ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717

Capcom มองเกมต่อสู้ปัจจุบัน “ไม่คิดว่าจะมาได้ไกลขนาดนี้”

.::Capcom มองเกมต่อสู้ปัจจุบัน “ไม่คิดว่าจะมาได้ไกลขนาดนี้”::.

โปรดิวเซอร์เกม Street Fighter ตะลึงแนวเกมต่อสู้ยังไม่ถดถอย ไม่นึกว่าจะมาได้ไกลขนาดนี้Yoshinori Ono โปรดิวเซอร์เกม Street Fighter จาก Capcom กล่าวถึงเกมแนวต่อสู้ในปัจจุบันที่อยู่ตลาด โดยมองว่าเกมแนวนี้ยังไม่เห็นท่าทีว่าจะอยู่ในสภาวะจุดอิ่มตัวเลย

Ono กล่าวว่า ตนไม่คิดเลยว่าเกมแนวต่อสู้จะมาได้ไกลขนาดนี้ กล่าวคือยังได้รับความนิยมต่อเนื่อง และมองว่าเกมประเภทนี้มีความยืนยาวยั่งยืนพอๆกับเกมแนว FPS เมื่อหลังจากที่เกม Street Fighter IV วางจำหน่ายเมื่อปี 2009 ปัจจัยภายในกับผลตอบรับจากผู้เล่นก็เพิ่มขึ้น และมีกลุ่มผู้เล่นใหม่ได้สัมผัสกับเกมภาคล่าสุดนี้ด้วย

Ono ยังกล่าวอีกว่า ปัจจัยสำคัญไม่ใช่เพียงแค่ดึงกลุ่มผู้เล่นใหม่ๆเข้ามา หากเป็นการเก็บกลุ่มผู้เล่นเกมปัจจุบันและกลุ่มคนเล่นเก่าๆพัฒนาเกมให้พวกเขาประทับใจ และโต้ตอบพูดคุยผ่านระบบสังคมบนออนไลน์และภายในเกม ที่สำคัญ ทำให้แน่ใจว่าเราจะต้องได้ยินเสียงจากปากผู้เล่นถึงความต้องการและสามารถวิพากษ์ได้ ตราบที่สามารถดึงกลุ่มผู้เล่นได้แล้ว พวกเขาก็จะอยู่ยืนยาวเหนียวแน่นไปโดยตลอด

ล่าสุด Ono กำลังอยู่ในระหว่างพัฒนาเกม Street Fighter x Tekken เกมต่อสู้ข้ามค่ายระหว่าง Capcom กับ Namco Bandi มีแผนกำหนดวางจำหน่ายปี 2012 บนเครื่อง Xbox 360, PlayStation 3 และ PlayStation Vita

Source : Siliconera

Credit : Gamemun
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,679
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    จริงๆ ผมก็คิดงั้น ชอบ SF4 มาก

-ขอบคุณครับสำหรับข่าวดีๆ-

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    ผมว่า tekken 6 เป็นเกมไฟติ้งที่ดีที่สุดแหละ คอมโบแล้วมันไม่กระตุกดี แต่ก็อยากเห็น Tekken x Street Fighter

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cablenumber1 อ่านกระทู้
    ผมว่า tekken 6 เป็นเกมไฟติ้งที่ดีที่สุดแหละ คอมโบแล้วมันไม่กระตุกดี แต่ก็อยากเห็น Tekken x Street Fighter
    +100000 เลย ถ้ามีขอให้ใช้เอนจิ้นของ Tekken นะ อิอิ

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    Tekken เป็นเกมที่ ทำคอมโบได้มันที่สุด อยากให้มันใช้ Engine ของ Tekken
    SUPERMAN

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    เกมง่ายๆที่เล่นไม่ง่ายเท่าไหร่ และสนุกมาก ครับแนวนี้ พัฒนาเรื่อยๆ ก็มีคนเล่นเรื่อยๆ
    บางคนทำเป็นเก่ง พอบอกเกมต่อสู้ ทำร้องโห้ เกมต่อสู้จะไปสนุกไรมั่งหล่ะ เกมเด็กๆมั่งหล่ะ แต่พอมันเล่น กดท่าคอมโบยังไม่เป็น ถ้าเรียกว่าปัญญาอ่อนกว่าเด็กคงไม่ผิด

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ One2T อ่านกระทู้
    เกมง่ายๆที่เล่นไม่ง่ายเท่าไหร่ และสนุกมาก ครับแนวนี้ พัฒนาเรื่อยๆ ก็มีคนเล่นเรื่อยๆ
    บางคนทำเป็นเก่ง พอบอกเกมต่อสู้ ทำร้องโห้ เกมต่อสู้จะไปสนุกไรมั่งหล่ะ เกมเด็กๆมั่งหล่ะ แต่พอมันเล่น กดท่าคอมโบยังไม่เป็น ถ้าเรียกว่าปัญญาอ่อนกว่าเด็กคงไม่ผิด
    ความเห็นโดนใจมากๆ 55+ ชอบๆ +1ล้าน

เกมต่อสู้ของค่ายนี้สนุกมากๆครับ
    น่าเสียดายบางเกมที่ลงเฉพาะ PS3 หรือ Xbox360
    Rio De Janeiro ?

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ไม่ชอบเกม Fighthing ที่แมพแคบๆ ต้องแบบ Dissidia FF คอมโบอาจไม่มันเท่าแต่มีที่ให้วิ่งเล่น

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เออ ทีหลังก็คิดสิ
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)

Apple Store Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    คิดถึง Capcom ต้อง Rockmanอิอิ