ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57

SCP : Containment Breach แลปลับมหาสนุก

หลายคนอาจจะคุ้นชื่อเกมนี้ตะหงิดๆ ใช่แล้วครับ เกมนี้ผมเป็นญาติของเกม SCP-087-B เกมเดินลงบันไดนั่นเอง (ผมไม่เคยเล่นหรอกนะ) ซึ่งตัวเกมก็จะมีเนื้อเรื่องตอนเริ่มแรกประมาณว่า เราเป็นหนูทดลอง ต้องเข้าไปทดลองกับสิ่งลึกลับดูคล้ายตุ๊กตาหน้าตาดูตลกๆ ซึ่งประตูที่ใช้กักขังตัวประหลาดนี้ก็ดันมีปัญหาซะอีก แล้วมันก็เริ่มอาละวาด หักคอหนูทดลองที่เข้ามากับเรา 2 คนก่อนจะหนีออกไป(ความจริงเราก็จะโดนด้วยนะครับถ้าไม่รู้วิธีรับมือ) เมื่อเรารอดมาได้แล้วก็ต้องหาทางไปต่อเรื่อยๆ เพื่อจะหนีออกไปจากศูนย์วิจัยแห่งนี้ให้ได้ ตามทางก็จะมีของให้เก็บเพื่อใช้ในโอกาสต่าง (เช่นข้อมูลของตัวประหลาดและวิธีรับมือ หน้ากากกันแก๊สพิษ) ซึ่งในเกมไม่ได้มีตัวประหลาดอยู่แค่ตัวเดียว เท่าที่ผมรู้ตอนนี้มันมีตัวมหาภัยถึงสามตัว! ซึ่งวิธีรับมือแต่ละตัวก็แตกต่างกันไป

ด่านแรกของเกม จุดเริ่มตนแห่งความหายนะ เพราะประตูเจ๊ง

SCP-173 หรือตัวตุ๊กตาสุดน่ารักที่ไล่หักคอเรามาตั้งแต่ตอนแรก มันจะหายตัวทุกครั้งที่เราละสายตาไปจากมัน หรือถ้าเรากระพริบตา (ในเกมมีแถบพลังอยู่สองแถบ คือ แถบความต้องการกระพริบตา และแถบความเหนื่อยจากการวิ่ง) สามารถกันมันออกจากตัวเราด้วยการปิดกระตูกั้นมันไว้ อ้อระวังควันที่มีตามฉากด้วยล่ะ มันจะทำให้เราแสบตาและกระพริบตาถี่ขึ้น(ตรงไหนมีควันมาขวางทาง เจ้าตุ๊กตานี่ก็ชอบอยู่ด้วยเสมอ)

SCP-106 เจ้าแห่งเงา ผู้เคลื่อนที่ผ่านได้ทุกสิ่ง มันสามารถโผล่มาจากจุดไหนก็ได้ เราสามารถสลัดมันทิ้งด้วยการวิ่งไปเรื่อยๆ จนกว่ามันจะเลิกตามไปเอง (ประตูไม่สามารถกั้นความรักที่มันมีต่อเราได้นะ ปิดประตูไว้มันก็ผ่านมาได้ด้วยพลังแห่งรัก)

แล้วก็ยังมีอีกตัว (ไม่มีรูปนะครับ) SCP-895 ผู้มากับโลงใบเขื่อง เจ้าตัวนี้ไม่ทำอะไรเราเมื่อเราเจอมัน ต่อให้เดินไปเต้นรอบโลงมันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่ถ้ามองมันผ่านอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์(พิมพ์ผิดก็ขออภัย)ล่ะก็ มันสามารถฆ่าเราได้ในเวลาอันสั้น

หากใครอยากเล่นล่ะก็ เชิญโหลดได้ที่ลิงก์นี้เลยครับ
    http://scpcb.wordpress.com/

อ้อส่วนเรื่องปุ่มบังคับในเกม ผมไม่รู้นะครับ แหะๆ เพราะผมไม่กล้าเล่นดูแต่วีดิโอที่คนอื่นเล่นอย่างเดียว

ตัวอย่างครับ

ผมก็ไม่ทราบว่าเกมมันออกมานานแค่ไหนแล้ว แต่เห็นว่ายังไม่มีใครโพสต์เลยนำมาแชร์ให้ชาวโจ๊กเกอร์ที่สนใจ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    เกมนี้ยังเป็นตัวไม่เต็มอะกะจะเอามาแจกเหมือนกันแต่ว่ามันจะไม่มีวันจบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    โอ้นึงว่ามีตัวเดียวในเกมนะนี่