ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433

Question คนเดือนไหน หัวใจเป็นอย่างไร

คนเดือนไหน หัวใจเป็นอย่างไร

คนเดือนไหน หัวใจเป็นอย่างไร (Forward Mail)

หัวใจของคุณสามารถสื่อสารเรื่องความรักได้มากน้อยแค่ไหน ถ้าอยากรู้ลองมาหาคำทำนายกันเลยค่ะ

มกราคม (หัวใจของเธอคือแผ่นศิลาของแท้)

หัวใจของเธอหนักแน่นเป็นแผ่นศิลาที่ยืนหยัดอย่างมั่นคง ไม่หวั่นไหวทั้งลม ฝนและแดดแผดเผา เธอมีลูกอึดต่อความรักจนน่ายกย่อง พร้อมจะรอคอยใครบางคนของเธอ ด้วยความอดทนอย่างสูง แม้ว่าเค้าอาจจะไปกิ๊กคนอื่น โดยเธอเป็นคนแอบรักเขาข้างเดียว เธอก็จะแอบรักต่อไปและเป็นเวลาที่นานมาก ๆ จนถูกคนอื่นมองว่าเธอบ้ารักคนเดียว อุปสรรคทั้งหลายจึงดูเป็นเรื่องขี้แมลงวัน สำหรับหัวใจแกร่งรักอย่างเธอ

-------------------------------------------------------------

กุมภาพันธ์ (หัวใจของเธอติดสปริงดึ๋งดั๋ง)

หัวใจเธอเหมือนติดสปริงชั้นดี มันพร้อมจะเด้งดึ๋งไปคนนู้นที คนนี้ที เธอจึงมักถูกเพื่อน ๆ แอบเมาท์อยู่เป็นประจำ ในเรื่องของคนที่เข้ามากิ๊กกับเธอ (แต่ทำไงได้ ก็คนมันเสน่ห์แรงอ่ะ) เธอเป็นคนทำอะไรรวดเร็ว รวมถึงเรื่องความรักด้วย ทั้งตกหลุมรักอย่างว่องไว และถอนตัวอย่างว่องไว แน่นอนว่าเธอจะไม่ทนอยู่กับคนรักที่งี่เง่าเจ้าปัญหา และไม่ยอมทนอยู่กับความรักที่เต็มไปด้วยปัญหาปวดหมองแน่นอน

-------------------------------------------------------------
    มีนาคม (เธอชอบให้คนรักเป็นลูกแมวเหมียว)

เธอเป็นผู้เชี่ยวชาญในด้านการเลือกคนรัก มองแวบเดียวเธอก็รู้ว่า เค้าจะเป็นคนรักของเธอได้ดีแค่ไหน แต่ข้อเสียของเธอก็คือ เมื่อเธอกิ๊กกับใคร เธอจะพยายามทำให้เค้าเป็นลูกแมวเหมียว ที่เชื่องกับเธอ พูดอะไรก็ต้องเห็นดีตามเธอไปซะหมด การที่เธอทนต่ออุปสรรคแห่งความรักได้มากแค่ไหนนั้น จึงขึ้นอยู่กับเขาด้วยว่า เขาเป็นเด็กดีของเธอแค่ไหนกันด้วย

เมษายน (สับสนและอ่อนไหวตลอดกาล)

เธอได้ชื่อว่าเป็นผู้อ่อนไหวและสับสนในความรัก โดยเฉพาะถ้าคนรักของเธอ ไม่ให้ความสนใจกับเธอเท่าที่เธอต้องการหรือเรียกร้อง เธอจะแสนน้อยอกน้อยใจ โดยเก็บมันไว้อยู่ในอก เธอจึงมักพบกับความว้าเหว่และความเหงาในความรักอยู่เสมอ การที่เธอจะทนต่อความรักที่มีปัญหาได้มากน้อยแค่ไหนนั้น จึงขึ้นอยู่กับอารมณ์ของเธอในขณะนั้น เพราะเธอเอาแน่เอานอนอะไรไม่ได้อยู่แล้วไม่ใช่หรือ

พฤษภาคม (รักนี้มีแต่ให้)

เธอรักใครแล้วก็พร้อมที่จะยอมให้จนหมดเนื้อหมดตัวเพื่อคนที่เธอรัก และเมื่อคน ๆ นั้นของเธอ แสดงออกให้เธอเห็นว่าเขารักเธอมากแค่ไหน เธอก็จะยิ่งซาบซึ้งและเกิดอาการหลงใหลในตัวเขาอย่างที่สุด เธอยังแยกไม่ออกระหว่างความรักกับความสงสาร ความรักกับความหลง และความรักด้วยอารมณ์กับความรักด้วยเหตุผล ความรักของเธอจึงเจอะเจอปัญหาอยู่บ่อยครั้ง

มิถุนายน (โปรดระวังรักแล้วเพี้ยน)

