ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 195

อยากทราบอาการคนท้องเบื้องต้นครับ

คือคนรู้จักผมคนนึงเค้าเครียดมากเลยครับเค้าบอกเมนเค้ามาไม่ปกติอยู่แล้วแต่เค้าบอกว่ามันไม่เคยนานขนาดนี้ที่ไม่มา(ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่านานเท่าไร)
    แล้ววันนี้เค้ามีความรู้สึกว่าเหมือนมีเด็กมาดิ้นในท้องกับเข้าห้องน้ำบ่อย(ผมเคยอ่านในเน็ตเค้าบอกอาการเบื้องต้นก็เป็นอย่างนี้)พอมีวิธีแก้หรือทำให้เค้าสบายใจมั่งไหมอ่าคับ
    ผมสงสารเค้ามากตอนนี้เค้าเครียดมากๆถึงสุดๆเลยครับ

ขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    คนรู้จักหรือแฟนเก่าหรือแฟนจริงๆครับหรือว่าเพื่อน ผมแนะนำให้ไปตั้งกระทู้ที่ Love'health ครับ เพราะมีผู้รู้ทางการแพทย์เยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    กว่าจะถึงช่วงที่เด็กดิ้นได้ท้องก็ต้องป่องแล้วล่ะครับ เครียดจนคิดไปเองหรือเปล่า ยิ่งเครียดเมนยิ่งมาช้าด้วย

ลองถามดูสิครับว่าเมนไม่มานานแค่ไหนแล้ว ถ้าช้าเกินเดือนนี่ก็ยุ่งแล้วล่ะครับ ลองซื้อชุดตรวจการตั้งครรภ์มาลองใช้เองก็ได้นะครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ประจำเดือนขาด

นับเป็นสัญญาณเริ่มต้นที่ชัดเจนที่สุด หากปกติแล้วประจำเดือนของคุณมักมาตรงเวลา
    ควรลองทดสอบ การตั้งครรภ์ได้แล้ว

แพ้ท้อง สัญญาณบ่งบอกว่าคุณตั้งครรภ์

อาการแพ้ท้อง มักแตกต่างกันไปในแต่ละคน คุณแม่บางท่าน อาจมีอาการคลื่นไส้หรือรู้สึกไม่สบาย โดยมักจะเกิดขึ้นหลังจากตั้งครรภ์ได้สัก 2-3 สัปดาห์ แต่บางท่านก็มีอาการเพียงแค่ไม่กี่วันหลังตั้งครรภ์ ถ้าโชคดี คุณอาจไม่มีอาการแพ้ท้องเลยก็ได้ และการแพ้ท้องอาจเกิดขึ้นเวลาใดก็ได้ ไม่จำเป็นต้องเป็นช่วงเช้าเสมอไป

ปัสสาวะบ่อยขึ้น

ถ้าคุณสังเกตเห็นว่าตัวเองเข้าห้องน้ำบ่อยขึ้น นี่อาจเป็นสัญญาณที่น่ายินดีว่าคุณกำลังเริ่มตั้งครรภ์แล้ว ทั้งนี้ การเปลี่ยนแปลงของระดับฮอร์โมนในช่วง 3เดือนแรกจะทำให้คุณปวดปัสสาวะบ่อยกว่าปกติ

รู้สึกเหนื่อยง่ายหรือเปล่า

สัญญาณเริ่มต้นของการตั้งครรภ์ที่พบเห็นได้บ่อยอีกประการหนึ่งก็คือความรู้สึกเหน็ดเหนื่อยหมดเรี่ยวแรง ซึ่งเป็นผลข้างเคียงจากการเพิ่มขึ้นของระดับฮอร์โมนโปรเจสเตอโรนในร่างกายดังนั้นหากคุณรู้สึกเหนื่อยง่ายโดยไม่มีสาเหตุลองตรวจสอบดูว่าเป็นเพราะคุณกำลังตั้งครรภ์หรือเปล่า

