ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433

Question คนเดือนไหน หัวใจเป็นอย่างไร

คนเดือนไหน หัวใจเป็นอย่างไร

คนเดือนไหน หัวใจเป็นอย่างไร (Forward Mail)

หัวใจของคุณสามารถสื่อสารเรื่องความรักได้มากน้อยแค่ไหน ถ้าอยากรู้ลองมาหาคำทำนายกันเลยค่ะ

มกราคม (หัวใจของเธอคือแผ่นศิลาของแท้)

หัวใจของเธอหนักแน่นเป็นแผ่นศิลาที่ยืนหยัดอย่างมั่นคง ไม่หวั่นไหวทั้งลม ฝนและแดดแผดเผา เธอมีลูกอึดต่อความรักจนน่ายกย่อง พร้อมจะรอคอยใครบางคนของเธอ ด้วยความอดทนอย่างสูง แม้ว่าเค้าอาจจะไปกิ๊กคนอื่น โดยเธอเป็นคนแอบรักเขาข้างเดียว เธอก็จะแอบรักต่อไปและเป็นเวลาที่นานมาก ๆ จนถูกคนอื่นมองว่าเธอบ้ารักคนเดียว อุปสรรคทั้งหลายจึงดูเป็นเรื่องขี้แมลงวัน สำหรับหัวใจแกร่งรักอย่างเธอ

-------------------------------------------------------------

กุมภาพันธ์ (หัวใจของเธอติดสปริงดึ๋งดั๋ง)

หัวใจเธอเหมือนติดสปริงชั้นดี มันพร้อมจะเด้งดึ๋งไปคนนู้นที คนนี้ที เธอจึงมักถูกเพื่อน ๆ แอบเมาท์อยู่เป็นประจำ ในเรื่องของคนที่เข้ามากิ๊กกับเธอ (แต่ทำไงได้ ก็คนมันเสน่ห์แรงอ่ะ) เธอเป็นคนทำอะไรรวดเร็ว รวมถึงเรื่องความรักด้วย ทั้งตกหลุมรักอย่างว่องไว และถอนตัวอย่างว่องไว แน่นอนว่าเธอจะไม่ทนอยู่กับคนรักที่งี่เง่าเจ้าปัญหา และไม่ยอมทนอยู่กับความรักที่เต็มไปด้วยปัญหาปวดหมองแน่นอน

-------------------------------------------------------------
    มีนาคม (เธอชอบให้คนรักเป็นลูกแมวเหมียว)

เธอเป็นผู้เชี่ยวชาญในด้านการเลือกคนรัก มองแวบเดียวเธอก็รู้ว่า เค้าจะเป็นคนรักของเธอได้ดีแค่ไหน แต่ข้อเสียของเธอก็คือ เมื่อเธอกิ๊กกับใคร เธอจะพยายามทำให้เค้าเป็นลูกแมวเหมียว ที่เชื่องกับเธอ พูดอะไรก็ต้องเห็นดีตามเธอไปซะหมด การที่เธอทนต่ออุปสรรคแห่งความรักได้มากแค่ไหนนั้น จึงขึ้นอยู่กับเขาด้วยว่า เขาเป็นเด็กดีของเธอแค่ไหนกันด้วย

เมษายน (สับสนและอ่อนไหวตลอดกาล)

เธอได้ชื่อว่าเป็นผู้อ่อนไหวและสับสนในความรัก โดยเฉพาะถ้าคนรักของเธอ ไม่ให้ความสนใจกับเธอเท่าที่เธอต้องการหรือเรียกร้อง เธอจะแสนน้อยอกน้อยใจ โดยเก็บมันไว้อยู่ในอก เธอจึงมักพบกับความว้าเหว่และความเหงาในความรักอยู่เสมอ การที่เธอจะทนต่อความรักที่มีปัญหาได้มากน้อยแค่ไหนนั้น จึงขึ้นอยู่กับอารมณ์ของเธอในขณะนั้น เพราะเธอเอาแน่เอานอนอะไรไม่ได้อยู่แล้วไม่ใช่หรือ

พฤษภาคม (รักนี้มีแต่ให้)

เธอรักใครแล้วก็พร้อมที่จะยอมให้จนหมดเนื้อหมดตัวเพื่อคนที่เธอรัก และเมื่อคน ๆ นั้นของเธอ แสดงออกให้เธอเห็นว่าเขารักเธอมากแค่ไหน เธอก็จะยิ่งซาบซึ้งและเกิดอาการหลงใหลในตัวเขาอย่างที่สุด เธอยังแยกไม่ออกระหว่างความรักกับความสงสาร ความรักกับความหลง และความรักด้วยอารมณ์กับความรักด้วยเหตุผล ความรักของเธอจึงเจอะเจอปัญหาอยู่บ่อยครั้ง

มิถุนายน (โปรดระวังรักแล้วเพี้ยน)

ความรักที่เธอโคจรไปจอดป้าย stop นั้น มักจะเป็นความรักที่สวยสดงดงาม เต็มไปด้วยสีสันสนุกสนานสุด ๆ เธอจึงมองความรักเพียงแง่เดียว และเธอก็มักจะเกิดอาการเพี้ยนเพราะความรักได้ทุกเวลา ดังนั้นหากความรักของเธอเกิดความวุ่นวายขึ้น ยากที่เธอจะควบคุมและจัดการกับมันให้สงบลงได้ เพราะเธอจะเป็นคนที่สติแตกเป็นคนแรกน่ะสิ

กรกฎาคม (ดวงทุกด้านผูกติดไว้กับดวงความรัก)

เธอเป็นผู้เชี่ยวชาญในเรื่องรักอีกคน เพื่อน ๆ สามารถแบกน้ำตาใส่โอ่งมาปรึกษาปัญหาหัวใจกับเธอ และยิ้มร่าพบทางสว่างกลับไปแทบทุกราย และสำหรับตัวเธอก็สามารถเลือกคู่กิ๊กได้เหมาะสมกับเธอดี และที่พิเศษแตกต่างจากคนอื่น ๆ ดวงเกือบทุกดวงของเธอถูกผูกติดไว้กับดวงความรัก ถ้าความรักวูบเมื่อไร ดวงอื่น ๆ ก็จะต่ำลงด้วย

สิงหาคม (ผู้ผ่านความรักมิใช่น้อย)

เธอไม่ต้องกลัวเลย ว่าชีวิตนี้จะโชคร้ายได้อยู่เป็นโสด เพราะดวงของเธอชี้ชัดว่ายังไงซะเธอจะต้องเดินทางผ่านความรักไม่น้อยกว่า 3 ครั้ง แล้วจึงจะได้ร่อนการ์ดแต่งงาน เธอจึงจะมีประสบการณ์เรื่องความรักที่ไม่น้อยหน้าใครเลย ระดับความอดทนเพื่อเอาชนะอุปสรรคด้านความรักของเธอก็มีอยู่มากทีเดียวแหละ

กันยายน (รักด้วยอารมณ์มากกว่าเหตุผล)

คนที่เธอจะเลือกเป็นคู่กิ๊กของเธอนั้น เธอจะเลือกด้วยความรู้สึกว่าโดนหรือไม่โดนเท่านั้น เหตุผลอื่น ๆ ถูกลืมไปได้เลย เพศตรงข้ามที่ชวนให้เธออยากเป็นกิ๊กด้วย มักจะเป็นคนอารมณ์ละเอียดอ่อนบอบบางและอ่อนโยน และในทางตรงกันข้าม เธอจะไม่สามารถอดทนกับคนที่ชอบวางมาด บ้าอำนาจกับเธอ อ้อ..โอกาสที่เธอจะแต่งงานเร็วมีสูงด้วยนะ

ตุลาคม (รักคือสิทธิเสมอกัน)

ความรักสำหรับเธอ คือสิทธิที่เท่าเทียมกันทั้งหญิงและชาย อย่าหวังจะให้เธอต้องคอยเดินตามก้นเขาฝ่ายเดียว หรือจะต้องน้อมรับแต่คำสั่งของเธอ ความรักที่เป็นอุปสรรคสำหรับเธอมากที่สุด คือความรักที่ขาดความเท่าเทียมและเสรีภาพ เธอจะไม่มีวันยอมถูกกดหัวได้ตลอดไป

พฤศจิกายน (ต้องการคนรักที่เป็นที่พึ่งทางใจ)

เธอเป็นโรคโหยหาความรัก อยากมีกิ๊กมากกว่าที่เพื่อน ๆ อยากจะมี กิ๊กของเธอนั้นคือคนที่มี ค่าต่อจิตใจเธอ ให้ความอบอุ่นเป็นที่พึ่งทางจิตใจได้เสมอ แต่อารมณ์ของเธอยังไม่ค่อยมั่นคงนัก ปัญหาหลักที่เกิดขึ้น เธอเองมักจะเป็นคนจุดไฟขึ้นมาซะเอง และไม่ค่อยสนใจที่จะดับมันซะด้วย เพราะเธอเข้าข่ายประเภทชอบเรียกร้องความสนใจซะด้วยอ่ะดิ

ธันวาคม (ผู้มีเสน่ห์อันร้ายกาจ)

เสน่ห์ของเธอมีอานุภาพรุนแรง ทั้งต่อเพศตรงข้ามและเพศเดียวกัน (โอ้...น่าสนใจ ๆ ) ที่พากันกิ๊กในนิสัยใจคอของเธอ รู้แล้วยืดอกได้เลยว่า ความเป็นตัวของตัวเองอย่างที่เธอเป็นอยู่ คือน้ำหอมที่ใคร ๆ ก็ยอมให้ใจ ถ้าได้คลุกคลีอยู่ใกล้ ๆ เธอ ข้อแนะนำสำหรับเธอคือ อย่ากิ๊กกับใครด้วยแรงเชียร์ของคนอื่น เธอจะต้องหาเองและเลือกเอง แล้วปัญหารักใด ๆ เธอก็จะฝ่าไปได้แน่นอน

ผม เกิน เดือน มีนาคม ครับ มันก็ จริงนะแต่ ผม ไม่ เคย เห็นกิ๊กเป็นลูกแมว
    แต่ผมว่า เดือน เมษายน ท่าจะจริง เพราะ ฟ.เก่า ผมน่ะ เป็น แบบ นี้ เปะ ! คบกันยังไม่ถึงไหน เลย TT"

แล้วคุณล่ะ เดือนอะไร

เครดิต : http://horoscope.kapook.com/view25350.html

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takiman อ่านกระทู้
    แล้วขอผู้ชายละ
    ทั้ง ญ และ ช ก็ ได้ หมด ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SiTiZ : 31st July 2011 เมื่อ 03:25

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    แล้วขอผู้ชายละ

กล่าวขอบคุณ
    897
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ผมเดือนสิงหาคมครับ เอ่อ ก็ ผ่านมาเยอะ(แต่ละครั้งก็เลวร้ายเกือบทุกครั้ง = =")
    I Love Mugi >,<

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,179
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,244
    กุมภาพันธ์ (หัวใจของเธอติดสปริงดึ๋งดั๋ง)

หัวใจเธอเหมือนติดสปริงชั้นดี มันพร้อมจะเด้งดึ๋งไปคนนู้นที คนนี้ที เธอจึงมักถูกเพื่อน ๆ แอบเมาท์อยู่เป็นประจำ ในเรื่องของคนที่เข้ามากิ๊กกับเธอ (แต่ทำไงได้ ก็คนมันเสน่ห์แรงอ่ะ) เธอเป็นคนทำอะไรรวดเร็ว รวมถึงเรื่องความรักด้วย ทั้งตกหลุมรักอย่างว่องไว และถอนตัวอย่างว่องไว แน่นอนว่าเธอจะไม่ทนอยู่กับคนรักที่งี่เง่าเจ้าปัญหา และไม่ยอมทนอยู่กับความรักที่เต็มไปด้วยปัญหาปวดหมองแน่นอน

นั่นไง = = ไอความไวนี่ใช่เลย คบกันไม่ถึงอาทิตย์ได้กันไว แทบทุกคน แต่เด้งดึ้ง คนนู่นนี้นี่ทีไม่ใช่นะ

แต่ปัญหาเยอะอันนี้ผมทน

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    เดือนมิถุนายน เดือนคนเพี้ยนเหรอ

น่าสนุกล่ะสิ

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    อยากบอกว่าเดือนธันวาแม่นมาก!! :'(
    ใกล้ไกล "ไม่ได้สำคัญ" นักหนา /\ ขึ้นอยู่กับว่าเค้าให้ความสำคัญ?กับ "ใคร"

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ฮ๋าๆ ผมเกิดเดือน ธันวาคม (ผู้มีเสน่ห์อันร้ายกาจ 55+) ก็มีนิดนึงอ่คั่บ โดยเฉพาะเพศเดียวกัน (ตุ๊ด) ม่เข้าใจว่า ทำไมม่เปงเพศ ญ ที่ชอบผม Tt .... 555+

ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    พฤศจิกา ตรงครับ

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ธันวาคม เห้ยยย จริงหรอเนี่ยย!!

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ผมเกิด ก.ค. แต่ผผมไม่ชอบให้คำปรึกษาใคร
    NO GOD OR KING ONLY MAN

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผม กรกฎาคม ครับ ไม่ตรงเลยอะหรือว่าอยู่ที่หน้าตาด้วย

ผมมีแต่ความรักเผลอๆค้างเดียวซะด้วยครับ

ไม่เคยมีแฟน ไม่เคยมีใครปรึกษา

อีกอย่างคนที่ผมชอบเข้าน่ารักมากเลย ผมหน้าตาไม่ดีเท่าไหร่ เหมาะกันไหมเนี่ย

555

กล่าวขอบคุณ
    3,318
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เดือนตุลา เฮ้อ ผ่านมากี่คนก็ออกไปเพราะคิดว่าตัวเอง(แฟนเรา)เป็นใหญ่

กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    แปลกจังเลย = =''
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เขาหาว่าเราเพี้ยน

กล่าวขอบคุณ
    1,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ของผม กรกฎาคม มันไม่เห็นตรงเลย อ่า
    AMD Readon HD 6790 พอเพียงเเละเพียงพอ Eminem_dr_dre@hotmail.com

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ตรง นิดๆ

Games Master
    กล่าวขอบคุณ
    3,216
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,086
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

นั่นไง = = ไอความไวนี่ใช่เลย คบกันไม่ถึงอาทิตย์ได้กันไว แทบทุกคน แต่เด้งดึ้ง คนนู่นนี้นี่ทีไม่ใช่นะ

แต่ปัญหาเยอะอันนี้ผมทน
    ไม่แน่ครับ เพราะคนที่ผมชอบก็เกิดเดือนนี้ ชออบกันแต่ยังไมได้ขอคบอิอิ อายครับเป็นงี้มาเกือบเดือนแล้วครับ