ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ใครเล่น Shogun2 ขอวิธีลงหน่อยครับ แผ่นแท้ นะ

ผมลงไม่เป้นครับบบบบบบ มันไม่มีให้เลือก ออโต้รัน มีแต่ให้ ลง steam ทำยังไงครับ มันเลยต้องไปโหลดเกมในเว็บซึ่งมันช้ามากกก ทั้งๆที่เรามีแผ่น แต่โหลดไม่เป้นนน T_T

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    310
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    ใส่ Cd-key ที่ Steam แล้วก็ลงแผ่นครับ จบ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คู่มือการลงมีในแผ่นเกมส์ที่ซื้อมาแล้วครับ แต่ขั้นแรกต้องลง steam ก่อน (ต่อเน็ตด้วยครับ) ใครไม่มีเน็ตหมดสิทธิ์เล่นแผ่นแท้ ถ้าไม่เคยสมัครเลยให้เลือก New Accundt พิมพ์ถูกอะปล่าวไม่รู้ เมื่อสมัครแล้ว steam จะรันเกมส์ให้ครับ เขาจะให้ใส่ CD KEY ที่ติดที่กล่องด้านใน เพื่อเปิดใช้งานแผ่นแท้ หลังจากนั้นเกมส์จะติดตั้งเอง ใส่แผ่นสองตามที่เกมส์เรียก เมื่อติดตั้งเสร็จก็ ดับเบิลคลิกที่ Icon shot cut Total War shogun 2 steam จะรันตัวเองเพื่ออับข้อมูลถ้าครั้งแรกเล่นไม่ได้ครับเพราะข้อมูลมันเยอะ เน็ต 6 เมก ประมาณ 5 ชั่วโมงได้ครับ,หลังจากมันอับเสร็จก็ดับเบิลคลิกที่ Icon เดิมครับแล้วเริ่มสงครามได้เลยครับ ตอนนี้เกมส์มีปัญหาเมื่อถึงเลเวลสูง ๆ เกมส์จะค้างหรือไม่ก็เด้งออกหน้าวินโดว์ครับ ทาง Newera ผู้จำหน่ายแจ้งว่าเป็นบั๊กของเกมส์ให้รอผู้ผลิตออก Patch ใหม่มาแก้ครับ เนื่องจากปัญหาเกมส์ไม่ค่อยจะรองรับกับฮาร์ดแวร์ที่หลากหลาย ของผมแผ่นแท้ครับ เล่นถึง คศ.1570 เกมส์เด้งออกเอง เขาแนะนำให้ลองลดความละเอียดของภาพลง มันก็ไม่หาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย biothai : 3rd August 2011 เมื่อ 18:45