ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    384
    ได้รับคำขอบคุณ: 185

Wink Minecraft อัพเดทเรื่อยๆ!

Minecraft
    โลกสี่เหลี่ยม

SCREENSHOT

VIDEO

DOWNLOAD
    UPDATEเรื่อยๆนะครับ

l Minecraft1.2 l Minecraft1.1 l

HOW TO INSTALL
    1.แตกไฟล์
    2.จะได้โฟลเดอร์ .minecraft
    3.Copy โฟลเดอร์ .minecraft
    4.นำไปวางที่ %appdata%
    5.เข้าเกมที่ MinecraftSP
    UPLOAD BY NAPHAT
    ใครใจดีกดThankให้ด้วยนะ
    อัพเอง100%ไม่มีเครดิตแน่นอน

วิธีใช้งานเซิร์ฟเวอร์เบื้องต้น
    หลายๆคนที่เล่นเกมนี้แล้วเล่นคนเดียวตอนแรกๆอาจจะรู้สึกสนุก แต่พอเล่นไปสักพักอาจจะเบื่อ ผมจึงมีวิธีทำออนไลน์เล่นกับเพื่อนครับ ซึ่งเป็นการเปิดเซิฟเล่นกันเองคนไม่เยอะมาก ซึ่งทำให้เกมนี้ไม่น่าเบื่อเลยหละครับ ซึ่งมนก็มีวิธีทำดังต่อไปนี้
    -ให้โหลดตตัวMinecraft Serverจาก http://www.minecraft.net/download
    -หลังจากที่โหลดมาแล้วดับเบิลคลิกที่ "Minecraft_Server.exe" ไฟล์ที่คุณดาวน์โหลดมา
    -หลังจากนั้นMinecraft Server (Jar version) จาก http://www.minecraft.net/download
    -ให้สร้าง Nodepad ขึ้นมา
    -แล้วใส่โค้ดว่าjava -Xms512M -Xmx1024M -jar minecraft_server.jar
    -เซฟไฟล์เป็น startminecraft.bat และนำไปไว้ในโฟลเดอร์เดียวกันกับไฟล์ minecraft_server.jar
    -ดับเบิลคลิกที่ startminecraft.bat เพื่อเปิดใช้งาน Minecraft Server
    -หลังจากที่เปิดเซิฟแล้วให้ปิดไปก่อน
    -เข้าไปในโฟลเดอร์ที่เรา้เก็บไฟล์ Sever ไว้
    -หาไฟล์ที่ชื่อ Sever หรือ Sever Properties
    -เปิดไฟล์ด้วย Notepad
    -แล้วปรับตรง Online Mode เป็น false
    เพียงเท่านี้คุณก็สามารถเปิดเซิฟเล่นกับเพื่อน4-6ได้แล้วครับ
    หากใครมีอะไรสงสัยสอบถามได้ โพสทิ้งไว้แล้วผมจะกลับมาตอบนะครับ

คำยืนยันจากชาว JKG

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wizradza อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ อย่าดูแค่ภาพครับ เกมนี้ผมเล่นกับเพื่อน วันเดียวติดเลย สนุกดี
    ปล. เล่นได้ครับ ขอบคุณครับ ผมไม่มีภาพประกอบนะ ขอโทษด้วย
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NAPHAT : 1st March 2012 เมื่อ 20:04

กล่าวขอบคุณ
    384
    ไม่มีใครสนเลยหรอ หรือว่าเกมผมไม่น่าสนใจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    คงเบื่อกันแล้วละมั้ง = ="

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

i'm banana
    กล่าวขอบคุณ
    754
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    ดีครับ จัดกระทู้สวยมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    384
    ใครโหลดไปแล้วช่วยกลับมายืนยันด้วยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณครับ อย่าดูแค่ภาพครับ เกมนี้ผมเล่นกับเพื่อน วันเดียวติดเลย สนุกดี
    ปล. เล่นได้ครับ ขอบคุณครับ ผมไม่มีภาพประกอบนะ ขอโทษด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wizradza : 27th February 2012 เมื่อ 23:55

กล่าวขอบคุณ
    384
    ใช่เกมนี้อย่าดูแค่ภาพ เพราะเกมนี้มันมาก

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอ texture Minecraf หน่อยครับ หรือเว็บ ก็ได้ครับเว็บ texture Minecraf อ่าครับ

อ่าา.. ขอแบบที่มันมี ไดโนเสาร์ ด้วยอ่าครับ อยากเล่นมาก แต่ทำไม่เป็น ลงไม่เป็น และ เล่นไม่ค่อยเป็น เป็นมือใหม่ที่อยากจะเล่น Minecraft อ่าครับผม

ปล. ผมลงแล้วอ่าครับ แต่มันไม่มี Minecraft SP ให้กดหน่ะครับ (ลงรูปไม่เป็น T^T)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DemonKnight : 28th February 2012 เมื่อ 14:13

กล่าวขอบคุณ
    38
    ผมว่าน่าจะเอาตัวเปิดเซิฟมาลงด้วยนะครับ เพราะผมต้องไปหาตัวเปิดเซิฟมาเอง เล่นผ่าน hamachi กับเพื่อน 6-7 คน
    ถ้าเล่นคนเดียวบางทีมันอาจจะไม่สนุก

กล่าวขอบคุณ
    38
    อันนี้ภาพประกอบครับ สร้างเองกับมือ ฮ่าๆ เพื่อนสร้างฟาร์มให้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wizradza : 28th February 2012 เมื่อ 20:16

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DemonKnight อ่านกระทู้
    ขอ texture Minecraf หน่อยครับ หรือเว็บ ก็ได้ครับเว็บ texture Minecraf อ่าครับ

อ่าา.. ขอแบบที่มันมี ไดโนเสาร์ ด้วยอ่าครับ อยากเล่นมาก แต่ทำไม่เป็น ลงไม่เป็น และ เล่นไม่ค่อยเป็น เป็นมือใหม่ที่อยากจะเล่น Minecraft อ่าครับผม

ปล. ผมลงแล้วอ่าครับ แต่มันไม่มี Minecraft SP ให้กดหน่ะครับ (ลงรูปไม่เป็น T^T)
    พวก textture ลองดูในเว็บนี้ครับ http://bbs.mc-th.in.th/forum.php?mod...isplay&fid=130
    มีเยอะมาก พวก mod + skin
    ผมโหลดตัวเกมของคุณ NAPHAT ไปแล้วไปขอ white-list เซิฟนี้ครับ
    เล่นกับเพื่อนอยู่หลายคนสนุกดี
    ปล. บาง texture มันกินแรมเยอะนะครับ เครื่องร้อนไวมาก
    ปล2. แล้วก็ เข้าผ่าน minecraft.exe ได้เลยครับ กด login แล้วก็ playoffline เลยครับ ถ้าเล่นคนเดียว
    มันมีตัว MinecraftSP.jar ป่าวครับ เข้าผ่านตัวนั้นได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wizradza : 28th February 2012 เมื่อ 20:19

กล่าวขอบคุณ
    384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wizradza อ่านกระทู้
    ผมว่าน่าจะเอาตัวเปิดเซิฟมาลงด้วยนะครับ เพราะผมต้องไปหาตัวเปิดเซิฟมาเอง เล่นผ่าน hamachi กับเพื่อน 6-7 คน
    ถ้าเล่นคนเดียวบางทีมันอาจจะไม่สนุก
    ผมเพิ่มวิธีการเปิดเซิฟเวอร์ไปแล้วนะครับ จะได้เล่นกันหลายๆคนสนุกๆ

อันนี้ภาพประกอบครับ สร้างเองกับมือ ฮ่าๆ เพื่อนสร้างฟาร์มให้

ฟาร์มสุดยอดมากพี่ชายใหญ่โตมาก ผมชอบเดี๋ยวขอเอาไปสร้างมั่งนะครับพี่

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ถามไรหน่อยได้ป่าว ทำไม่เล่นเกม minecraft กับ terraria เวลาเล่นทำไมการ์ดจอมันทำงานหนักมากเลยหรอ
    เล่นกับ laptop แบบว่า ช่องระบายความร้อนเนี่ย ร้อนเวอร์เลย เกมเกม Alan Wake / Darkness 2 / กับเกมใหม่ๆๆที่ออกมายังร้อนไม่เท่าเล่น 2 เกมนี้เลย
    เหอะๆๆ ยิ่ง minecraft เนี่ย เล่นไม่เคยเลย 1 ช.ม. เลย กลัว มันร้อนเวอร์เลย
    พอจะมีวิธีทำให้มันไม่ร้อน หรือร้อนลดลงมั้งหรือป่าว ครับ ถ้ามี ช่วยบอกทีจ๊ะ

เพื่อถาม spec
    CPU core i5-2410m. 2.3GHz
    ram 4 GB.
    nvidia GEForce GT 540 1GB
    windows 7 64 bit

