ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1

คุณคิดว่าศิลปินคนไหนเล่นสดได้ดีที่สุด!!

ของผมคง Rammstein - -"
    ถ้าใครไม่รู้จักลองไปหาดู Live เก่าๆ ผมเงิบไปหลายวันเลย เพี้ยนสุด

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    Metallica เมื่อ 15-25 ปีที่แล้วครับ = = เน้นว่า 15-25

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    slash ตอนไหนก็ได้ ของน้าแกดีจริง แต่น้าแกต้องมีชีวิตอยู่นะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 28th April 2012 เมื่อ 01:11

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    ไม่หลับไม่นอนนะสูหนิ - -"
    นึกว่าจะได้คำตอบตอนเช้า - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~RIP~ : 28th April 2012 เมื่อ 01:21

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    1
    Muse ครับ
    สุดยอดทุกท่วงท่าและลีลา
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    จริงๆชอบ X เล่นสดนะครับเหมือนกับว่าไม่ใช่การแสดงคอนเสิร์ตยังไงยั่งงั้น

ราวกับการเล่าเรื่องของชีวิตของนักดนตรีคนหนึ่งพยายามถ่ายทอดเรื่องช่วงชีวิตของตนเองออกมาเป็นการแสดง,ดนตรี

แต่เธอคนนั้นผมเอาขึ้นหิ้งไปล่ะครับ ไม่ขอบรรยายต่อละ (โยชิกิ ฮายาชิ)

L'Are อันนี้จากกับตาตัวเองแล้ว คือฟังจากแผ่นยังไงใน live ก็แบบนั้นล่ะครับ คุณภาพเล่นสดลุงแกสูงมากครับ

ชอบ Muse เล่นเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ของเป็นตา Jason Mraz แล้วกันเพิ่งเปิดดู live แกดูมา

ดียังไงน่ะหรอ ... แกเล่นตั้งใจเปลี่ยนเนื้อร้องกันสดๆขณะแสดง ซึ่งเป็นเอกลักษณ์สุดยอดของแกมาก พาคนดูเงิบ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    ..:: Bodyslam ::..

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    วงไทย ผมนึกถึง ซิลลี่ฟูลนะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1

พี่ สิงโต จ้า..สดเพราะทุกเพลง

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    วงต่างระเทศแต่ก่อนผมว่า Gun 'n Roses ครับ ตอนนี้ก็ Avenged Sevenfold

วงไทยก็ Silly fools กับ Body Slam
    Avenged Sevenfold

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238

สำหรับผมวงไทยนะ ผมว่า Potato -0-

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สำหรับผม BodySlamกับsilly fools ครับ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    Sqweez Animal ครับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    จ๊ะคันหู เกาสดทุกเพลง สะใจทุกรอบ คอนเฟิร์ม

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575
    Guns N' Roses - Live at the Ritz - 1988 มันกว่ายุคใหม่อีก + คุณภาพดีเยี่ยมรับรองจากผู้ฟังทั่วโลกมาแล้ว

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    Silly Fools (ยุคพี่โต ยุคใหม่ไม่เคยเห็น)
    Body Slam
    Paradox
    Sweet Mullet
    Labanoon
    พลพรรครักเอย --- วงนี้เล่นได้ใจครับ ไม่ร้องเพลงตัวเองเลย แล้วรองเพลงทุกค่าย

Big Ass ดนตรีดีมาก แต่เสียง ตาแด๊ก แปลก ๆ ไม่เหมือนฟัง CD (ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า)
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    so cool ครับ

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    clash ด้วยอีกวง

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    น้องจ๊ะ เทอร์โบแน่นอน 555
    หรือจะเถียง เสียวถึงไส้

On Da EastSide Of Da LBC

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Philia อ่านกระทู้
    จริงๆชอบ X เล่นสดนะครับเหมือนกับว่าไม่ใช่การแสดงคอนเสิร์ตยังไงยั่งงั้น

ราวกับการเล่าเรื่องของชีวิตของนักดนตรีคนหนึ่งพยายามถ่ายทอดเรื่องช่วงชีวิตของตนเองออกมาเป็นการแสดง,ดนตรี

แต่เธอคนนั้นผมเอาขึ้นหิ้งไปล่ะครับ ไม่ขอบรรยายต่อละ (โยชิกิ ฮายาชิ)

