ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

We Are Gamer!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sin14101@hotmail.com อ่านกระทู้
    น่าจะเรื่องจริงแล้วนะ http://scp-wiki.wikidot.com/scp-895 ออนไลค์เลยที่เดียว - - เห็นจะๆ
    นั่งจ้องอยู่ เห็นภาพเดิมซ้ำๆ วนไปมา

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    แปลต่อเรื่อยๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poomshift อ่านกระทู้
    นั่งจ้องอยู่ เห็นภาพเดิมซ้ำๆ วนไปมา
    ก็ยังดีกว่าให้มันมาหน้ากล่องล่ะกัน - - นึกแล้วก็เสียว

เสียง:ปังๆๆ!!! ตูมๆๆ!!! ฟิ้วๆๆ!!!

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thecopytime อ่านกระทู้
    แปลต่อเรื่อยๆนะครับ
    เอ่ออันนี้เค้าไม่ได้แปลครับ เค้าก็อปมา

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    มันเป็นไปได้เหรอคือมันน่าเหลือเชื่อเกิน

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    1
    อัพเดทเยอะๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ ชอบเรื่องแบบนี้มากก

ที่จริงจะเข้าไปอ่านเองและ แต่อ่านไม่ออก ไม่เก่งอังกฤษ = =

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poomshift อ่านกระทู้
    ลักษณะ: เป็นตู้โลงศพว่างเปล่า

ความสามารถ: สร้างภาพน่ากลัวผ่านทางวีดีโอ จนทำให้ผู้เห็นเกิดอาการโคม่าจนเสียชีวิตหรือสร้างผลกระทบต่อจิตใจรุนแรงครับ

ระดับ Level: ระดับ 3 ครับ

ระดับ object:Euclid อันตรายครับ

มีคนแปล

เสียง:ปังๆๆ!!! ตูมๆๆ!!! ฟิ้วๆๆ!!!

We Are Gamer!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    นั่งจ้องหลายนาทียังไม่เกิดอาการโคม่าเลย ลองต่ออีกนิดดีกว่า

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473

เชื่อครึ่ง ไม่เชื่อครึ่ง - - หลอน ๆ ไงไมรู้ SCP นี่
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sin14101@hotmail.com อ่านกระทู้
    ลักษณะ: เป็นตู้โลงศพว่างเปล่า

ความสามารถ: สร้างภาพน่ากลัวผ่านทางวีดีโอ จนทำให้ผู้เห็นเกิดอาการโคม่าจนเสียชีวิตหรือสร้างผลกระทบต่อจิตใจรุนแรงครับ

ระดับ Level: ระดับ 3 ครับ

ระดับ object:Euclid อันตรายครับ

มีคนแปล
    ผมจ้องไปเรื่อยๆ ผมไม่รู้ใครเห็นรึยังนะ แต่ตอนไฟวูบไปพอสว่างขึ้นมามันขึ้นว่า GET OUT GET OUT เต็มผนังเหนืออุโมงค์สองรู ซึ่งตัวหนังสือมันเป็นสีแดงเหมือนเขียนด้วยเลือด เวรแล้วไงล่ะ

บางทีก็มีเลือดขึ้นมาแถวเหนืออุโมงค์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 30th April 2012 เมื่อ 19:20

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    ผมจ้องไปเรื่อยๆ ผมไม่รู้ใครเห็นรึยังนะ แต่ตอนไฟวูบไปพอสว่างขึ้นมามันขึ้นว่า GET OUT GET OUT เต็มผนังเหนืออุโมงค์สองรู ซึ่งตัวหนังสือมันเป็นสีแดงเหมือนเขียนด้วยเลือด เวรแล้วไงล่ะ

บางทีก็มีเลือดขึ้นมาแถวเหนืออุโมงค์
    เห็นเเล้วเหมือนกันค่ะ *-*

มันมีรูบนพื้นด้วยอะ สีเเดงๆอย่างกับจะลงไปนรก -*-

เเล้วตรงประตู เเดงๆอะ ตอนเเว้บๆประตูมันเปิดละก้มีคนยืนอยู่ด้วยอ้ะ น่ากลัวว๊าคคคค
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpaceRB : 30th April 2012 เมื่อ 19:25

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    ผมอัพเดทให้แล้วอันนึงครับล่างสุดเลย Keter 1048 ก๊อปเขามาเเต่ผมให้เครดิตครับอยากให้อ่านฆ่าเวลากัน

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getmar1472 อ่านกระทู้
    ผมอัพเดทให้แล้วอันนึงครับล่างสุดเลย Keter 1048 ก๊อปเขามาเเต่ผมให้เครดิตครับอยากให้อ่านฆ่าเวลากัน
    โครตน่ากลัวอะ มันหลุดออกมาหรือเปล่าก้ไม่รู้
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    สนุกมากเลยครับ
    เพิ่มเติม = น่าจะเรื่องแต่งนะครับ เพราะตรงเอเบิลมันมีต้นแบบมาจากตำนานนี่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niorzazaza : 30th April 2012 เมื่อ 21:09

กล่าวขอบคุณ
    2,117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getmar1472 อ่านกระทู้
    สมบูรณ์แบบเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    1
    895 มันซำ้นะ แต่ไม่รู้ทำไมยิ่งดูก็ยิ่งกลัว = = หรือคิดไปเอง

อันนี้ดูน่ากลัวดี

http://www.scp-wiki.net/scp-106

แปลไม่ออก = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย romeWarrier : 30th April 2012 เมื่อ 21:22

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hidden Street : )
    กล่าวขอบคุณ
    745
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ romeWarrier อ่านกระทู้
    895 มันซำ้นะ แต่ไม่รู้ทำไมยิ่งดูก็ยิ่งกลัว = = หรือคิดไปเอง

http://www.scp-wiki.net/scp-106

รูปที่3น่ากลัวมากกกกกกก
    I'm tired of the games, I just want her back

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้

รู้สึกผมจะเจอ ศพคนนอนแหลกอยู่บนพื้นอะครับ เละเลยอะ
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    SCP นี่เกม ลงบรรได ใช้ ปะครับ LOLOLOLOLOL

/me เผ่นนนนนนนนนนนนนนนน

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ romeWarrier อ่านกระทู้

เดี๋ยวผมช่วยแปลแบ่งเป็นหัวข้อย่อยๆให้ละกันครับ แต่อาจจะผิดพลาดบ้างก็ขอโทษด้วยละกันครับ

ลักษณะ: รูปร่างเหมือนคนผสมกับสัตว์ประหลาด ตัวอย่างรูปที่ 1 ครับ

ความสามารถ: มีน้ำกรดรอบตัว SCP-106 สามารถกัดกร่อนเหล็กให้ละลายได้ครับ

ระดับ Level: ไม่ได้ระบุเอาไว้ครับแต่อยู่ในระดับสูง

ระดับ object:Keter เสี่ยงมากครับ

ภาพที่ 1: เป็นรูปเจ้าตัว SCP-106 ที่อยู่ในสภาวะฉุกเฉินครับ

ภาพที่ 2: เป็นรูปประตูที่โดนน้ำกรด SCP-106 ครับ

ภาพที่ 3: เป็นรูปชายหนุ่มอายุ 10-25 ปีที่ถูกทำร้ายครับ เนื้อเรื่องเล่าว่าเขาได้เป็นตัวแทน SCP-106 ชั่วโมงแรกไม่มีปัญหาอะไรแต่หลังจาก 2 ชั่วโมงผ่านไปก็ขาดการติดต่อจนเจ้าหน้าที่เข้าไปดูก็พบร่างดังกล่าว
    - Link ดาวน์โหลด ไม่ให้เครดิตจากต้นฉบับ หรือดัดแปลง
    - สมาชิกตั้งกระทู้เกินเหตุ จนกระทู้ใหม่ Down ลง
    - กระทู้ที่ตั้งผิดหมวด หรือ โปรโมทเว็บไซต์ส่วนตัว
    - สงสัย และมีข้อสอบถามก่อนตั้งกระทู้ และระบบสมาชิก

สามารถแจ้งลบกระทู้ หรือรายงานปัญหาให้ ผู้ตรวจการ ผ่านข้อความได้ทันทีครับ

หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถส่ง "ข้อความ" หรือ "Visitor message" แก่ผู้ดูแลที่ออนไลน์ได้ทันที

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    ผมว่างคงจะแต่งอะนะ เพราะเท่าที่อ่านๆ มา 087 นี่มันดูเวอร์ไปหน่อย บันไดไม่มีใครทราบว่ามีที่สิ้นสุดหรืิปล่าว อ้าว! แล้วใครสร้างไว้ - -" เพื่ออะไร

ชอบ ''โตก'' เป็นชีวิตจิตใ
    กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ยาววว จะพยามยามอ่านนนนน๊าาา

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    มันเกี่ยวกับอะไรหรอครับ
    ===
    Pop Punk Rock Metal
    ===

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984

Talking

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bulakorn123 อ่านกระทู้
    เดี๋ยวผมช่วยแปลแบ่งเป็นหัวข้อย่อยๆให้ละกันครับ แต่อาจจะผิดพลาดบ้างก็ขอโทษด้วยละกันครับ

ลักษณะ: รูปร่างเหมือนคนผสมกับสัตว์ประหลาด ตัวอย่างรูปที่ 1 ครับ

ความสามารถ: มีน้ำกรดรอบตัว SCP-106 สามารถกัดกร่อนเหล็กให้ละลายได้ครับ

ระดับ Level: ไม่ได้ระบุเอาไว้ครับแต่อยู่ในระดับสูง

ระดับ object:Keter เสี่ยงมากครับ

ภาพที่ 1: เป็นรูปเจ้าตัว SCP-106 ที่อยู่ในสภาวะฉุกเฉินครับ

ภาพที่ 2: เป็นรูปประตูที่โดนน้ำกรด SCP-106 ครับ

ภาพที่ 3: เป็นรูปชายหนุ่มอายุ 10-25 ปีที่ถูกทำร้ายครับ เนื้อเรื่องเล่าว่าเขาได้เป็นตัวแทน SCP-106 ชั่วโมงแรกไม่มีปัญหาอะไรแต่หลังจาก 2 ชั่วโมงผ่านไปก็ขาดการติดต่อจนเจ้าหน้าที่เข้าไปดูก็พบร่างดังกล่าว
    ผมขอยืมเอาขึ้นหน้าแรกหน่อยนะครับ อุ้ยลืมยังไม่มีเนื้อหาเลยครับแปลมาอีกนะครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ผมขอยืมเอาขึ้นหน้าแรกหน่อยนะครับ อุ้ยลืมยังไม่มีเนื้อหาเลยครับแปลมาอีกนะครับ
    ถ้าว่างๆเดี๋ยวคัดเนื้อมาให้ครับ จขกท. ไม่ลองแปลบ้างหรอครับแก้เครียดได้ดี

edit: ถ้าให้ผมแนะนำส่วนมากจะไม่อ่านเนื้อกันหรอกครับ แบ่งหัวข้อย่อยๆอ่านง่ายเข้าใจง่ายกว่านะครับ
    - Link ดาวน์โหลด ไม่ให้เครดิตจากต้นฉบับ หรือดัดแปลง
    - สมาชิกตั้งกระทู้เกินเหตุ จนกระทู้ใหม่ Down ลง
    - กระทู้ที่ตั้งผิดหมวด หรือ โปรโมทเว็บไซต์ส่วนตัว
    - สงสัย และมีข้อสอบถามก่อนตั้งกระทู้ และระบบสมาชิก

สามารถแจ้งลบกระทู้ หรือรายงานปัญหาให้ ผู้ตรวจการ ผ่านข้อความได้ทันทีครับ

หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถส่ง "ข้อความ" หรือ "Visitor message" แก่ผู้ดูแลที่ออนไลน์ได้ทันที

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: