ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803

อยู่ดีๆก็ร้องเพลงไม่ได้ ช่วยผมหน่อยครับ

คือ ผมมีปัญหากับมาขอคำแนะนำครับ ผมยังไม่แน่ใจว่ามันเป็นที่สุขภาพกายหรือว่าเพราะอะไรนะครับ
    เรื่องก็คือ ผมเป็นคนที่ร้องเพลงเพราะมาก ถามว่าเพราะขนาดไหน ตอบได้เลยครับว่าใกล้เคียงกับมืออาชีพ
    ถ้าไปประกวด The Star ผมมั่นใจเลยครับว่ายังไงก็เข้าีรอบ 8 คน แต่ไม่กล้าอายคน ที่ผมร้องเพราะเป็นเพราะพรสวรรค์หรืออะไรไม่รู้นะ
    แต่ที่แน่ๆผมจะร้้องบ่อยมาก ร้องทุกวันแทบจะทุกกิจวัตรเลยครับ ทำอะไรก็ร้องเำพลงไปได้แล้ว ช่องเสียงผมก็กว้างมากด้วยการขึ้นเสียงสูง
    ของผมไม่มีปัญหาเลยครับ แต่ถึงมันจะดีมันก็ัยังแย่อยู่ในบา่งท่อนที่ต้องร้องแบบกร่นๆ เบาๆ เสียงผมมันจะฟังแล้วกระดากหูยังไงไม่รู้อธิบายไม่ถูก
    ถามว่าผมร้องเสียงสูงได้ดีขนาดไหน ก็ขนาดเพลงร้องเพลง Someone like you ได้เต็มเสียงนั่นล่ะครับแต่ไม่ได้ความว่าผมร้องเต็มเสียงแล้วมันจะเพราะเหมือน
    Adele ร้องนะ ผมก็ร้องของผมมาปกติ จนกระทั้ง 2 วันก่อนมีอะไรให้คิดเยอะก็เลยไม่ได้ร้อง แถมผมยังเปลี่ยนการออกกำลังกายจากยกน้ำหนักไปเป็นยึดพื้น
    หลังจากยึดพื้นมา 2 วันมาวันนี้ผมลองร้องเพลง ผมร้องไม่ออกเลยครับเป็นอะไรก็ไม่รู้ แต่ยังขึ้นเสียงสูงได้เหมืิอนเดิมแต่มันเพี้ยนครับ แถมเนื้อท่อนธรรมดาที่ร้อง
    มันก็ดูไม่มีอารมณ์เลยครับทั้งๆที่ผมก็ร้องเหมือนแต่ก่อน ผมค่อนข้างหนักใจน่ะนะ ที่คอเคยใช้ร้องจีบสาว อยู่ดีๆดันใช้การไม่ได้เฮ้อ ผมจะรอดูทีท่าอีกทีครับ

ส่วนที่ผมอยากรู้จริงๆก็คือ ทำไมผมร้องเพลงไม่ได้ เป็นเพราะผมยึดพื้นรึเปล่า?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    อายุเท่าไหร่ครับ บางทีเสียงอาจจะแตกหนุ่มแต่ถ้าเลยวัยมาแล้ว
    คาดว่าคงเป็นผลจากการฝึกไม่สม่ำเสมอหรือ ใช้งานหนักไป การที่เคยทำอะไรเป็นประจำแล้วเว้นช่วงไปสักพักพอมาทำอีกที
    จะรู้สึกว่าทำได้ไม่เหมือนเดิมอาจดีขึ้นหรือแย่ลงแล้วแต่บุคคล

หรือสาเหตุสุดท้ายคือ คิดไปเอง
    เสียงน่ะมันแตกนานแล้วฮะ ผมนั่งคิดๆดูผมรู้แล้วล่ะ มันเป็นที่สภาวะทางอารมณ์ของผมเองครับ ทำให้รีดอะไรออกมาได้ ออกมาได้แค่พลังมันก็เลยห่วย
    ตอนนี้ผมเข้าใจแล้วล่ะฮะ ซักหน่อยก็คงปิดกระทู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oodkungzx อ่านกระทู้
    มั่นใจขนาดนั้น ว้าวสุดยอด ขอให้ติดนะ ว่าแต่ขอดูรูปหน่อยดิ สมัยนี้ตอ้งหน้าตาดีหน่อยไม่ต้องมากอ่ะนะ
    โนอาย ชาวบ้าน แล้วผมไม่ได้จะไปประกวดฮะผมอาย ผมแค่บอกว่า เสียงอย่างผมถ้าไปคงติด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 25th April 2012 เมื่อ 13:18

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    อายุเท่าไหร่ครับ บางทีเสียงอาจจะแตกหนุ่มแต่ถ้าเลยวัยมาแล้ว
    คาดว่าคงเป็นผลจากการฝึกไม่สม่ำเสมอหรือ ใช้งานหนักไป การที่เคยทำอะไรเป็นประจำแล้วเว้นช่วงไปสักพักพอมาทำอีกที
    จะรู้สึกว่าทำได้ไม่เหมือนเดิมอาจดีขึ้นหรือแย่ลงแล้วแต่บุคคล

หรือสาเหตุสุดท้ายคือ คิดไปเอง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rock 'n Roll Life Style.
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    สาเหตุสุดท้าย เห็นด้วย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    มั่นใจขนาดนั้น ว้าวสุดยอด ขอให้ติดนะ ว่าแต่ขอดูรูปหน่อยดิ สมัยนี้ตอ้งหน้าตาดีหน่อยไม่ต้องมากอ่ะนะ
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Girl's Generation Forever
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    Blog Entries
    1
    อาจจะเพราะเสียงแตกหนุ่มแหละค่ะ
    เมื่อก่อนเราก็รู้สึกเราร้องเพลงเพราะเหมือนกัน เสียงเต็ม เสียงสูง ร้องเต็มที่
    แต่เดี๋ยวนี้ มันไม่เป็นอย่างงั้นอีกแล้ว แต่ก็ยังฝึกเรื่อยๆทุกวัน ก็ดีขึ้นมาเยอะเลยค่ะ
    ♥ Girl's Generations ♥

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,406
    Blog Entries
    1
    ไมนายเทพงี้วะ 0.0
    []New Center Oishinamacha [กรุ] คลังภาพสไตล์ OISHI []
    ช่วงนี้คนเล่นไม่ใช่ Oishi นะครับ เป็น MR.GAME เขายืมไอดีผมมาเล่น ผมจะไม่อยู่สักพักนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อิจฉาคนเสียงดี

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    ผมก็ชอบร้องเพลงนะ 555 แต่คนอื่นรำคาญ 555 (เขียนไงนะ ลืมไปแล้ว 55)

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    สมัยนี้อะไรๆก็หน้าตาเห้ออย่างเซ็ง - -
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.