L'Are อันนี้จากกับตาตัวเองแล้ว คือฟังจากแผ่นยังไงใน live ก็แบบนั้นล่ะครับ คุณภาพเล่นสดลุงแกสูงมากครับ

ชอบ Muse เล่นเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ของเป็นตา Jason Mraz แล้วกันเพิ่งเปิดดู live แกดูมา

ดียังไงน่ะหรอ ... แกเล่นตั้งใจเปลี่ยนเนื้อร้องกันสดๆขณะแสดง ซึ่งเป็นเอกลักษณ์สุดยอดของแกมาก พาคนดูเงิบ
    เสียดายมากเลย พลาดทั้ง L'arc ทั้ง X เลย ไม่รู้ว่าชีวิตนี้จะมีอีกไหม T T

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้

เสียดายมากเลย พลาดทั้ง L'arc ทั้ง X เลย ไม่รู้ว่าชีวิตนี้จะมีอีกไหม T T
    ตีตั๋วไป ญี่ปุ่นสิ

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้

L'Arc ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ แต่ เท็ตสึยะ กับ ไฮด์ ก่อนจบ live แกบอกแล้วว่า ''มัตเตะเนะ'' (เจอกันใหม่)

ไฮด์แกเหมือนจะประทับใจเหมือนกันนะครับ ลุงไฮด์อ่านข้อความบนป้ายที่แฟนเพลงทำมาแล้วพูดว่า ''รอมา 13 ปี เลยเนอะ'' ลุงไฮด์น้ำตาซึมสะด้วย

แต่ X นั้น คุณโยชิกิบอกแล้วว่าจะ world tour อีกนะครับ

คาดว่าน่าจะเป็น world tour เพื่อโปรโมทอัลบั้มใหม่ครับ ซึ่งตามใจเธอไม่ถูกเหมือนกันครับว่าจะออกเมื่อไหร่

แต่ผมมั่นใจว่า world tour รอบหน้ามี live in bangkok แน่นอนครับจากครั้งที่เล่นผ่านมาดูเธอจะประทับใจประเทศเราพอสมควรครับ

ละอีกอย่างที่เชื่อมั่นได้คือ คุณโยชิกิเอาประเทศเราเป็นการเล่นปิด world tour ครั้งล่าสุดครับ !

เจอกันอีกแน่ ! V R X

(ช่วงนี้รู้สึกว่าผมชอบพิมพ์ไรยาวๆตลอดเลยแฮะ โม้ไปเรื่อย )

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    ผมว่ามีอยู่สองวงนะ

วงนี่เพลงแบบไม่สดก็อลังการงานสร้างมาก ยิ่งตอนแสดงสดนี่ สุดยอดกว่า

แต่อีกวงก็คือ Rammstein

อีกคนก็ ตามรูปของจขกทเลย คนนั้นแหละ

อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    ^^

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Philia อ่านกระทู้
    L'Arc ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ แต่ เท็ตสึยะ กับ ไฮด์ ก่อนจบ live แกบอกแล้วว่า ''มัตเตะเนะ'' (เจอกันใหม่)

ไฮด์แกเหมือนจะประทับใจเหมือนกันนะครับ ลุงไฮด์อ่านข้อความบนป้ายที่แฟนเพลงทำมาแล้วพูดว่า ''รอมา 13 ปี เลยเนอะ'' ลุงไฮด์น้ำตาซึมสะด้วย

แต่ X นั้น คุณโยชิกิบอกแล้วว่าจะ world tour อีกนะครับ

คาดว่าน่าจะเป็น world tour เพื่อโปรโมทอัลบั้มใหม่ครับ ซึ่งตามใจเธอไม่ถูกเหมือนกันครับว่าจะออกเมื่อไหร่

แต่ผมมั่นใจว่า world tour รอบหน้ามี live in bangkok แน่นอนครับจากครั้งที่เล่นผ่านมาดูเธอจะประทับใจประเทศเราพอสมควรครับ

ละอีกอย่างที่เชื่อมั่นได้คือ คุณโยชิกิเอาประเทศเราเป็นการเล่นปิด world tour ครั้งล่าสุดครับ !

เจอกันอีกแน่ ! V R X

(ช่วงนี้รู้สึกว่าผมชอบพิมพ์ไรยาวๆตลอดเลยแฮะ โม้ไปเรื่อย )
    อ้าว เค้าไม่ได้ชื่อ ฮิเดะ เหรอครับ ?
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **