ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ไอโปรแกรมที่เขาให้ลองอ่ะคับ

พอแตกออกมามันจะได้ .7z ก่อน

แล้วก็ต้อง แตกไฟล์ เป็น ISO อีกที

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kowaot อ่านกระทู้
    ไอโปรแกรมที่เขาให้ลองอ่ะคับ

พอแตกออกมามันจะได้ .7z ก่อน

แล้วก็ต้อง แตกไฟล์ เป็น ISO อีกที
    อย่างงั้นเองหรอกเหรอคับ ถ้ามันช่วยได้ก็น่าลองทำนะคับ
    **ตอนนี้กะลังอัพโหลดไฟล์ใหม่อยู่นะคับ แบ่งเป็น WinRAR พาทละ 500 เมก 9 ไฟล์
    อัพไปได้ 2 พาทละ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    89
    โหลด ครบแล้วคับ

เปนเหมือนเดิม รวมไฟล์แล้ว ผิดพลาด

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kowaot อ่านกระทู้
    โหลด ครบแล้วคับ

เปนเหมือนเดิม รวมไฟล์แล้ว ผิดพลาด
    โชว์รูปที่ error หน่อยสิคับ อยากรู้ว่าเป็นเหมือนเดิมหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    89
    ทำได้แล้วคับ ไฟล์ไม่มีปัญหาไรเลย

แล้วเวลาลง ลงยังไง สอนลงหน่อยได้ป่ะคับ

แบบละเอียดแล้ว ฟอแมต วินโด้เก่าด้วยนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ทำได้แล้วคับ ไฟล์ไม่มีปัญหาไรเลย

แล้วเวลาลง ลงยังไง สอนลงหน่อยได้ป่ะคับ

แบบละเอียดแล้ว ฟอแมต วินโด้เก่าด้วยนะคับ
    ดูตามนี้เลยคับ เครดิตท่าน KidSweet สยามบิต
    https://dc362.4shared.com/download/j...ck_1_All_i.rar

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เสร็จยังน้อ....!WINRAR 500 mb. รออยู่คับ................สู้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอ บอกว่า 4shared ทำได้แล้ว
    มาช่วยพี่เขายืนยันอีกหนึ่งเสียง
    ขอบคุณมากครับ แหล่มเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไม ผมแตก 7-zip แล้วได้ ไฟล์ 7SP1AIO_Shikguu เป็น winrar แล้วพอจะเปิด ไฟล์ winrar แล้วมันเสียอะครับ แก้ยังไงหรอ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ลงไม่ได้คับมันเป็นแบบนี้

พอโหลดไปได้ 40% แล้วมันเป็นแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mew อ่านกระทู้
    ทำไม ผมแตก 7-zip แล้วได้ ไฟล์ 7SP1AIO_Shikguu เป็น winrar แล้วพอจะเปิด ไฟล์ winrar แล้วมันเสียอะครับ แก้ยังไงหรอ
    ไม่ใช่ไฟล์ WinRAR นะคับ เป็นไฟล์ ISO หรือไฟลือิจเมจล่ะคับ ไรน์อิมเมจลงแผ่นDVD ได้เลยคับ ไม่ต้องแตกไฟล์อีกแล้วคับ
    ***สาเหตุที่แตกไฟลืจาก 7z ออกมาแล้วเห็นเป็น WinRAR แสดงว่าเครื่องคุณไม่ได้มีโปรแกรมอะไรที่อ่านไฟล์อิมเมจ (ไฟล์ ISO) ได้ไงคับ
    ลงไม่ได้คับมันเป็นแบบนี้

