ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    Blog Entries
    2

[PC] DARKSIDERS [ENGLISH][REPACK][MEDIAFIRE][4.1GB][ACTION-ADVENTURE]

อย่างมันส์ เลยครับ ขอบอก

Darksiders เป็นเกมแนวแอคชั่นผจญภัย พัฒนาโดยบริษัท Vigil Games กล่าวถึงโลกถึงกาลอวสานทำให้เหล่าปีศาจฟื้นคืนชีพบนโลก ผู้เล่นรับบทเป็น War 1 ใน 4 ผู้กล้าเพื่อปะทะต่อสู้ระหว่างสวรรค์และนรกมานานเกือบศตวรรษ และมีหน้าที่ล้างแค้นเหล่าปีศาจทุกตน ด้านเนื้อเรื่องเกม เปิดเรื่องถึงภัยพิบัติครั้งใหญ่ที่จะต้องรับมือทั้ง 2 ฝ่าย หลังถูกกล่าวหาเป็นผู้จุดชนวนสงคราม ทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงและถูกริบพลังอำนา ผู้เล่นจะต้องต่อสู้กับปีศาจมากหน้าหลายตาตั้งแต่ขนาดเล็กจนไปถึงระดับบิ๊กๆ ด้วยดาบขนาดใหญ่ที่สามารถใส่ความสามารถพิเศษจากการเก็บวิญญาณจากศัตรู รวมถึงปลดล๊อคท่าการต่อสู้และอัพเกรดแรงโจมตีเพื่อรับมือศัตรูตัวใหญ่ๆ ระหว่างนั้นเดินทางตามฉากท่ามกลางซากปรักหักพังที่เคยเป็นเมืองใหญ่มากก่อน พร้อมกับต่อสู้ศัตรูและกำจัดบอสตามฉากต่างๆ ด้วย
    Minimum System Requirements
    - Operating System : Microsoft Windows XP (SP3) /Windows Vista (SP1) / Windows 7
    - Processor : Intel Pentium IV at 3.0Ghz / AMD Athlon 64 Processor 3800 at 2.4Ghz
    - Video Card : 256 MB VRAM ? nVidia GeForce 8800 or GeForce GT220 / ATI Radeon X1900
    - Memory : 1 GB RAM (XP) / 2 GB RAM (Vista & 7)
    - Hard Disk : 12 GB of free Hard Drive Space
    - Sound : DirectX 9.0c compatible sound card
    - Direct X : 9.0
    - Controls : Keyboard & Mouse
    - Installation : DVD-ROM Drive
    Recommended System Requirements
    - Operating System : Microsoft Windows XP (SP3) /Windows Vista (SP1) / Windows 7
    - Processor : Intel Core 2 Duo E6420 Dual Core at 2.13Ghz / AMD Athlon 64 X2 5200 Dual Core at 2.60Ghz
    - Video Card : 256 MB VRAM ? nVidia GeForce GTS 240 / ATI Radeon HD 3870
    - Memory : 2 GB RAM (XP) / 3 GB RAM (Vista & 7
    - Hard Disk : 12 GB of free Hard Drive Space
    - Sound : DirectX 9.0c compatible sound card
    - Direct X : 9.0
    - Controls : Keyboard & Mouse
    - Installation : DVD-ROM Drive
    วิธีการติดตั้ง
    1. โหลดไฟล์ให้ครบทั้ง 23 พาท
    2. แตกไฟล์ด้วยโปรแกรม Winrar สองครั้ง ครั้งที่สองใส่พาสเข้าไป
    3. จะได้ไฟล์ Darksiders.RePack By Enzo.iso แล้วทำการ Mount Image
    4. รันไฟล์ Setup ทำตามขั้นตอน (ต้องมีพื้นที่ว่างในการติดตั้ง 21 Gb นานหน่อยขึ้นอยู่กับแรมนะครับ)(คลิกเพื่อดูขนาดใหญ่)

5. Restart เครื่องแล้วเข้าเล่นเกมส์ที่หน้าจอเลย
    อาการค้างตอนเริ่มเกมส์น่ะครับ ให้ทำตามนี้ดูน่ะครับ

เข้าไปในโฟเดอร์ Darksiders\media\videos

ลบ file ออกตามนี้น่ะครับ

AMD_Logo_movie.wmv
    main_menu_intro.wmv
    start_screen_intro.wmv
    THQ_Logo1280x720.wmv
    Vigil_Logo1280x720.wmv

Mediafire 200 Mb
    กด Skip AD ข้างบนมุมขวานะครับ เพื่อสนันสนุน Uploader ขอบพระคุณครับ

Part1 | Part2 | Part3 | Part4 | Part5 | Part6 | Part7 | Part8

Part9 | Part10 | Part11 | Part12 | Part13 | Part14 | Part15 | Part16

Part17 | Part18 | Part19 | Part20 | Part21 | Part22 | Part23

ไฟล์เสียซ่อมได้นะครับ

Pass : Darksiders-Repack-By-Enzo

เล่นได้ไม่ได้ยังไง กลับมาโพสบอกด้วยนะครับ เพื่อจะได้แก้ไขต่อไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ acestheking อ่านกระทู้
    ผมเล่นได้จริงๆแล้ว เอารูปมาฝากครับ ไม่กระตุกเลย โคตรชัด! http://upic.me/i/x5/wlk4c.png
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ameberbai อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ลงได้ เล่นได้ 100% ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้

ลงเล่นได้ 100% ครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย (แต่บอสตัวใหญ่ไปหน่อยนะ )

( ลงเกมแล้วได้ 7.31 GB ครับ )
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    ยืนยัน โหลดได้ทุกไฟล์ไม่มีปัญหา ผมโหลดได้ครบ แตกไฟล์แล้วลงเล่นได้แล้วอ่ะครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย นี่เสป็คผม Inno3d Geforce 220 GT - 2 Gb of Ram -CPU Dual Core 64 x 2 เล่นได้สบายปร๋อ ขอบคุณ คุณ Enzo มาก ๆ เลยนะครับ ผมโหลดเกมนี้ของคนอื่น ลงแล้วคอมมีปัญหาอ่ะ บางคนนะ มันเป็นไวรัสแนบไฟล์ Exe ลงแล้วโปรแกรม Internet Exploror เจ๊งกันไปเลย เพิ่งเจอ Darksiders ของคุณเนี่ยแหละที่ลงแล้วไม่มีปัญหาอะไรเลย เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับเกมดี ๆ ครับ (ขออภัยด้วย ผมลงรูปยีนยันไม่เป็น แต่ลงเล่นได้ 100 ปูเซ็นแน่นอน)
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Enzo : 26th September 2011 เมื่อ 00:41

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ใช่ตัว Full เเบบไม่ตัด ไม่ลดคุณภาพหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chinjungg อ่านกระทู้
    ใช่ตัว Full เเบบไม่ตัด ไม่ลดคุณภาพหรือเปล่า
    ไม่ตัด ไม่ลดอะไรครับ แต่บีบวิธีการลงให้มีขนาดเล็กลง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผม มีปัญหาครับ ดังภาพที่5อะครับ พอดี มันโหลดไปครึ่งนุงแล้ว มีอะไรขึ้นมา พอกดๆ ไปมันก็ปิดไปไม่ให้ลงเฉย ผมงงมาก ช่วยแก้ให้หน่อยได้ไหมครับ

ถ้าเล่นMSN แอดมาเมลนี้เลยครับ jrtsada123@hotmail.com facebook AcEs King ขอบคุณมาก สำหรับเกม นี้ผมยังเล่นไม่ได้T_T ช่วยหน่อยครับ!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    แอดมาครับ ผมจะเอารูปให้ดู ผมเอารูปลง ในนี้ไม่เป็นT_T ช่วยหน่อยนะ มือใหม่!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    2
    ผมไม่ได้เล่น M ครับ

แนะนำให้ฝากรูปตามเว็บ แล้วเอามาโพสเลยครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0

อับแล้วครับ

http://upic.me/show/26758652
    http://upic.me/show/26758775
    http://upic.me/show/26758944

ตามนี้เลยครับ พอมันได้ครึ่งนั้น มันกะขึ้นมาเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ acestheking อ่านกระทู้
    http://upic.me/show/26758652
    http://upic.me/show/26758775
    http://upic.me/show/26758944