ความรักที่เธอโคจรไปจอดป้าย stop นั้น มักจะเป็นความรักที่สวยสดงดงาม เต็มไปด้วยสีสันสนุกสนานสุด ๆ เธอจึงมองความรักเพียงแง่เดียว และเธอก็มักจะเกิดอาการเพี้ยนเพราะความรักได้ทุกเวลา ดังนั้นหากความรักของเธอเกิดความวุ่นวายขึ้น ยากที่เธอจะควบคุมและจัดการกับมันให้สงบลงได้ เพราะเธอจะเป็นคนที่สติแตกเป็นคนแรกน่ะสิ

กรกฎาคม (ดวงทุกด้านผูกติดไว้กับดวงความรัก)

เธอเป็นผู้เชี่ยวชาญในเรื่องรักอีกคน เพื่อน ๆ สามารถแบกน้ำตาใส่โอ่งมาปรึกษาปัญหาหัวใจกับเธอ และยิ้มร่าพบทางสว่างกลับไปแทบทุกราย และสำหรับตัวเธอก็สามารถเลือกคู่กิ๊กได้เหมาะสมกับเธอดี และที่พิเศษแตกต่างจากคนอื่น ๆ ดวงเกือบทุกดวงของเธอถูกผูกติดไว้กับดวงความรัก ถ้าความรักวูบเมื่อไร ดวงอื่น ๆ ก็จะต่ำลงด้วย

สิงหาคม (ผู้ผ่านความรักมิใช่น้อย)

เธอไม่ต้องกลัวเลย ว่าชีวิตนี้จะโชคร้ายได้อยู่เป็นโสด เพราะดวงของเธอชี้ชัดว่ายังไงซะเธอจะต้องเดินทางผ่านความรักไม่น้อยกว่า 3 ครั้ง แล้วจึงจะได้ร่อนการ์ดแต่งงาน เธอจึงจะมีประสบการณ์เรื่องความรักที่ไม่น้อยหน้าใครเลย ระดับความอดทนเพื่อเอาชนะอุปสรรคด้านความรักของเธอก็มีอยู่มากทีเดียวแหละ

กันยายน (รักด้วยอารมณ์มากกว่าเหตุผล)

คนที่เธอจะเลือกเป็นคู่กิ๊กของเธอนั้น เธอจะเลือกด้วยความรู้สึกว่าโดนหรือไม่โดนเท่านั้น เหตุผลอื่น ๆ ถูกลืมไปได้เลย เพศตรงข้ามที่ชวนให้เธออยากเป็นกิ๊กด้วย มักจะเป็นคนอารมณ์ละเอียดอ่อนบอบบางและอ่อนโยน และในทางตรงกันข้าม เธอจะไม่สามารถอดทนกับคนที่ชอบวางมาด บ้าอำนาจกับเธอ อ้อ..โอกาสที่เธอจะแต่งงานเร็วมีสูงด้วยนะ

ตุลาคม (รักคือสิทธิเสมอกัน)

ความรักสำหรับเธอ คือสิทธิที่เท่าเทียมกันทั้งหญิงและชาย อย่าหวังจะให้เธอต้องคอยเดินตามก้นเขาฝ่ายเดียว หรือจะต้องน้อมรับแต่คำสั่งของเธอ ความรักที่เป็นอุปสรรคสำหรับเธอมากที่สุด คือความรักที่ขาดความเท่าเทียมและเสรีภาพ เธอจะไม่มีวันยอมถูกกดหัวได้ตลอดไป

พฤศจิกายน (ต้องการคนรักที่เป็นที่พึ่งทางใจ)

เธอเป็นโรคโหยหาความรัก อยากมีกิ๊กมากกว่าที่เพื่อน ๆ อยากจะมี กิ๊กของเธอนั้นคือคนที่มี ค่าต่อจิตใจเธอ ให้ความอบอุ่นเป็นที่พึ่งทางจิตใจได้เสมอ แต่อารมณ์ของเธอยังไม่ค่อยมั่นคงนัก ปัญหาหลักที่เกิดขึ้น เธอเองมักจะเป็นคนจุดไฟขึ้นมาซะเอง และไม่ค่อยสนใจที่จะดับมันซะด้วย เพราะเธอเข้าข่ายประเภทชอบเรียกร้องความสนใจซะด้วยอ่ะดิ

ธันวาคม (ผู้มีเสน่ห์อันร้ายกาจ)

เสน่ห์ของเธอมีอานุภาพรุนแรง ทั้งต่อเพศตรงข้ามและเพศเดียวกัน (โอ้...น่าสนใจ ๆ ) ที่พากันกิ๊กในนิสัยใจคอของเธอ รู้แล้วยืดอกได้เลยว่า ความเป็นตัวของตัวเองอย่างที่เธอเป็นอยู่ คือน้ำหอมที่ใคร ๆ ก็ยอมให้ใจ ถ้าได้คลุกคลีอยู่ใกล้ ๆ เธอ ข้อแนะนำสำหรับเธอคือ อย่ากิ๊กกับใครด้วยแรงเชียร์ของคนอื่น เธอจะต้องหาเองและเลือกเอง แล้วปัญหารักใด ๆ เธอก็จะฝ่าไปได้แน่นอน

ผม เกิน เดือน มีนาคม ครับ มันก็ จริงนะแต่ ผม ไม่ เคย เห็นกิ๊กเป็นลูกแมว
    แต่ผมว่า เดือน เมษายน ท่าจะจริง เพราะ ฟ.เก่า ผมน่ะ เป็น แบบ นี้ เปะ ! คบกันยังไม่ถึงไหน เลย TT"

แล้วคุณล่ะ เดือนอะไร

เครดิต : http://horoscope.kapook.com/view25350.html

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takiman อ่านกระทู้
    แล้วขอผู้ชายละ
    ทั้ง ญ และ ช ก็ ได้ หมด ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SiTiZ : 31st July 2011 เมื่อ 03:25

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    แล้วขอผู้ชายละ

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ผมเดือนสิงหาคมครับ เอ่อ ก็ ผ่านมาเยอะ(แต่ละครั้งก็เลวร้ายเกือบทุกครั้ง = =")
    I Love Mugi >,<

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    กุมภาพันธ์ (หัวใจของเธอติดสปริงดึ๋งดั๋ง)

หัวใจเธอเหมือนติดสปริงชั้นดี มันพร้อมจะเด้งดึ๋งไปคนนู้นที คนนี้ที เธอจึงมักถูกเพื่อน ๆ แอบเมาท์อยู่เป็นประจำ ในเรื่องของคนที่เข้ามากิ๊กกับเธอ (แต่ทำไงได้ ก็คนมันเสน่ห์แรงอ่ะ) เธอเป็นคนทำอะไรรวดเร็ว รวมถึงเรื่องความรักด้วย ทั้งตกหลุมรักอย่างว่องไว และถอนตัวอย่างว่องไว แน่นอนว่าเธอจะไม่ทนอยู่กับคนรักที่งี่เง่าเจ้าปัญหา และไม่ยอมทนอยู่กับความรักที่เต็มไปด้วยปัญหาปวดหมองแน่นอน

นั่นไง = = ไอความไวนี่ใช่เลย คบกันไม่ถึงอาทิตย์ได้กันไว แทบทุกคน แต่เด้งดึ้ง คนนู่นนี้นี่ทีไม่ใช่นะ

แต่ปัญหาเยอะอันนี้ผมทน

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    เดือนมิถุนายน เดือนคนเพี้ยนเหรอ

น่าสนุกล่ะสิ

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    อยากบอกว่าเดือนธันวาแม่นมาก!! :'(
    ใกล้ไกล "ไม่ได้สำคัญ" นักหนา /\ ขึ้นอยู่กับว่าเค้าให้ความสำคัญ?กับ "ใคร"

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ฮ๋าๆ ผมเกิดเดือน ธันวาคม (ผู้มีเสน่ห์อันร้ายกาจ 55+) ก็มีนิดนึงอ่คั่บ โดยเฉพาะเพศเดียวกัน (ตุ๊ด) ม่เข้าใจว่า ทำไมม่เปงเพศ ญ ที่ชอบผม Tt .... 555+

ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    พฤศจิกา ตรงครับ

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ธันวาคม เห้ยยย จริงหรอเนี่ยย!!

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ผมเกิด ก.ค. แต่ผผมไม่ชอบให้คำปรึกษาใคร
    NO GOD OR KING ONLY MAN

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผม กรกฎาคม ครับ ไม่ตรงเลยอะหรือว่าอยู่ที่หน้าตาด้วย

ผมมีแต่ความรักเผลอๆค้างเดียวซะด้วยครับ

ไม่เคยมีแฟน ไม่เคยมีใครปรึกษา

อีกอย่างคนที่ผมชอบเข้าน่ารักมากเลย ผมหน้าตาไม่ดีเท่าไหร่ เหมาะกันไหมเนี่ย

555

กล่าวขอบคุณ
    3,318
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เดือนตุลา เฮ้อ ผ่านมากี่คนก็ออกไปเพราะคิดว่าตัวเอง(แฟนเรา)เป็นใหญ่

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    แปลกจังเลย = =''
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เขาหาว่าเราเพี้ยน

กล่าวขอบคุณ
    1,053
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ของผม กรกฎาคม มันไม่เห็นตรงเลย อ่า
    AMD Readon HD 6790 พอเพียงเเละเพียงพอ Eminem_dr_dre@hotmail.com

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ตรง นิดๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

นั่นไง = = ไอความไวนี่ใช่เลย คบกันไม่ถึงอาทิตย์ได้กันไว แทบทุกคน แต่เด้งดึ้ง คนนู่นนี้นี่ทีไม่ใช่นะ

แต่ปัญหาเยอะอันนี้ผมทน
    ไม่แน่ครับ เพราะคนที่ผมชอบก็เกิดเดือนนี้ ชออบกันแต่ยังไมได้ขอคบอิอิ อายครับเป็นงี้มาเกือบเดือนแล้วครับ