พอโหลดไปได้ 40% แล้วมันเป็นแบบนี้

อาการแบบนี้อยู่ที่ตอนไรน์แผ่นอย่างเดียวเลยคับ ไรน์แบบต่ำๆช้าๆไว้คับ หรืออาจอยู่ที่แผ่นDVD ที่ไรน์นะคับอาจแผ่นเสีย
    ผมยืนยันว่าไฟล์ วินโดว์ตัวนี้ ลงได้ปกติคับ เพราะมีคนใช้มาเยอะแยะมากมาย ฉะนั้นปัญหานี้อยู่ที่ตอนไรน์แผ่นอย่างเดียวคับ
    **แนะนำให้ไรน์ใหม่เลยคับ โยนแผ่นนี้ไปเลย จากประสบการณ์โดยตรงคับ ทำมาเยอะแล้ว ลองดูคับ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ผม เอาสปีดต่ำสุดเลยคับ 6x

ใช้ poweriso ไรน์

แล้ว จขกท ใช้โปรแกรมไร ไรน์ หรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bluezone76 อ่านกระทู้
    ขอ บอกว่า 4shared ทำได้แล้ว
    มาช่วยพี่เขายืนยันอีกหนึ่งเสียง
    ขอบคุณมากครับ แหล่มเลย
    ดีใจด้วยคับผม ^_^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bluezone76 อ่านกระทู้
    เสร็จยังน้อ....!WINRAR 500 mb. รออยู่คับ................สู้ๆ
    อัพไป 4 พาทแล้วคับ อัพนานมากๆ ตกอัพโหลด พาทละ 2 ชม.

ผม เอาสปีดต่ำสุดเลยคับ 6x

ใช้ poweriso ไรน์

แล้ว จขกท ใช้โปรแกรมไร ไรน์ หรอคับ
    Nero คับผม ชัวร์สุด
    **จากประสบการณ์นะคับ พวกโปรแกรม PowerISO UltraISO ไรน์ไฟล์อิจเมจได้ก็จริง
    แต่ไม่รับประกันผลงาน ทำแผ่นผมเสียไปหลายแผ่นแล้วด้วย สู้ Nero ไม่ได้เลยคับ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ผมก็เคย ไรน์ด้วย Nero นะคับ

แล้วแผ่นก็เสียเหมือนกัน

ยังไม่ทันได้ซัก % ก็ขึ้น แบบ นั้นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    34
    ผมก็เคย ไรน์ด้วย Nero นะคับ

แล้วแผ่นก็เสียเหมือนกัน

ยังไม่ทันได้ซัก % ก็ขึ้น แบบ นั้นแล้ว
    ผมว่าอยู่ที่แผ่นที่ใช้ไรน์แล้วล่ะคับ
    อย่าลืมว่าแผ่น CDR DVDR ใช่ว่าจะใช้ได้ดีทุกแผ่นนะคับ
    และเราก็ไม่รู้ว่าแผ่นไหนดีแผ่นไหนเสียด้วย วัดดวงเอาคับ
    ยิ่งเป็นพวก Princo ด้วยแล้วเสียเยอะจริงๆ แต่ราคามันถูก
    เพราะราคามันถูก คุณภาพเลยลดลงไปด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    89
    แล้ว จขกท ใช้ความไวเท่าไรไรน์ คับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ผมไรน์แผ่น DVD แค่ความเร็ว 8x เท่านั้นคับ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ผม 6x ยังเสียเลยแผ่นที่ผมให้ดูรูป อ่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ผม 6x ยังเสียเลยแผ่นที่ผมให้ดูรูป อ่ะคับ
    แผ่นที่ผมใช้ไรน์มันไรน์ได้ต่ำสุด 8x เองคับ และไรน์ได้เร็วสุด 16x จะบอกว่าถึงเราจะไรน์แผ่นต่ำแค่ไหน
    ถึงแผ่นจะไม่มีรอยขีดข่วน ก็สามารถไรนืเสียได้คับ อยู่แผ่นคับ เจอมากับตัว princo นี่ล่ะ
    ไรน์ไป 2 แผ่น เปิดได้ปกตินะแต่ลงวินโดว์แล้ว error ผมเลยลองไรน์อีกแผ่น ก้ไรนืได้ปกติ
    แต่แผ่นที่ 3 นี้ลงได้ปกติคับ สรุปได้ว่าอยู่ที่แผ่นไรน์คับ แล้วแต่ดวงว่าจะไรน์ถูกแผ่นดีหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    89
    อ่อคับๆ ผมก้อ princo นะ ผมเคยใช้ easywhite ความเร็ว 64x ก็เสียนะ แต่ก่อนผมไม่รู้ Tt'