ตามนี้เลยครับ พอมันได้ครึ่งนั้น มันกะขึ้นมาเลยครับ
    แนะนำให้ลบตัวลงเกมส์ แล้วแตกไฟล์ใหม่ โดยปิด Antivirus ย้ำ !! นะครับ แล้วลองลงเกมส์ใหม่อีกครั้งครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    เออ! !! ผม และเพื่อนๆ ที่เล่นคอมกัน เครื่องนี้ ใหม่สุด พึ่งประกอบเสด เลยครับ ไม่นานเท่าไร และไม่เคยลงโปรแกรม สแกนกันเลย ครับ มีไวรัสกะล้าง! แต่ เดียวผมจะลอง แตกไฟล์ดูใหม่นะครับ ขอบคุณครับ!!

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    น้าผมสเปคเยอะกว่านี้ 3เท่าเลย ยังเล่นไม่ได้อะ ไม่รู้ทำไม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เจ๋งครับเกมนี้ แต่สเปคผม ไม่รู้เล่นได้ปาว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khunnieboy : 1st August 2011 เมื่อ 23:24

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    น่าเล่นแฮะแต่สเปคสูงเกินไป

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใช่ๆ ผมก็สเปก สูงพอนะT_T แต่ยังไม่ลอง ที เดียวจะ ลองหลังจากกลับจากโรงเรียนวันนี้^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณ ครับ น่าเล่นมากก เลย คับ
    สสเปคผมไม่รู้เล่นได้ป่าว เด๋วจะลองดู

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    เกมภาพสวยๆๆก็สเปกสู้เปนเรื่องปกติ ผมเล่นได้สบายมากๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ลงเสร็จเรียบร้อย ใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงครึ่ง ทำตามขั้นตอนทุกอย่าง

อัพเดด dx แล้ว ลงอีกตัวที่มันให้ลงแล้วกดเข้าเกมส์ แล้วจอดำครับ

ลองแก้ไข โดยการลบไฟล์ AMD_Logo_movie ออกแล้ว ก้ยังจอดำอยุ่

นี่สเป็กเครื่องผมนะครับ

Windows XP pack 3
    AMD Athlon ll x3 440
    2.99 GHz. RAM 2 GB
    การ์ดจอออนบอร์ด HD4250

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ตอนนี้ อัพเดต ไดร์เวอร์ การ์ดจอ เป็น ตัวล่าสุดแล้วนะครับ แต่ก็ยังไม่หาย

จอดำ แต่เข้าเกมส์ได้ ได้ยินเสียงชัดเจน และสามารถกด enter เข้าไปเรื่อยๆ จนรุ้สึกว่ามันกำลังเล่นอยุ่ได้

เพราะลองคลิ๊กเมาส์ มันเหมือนกำลังโจมตีอะไรสักอย่าง

ปล. ไฟล์ที่ผมโหลดมา พอแตกไฟล์แล้ว ทำไมไม่ไช่ไฟล์ iso ครับ แต่เป็นตัวลงเกมส์มาเลย
    ปล. มันไม่มี crack มาให้เหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chawakon อ่านกระทู้
    ลงเสร็จเรียบร้อย ใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงครึ่ง ทำตามขั้นตอนทุกอย่าง

อัพเดด dx แล้ว ลงอีกตัวที่มันให้ลงแล้วกดเข้าเกมส์ แล้วจอดำครับ

ลองแก้ไข โดยการลบไฟล์ AMD_Logo_movie ออกแล้ว ก้ยังจอดำอยุ่
    ผมลบ AMD_Logo_movie เข้าได้อ่ะครับ = ="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย salimz : 2nd August 2011 เมื่อ 18:58

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ทำไม่ภาพมันแหงนมองฟ้าตลอดเลยอ่ะครับทำไงอ่ะครับมองไม่เห็นข้างหน้าเลยครับผู้รู้ช่วยหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Heronon อ่านกระทู้
    ทำไม่ภาพมันแหงนมองฟ้าตลอดเลยอ่ะครับทำไงอ่ะครับมองไม่เห็นข้างหน้าเลยครับผู้รู้ช่วยหน่อย
    ใช้จอยหรอครับ ผมเสียบจอยก็เป็ฯเหมือนกันมองแหงนฟ้าอ่ะ หมั่นไส้ ใส้คีบอร์ดสะเลย = ="

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salimz อ่านกระทู้
    ใช้จอยหรอครับ ผมเสียบจอยก็เป็ฯเหมือนกันมองแหงนฟ้าอ่ะ หมั่นไส้ ใส้คีบอร์ดสะเลย = ="
    ผมลองถอดจอยออก จะใช้คีย์บอร์ดเล่น พอเข้าเกมส์มันก็ยังแหงนอยู่ดีอ่ะครับ มีวิธีแก้แนะนำไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Heronon อ่านกระทู้
    ผมลองถอดจอยออก จะใช้คีย์บอร์ดเล่น พอเข้าเกมส์มันก็ยังแหงนอยู่ดีอ่ะครับ มีวิธีแก้แนะนำไหมครับ
    อ่ะ ๆ ผมหามา วิธีใช้จอย ไม่ให้แหงนมองฟ้า

1.โหลด rumblepad มา
    2.จะได้ ไฟล์ 3 ไฟล์ เอาไปวางใน ไดเรคทอรี่เกม * ไดเรคทอรี่ คือ ใน Flie ที่เราติดตั้งเกมส์
    ถ้าเกมส์เราอยู่ใน C:\Program Files\R.G. Catalyst\Darksiders เราก็ไปวางตามนั้นเลยครับ
    3.แล้วไปที่ device manager ดูที่ hardware ID ไปบรรทัดที่ 2 จดค่า VID กับ PID
    ตามรูป

ก็จะได้ค่า VID_**** กับ PID_**** มา
    4.เอาค่า2ตัวนั้นไปใส่ในไฟล์
    x360ce.ini ( ที่เราแตกไฟล์มา 3 ไฟล์แล้วไปใส่ไว้ ในไดเรคทอรี่เกม)

5.แล้วเซฟ ไปเปิดเกม ก็ใช้จอยได้แล้ว ซึ่งไม่ใช่จอย Xbox

Credit : Siambit

แล้วถ้าปุ่่มที่จอยมันสลับกัน
    ให้โหลด x360ce.ini มา
    แล้วเอาไปวางทำตัวที่ลงไปเมื่อกี้
    แล้วแก้ไขรหัส VID กับ PID ด้วย

เครดิต คุณ Jason Mraz
    นักเล่นเกมระดับเซียน

http://www.oz-game.com

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ขอบคุณ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salimz อ่านกระทู้
    อ่ะ ๆ ผมหามา วิธีใช้จอย ไม่ให้แหงนมองฟ้า

1.โหลด rumblepad มา
    2.จะได้ ไฟล์ 3 ไฟล์ เอาไปวางใน ไดเรคทอรี่เกม * ไดเรคทอรี่ คือ ใน Flie ที่เราติดตั้งเกมส์
    ถ้าเกมส์เราอยู่ใน C:\Program Files\R.G. Catalyst\Darksiders เราก็ไปวางตามนั้นเลยครับ
    3.แล้วไปที่ device manager ดูที่ hardware ID ไปบรรทัดที่ 2 จดค่า VID กับ PID
    ตามรูป

ก็จะได้ค่า VID_**** กับ PID_**** มา
    4.เอาค่า2ตัวนั้นไปใส่ในไฟล์
    x360ce.ini ( ที่เราแตกไฟล์มา 3 ไฟล์แล้วไปใส่ไว้ ในไดเรคทอรี่เกม)

5.แล้วเซฟ ไปเปิดเกม ก็ใช้จอยได้แล้ว ซึ่งไม่ใช่จอย Xbox

Credit : Siambit

แล้วถ้าปุ่่มที่จอยมันสลับกัน
    ให้โหลด x360ce.ini มา
    แล้วเอาไปวางทำตัวที่ลงไปเมื่อกี้
    แล้วแก้ไขรหัส VID กับ PID ด้วย

เครดิต คุณ Jason Mraz
    นักเล่นเกมระดับเซียน

http://www.oz-game.com
    ผมลองทำตามแล้วครับก็ยังไม่ได้อยู่ดี ถอดใจแล้วครับคงเล่นไม่ได้แน่เลย ยังไงก็ขอบคุณนะครับท่านขอบคุณมากครับ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread