ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 99

ว่าด้วยเรื่องอารมณ์ และความรู้สึก !!

ความรู้สึก !!

เคยไหมที่อยู่คนเดียวแล้วรู้สึกเหงา?

เคยไหมแม้ไม่มีใครอยู่ข้าง ๆ ก็ยังมีความสุข?

เคยไหมเวลาอยู่กับคนที่เข้าใจเรา รู้สึกอยากระบาย?

เคยไหมเวลาใกล้ชิดใครสักคน แล้วความรู้สึกเปลี่ยนไปเป็นความรัก?

เคยไหมเวลาที่พ่อแม่เราไม่อยู่ แล้วเราต้องอยู่คนเดียวเรารู้สึกอย่างไร?

เคยไหมอยากระบายความในใจ แต่พูดให้ใครฟังไม่ได้?

เคยไหมทำอะไรแล้วไม่ได้อย่างที่ใจต้องการ แล้วท้อ?

เคยไหมบางครั้งที่บ้านเมืองร้อนเป็นไฟ ในใจคุณก็ร้อนตามไปด้วย?

เคยไหมเวลาเห็นคนยิ้ม แล้วคุณก็แอบยิ้มตามเขา?

เคยไหมเวลาอยู่กับเพื่อนแล้วรู้สึกว่า เพื่อนคุณไม่อาจเข้าใจคุณได้เท่าคนในบ้าน?

เคยไหมเวลาคุณหลับฝันถึงคนที่คุณรัก ถึงมันจะไม่เป็นความจริงคุณก็อยากอยู่ในฝันนั้นต่อไป?

เคยไหมรู้สึกโกรธตัวเอง ที่เป็นคนปากแข็งบอกอะไรไม่ค่อยตรงกับใจ?

เคยไหมทั้ง ๆ ที่รู้ว่าทำเรื่องบางเรื่องนั้นเสียเวลา แต่คุณยอมเสียเพราะมันทำให้คุณสบายใจ?

เคยไหมไปเที่ยวไหน ๆ พอเห็นคนอื่นควงกันมาเป็นคู่แล้วคุณอิจฉา?

เคยไหมแอบนินทาเพื่อนให้เพื่อนอีกคนฟัง ทั้งๆที่เป็นเพื่อนกันแท้ ๆ กลับไม่พูดไม่คุยกันตรง ๆ "แล้วพูดว่ากลัวเสียน้ำใจ" หรือ "ไม่อยากจะพูด" ?

เคยไหมรักใครที่เขาไม่รัก แต่มองเขามีความสุขโดยไม่ต้องการอะไรนอกจากแอบรัก?

เคยไหมทำอะไรตามใจตัวเอง นึกได้ทีหลังก็คิดว่า "กูไม่น่าทำเลย"

เคยไหมรู้สึกเสียดายเวลาที่เอาไปกินเหล้าหรือเที่ยว แทนที่จะไปอยู่กับ "พ่อแม่" ?

เคยไหมอยากย้อนเวลากลับไปแก้ไขอะไรให้มันดีขึ้น แต่มันก็สายเกินไป?

เคยไหมอยากบอกรัก "พ่อกับแม่" แต่อายเลยไม่มีโอกาสได้บอกสักที?

เคยไหมแม้ประเทศชาติจะกำลังพัฒนาไปในทางที่ดี หรือ ร้าย คุณก็ยังภูมิใจที่เกิดในประเทศนี้ ??

อารมณ์ !!

เคยไหมเวลาอารมณ์ร้อน จนถึงขั้นทำลายทุกสิ่งได้ทั้ง ๆ ที่รู้ว่ามันไม่ดี?

เคยไหมเปลี่ยนอารมณ์ตามเพื่อน พอเพื่อนโกรธเราก็โกรธ?

เคยไหมอารมณ์ไม่ดีแล้วพาลทุกคนที่เข้ามายุ่ง ทั้ง ๆที่เขาเป็นห่วง?

แล้วคุณล่ะเคยไหม ??

(อยากเสนอแนะอะไร หรือ อยากจะให้เพิ่มข้อความไหนโพสไว้ได้เลยครับ ^^)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ok12345gogo : 31st July 2011 เมื่อ 10:41

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ตอนนี้ผมเป็้นเหมือนบรรทัดที่สี่

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เคยไหม อยากให้มีตัวเราอีกคน !?

ผมเคยนะ

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    เคยอยู่คนเดียวได้นะ ไม่เหงา ไม่เศร้า เฉยๆ

แต่พอมีอีกคนเข้ามามันอยู่คนเดียวไม่ได้จริงๆ
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    เคยไหมเวลาเราทำอะไรเด่น แล้วมีคนก๊อปปี้ตาม แต่เราก้คิดว่าเค้าเห็นเราเป็นไอดอล

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ขอบคุณทุก ๆ คนที่ผ่านเข้ามาอ่านกระทู้ของผมครับ ^^

แถวๆเอเวอรี่โค๊ด
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ผมคิดได้อีกอันนึง
    "เคยไหมอยากจะบอกรักคนที่แอบชอบ แต่ไม่กล้าที่จะบอก"
    We Love
    BeatBox

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เคยมั้ยที่เราใช้ชีวิตอย่างปกติดีตลอด แต่พอใครซักคนเข้ามาในชีวิตเรา แล้วเค้าจากไป ทำไมเราถึงเจ็บ
    ปล.ผมขอใช้คำว่า"มั้ย"นะครับ ถ้าจะเอาไปใส่ในกระทู้ก็ปรับเปลื่ยนได้ตามความเหมาะสมได้เลยนะครับ
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    โดนใจมากๆเลยฮะ

ส่วนใหญ่เจอมาหมดล่ะ TwT