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    ขอบคุณครับ สำหรับสิ่งดีดี ^^
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    1
    ทีหลังทำเปง win rar นะน้อง 7z พอมันขึ้น error ไม่รู้เลยว่าไฟล์ไหนเสียหาย 39 ไฟล์ต้องมานั้งไล่ใหม่
    แบบนี้แหล่ะที่คนส่วนใหญ่ใช้ win rar กัน

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onlyteng อ่านกระทู้
    ทีหลังทำเปง win rar นะน้อง 7z พอมันขึ้น error ไม่รู้เลยว่าไฟล์ไหนเสียหาย 39 ไฟล์ต้องมานั้งไล่ใหม่
    แบบนี้แหล่ะที่คนส่วนใหญ่ใช้ win rar กัน
    ผมไม่คิดอย่างนั้นนะคับ ตอนแรกก่อนแบ่งไฟล์ก็คิดแล้วคิดอีกว่าจะใช้ WinRAR หั่นดีหรือเปล่าเห็นปัญหาเยอะ โดยเฉพาะหากอัพลงเซิรฟ mediafire
    จึงตัดสินใจแบ่งไฟล์โดยใช้ 7z ส่วนมากจะไม่มีปัญหาเหมือน WinRAR (จะบอกว่าผมใช้ WinRAR มานานมากเลยรู้ปัญหาของมันดี)
    แต่กรณีนี้อยู่ที่ขั้นตอนการอัพโหลด อาจเกิดปัญหาอัพโหลดไฟล์ไม่สมบูรณ์ก็ได้ โดยเฉพาะตอนอัพลง mediafire (คนใช้เยอะก็งี้ล่ะคับ)
    **ใช่อยู่ที่ว่า WinRAR มีมานานก่อน 7z ทำให้คนส่วนมากรู้จัก WinRAR มากกว่าและเป็นที่นิยมนั่นเอง
    ส่วน 7z ผมก้ว่ามันดีไม่แพ้ WinRAR จึงเลือกใช้ไงคับ

**ลืมบอกไปผมอัพใหม่เสร็จแล้วนะคับ WinRAR Recovery record 10% ด้วยจัดไปเต็มๆ
    หั่นไฟล์ได้ 9 part ตก part ละ 488 เมก โหลดแรงๆกับ 4shared ได้เลยคับ ดูได้ที่หน้า 1 เลยนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    หาแทบตายไฟล์ที่เสีย แต่ก้อโหลดจนครบแล้ว รวมเป็นไฟล์ ISO ได้ล่ะ ใครที่หาไฟที่เสียไม่ได้ ก้อดูเปอร์เซ็นนับไปเรื่อยเอาครับเอาเปอร์มาคิดว่ามันอยู่ไฟล์ที่เท่าไหร่ หรืออาจจะอยู่ใกล้ๆไฟล์นั้น ตอนนี้ผมเหลือแค่ เผาแผ่นเล่นล่ะ 555

ขอบคุณนะเจ้าของกระทู้

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onlyteng อ่านกระทู้
    หาแทบตายไฟล์ที่เสีย แต่ก้อโหลดจนครบแล้ว รวมเป็นไฟล์ ISO ได้ล่ะ ใครที่หาไฟที่เสียไม่ได้ ก้อดูเปอร์เซ็นนับไปเรื่อยเอาครับเอาเปอร์มาคิดว่ามันอยู่ไฟล์ที่เท่าไหร่ หรืออาจจะอยู่ใกล้ๆไฟล์นั้น ตอนนี้ผมเหลือแค่ เผาแผ่นเล่นล่ะ 555

ขอบคุณนะเจ้าของกระทู้
    ดีใจด้วยนะคับ แล้วจะเผาแผ่นเล่นทำไมล่ะคับ เสียดายแผ่นออก อิอิ

Tags for this Thread