รสชาติแปลกๆ ในปาก

คุณแม่บางท่านเล่าว่าครั้งแรกที่ตั้งครรภ์จะรู้สึกขมเฝื่อนหรือมีรสชาติแปลกๆในปากขณะที่คุณแม่อีกหลายท่านก็รู้สึกเหม็นหรือทนไม่ได้กับอาหารหรือเครื่องดื่มที่เคยทานอยู่ทุกวันเช่นชาหรือกาแฟ

การเปลี่ยนแปลงของเต้านม

ผิวหนังบริเวณรอบเต้านมหรือที่เรียกว่าลานนมจะมีสีคล้ำขึ้นและมีขนาดใหญ่ขึ้น

มีเลือดออกโดยไม่คาดคิดหรือเป็นตะคริว

ไข่ที่ปฏิสนธิแล้วจะเดินทางจากท่อนำไข่เพื่อไปฝังตัวที่ผนังมดลูกและรอการเติบโต กระบวนการนี้เรียกว่า การฝังตัวของไข่ที่ผสมแล้ว และมักจะเกิดขึ้นในสัปดาห์ที่ 3 และ 4 ซึ่งอาจส่งผลข้างเคียง เช่น การเป็นตะคริว และมีเลือดออกกะปริดกะปรอย โดยเลือดอาจมีสีแดงสด สีชมพู หรือสีน้ำตาล

ตรวจสอบให้แน่ใจด้วยการทดสอบการตั้งครรภ์

แน่นอนว่าหนทางเดียวที่จะแน่ใจว่าคุณตั้งครรภ์แล้วก็คือการทดสอบการตั้งครรภ์โดยผลทดสอบนับจากวันแรกที่ประจำเดือนขาดไปหากเป็นผลบวกก็มั่นใจได้ว่าตั้งครรภ์แน่นอน

ผมถามก่อน

เม็นไม่มาอ่ะ นานแค่ไหน

บางที เม็นไม่มา 2-3 เดือน ไม่ได้ท้องก็มีครับ

แล้วเธอคนนั้นได้กินยาอะไรเข้าไปป่าว หรือเครียดไหม

กังวลใจและคิดมากป่าวในแต่ละวัน มีปัญหาด้านอื่นอีกป่าว

หรือแค่เครียดเรื่องเม็นไม่มาอย่างเดียว

ได้ทานยาขับเลือด ยาคุม ป่าว หรือถ้ากินกินบ่อยแค่ไหน ?

คือถ้าผมรู้อาการของเธอและการกระทำความคิด สภาพจิตใจ มันก็จะได้คำตอบง่ายขึ้น และชัวร์ครับผม *-*

ปล. สนับสนุนด้วยคนครับ ถ้าท้องจริง อย่าไปทำแท้ง โดยเด็ดขาด เตือนเธอด้วยนะ

อย่างเมียเก่าผมแอบไปทำกับหมอเถื่อน ผมเสียใจมากครับ

เขาฉีดยาเข็มละ 500 อ่ะ แล้วก็ให้กินอะไรไม่รู้ แล้วก็เอาออกเลย บาปสุดตีน

เดี๋ยวจะมีกรรมแบบผม ทำดีแค่ไหนก็ไม่หายครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 27th April 2012 เมื่อ 22:11

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    เรื่อง เมน ผมไม่อยากไห้เครียดนะ เพราะ สมมุติถ้าไปมีไรกัน ผ่าย ญ อะพอมันเสดแล้วกอจะเครียดมากกว่าปกติมากกกๆๆๆๆๆๆ เรื่อง เมนเลยขอไม่พูดละกัน

เรื่องเดกดินในท้อง ถ้าจะดิ้นได้จิงต้องท้องจนเดกในท้องเปนตัวแล้ว ต้องประมานเปนเดือนๆอะจำไม่ได้กี่เดือนนะ

ห้ามผมรุว่าคุณรุยุแล้ว บอกเพื่อนคุณด้วยว่า 1 ต้องรับผิดชอบที่ทำ 2 ห้ามจิงๆ ห้ามทำแท้งเด็ดขาด เตือนๆห้ามเด็ดขาดนะบอกเค้าด้วย

