ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Angry ++ รบกวนสอบถามปัญหาเกม Test Drive Unlimited 2 ครับ ++

ตอนนี้ติดอยู่ที่ด่านจะขึ้นเครื่องบินไปฮาวายครับ เด้งออกจากเกมเองตลอดเลย พยายามหาข้อมูลจากหลายๆเว็บก็ยังแก้ไม่ได้

เคยตั้งกระทู้ถามไปรอบนึง แล้วมีสมาชิกมาแนะนำให้โหลดตัว Full แต่ผมซื้อแผ่นมาลงเองน่ะครับ (แผ่นก๊อป) ไม่ได้โหลดจากในเว็บมา เลยไม่รู้ว่าของผมมันเป็นตัวไหนกันแน่? ไม่รู้ใครพอมีวิธีเช็คมั้ย?

หรือถ้าผมไปหาซื้อแผ่นแท้มา แล้วเอาเซฟที่เล่นไว้มาใช้ จะเล่นกับตัวเกมที่ลงจากแผ่นแท้ได้มั้ยครับ? ถ้าได้ อยากรบกวนขอวิธีเอาไฟล์เซฟอันเก่ามาใช้ด้วยครับ

ขอบคุณสมาชิกเว็บที่มาช่วยตอบทุกๆท่านล่วงหน้าเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ไม่มีใครทราบเลยเหรอครับ? รบกวนด้วยครับๆๆ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ผมเคยลงตัว rip เล่น แต่ไม่ได้เล่นมากแค่ทบสอบ ไม่รู้เล่นไปเรื่อยๆจะเด้งเหมือนคุณปาว
    แต่ยังมีตัวแครกอยู่เป็นตัว0.1.5.1 ขนาดไฟล์32.9mb ใช่ตัวเดียวกับที่คุณใช้ปาว
    ไม่แน่ใจว่าโฟลเดอร์saveเกมอยู่ในมายด้อกใช่ปาวหาเจอแล้วก็ก้อฟเก็บไว้
    ถ้าลงเกมใหม่ก็นำมาก้อฟทับเซฟใหม่เหมือนเกมทั่วไป อันนี้ไม่แน่ใจนะว่าจะได้ทุกเกมปาว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GaB

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    ผมเคยลงตัว rip เล่น แต่ไม่ได้เล่นมากแค่ทบสอบ ไม่รู้เล่นไปเรื่อยๆจะเด้งเหมือนคุณปาว
    แต่ยังมีตัวแครกอยู่เป็นตัว0.1.5.1 ขนาดไฟล์32.9mb ใช่ตัวเดียวกับที่คุณใช้ปาว
    ไม่แน่ใจว่าโฟลเดอร์saveเกมอยู่ในมายด้อกใช่ปาวหาเจอแล้วก็ก้อฟเก็บไว้
    ถ้าลงเกมใหม่ก็นำมาก้อฟทับเซฟใหม่เหมือนเกมทั่วไป อันนี้ไม่แน่ใจนะว่าจะได้ทุกเกมปาว
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวขอลองไปเช็คดูอีกที

แล้วตามปกติแล้ว ถ้าเอาไฟล์เซฟของเกมที่เป็นตัว Crack มันจะสามารถเอาไปเล่นกับเกมแผ่นแท้ได้มั้ยครับ? ถ้าได้ก็ว่าจะไปหาแผ่นแท้มาเล่นแล้ว จะได้จบๆ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GaB อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวขอลองไปเช็คดูอีกที

แล้วตามปกติแล้ว ถ้าเอาไฟล์เซฟของเกมที่เป็นตัว Crack มันจะสามารถเอาไปเล่นกับเกมแผ่นแท้ได้มั้ยครับ? ถ้าได้ก็ว่าจะไปหาแผ่นแท้มาเล่นแล้ว จะได้จบๆ อิอิ
    อันนี้ไม่คอมเฟิมร์นะครับ เพราะยังไม่เคยลอง รอผู้รู้มายืนยันละกัน
    เกมเด้งนี่โดยมากจะเกี่ยวกับแครก ลองหาโหลดแครกใหม่มาลงดูก่อนดิถ้าหาไม่ได้จริงๆก็บอกเหดียวผมจะอัพแครกของผมให้ไปลอง

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    อันนี้ไม่คอมเฟิมร์นะครับ เพราะยังไม่เคยลอง รอผู้รู้มายืนยันละกัน
    เกมเด้งนี่โดยมากจะเกี่ยวกับแครก ลองหาโหลดแครกใหม่มาลงดูก่อนดิถ้าหาไม่ได้จริงๆก็บอกเหดียวผมจะอัพแครกของผมให้ไปลอง
    ขอบคุณมากๆเลยครับ ถ้างั้นผมขอรบกวนคุณ pop99 อัพโหลดไว้ให้ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GaB อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆเลยครับ ถ้างั้นผมขอรบกวนคุณ pop99 อัพโหลดไว้ให้ด้วยครับ

http://www.mediafire.com/?47z4iob6wk4ab4o

ลิ้งนี้เลยครับ ลองดูนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ถ้าชื้อแผ่นแท้มา Save จะเอาไปใช้กับ Save ของตัวเกมที่ ลง Crack ไม่ได้สำหรับเกมนี้
    เพราะว่าเกมนี้เป็นเกม Online แต่ว่ามีระบบ Offline เข้ามาด้วย แล้วเวลาเข้าเกม
    จะต้องเข้าเกมผ่าน Update ตลอดแล้วเกมนี้ เมื่อจะเล่น Online ก็ต้องใช้ครีแท้ใช่ไหม เวลาลงเกม ต้อง ลงใหม่ แล้วให้ใช้ครีที่ได้มาจาก กล่อง ใส่เข้าไป
    แล้วเมื่อ Update เกมเส็ดแล้ว ก็ต้อง Login โดยใช้ Accout ของ ระบบ ที่มันกำหนดไว้ แต่จะใช้ save เก่าไม่ได้เพราะต้องลงใหม่ ถึงแม้จะเก็บ save เอาไว้ ก็ใช้ไม่ได้อยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากๆเลยครับ

แต่ผมลองเอา Crack อันใหม่มาลงแล้ว ยังเด้งออกมาจากเกมอยู่ดี ชึ้น Error ว่า TDU2 QA V069 Stop working

Crash ID: 00AFD4AA

ผมจะทำยังไงดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GaB : 3rd August 2011 เมื่อ 18:45

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอดันกระทู้หน่อยนะครับบ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ดันหน่อยนะครับ มีใครทราบบ้างมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ดันอีกครั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากๆเลยครับ

แต่ผมลองเอา Crack อันใหม่มาลงแล้ว ยังเด้งออกมาจากเกมอยู่ดี ชึ้น Error ว่า TDU2 QA V069 Stop working

Crash ID: 00AFD4AA

ผมจะทำยังไงดีครับ
    มีใครช่วยได้บ้างมั้ยคราบบ ฮืออ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    แมพมันหายครับโหลด Repack มาเล่นใช่ไหม?
    ถ้าใช่ต้องหาโหลดแมพมาลงครับ ผมเลยโหลด Repack มาเล่นอยู่รอบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -DirectX- : 10th February 2012 เมื่อ 21:47