ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

"Call of Duty" ภาคใหม่พร้อมเปิดตัว 1 พฤษภาคมนี้ สุดยอด FPS ซีรีย์ร้อยล้าน แง้มอาวุธสุดล้ำในยุคอนาคต!!

"Call of Duty" ภาคใหม่พร้อมเปิดตัว 1 พฤษภาคมนี้
    สุดยอด FPS ซีรีย์ร้อยล้าน แง้มอาวุธสุดล้ำในยุคอนาคต!!

------------------------------------------------------------------------------------------------------
    เว็บไซต์หลักอย่างเป็นทางการของตัวเกมภาคใหม่ในซีรีส์ชูตติ้งชื่อดัง "Call of Duty" ออกมาเปิดเผยลิงค์คลิปวิดีโอจำลอง
    การสาธิตยานโดรนสอดแนมติดปืนกลควบคุมด้วยรีโมตที่เป็นอาวุธในยุคอนาคต ระบุเตรียมใส่ลงมาในเกมภาคล่าสุดของแอคติวิชัน

------------------------------------------------------------------------------------------------------

หลังจากเมื่อสัปดาห์ก่อน ได้มีภาพหลุดโปสเตอร์จากร้านค้าปลีกเขียนข้อความระบุว่าเร็วๆนี้จะมีการเปิดตัวเกม "Call of Duty: Black Ops 2"
    จนกระทั่งบริษัทแอคติวิชัน ได้ออกมาการประกาศเปิดตัวเว็บไซต์อย่างเป็นทางการของเกมภาคใหม่ในซีรีส์คอลออฟดิวตี้ และขึ้นเวลานับถอยหลัง
    วันเปิดตัวเกมในวันที่ 1 พฤษภาคมนี้ พร้อมหน้าต่างลับปริศนาที่จะค่อยๆทยอยเปิดเผยทีละส่วน

ล่าสุดบนเว็บไซต์ดังกล่าว ก็ได้มีการเปิดเผยหน้าต่างลับบานหนึ่ง ซึ่งเมื่อคลิกเข้าไปกลับเป็นลิงค์ที่เชื่อมโยงโดยตรงไปยังคลิปวิดีโอ
    ดูกันขำๆบนยูทูปของ FPS Russia ที่แสดงการสาธิตการใช้งาน "ยานสอดแนมไร้นักบิน" (Drone) ในยุคอนาคตรุ่นต้นแบบติด
    อาวุธปืนกล แถมระบุว่าจะถูกบรรจุใส่มาให้เล่นกันในเกมคอลออฟดิวตี้ภาคใหม่นี้

ภายในคลิปดังกล่าวโดรนรุ่นต้นแบบจะถูกบังคับควบคุมด้วยรีโมทคอนโทรลที่มีลักษณะคล้ายอุปกรณ์แทบเล็ต โดยมันสามารถยิงศัตรู
    ด้วยปืนกลที่ติดอยู่ด้านหน้า
    แถมยังสามารถตรวจสอบสภาพแวดล้อมพื้นที่โดยรอบจากมุมมองด้านบน ซึ่งทางผู้สาธิตได้อธิบายว่า
    "ดูเหมือนว่าในอนาคตมันจะต้องสนุกแน่ๆ แต่ถ้าหากคุณไม่อยากรอนานถึง 15 ปีละก็ เพื่อนผมมีข่าวดีฝากมาบอกว่าเจ้าโดรนตัวนี้
    อาจจะปรากฏอยู่ในเกมคอลออฟดิวตี้ภาคใหม่
    "

ซึ่งถ้าหากเกมคอลออฟดิวตี้ภาคใหม่ที่กำลังจะมานี้ คือ ภาค "Black Ops 2" เป็นจริงตามข่าวลือที่ออกมาก่อนหน้านี้แล้วละก็
    เนื้อเรื่องในเกมก็อาจจะเป็นสงครามที่เกิดขึ้นในยุคอนาคตอันใกล้ ซึ่งเป็นช่วงเวลาที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิงจากเกมภาคแรก
    "Black Ops" ที่เกิดในช่วงยุคสมัยสงครามเย็น

--------------------------------------------------------------------------------------------
    Gamers Unleashed : Nuk-Lightning
    เครดิต ขอบคุณแหล่งข่่าวจาก IGN, Joysitq, Youtube และขอบคุณที่ติดตามครับ
    --------------------------------------------------------------------------------------------

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nuk-Lightning : 25th April 2012 เมื่อ 20:43

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ภาคแรกเนื้อเรื่องดีมาก ภาค 2 คงดีกว่านะ - -

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    1
    ขอให้ภาพสวยๆ สาธุๆ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ว้าว น่าเล่นเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    อยากรู้เนื้อเรื่องอ่ะ อยากรู้ว่าจะต่อจากภาคที่แล้วรึเปล่า

ภาคนี้อยากให้ทำมัลติออกมาให้มันกว่าภาคที่แล้ว

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    ภาคแรกชอบเนื่อเรื่องมาก อยากรู้ว่าภาค 2 เนื่อเรื่องเป็นอย่างไร

ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    938
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    3
    โหยยยย ถ้าออกจริงนี่ ถือว่า แอคติวิชัน ปกปิดข่าวได้เยี่ยมมาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ทำไมมันเหมือนกันจัง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [FLY] a [K]ite (=w=) : 25th April 2012 เมื่อ 20:56

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,584
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    Metal gear!?!