ขอบใจจร้า

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeMIGoD อ่านกระทู้
    ถามไรหน่อยได้ป่าว ทำไม่เล่นเกม minecraft กับ terraria เวลาเล่นทำไมการ์ดจอมันทำงานหนักมากเลยหรอ
    เล่นกับ laptop แบบว่า ช่องระบายความร้อนเนี่ย ร้อนเวอร์เลย เกมเกม Alan Wake / Darkness 2 / กับเกมใหม่ๆๆที่ออกมายังร้อนไม่เท่าเล่น 2 เกมนี้เลย
    เหอะๆๆ ยิ่ง minecraft เนี่ย เล่นไม่เคยเลย 1 ช.ม. เลย กลัว มันร้อนเวอร์เลย
    พอจะมีวิธีทำให้มันไม่ร้อน หรือร้อนลดลงมั้งหรือป่าว ครับ ถ้ามี ช่วยบอกทีจ๊ะ

เพื่อถาม spec
    CPU core i5-2410m. 2.3GHz
    ram 4 GB.
    nvidia GEForce GT 540 1GB
    windows 7 64 bit

ขอบใจจร้า
    ครับ ของผม i7-2630m 2.7GHz ram8 nvidia Geforce GT540M 2gb win7 64bit labtop ก็เหมือนกันครับ
    คือเกมนี้ มันเป็นแบบ กราฟฟิคต่ำก็จริงครับ แต่ว่า map + พื้นที่กว้าง มันเลยกินกราฟฟิคเยอะมากครับ ทำให้เครื่องทำงานหนัก ง่ายๆคือร้อนไว
    มันมีวิธีนะครับ แต่ว่า มันก้ไม่ได้ลดอาการให้ร้อนมากครับ แต่ก็ช่วยได้ครับ
    ลองทำตามดูนะ วิธีนี้จะช่วยให้ Minecraft ของท่านจะกิน RAM น้อยลง และช่วยเพิ่มจำนวน Memory ที่ Minecraft สามารถดึงไปใช้ได้ด้วย ถ้าไม่เชื่อก็ดูภาพ ก่อน และ หลัง ได้เลย

ก่อนใช้วิธีลดอาการกินแรม (กิน 700-900 MB)
    หลังใช้วิธีลดอาการกินแรม (กิน 50-350 MB)
    วิธีลดอาการกิน RAM
    1.เปิด Control Panel (ถ้าเปิด Minecraft อยู่ต้องปิดก่อนนะ)
    2.เข้าไปที่ system
    3.เลือก Advance system setting
    4.ในหน้า System Properties แทบ Advanced เลือก Environment Variables
    5.ในหน้า Environment Variables คลิกที่ New...
    6.ในหน้า New User Variable ให้ใส่ลงไปตามนี้
    ในช่อง Variable name: ใส่ _JAVA_OPTIONS
    ในช่อง Variable value: ใส่ -Xmx1g -Xms1g
    แล้ว OK อีก 2-3 ครั้งเป็นอันเสร็จ
    จบวิธีลดอาการกิน RAM ของ Minecraft
    CREDIT :: Ashsaver http://bbs.mc-th.in.th/forum.php?mod...extra=page%3D1

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NAPHAT อ่านกระทู้
    ผมเพิ่มวิธีการเปิดเซิฟเวอร์ไปแล้วนะครับ จะได้เล่นกันหลายๆคนสนุกๆ

ฟาร์มสุดยอดมากพี่ชายใหญ่โตมาก ผมชอบเดี๋ยวขอเอาไปสร้างมั่งนะครับพี่
    ฮ่าๆ เอาเลยครับ ไม่ได้จดลิขสิทธิ์ไว้อยู่แล้ว ^^
    ตอนสร้างเอาน้ำมาล้อมไว้รอบนอกนะครับ กันซอมบี้ เพื่อนคิดให้วิธีนี้ ฮาๆ

กล่าวขอบคุณ
    38
    อย่าโหลด texture มากนะครับ เครื่องไหม้ ไม่รับประกัน ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wizradza : 29th February 2012 เมื่อ 00:47

ชอบเด้าเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 880
    ขอบคุณครับ ผมมีเซิฟอยู่แต่ยังไม่เปิดสร้าง เมพนานมาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เข้าเกมตัวไหนครับ ช่วยบอกผมที

กล่าวขอบคุณ
    384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ psan อ่านกระทู้
    เข้าเกมตัวไหนครับ ช่วยบอกผมที
    เข้าเกมที่MinecraftSP ครับ

กล่าวขอบคุณ
    384
    ครับ ของผม i7-2630m 2.7GHz ram8 nvidia Geforce GT540M 2gb win7 64bit labtop ก็เหมือนกันครับ
    คือเกมนี้ มันเป็นแบบ กราฟฟิคต่ำก็จริงครับ แต่ว่า map + พื้นที่กว้าง มันเลยกินกราฟฟิคเยอะมากครับ ทำให้เครื่องทำงานหนัก ง่ายๆคือร้อนไว
    มันมีวิธีนะครับ แต่ว่า มันก้ไม่ได้ลดอาการให้ร้อนมากครับ แต่ก็ช่วยได้ครับ
    ลองทำตามดูนะ วิธีนี้จะช่วยให้ Minecraft ของท่านจะกิน RAM น้อยลง และช่วยเพิ่มจำนวน Memory ที่ Minecraft สามารถดึงไปใช้ได้ด้วย ถ้าไม่เชื่อก็ดูภาพ ก่อน และ หลัง ได้เลย

ก่อนใช้วิธีลดอาการกินแรม (กิน 700-900 MB)
    หลังใช้วิธีลดอาการกินแรม (กิน 50-350 MB)
    วิธีลดอาการกิน RAM
    1.เปิด Control Panel (ถ้าเปิด Minecraft อยู่ต้องปิดก่อนนะ)
    2.เข้าไปที่ system
    3.เลือก Advance system setting
    4.ในหน้า System Properties แทบ Advanced เลือก Environment Variables
    5.ในหน้า Environment Variables คลิกที่ New...
    6.ในหน้า New User Variable ให้ใส่ลงไปตามนี้
    ในช่อง Variable name: ใส่ _JAVA_OPTIONS
    ในช่อง Variable value: ใส่ -Xmx1g -Xms1g
    แล้ว OK อีก 2-3 ครั้งเป็นอันเสร็จ
    จบวิธีลดอาการกิน RAM ของ Minecraft
    CREDIT :: Ashsaver http://bbs.mc-th.in.th/forum.php?mod...extra=page%3D1
    ขอบคุณมากเลยครับพี่ชาย สุดยอดๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ทำไมตอนเข้า ต้องใส่ ID อะครับ ผมงง เล่นไม่เป็น

กล่าวขอบคุณ
    53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NAPHAT อ่านกระทู้
    เข้าเกมที่MinecraftSP ครับ
    MinecraftSP ไม่มีอ่ะครับ มาถึงก็มี แค่่ 2 ตัวอ่ะครับ มันให้ใส่ ID ผมมงง อยากเล่น คนเดียว จะฝึก

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DemonKnight อ่านกระทู้
    MinecraftSP ไม่มีอ่ะครับ มาถึงก็มี แค่่ 2 ตัวอ่ะครับ มันให้ใส่ ID ผมมงง อยากเล่น คนเดียว จะฝึก
    เล่นคนเดียว เข้าผ่าน exe ก็ได้ครับ กด Login เลย ไม่ต้องใส่ ID Password ครับ
    หลังจากนั้นรอสักแปป กด Playoffline ครับ มันก็จะเข้าเกมให้ แล้วเลือกแบบเล่นคนเดียวครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ขอบคุณมากเลยครับพี่ชาย สุดยอดๆๆ
    ฮ่าๆ ไม่เป็นไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ขอบใจมากที่ตอบที่ถามไปจร้า
    มาถามอีกละ ว่าง ไอ sky block มันลงทับ ยังไงหรอ
    นี่คือที่หาเจอ
    How to Install Sky Block Survival Map for Minecraft 1.1

1.Download Sky Block Survival Map for Minecraft 1.1
    2.Open the zipped file
    3.Locate your .minecraft folder and open it
    4.Open saves file
    5.Drag the Sky Block Survival Map into the saves file

Enjoy!

จากเว็บ http://www.minecraftdl.com/sky-block-survival-map/

คือว่า งง ตอนที่บอกให้วางทับลงไปเนี่ย วางยังไงหรอ ลองจนไม่รู้ละเนี่ย เลยมาถาม
    เหมือนเดิม ขอบใจ สำหรับคนที่ช่วยตอบจร้า

หรือเพราะว่า คนละ version กันเลยเล่นไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeMIGoD : 29th February 2012 เมื่อ 22:40