ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shikguu อ่านกระทู้
    เอาเป้นว่าผมจะลองอัพโหลดไฟล์ที่ 001 กับ 032 ใหม่นะคับ
    แต่จะไม่อัพลง mediafire นะคับ จะอัพลง 4shared แล้วกัน โหลดเร็วแน่นอนคับ รอซักแป๊บนะคับผม

ขอบคุณคับ.....

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ใครที่โหลดหมดแล้วแตกไฟล์ไม่ได้ error ให้โหลด part 039 ด้วยนะคับ พอดีผมลืมอัพ ขอ อภัยนะคับ
    แล้วลองแตกไฟล์ใหม่ดูคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ลองโหลด part39 แล้วก็ Part1,32 จาก4shared แก้หมดแล้วนะครับ แตกไฟล์ISOมาก็เสียอีกครับ ระหว่างแตกโปแกรมแจ้งว่า ไฟล์ชำรุดครับผม...

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    เป็นเหมือนกับ ท่าน ข้างบนเลยครับ โหลดมาคบแล้ว แต่ก็แตกไฟล์ไม่ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    thank you so much
    เพลงดาบล่องนภา

กล่าวขอบคุณ
    951
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

แตกไฟล์จะเส็ดอยู่แล้วเชียว

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LifeAlone อ่านกระทู้

แตกไฟล์จะเส็ดอยู่แล้วเชียว
    ผมล่ะกลุ้มจริงๆ แก้ปัญหานึงได้ ก็มาเจออีกปัญหา
    แต่ไม่เป็นไรคับ จะไม่หนีไปไหน จะแก้จนกว่าจะได้ใช้คับ (ถ้าเพื่อนไม่เบื่อกันซะก่อนนะ) ต้องขอ อภัย ด้วยนะคับที่ทำให้เสียเวลากัน
    **เป็นไปได้ว่า โหลดคนละที่หรือเปล่าเลยทำให้ความสมบูรณ์ของไฟลืไม่เหมือนกัน ทำให้แตกไฟล์แล้วเสีย
    งั้นผมคงต้องอัพลง 4shared ทั้ง 39 ไฟล์แล้วล่ะคับ จะได้รู้ว่าปัญหาอยู่ที่ความต่างของเซิรฟเวอร์ mediafire หรือ 4shared หรือเปล่า
    รอกันซักหน่อยนะคับ จะทยอยอัพให้คับผม

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    116
    จะเป็นไปได้ไหมที่ Part 32 เป็นไฟล์ RAW Image อ่ะครับ ไม่เหมือนไฟล์Partอื่นๆ โหลดจากทั้งMF และ 4shared ก็เป็นไฟล์นี้อ่ะครับเลยทำให้แตกไฟล์ไม่ได้หรือป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zero15878 อ่านกระทู้
    จะเป็นไปได้ไหมที่ Part 32 เป็นไฟล์ RAW Image อ่ะครับ ไม่เหมือนไฟล์Partอื่นๆ โหลดจากทั้งMF และ 4shared ก็เป็นไฟล์นี้อ่ะครับเลยทำให้แตกไฟล์ไม่ได้หรือป่าวครับ
    ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมเซิรฟเวอร์ Mediafire และ 4shared ไปเปลี่ยนเป็นไฟล์ RAW Image ทำไม ทั้งๆที่ต้นฉบับผมก็ไม่ได้เป็น ไฟล์ RAW Image นะคับ งงเหมือนกัน
    **งั้นลองแบบนี้ดูคับ ก็เปลี่ยนนานสกุล ไฟล์ RAW Image ให้เป็น .7z.032 แล้วกดเซฟแล้วลองแตกไฟล์ดูคับ

กล่าวขอบคุณ
    116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shikguu อ่านกระทู้
    ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมเซิรฟเวอร์ Mediafire และ 4shared ไปเปลี่ยนเป็นไฟล์ RAW Image ทำไม ทั้งๆที่ต้นฉบับผมก็ไม่ได้เป็น ไฟล์ RAW Image นะคับ งงเหมือนกัน
    **งั้นลองแบบนี้ดูคับ ก็เปลี่ยนนานสกุล ไฟล์ RAW Image ให้เป็น .7z.032 แล้วกดเซฟแล้วลองแตกไฟล์ดูคับ
    งั้นลองไปอัพเว็บอื่นๆดูไหมครับ... เพราะผมไม่รู้จะเปลี่ยนนามสกุลไฟล์ยังไงอ่ะครับ ไม่มีนามสกุลต่อท้ายให้เปลี่ยนเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zero15878 : 6th August 2011 เมื่อ 01:31

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Part 32 เป็นไฟล์ RAW Image อ่ะครับ บ้าไปแล้ว โหลดตั้งนาน แยกไฟล์ 001ไม่ได้ error ช่วยแก้ไขด้วยคับ
    เป็นกันหลายคนเลยคับ ผมว่า รองเปลี่ยนโปรแกรมบีบไฟล์ได้ปะ เป็น.zip.rar หรือทำไงก็ได้อะคับให้ใช้ได้
    เสียเวลาโหลดทั้งวันเลยคับ ไม่ได้บ่น "แต่คุณเป็นความหวังของทุกคน"