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295
    ขอให้มันเจ๋งเจ๋งและกัน

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    อย่ามีบัคให้กระตุกอีกละกัน ' - -
    - XENON -

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    โหะๆ ก็รอกันต่อไป เดี๋ยวไปนั่งเครียภาคแรกอีกรอบ
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    พี่ nuk-lighting นี่ครับตัวอย่าง RCdrone (Prototype Quadrotor) เอาไปตั้งเลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 25th April 2012 เมื่อ 21:09

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gatling tank อ่านกระทู้
    พี่ nuk-lighting นี่ครับตัวอย่าง RCdrone (Prototype Quadrotor) เอาไปตั้งเลย

ไอนี่ตัดต่อครับ ชัดเลย ไม่ต้องกดดูคลิปเลย เงาของโดรนไม่มี

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้
    ไอนี่ตัดต่อครับ ชัดเลย ไม่ต้องกดดูคลิปเลย เงาของโดรนไม่มี
    มีครับ ดูดีๆดิ แล้วผมว่าอันนี้ก็น่าจะของจริง ดูคลิปพี่แกแต่ละคลิปดิ - -

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ขอให้ภาพกากกว่า MW3 กินสเปคน้อยกว่า MW2 เถิดสาธุ

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    ขอให้มันส์เป็นพอครับ!

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

Kyrie Irving <3 !!
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    นี่คือการตลาดที่สุดแสนจะถี่เหลือเกินเปิดตัวเป็นว่าเล่นพอๆด้อาวุธหรือแนวคิดใหม่แค่นิดเดียวก็ทำเลย !!! เยี่ยม

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ขอให้ไม่มีปัญหาเหมือนปีที่แล้วนะ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    มีครับ ดูดีๆดิ แล้วผมว่าอันนี้ก็น่าจะของจริง ดูคลิปพี่แกแต่ละคลิปดิ - -
    คุณลองอ่านแต่ละคอมเม้นในคลิปสิ เขาบอกว่าfake และอีกอย่างจขกทก็บอกว่าอาวุธในอนาคต
    และจขกทก็บอกว่าคลิปวีดีโอจำลอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babymaster : 25th April 2012 เมื่อ 21:50

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้
    แสดงว่าไม่เคยรู้จัก FPS สินะ แนะนำให้ลองไปหาดูคลิปเก่าๆ นะครับ อาวุธมากกว่านี้ อิตานี้มันก็ขนมายิงโชว์แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeriniEl อ่านกระทู้
    แสดงว่าไม่เคยรู้จัก FPS สินะ แนะนำให้ลองไปหาดูคลิปเก่าๆ นะครับ อาวุธมากกว่านี้ อิตานี้มันก็ขนมายิงโชว์แล้ว
    คลิปที่คนนี้ทดสอบปืนนะ ผมเคยเห็นผ่านตามาบ้างแล้วครับ

แต่นี่มันดู Fake มาก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ==ToR== : 25th April 2012 เมื่อ 21:55

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardian
    กล่าวขอบคุณ
    5,987
    ได้รับคำขอบคุณ: 986
    ตัดต่อครับ ดูยังไงก็ใช่ แถมในคลิปเขายังบอกว่า อีกประมาณ 15 ปี ก็คงจะได้เห็นของจริงกันแล้ว

อีกอย่าง ถ้าเป็นของจริง มันจะเก็บกระสุนตรงไหน??

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ภาคแรกซื้อมา ยังเล่นไม่จบเลย เหอๆ รับไม่ได้ เฟรม 60 กระตุก บัคอะไรของมันหว้า

กล่าวขอบคุณ
    3,027
    1
    คลิปที่คนนี้ทดสอบปืนนะ ผมเคยเห็นผ่านตามาบ้างแล้วครับ

แต่นี่มันดู Fake มาก
    ดูเงาของปืนดิ ขนาดใกล้พื้นยังเบลอๆเลย แล้วแต่ละคอมเมนต์ก็ "FAKE&GAY"
    ไม่ก็ "ffffffffffffaaaaaaaaaaakkkkkkkkkkeeeeeeeeee" ประมานนี้ ไม่มีเหตุผลจับผิดซักคอมเมนต์เลย
    ส่วนเรื่องฉากหลัง ถ้าเราถ่ายตัวเองกับที่เป็นวิวไกลๆมันก็เป็นแบบนี้แหละครับ
    http://www.youtube.com/user/FPSRussia ดูแต่ละคลิปผมว่าไอ้หมอนี่ไม่น่าจะมีฝีมือ CG เมพถึงขนาดเลนส์กล้องเล็กๆสะท้อนวิวได้
    กับการสัมผัสหรือชนสิ่งต่างๆได้นะ หลังๆก็มีเงา ถ้าเป็น Fake จริง คนทีทำ CG เมพขนาดนี้ก็ไม่น่าจะลืมสิ่งที่สำคัญมากๆอย่างเงาหรอก
    แต่ละคลิปที่เอามาโชว์ก็น่าจะยืนยันแล้วว่าเขาไม่น่าจะทำคลิปมาหลอกชาวบ้านเล่นๆหรอกครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wolfie0530 อ่านกระทู้
    ตัดต่อครับ ดูยังไงก็ใช่ แถมในคลิปเขายังบอกว่า อีกประมาณ 15 ปี ก็คงจะได้เห็นของจริงกันแล้ว

อีกอย่าง ถ้าเป็นของจริง มันจะเก็บกระสุนตรงไหน??
    Prototype ครับ มันเป็นต้นแบบ อย่างหมอนี่ที่ผ่านอาวุธสงครามมานับร้อยการที่จะเอาออกมาจากกองทัพได้คงไม่ใช่เรื่องยาก

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ พลาดตรงไหนก็ขอโทษละกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~RIP~ : 25th April 2012 เมื่อ 22:41