ไปละครับ โชคดนะ ^^

ปล. ไม่รุนะผิดป่าว ผมไม่เคยมีประสบการณ์เรื่องพวกนี้หรอก ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ประจำเดือนขาด

นับเป็นสัญญาณเริ่มต้นที่ชัดเจนที่สุด หากปกติแล้วประจำเดือนของคุณมักมาตรงเวลา
    ควรลองทดสอบ การตั้งครรภ์ได้แล้ว

แพ้ท้อง สัญญาณบ่งบอกว่าคุณตั้งครรภ์

อาการแพ้ท้อง มักแตกต่างกันไปในแต่ละคน คุณแม่บางท่าน อาจมีอาการคลื่นไส้หรือรู้สึกไม่สบาย โดยมักจะเกิดขึ้นหลังจากตั้งครรภ์ได้สัก 2-3 สัปดาห์ แต่บางท่านก็มีอาการเพียงแค่ไม่กี่วันหลังตั้งครรภ์ ถ้าโชคดี คุณอาจไม่มีอาการแพ้ท้องเลยก็ได้ และการแพ้ท้องอาจเกิดขึ้นเวลาใดก็ได้ ไม่จำเป็นต้องเป็นช่วงเช้าเสมอไป

ปัสสาวะบ่อยขึ้น

ถ้าคุณสังเกตเห็นว่าตัวเองเข้าห้องน้ำบ่อยขึ้น นี่อาจเป็นสัญญาณที่น่ายินดีว่าคุณกำลังเริ่มตั้งครรภ์แล้ว ทั้งนี้ การเปลี่ยนแปลงของระดับฮอร์โมนในช่วง 3เดือนแรกจะทำให้คุณปวดปัสสาวะบ่อยกว่าปกติ

รู้สึกเหนื่อยง่ายหรือเปล่า

สัญญาณเริ่มต้นของการตั้งครรภ์ที่พบเห็นได้บ่อยอีกประการหนึ่งก็คือความรู้สึกเหน็ดเหนื่อยหมดเรี่ยวแรง ซึ่งเป็นผลข้างเคียงจากการเพิ่มขึ้นของระดับฮอร์โมนโปรเจสเตอโรนในร่างกายดังนั้นหากคุณรู้สึกเหนื่อยง่ายโดยไม่มีสาเหตุลองตรวจสอบดูว่าเป็นเพราะคุณกำลังตั้งครรภ์หรือเปล่า

รสชาติแปลกๆ ในปาก

คุณแม่บางท่านเล่าว่าครั้งแรกที่ตั้งครรภ์จะรู้สึกขมเฝื่อนหรือมีรสชาติแปลกๆในปากขณะที่คุณแม่อีกหลายท่านก็รู้สึกเหม็นหรือทนไม่ได้กับอาหารหรือเครื่องดื่มที่เคยทานอยู่ทุกวันเช่นชาหรือกาแฟ

การเปลี่ยนแปลงของเต้านม

ผิวหนังบริเวณรอบเต้านมหรือที่เรียกว่าลานนมจะมีสีคล้ำขึ้นและมีขนาดใหญ่ขึ้น

มีเลือดออกโดยไม่คาดคิดหรือเป็นตะคริว

ไข่ที่ปฏิสนธิแล้วจะเดินทางจากท่อนำไข่เพื่อไปฝังตัวที่ผนังมดลูกและรอการเติบโต กระบวนการนี้เรียกว่า การฝังตัวของไข่ที่ผสมแล้ว และมักจะเกิดขึ้นในสัปดาห์ที่ 3 และ 4 ซึ่งอาจส่งผลข้างเคียง เช่น การเป็นตะคริว และมีเลือดออกกะปริดกะปรอย โดยเลือดอาจมีสีแดงสด สีชมพู หรือสีน้ำตาล

ตรวจสอบให้แน่ใจด้วยการทดสอบการตั้งครรภ์

แน่นอนว่าหนทางเดียวที่จะแน่ใจว่าคุณตั้งครรภ์แล้วก็คือการทดสอบการตั้งครรภ์โดยผลทดสอบนับจากวันแรกที่ประจำเดือนขาดไปหากเป็นผลบวกก็มั่นใจได้ว่าตั้งครรภ์แน่นอน