กล่าวขอบคุณ
    116
    [QUOTE=bluezone76;99339]Part 32 เป็นไฟล์ RAW Image อ่ะครับ บ้าไปแล้ว โหลดตั้งนาน แยกไฟล์ 001ไม่ได้ error ช่วยแก้ไขด้วยคับ
    เป็นกันหลายคนเลยคับ ผมว่า รองเปลี่ยนโปรแกรมบีบไฟล์ได้ปะ เป็น.zip.rar หรือทำไงก็ได้อะคับให้ใช้ได้
    เสียเวลาโหลดทั้งวันเลยคับ ไม่ได้บ่น "แต่คุณเป็นความหวังของทุกคน"[/QUOTE8]

คุณ shikguu เค้ากำลังหาทางแก้อยู่นะครับ ใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    กำลังโหลดอยู่แก้เสร็จหมดแล้วบอกด้วยนะคับ
    amd phenom II x4 840
    amd asus 5770 CU CORE

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zero15878 อ่านกระทู้
    งั้นลองไปอัพเว็บอื่นๆดูไหมครับ... เพราะผมไม่รู้จะเปลี่ยนนามสกุลไฟล์ยังไงอ่ะครับ ไม่มีนามสกุลต่อท้ายให้เปลี่ยนเลย
    ถ้าใช้ windows 7 ก็ง่ายๆเลยคับ เราต้องให้หน้าจอเราแสดง view เป็น details คับ จะทำให้เราเห็นนามสกุลไฟล์แล้วเราก็คลิ๊กเปลี่ยนนามสกุลเลยคับ

ibcbet

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bluezone76 อ่านกระทู้
    Part 32 เป็นไฟล์ RAW Image อ่ะครับ บ้าไปแล้ว โหลดตั้งนาน แยกไฟล์ 001ไม่ได้ error ช่วยแก้ไขด้วยคับ
    เสียเวลาโหลดทั้งวันเลยคับ ไม่ได้บ่น "แต่คุณเป็นความหวังของทุกคน"
    ผมกำลังแก้ไขอยุ่คับ ตอนนี้อัพโหลดลง 4shared อยู่คับ โดยใช้ไฟล์ชุดเิดิม เนื่องจากผมแตกไฟลืได้ปกติเลยไ่ม่ได้แบ่งไฟล์ใหม่คับ

[QUOTE=zero15878;99855]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bluezone76 อ่านกระทู้
    เสียเวลาโหลดทั้งวันเลยคับ ไม่ได้บ่น "แต่คุณเป็นความหวังของทุกคน"[/QUOTE8]

คุณ shikguu เค้ากำลังหาทางแก้อยู่นะครับ ใจเย็นๆ
    ขอบคุณที่ให้กำลังใจคับผม

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    น่าจะเอาลง ใน winrar จะดีกว่า zip น่ะ winrarทำไฟล์ ซ่อมได้.......
    >>อย่าตัดสินที่ี่การกระทำเพียงอย่างเดียว<< "จงใช้สมองอย่างสร้างสรรค์..!!"

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ลง ได้ จิง ไหมคับๆ

กล่าวขอบคุณ
    89
    โหลด ครบแล้ว มันก็ขึ้น ว่า ผิดพลาด ไฟล์ชำรุจ คับ

จขกท. หนีไปไหนแล้วอะ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noizaa อ่านกระทู้
    น่าจะเอาลง ใน winrar จะดีกว่า zip น่ะ winrarทำไฟล์ ซ่อมได้.......
    ไม่เสมอไปนะคับที่จะซ่อมไฟล์ได้
    หากผมไม่ได้แบ่งแบบให้กู้ไฟล์ได้ ผมว่า winrar มีปัยหาไฟลืเสียมากกว่า 7z นะคับ เลยไม่เลือกใช้
    แต่ปัยหาที่เจอตอนนี้อาจเป็นเพราะตอนผมอัพโหลดลง mediafire อาจอัพดหลดไม่สมบูรณ์ก้ได้คับ
    mediafire มักเจอปัยหาไฟล์เสียบ่อยๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kowaot อ่านกระทู้
    โหลด ครบแล้ว มันก็ขึ้น ว่า ผิดพลาด ไฟล์ชำรุจ คับ

จขกท. หนีไปไหนแล้วอะ
    ไมไ่ด้หนีไปไหนคับ กะลังอัพใหม่ลง 4shared อยู่คับ 20 กว่าไฟล์แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    89
    แสดงว่าต้องโหลดใหม่ หมด เลย หรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อัพเสร็จแล้วนะคับ ลองโหลดจาก 4shared ตั้งแต่ไฟล์ 001-039 ใหม่แล้วแตกไฟล์ใหม่ดูนะคับ
    ได้ไม่ยังไงแจ้งด้วยนะคับ ผมอยากจะรู้ว่าที่แตกไฟล์ไมไ่ด้เพราะเซิรฟเวอร์ของ mediafire หรือเปล่าโดยใช้ไฟล์จาก 4shared ทั้งหมดเลยคับ
    **ส่วนใครที่โหลดไฟล์ 001 032 039 ไปแล้วไม่ต้องโหลดใหม่ก็ได้คับ เพราะเป็นอันเดียวกันคับผม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากนะคับ กะลังโหลดอยุ่ได้ไม่ได้ไง เดวจะมาบอก อิอิ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ที่แตกไฟล์กันไม่ได้ เพราะไฟล์เสียกันไช่ป่ะคับ ทุกคนคับผมมีวิธีมาบอกคับ ทุกคนลองไช้โปรแกรม HJSplit3.0 เป็นโปรแกรมรวมไฟล์ .001 ผมลองมาแล้วคับปรากฏว่า มันรวมไฟล์ได้สำเร็จ ไม่มีผิดพลาดเลยคับ ที่ต้องไช้โปรแกรมนี้ก็เหมือนกับทุกคนอ่าแหละคับ ผมกลัวไฟล์มันเน่า แต่ลองไช้โปรแกรมนี้ดูซิรับรอง รวมไฟล์ได้ชัว

ปล.ผมลองมาแล้วว่าได้จริง

*ไฟล์ .032 ที่เป็นไฟล์ภาพไม่ต้องไปตกใจมันหรอกคับ เอาแค่ว่าให้นามสกุลมันเป็นเหมือน พวกๆ มัน ก็พอแล้วใช้โปรแกรม HJSplit3.0 ดูว่ารวมไฟล์ได้ไหม

ของผมที่จริงผมโหลด MD ทุกไฟล์เลยนะคับ แล้วพอไช้โปรแกรมรวมไฟล์ดู ก็ไม่มีปัญหาอะไรมาก ไงก็ลองๆ กันดูนะคับ สู้ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklabel : 7th August 2011 เมื่อ 09:08

กล่าวขอบคุณ
    89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklabel อ่านกระทู้
    ที่แตกไฟล์กันไม่ได้ เพราะไฟล์เสียกันไช่ป่ะคับ ทุกคนคับผมมีวิธีมาบอกคับ ทุกคนลองไช้โปรแกรม HJSplit3.0 เป็นโปรแกรมรวมไฟล์ .001 ผมลองมาแล้วคับปรากฏว่า มันรวมไฟล์ได้สำเร็จ ไม่มีผิดพลาดเลยคับ ที่ต้องไช้โปรแกรมนี้ก็เหมือนกับทุกคนอ่าแหละคับ ผมกลัวไฟล์มันเน่า แต่ลองไช้โปรแกรมนี้ดูซิรับรอง รวมไฟล์ได้ชัว

*ไฟล์ .032 ที่เป็นไฟล์ภาพไม่ต้องไปตกใจมันหรอกคับ เอาแค่ว่าให้นามสกุลมันเป็นเหมือน พวกๆ มัน ก็พอแล้วใช้โปรแกรม HJSplit3.0 ดูว่ารวมไฟล์ได้ไหม

ของผมที่จริงผมโหลด MD ทุกไฟล์เลยนะคับ แล้วพอไช้โปรแกรมรวมไฟล์ดู ก็ไม่มีปัญหาอะไรมาก ไงก็ลองๆ กันดูนะคับ สู้ๆ
    แล้วท่านลงได้ไหมคับ

ผมลองใช้และนะคับ โปรแกรมที่ท่านบอก

สรุปก็คือ ไฟล์เสียเหมือนเดิม

แต่ตอนรวมไฟล์ไม่เสียนะคับ

แต่พอการแตกไฟล์เอา ISO ก็เสียเหมือนเดิม - -*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kowaot : 7th August 2011 เมื่อ 12:04

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklabel อ่านกระทู้

ขอบคุณคับที่แนะนำ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kowaot อ่านกระทู้

ผมลองใช้และนะคับ โปรแกรมที่ท่านบอก

แต่พอการแตกไฟล์เอา ISO ก็เสียเหมือนเดิม - -*

มีรูปให้ดูป่ะคับ ผมอ่านแล้วงงๆ "ตอนแตกไฟล์ไม่เสีย แต่พอจะแตกไฟล์เอา ISO ก็เสียเหมือนเดิม "
    ตอนรวมไฟล์มันก็จะได้ไฟล์ ISO อยู่แล้วนิคับ ไม่ต้องไปแตกไฟล์อะไรอีกนะคับ
    ไงลองโหลดชุดของ 4shared ทั้งหมดดูแล้วแตกไฟลืดูคับ อยากรู้ว่าจะมี error อีกหรือเปล่า

***เอาเป็นว่าผมจะอัพใหม่อีกซักชุดแล้วกันคับ จะแบ่งไฟลืด้วย winRAR ละและเซ็ทกู้ข้อมูลได้ 10% ไปเลย
    แต่จะแบ่งไฟล์ใหญ่หน่อยเพื่อใ้ห้จำนาน part น้อยลง และก็จะอัพลง 4shared เหมือนเดิม จะได้โหลดแรงๆกัน

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread