรณ์ เริ่มที่จะหมดเลยถอยไปรอบนึง แต่ก็บุกอีกครั้ง แต่ไม่สามารถฝ่าได้อีก(หลังจาก เยอรมันถอย สัมพันธมิตร(อังกฤษ) ก็รีบสร้างแนวป้องกันทันที (แถมหนากว่ารอบแรก+โหดกว่ารอบแรก) อีก รอมเมล เคยได้สัญญาจากฮิตเลอร์ว่าจะส่งรถถังรุ่นใหม่มาให้ใช้(รถถังTiger) แต่ไม่เอามาส่งจนได้ สุดท้ายจากเคยเป็นฝ่ายไล่ต้อนก็โดนไล่ซะเอง และแล้วแอฟริกาเหนือก็เสร็จสัมพันธมิตรในที่สุด

ปล. อยากทราบข้อมูลแบบละเอียดก็ ตามนี้เลยครับ http://www.iseehistory.com/index.php...86988&Ntype=15

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gdi123456 อ่านกระทู้
    ผมตอบให้นะครับ ความจริงสงครามนี้มีชื่อเต็มๆว่า ยุทธการแห่งทุ่งทะเลทราย เอล อะลาเมน (The Battle of El Alamein) ว่ากันว่า เคยเป็นสงครามรถถังที่ยิ่งใหญ่ที่สุดด้วย((ในช่วงนั้น)เพราะยิ่งใหญ่จริงๆเป็นช่วงรัสเซียโจมตีด้วยแนวรุกที่ยิ่งใหญ่ที่สุดบุกเยอรมันในตอนนั้น คือ รถถังนาซี ประมาณ หมื่นนึง ปะทะ รัสเซีย ประมาณ แสนกว่า (1945)))

ความจริง เยอรมัน เคยบุกครั้งจนเกือบประชิดอียิปได้แล้ว แต่เกิด เสบียง+เชื้อเพลิง+ยุทโธปกรณ์ เริ่มที่จะหมดเลยถอยไปรอบนึง แต่ก็บุกอีกครั้ง แต่ไม่สามารถฝ่าได้อีก(หลังจาก เยอรมันถอย สัมพันธมิตร(อังกฤษ) ก็รีบสร้างแนวป้องกันทันที (แถมหนากว่ารอบแรก+โหดกว่ารอบแรก) อีก รอมเมล เคยได้สัญญาจากฮิตเลอร์ว่าจะส่งรถถังรุ่นใหม่มาให้ใช้(รถถังTiger) แต่ไม่เอามาส่งจนได้ สุดท้ายจากเคยเป็นฝ่ายไล่ต้อนก็โดนไล่ซะเอง และแล้วแอฟริกาเหนือก็เสร็จสัมพันธมิตรในที่สุด

ปล. อยากทราบข้อมูลแบบละเอียดก็ ตามนี้เลยครับ http://www.iseehistory.com/index.php...86988&Ntype=15
    เหมือนใน COD 2 เลยมั้ย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ู^
    ^
    ^
    แม่นแล้ว =w=

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,884
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    หวา!! มาตอบไม่ทัน ไม่เป็นไรครับเอานี่ไปดูแทน Eng นะครับเคยมีพากย์ไทยแต่คลิปโดนเรื่องลิขสิทธ์ไปแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rockerman : 25th April 2012 เมื่อ 01:10