ผมถามก่อน

เม็นไม่มาอ่ะ นานแค่ไหน

บางที เม็นไม่มา 2-3 เดือน ไม่ได้ท้องก็มีครับ

แล้วเธอคนนั้นได้กินยาอะไรเข้าไปป่าว หรือเครียดไหม

กังวลใจและคิดมากป่าวในแต่ละวัน มีปัญหาด้านอื่นอีกป่าว

หรือแค่เครียดเรื่องเม็นไม่มาอย่างเดียว

ได้ทานยาขับเลือด ยาคุม ป่าว หรือถ้ากินกินบ่อยแค่ไหน ?

คือถ้าผมรู้อาการของเธอและการกระทำความคิด สภาพจิตใจ มันก็จะได้คำตอบง่ายขึ้น และชัวร์ครับผม *-*

ปล. สนับสนุนด้วยคนครับ ถ้าท้องจริง อย่าไปทำแท้ง โดยเด็ดขาด เตือนเธอด้วยนะ

อย่างเมียเก่าผมแอบไปทำกับหมอเถื่อน ผมเสียใจมากครับ

เขาฉีดยาเข็มละ 500 อ่ะ แล้วก็ให้กินอะไรไม่รู้ แล้วก็เอาออกเลย บาปสุดตีน

เดี๋ยวจะมีกรรมแบบผม ทำดีแค่ไหนก็ไม่หายครับ

ตอนนี้เครียดเรื่องเดียวครับคือเรื่องนี้
    ส่วนที่รู้สึกว่าเหมือนมีเด็กดิ้นในท้องคือวันนี้ครับ
    กินแค่ยาคุมครับส่วนพรุ่งนี้เค้าบอกว่ากะจะไปซื้อยาสตรีเพนผ้าคับ

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    จะทำอะไรก็ค่อยๆคิดนะครับ ไม่อยากให้ทำผิดซ้ำสอง

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    พูดถึงเรื่องนี้ ตอนนี้น้องสาวผมก็ท้องอยู่เหมือนกันครับ

ไม่ค่อยอยากเอามา คุยให้ใครฟังมั่วๆ แต่เป็นอุทาหร และกันนะครับ

ผมพึ่งรู้ว่าน้องสาวตัวเองท้อง เมื่อ อาทิตย์ที่แล้ว

ไม่มีอาการ ปรากฏเลย นอกจาก มีหน้าอกขึ่น และ มีพุงนิดหน่อย

น้องสาวท้องได้ประมาณ 4 เดือนแล้ว ท้องตั้งแต่ ปีใหม่

คนที่ ประจำเดือนไม่มา 3 เดือน แล้ว ไม่ท้องก็มี

คือคนที่เลือดลม ผิดปกติ อย่างคนไม่เคยมีเพศสัมพันธุ์

แต่อยู่ดีๆ ประจำเดือนขาด ครับ

แนะนำให้ ใจเย็นๆ แล้วไปซื้อที่ตรวจ ครรภ์ มาดู ถ้า2ขีดก็ชัดเลย เหมือนน้องสาวผมเนี้ยแหละ

ส่วนเรื่องหลังจากนั้น ก็ต้องปล่อยให้น้องเขาจัดการเอง การท้องไม่ใช่เรื่องผิดครับ ถ้านายไม่

ได้เป็นคนทำน้องเขาท้องก็ อยู่เฉยๆให้คำปรึกษาพอ ยังไง พ่อ แม่ น้องเขาก็ต้องรับให้ได้

และอย่าทำแท้งเด็ดขาดนะครับ ไม่งั้นชีวิตน้องคนนั้นจะทำมาหากินอะไรไม่ขึ่นเลย เตือนไว้ก่อน

ยาสตรีทุกยี่ห้อ ทุกชนิดควรกินหลังจากตรวจครรภ์นะครับ ถ้าไม่ท้องกินได้ ขับประจำเดือนออก

เพราะถ้าท้องจริงๆ แล้วกิน เด็กพิการแน่ๆนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devilparm : 27th April 2012 เมื่อ 23:03
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี