ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Xeon
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187

ตร.เวียดนาม-..- ทำไปได้

ตร.เวียดนามโดดเกาะรถบัสแจกใบสั่ง !!!!

เครดิต dek-d.com

ปล.ตอนนี้แก้ไขแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JohnKun : 29th April 2012 เมื่อ 19:37

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,317
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    U FAIL.

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    แล้วจะดูยังไงอะหรือให้ไปหากระทู้ในเด็กดีเอา

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ผมงงมากนะ ทำไมเว็บเด็กดีต้องทำอย่างนี้ด้วย แค่เอาภาพมาแชร์นี่มันก็หวงหรอ??
    (อย่าด่าผมเน้อแค่สงสัยนิดหน่อย)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    Hot Link ไงล่ะครับ อยู่ดีๆเราไปเอาภาพที่เก็บไว้ใน server เขามา ทำให้ server ของเขาต้องรับภาระมากกว่าปกติ เพราะ นอกจากภาระจากภาพที่แสดงใน web ของเขาแล้ว ยังต้องส่งข้อมูลมายังที่แปะที่อื่นด้วย บางคน server ก็ไม่ได้เช่าฟรี แล้วอยู่ดีๆ ใครหน้าไหนไม่รู้มามักง่ายใช้พื้นที่ server ของเขาฟรีๆ

ตามสังคมในโลกอินเตอร์เนตแล้ว Hot Link เป็นการกระทำที่มักง่ายมากครับ เพราะ ถือว่าไปขโมยของเขามาใช้ ผมยังเคยโดน Hot Link ภาพ Bandwidth เกินโควต้าทำให้ภาพไม่ขึ้น จนภาพอื่นที่ผมไว้ใช้งานพลอยไม่ขึ้นด้วย อย่างของ photobucket มันก็จะขึ้นเป็นคำว่า photobucket เลยครับ

ปล. ถ้างงๆ search คำว่า Hot Link แล้วหาอ่านดูนะครับ ผมอาจจะอธิบายไม่เก่งมาก (บอร์ดเราก็แอนตี้เรื่องนี้พอสมควร มีคนที่ทำบทสรุปเกมส์ในบอร์ดเรา เจอ hot Link จนรูปไม่ขึ้นก็มี มันน่าแค้นจริงๆล่ะครับ - -)
    โอ้ขอบคุณท่านที่ให้ความกระจ่าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Buffalo : 29th April 2012 เมื่อ 21:07
    God's Right Seat

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Buffalo อ่านกระทู้
    ผมงงมากนะ ทำไมเว็บเด็กดีต้องทำอย่างนี้ด้วย แค่เอาภาพมาแชร์นี่มันก็หวงหรอ??
    (อย่าด่าผมเน้อแค่สงสัยนิดหน่อย)
    Hot Link ไงล่ะครับ อยู่ดีๆเราไปเอาภาพที่เก็บไว้ใน server เขามา ทำให้ server ของเขาต้องรับภาระมากกว่าปกติ เพราะ นอกจากภาระจากภาพที่แสดงใน web ของเขาแล้ว ยังต้องส่งข้อมูลมายังที่แปะที่อื่นด้วย บางคน server ก็ไม่ได้เช่าฟรี แล้วอยู่ดีๆ ใครหน้าไหนไม่รู้มามักง่ายใช้พื้นที่ server ของเขาฟรีๆ

ตามสังคมในโลกอินเตอร์เนตแล้ว Hot Link เป็นการกระทำที่มักง่ายมากครับ เพราะ ถือว่าไปขโมยของเขามาใช้ ผมยังเคยโดน Hot Link ภาพ Bandwidth เกินโควต้าทำให้ภาพไม่ขึ้น จนภาพอื่นที่ผมไว้ใช้งานพลอยไม่ขึ้นด้วย อย่างของ photobucket มันก็จะขึ้นเป็นคำว่า photobucket เลยครับ

ปล. ถ้างงๆ search คำว่า Hot Link แล้วหาอ่านดูนะครับ ผมอาจจะอธิบายไม่เก่งมาก (บอร์ดเราก็แอนตี้เรื่องนี้พอสมควร มีคนที่ทำบทสรุปเกมส์ในบอร์ดเรา เจอ hot Link จนรูปไม่ขึ้นก็มี มันน่าแค้นจริงๆล่ะครับ - -)
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ตำรวจเวียดนาม เจ๋งมากอ่ะ

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    โดน พลาดคงจบ =w=

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    Blog Entries
    4
    ดูคลิปแล้วครับ น่าจะจอดแต่แรก พี่แกก็เว่อร์ไป

กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    มันทำเพื่ออะไรละนะ

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    นี่หรือว่า จะเป็นภาคต่อของ mission impossible แล้วตำรวจคนนี้คือ ทอร์ม ครูส ใส่หน่ากากมาแสดง 555555

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    สงสัยอยากตายเร็วล่ะมั้ง ...
    ===
    Pop Punk Rock Metal
    ===

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    MissionImpossible 55555
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้