ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130

Talking บทสรุปAngel beatที่คนอื่่นอาจเข้าใจผิด{>o<}

ประมาณว่า คานาเดะ ป่วยแล้วนอนอยุ่ที่โรงบาลอ่ะคับ

เป็นโรคที่เกี่ยวกับหัวใจนี่ล่ะคับแล้ววิญญานก็หลงเข้ามาที่โลกหลังความตาย
    แต่คานาเดะยังไม่ตายนะคับแค่วิญญานออกจากร่าง
    ส่วนประเอกนั้นก่อนตายได้บริจาคอวัยวะ แล้วคานาเดะก็ได้หัวใจของพระเอกไปรักษาตัวเอง
    แล้วตอนจบที่ขอบคุณนั้น น่าจะขอบคุณที่ให้ชีวิตอ่ะคับแล้วก็ขอบคุณที่รักอ่ะคับแต่คานาเดะ
    ไม่สามารถรักตอบได้เพราะต้องกลับไปหาครอบครัวที่รออยู่ที่โลกมนุษย์อ่ะคับจึงได้แต่พูดขอบคุณ

ปล.นาเดะนั้น ยังไม่ตายนะคับแค่วิญญานหลงเข้ามาเท่านั้นคับ(ตัวคานาเดะนั้นนอนอยู่ที่โรงบาลของโลกมนุยษ์)
    ส่วนยูริ นั้น ในเนื้อไม่มีบอกอ่าคับว่าตายยังงัย

แล้วพระเอกนั้น ตอนจบก็หายไปเหมือนกันคับเพราะพระเอกไม่มีอะไรที่ค้างคาใจตั้งแต่ต้นแล้ว

ที่เข้ามาอยู่ในโลกหลังความตายเพราะเข้ามาให้คานาเดะพูดขอบคุณเท่านั้น

เมื่อคานาเดะพูดขอบคุณแล้วก็หมดหน้าที่ของพระเอกแล้วคับ ตอนจบถ้าสังเกตุดีๆ จะเห็นบอลแสงสีขาวนะคับ

(ตอนฉากจบ) นั้นคือพระเอกก็ได้หายไปแล้วคับ

จบป่ะ ! เห็น งง กัน หลาย ทู้ แระ

1. 13.5 มันคือ ตอนจบใหม่ที่ออกมาแก้ไขความงง ที่ หลายคนบอกว่า พระเอกจะยุต่อ แต่หายไป ไง ครับ
    2. นั้นแหละ เครดิส ลืม โทดนะครับ >3<

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AngelofDeath อ่านกระทู้
    จบยังไงไม่สนแต่ที่รู้ คือ Yurippe น่าร๊ากที่สุดดดดดดดดดดดด

เนอะ จขกท.
    ขอโทดนะครับ ผม คลอ เทนชินะ - -

เตี้ย แบน ซึน เงียบ ผม บรอนเงิน สเปก >3<

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gafiled1 อ่านกระทู้
    ต้องให้เฮียใหญมาตอบ

เเต่เรืองนี้ดูเเล้วเพ้อก็ไม่เเปลก
    ไช่ ผม น้ำตาหยดไป 5-10 นาที แล้ว นั่งเพ้อ เกิน 3 วัน เลยติดงอมแงม -..- LC อุดหนุน ของแท้ เก็บ มังงะ หา ซื้อ มา เก็บ ครบ 14เล่ม อะ (ถึงภาพมังงะจะไม่สวยแต่ ชอบยุ ดี) =0= เสพ เข้า เส้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -Fa[n]aTicaL- อ่านกระทู้
    ผมพึ่งดูจบครับ สรุปคือมันจบ 2 แบบครับ
    จบแบบ ตอน 13 มันก็จบแบบ ทั้งพระเอกนางเอกหายไป แล้วพระเอกไปเจอนางเอกอีกทีแบบได้ไงไม่รู้ ในโลกไหนไม่รู้ (คงทำมาให้คนดูจิ้นกันต่อ)
    ส่วน ตอน 13.5 Another Epilogue ชื่อมันก็บอกอยู่ว่ามันคือ ตอนจบอีกแบบ คือ พระเอกได้เป็นประธานนักเรียนคอยช่วยคนที่มาใหม่ และรอนางเอกอยู่โลกหลังความตาย

จะเชื่อแบบไหนมันก็แล้วแต่คนนะ แต่ละคนก็พยายามหาข้อเท็จจริงมาถกเถียงกัน เพื่อให้ความเชื่อของตนเป็นความเชื่อที่ผู้อื่นยอมรับและเห็นด้วย เพื่อให้ตนมีความมั่นใจ ยอมรับ และยึดถือความเชื่อแบบนั้น
    จะจบแบบไหนก็แล้วแต่ มันก็แคอนิเม เท่านั้นเอง

ปล. ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
    มัน ไม่ ไช่ แค่ anime ครับ เพราะ มัน เป็น สิง เดียว มีชอบ เสพ แทน ละคร หลัง ขาว
    มันลึกซึ้ง เป็ฯอะไร ทีมากกว่า ทุกคนเห็นแค่เปลือกนอกนะ = 0 =

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -Fa[n]aTicaL- อ่านกระทู้
    ผมพึ่งเริ่มดูอนิเมจริงจัง เมื่อ 3 อาทิตย์ที่แล้วเอง ยังไม่บรรลุหรอกครับ
    นั่นไง จขกท ว่าแล้ว จขกท ผ่านมาเยอะ >3<
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChickenBomB : 4th May 2012 เมื่อ 01:59

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    งั้นเรา มาดูตอนที่ 13.5 กันดีกว่า

http://video.mthai.com/player.php?id=18M1300690070M0

มันหมายความว่าไงหลอ จขกต.??

กล่าวขอบคุณ
    123
    ไม่ทราบว่านี่ใช่ เครดิตอะป่าว
    http://www.animecenta.com/read.php?tid=718
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Alonenes : 29th April 2012 เมื่อ 03:23

กล่าวขอบคุณ
    123
    มันฟังดูแปลกๆขัดๆ แต่ก็ชั่งเหอะ โอโตนาชิมันไม่หายไปก็ดีแล้ว

Riko Suminoe
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    เห้ยจิงดิ ผมเพิ่งดูจบไปม๊ะกี้นี้เอง ตอนแรกๆยิงกันสนุกดี
    แต่ตอนสุดท้ายซึ้งมากเลย เหลือ5คน

กล่าวขอบคุณ
    564
    อ้าวแล้วพระเอกไม่ยอมกลับไปโลกจริงละ
    ตอนสุดท้ายเห็นไปจับแขนของคานาเดะที่โลกจริงงะ
    เพื่อนก็ไปหมดและ อยู่ต่อซะงั้น

ชอบเสพเมะและเกมเป็นชีวิตจ
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CMG_Pee อ่านกระทู้
    อ้าวแล้วพระเอกไม่ยอมกลับไปโลกจริงละ
    ตอนสุดท้ายเห็นไปจับแขนของคานาเดะที่โลกจริงงะ
    เพื่อนก็ไปหมดและ อยู่ต่อซะงั้น

ใช่ๆผมก็งงเหมือนกัน หรือว่าพระเอกไปเกิดใหม่แล้ว(โตเร็วจริงๆ- -)

Panzerjager Panther
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    จบยังไงไม่สนแต่ที่รู้ คือ Yurippe น่าร๊ากที่สุดดดดดดดดดดดด

เนอะ จขกท.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    ต้องให้เฮียใหญมาตอบ

เเต่เรืองนี้ดูเเล้วเพ้อก็ไม่เเปลก
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

กล่าวขอบคุณ
    564
    ส่วนตัวผมชอบYui มากกว่า แต่เสียดายแม่มพิการ

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    พี่ต่ออออออ แล้วตอนที่มันทักอ่ะ ในเมื่อพระเอกเกิดใหม่ใช่ม๊ะ แต่นางเอกไมม่ได้เกิดด้วยนิ แล้วโตทันหรอ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789

นี่แหละตอนจบ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเสพเมะและเกมเป็นชีวิตจ
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvisions อ่านกระทู้

นี่แหละตอนจบ
    อันล่างนี่มัน.......(จากโดจินใช่ไหมเอ่ยยยยยยยย)

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirapot อ่านกระทู้
    พี่ต่ออออออ แล้วตอนที่มันทักอ่ะ ในเมื่อพระเอกเกิดใหม่ใช่ม๊ะ แต่นางเอกไมม่ได้เกิดด้วยนิ แล้วโตทันหรอ
    สงสัยอันนั้นคงเกิดใหม่อีกรอบมั้งครับ

Magnolia, Fiore
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    ผมพึ่งดูจบครับ สรุปคือมันจบ 2 แบบครับ
    จบแบบ ตอน 13 มันก็จบแบบ ทั้งพระเอกนางเอกหายไป แล้วพระเอกไปเจอนางเอกอีกทีแบบได้ไงไม่รู้ ในโลกไหนไม่รู้ (คงทำมาให้คนดูจิ้นกันต่อ)
    ส่วน ตอน 13.5 Another Epilogue ชื่อมันก็บอกอยู่ว่ามันคือ ตอนจบอีกแบบ คือ พระเอกได้เป็นประธานนักเรียนคอยช่วยคนที่มาใหม่ และรอนางเอกอยู่โลกหลังความตาย

จะเชื่อแบบไหนมันก็แล้วแต่คนนะ แต่ละคนก็พยายามหาข้อเท็จจริงมาถกเถียงกัน เพื่อให้ความเชื่อของตนเป็นความเชื่อที่ผู้อื่นยอมรับและเห็นด้วย เพื่อให้ตนมีความมั่นใจ ยอมรับ และยึดถือความเชื่อแบบนั้น
    จะจบแบบไหนก็แล้วแต่ มันก็แคอนิเม เท่านั้นเอง

ปล. ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
    Nothing is true , Everthing is permitted

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620

เเสดงว่าท่านยังไม่บรรลุเเต่ยังถึงเป็นเมะเเต่ทำได้ขนาดนี้มันสุดยอดมากเเล้ว
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

Magnolia, Fiore
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gafiled1 อ่านกระทู้
    เเสดงว่าท่านยังไม่บรรลุเเต่ยังถึงเป็นเมะเเต่ทำได้ขนาดนี้มันสุดยอดมากเเล้ว
    ผมพึ่งเริ่มดูอนิเมจริงจัง เมื่อ 3 อาทิตย์ที่แล้วเอง ยังไม่บรรลุหรอกครับ
    Nothing is true , Everthing is permitted

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChickenBomB อ่านกระทู้
    ประมาณว่า คานาเดะ ป่วยแล้วนอนอยุ่ที่โรงบาลอ่ะคับ

เป็นโรคที่เกี่ยวกับหัวใจนี่ล่ะคับแล้ววิญญานก็หลงเข้ามาที่โลกหลังความตาย
    แต่คานาเดะยังไม่ตายนะคับแค่วิญญานออกจากร่าง
    ส่วนประเอกนั้นก่อนตายได้บริจาคอวัยวะ แล้วคานาเดะก็ได้หัวใจของพระเอกไปรักษาตัวเอง
    แล้วตอนจบที่ขอบคุณนั้น น่าจะขอบคุณที่ให้ชีวิตอ่ะคับแล้วก็ขอบคุณที่รักอ่ะคับแต่คานาเดะ
    ไม่สามารถรักตอบได้เพราะต้องกลับไปหาครอบครัวที่รออยู่ที่โลกมนุษย์อ่ะคับจึงได้แต่พูดขอบคุณ

ปล.นาเดะนั้น ยังไม่ตายนะคับแค่วิญญานหลงเข้ามาเท่านั้นคับ(ตัวคานาเดะนั้นนอนอยู่ที่โรงบาลของโลกมนุยษ์)
    ส่วนยูริ นั้น ในเนื้อไม่มีบอกอ่าคับว่าตายยังงัย

แล้วพระเอกนั้น ตอนจบก็หายไปเหมือนกันคับเพราะพระเอกไม่มีอะไรที่ค้างคาใจตั้งแต่ต้นแล้ว

ที่เข้ามาอยู่ในโลกหลังความตายเพราะเข้ามาให้คานาเดะพูดขอบคุณเท่านั้น

เมื่อคานาเดะพูดขอบคุณแล้วก็หมดหน้าที่ของพระเอกแล้วคับ ตอนจบถ้าสังเกตุดีๆ จะเห็นบอลแสงสีขาวนะคับ

(ตอนฉากจบ) นั้นคือพระเอกก็ได้หายไปแล้วคับ

จบป่ะ ! เห็น งง กัน หลาย ทู้ แระ

1. 13.5 มันคือ ตอนจบใหม่ที่ออกมาแก้ไขความงง ที่ หลายคนบอกว่า พระเอกจะยุต่อ แต่หายไป ไง ครับ
    2. นั้นแหละ เครดิส ลืม โทดนะครับ >3<

ขอโทดนะครับ ผม คลอ เทนชินะ - -

เตี้ย แบน ซึน เงียบ ผม บรอนเงิน สเปก >3<

ไช่ ผม น้ำตาหยดไป 5-10 นาที แล้ว นั่งเพ้อ เกิน 3 วัน เลยติดงอมแงม -..- LC อุดหนุน ของแท้ เก็บ มังงะ หา ซื้อ มา เก็บ ครบ 14เล่ม อะ (ถึงภาพมังงะจะไม่สวยแต่ ชอบยุ ดี) =0= เสพ เข้า เส้น

มัน ไม่ ไช่ แค่ anime ครับ เพราะ มัน เป็น สิง เดียว มีชอบ เสพ แทน ละคร หลัง ขาว
    มันลึกซึ้ง เป็ฯอะไร ทีมากกว่า ทุกคนเห็นแค่เปลือกนอกนะ = 0 =

นั่นไง จขกท ว่าแล้ว จขกท ผ่านมาเยอะ >3<
    มันใช่เหรอครับ ที่บอกว่าคานาเดะยังไม่ตาย เเต่นอนอยู่ที่โรงพยาบาล ถ้าเป็นเเบบนั้นจริงๆ พระเอกไปเกิดใหม่ไม่โตเร็วไปหน่อยเหรอ เพราะฉากสุดท้ายพระเอกเดินผ่าน คานาเดะกำลังยืนฮัมเพลง my song อยู่นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย おまえ わ もう 死んでい!! : 3rd June 2017 เมื่อ 17:27