ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

GAMER UNLEASHED ;P
    [ New York City ]
    กล่าวขอบคุณ
    498
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,284

การกอบกู้ดาวอังคารใน Red Faction จะถึงคราวสิ้นสุด

..::[ ลาก่อน ไม่มี Red Faction อีกต่อไป ]::..
    การกอบกู้ดาวอังคารใน Red Faction จะถึงคราวสิ้นสุด

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ..::[ ลาก่อน ไม่มี Red Faction อีกต่อไป ]::.

เหมือนการกอบกู้ดาวอังคารใน Red Faction จะถึงคราวิ้นสุดซะแล้ว หลังจากที่เราได้ช่วกู้วิกฤติกันมาหลายครั้งหลายครา และเราก็คงไม่ต้องกลับไปยังดาวสีแดงดวงนั้นอีกแล้ว หลัง THQ ประการรายงานผลประกอบการของบริษัทในช่วงครึ่งแรกของปี 2011 ที่กำไรลดลงอย่างน่าใจหาย ส่งผลให้ Red Faction นั้นอาจถูกตัดออกจากสายการพัฒนาไปชั่วกาลนาน

เมื่อคืนที่ผ่านมา THQ ได้ทำการเปิดเผยรายได้จากครึ่งแรกขอปีงบประมาณของปี 2012 และรู้สึงช็อคกับผลดังกล่าว โดยเฉพาะอย่างยิ่งเกมยิงภาคต่อคู่บุญของ THQ อย่าง Red Faction:Armageddon นั้นทำไรได้ต่ำกว่าเป้าที่ทาง THQ คาดการณ์ไว้มาก ซึ่งจากการบันทึกรายรับรายจ่ายของบริษัทแล้ว THQ นั้นสูญเงินไปกว่า 8 ล้านดอลล่า โดยปรที่แล้ว THQ สามารถทำรายได้ถึง 38.4 ล้านดอลล่า เทียบกับปีนี้ทีี่ทำได้เพียง 30.4 ล้านดอลล่าเท่านั้น ส่งผลให้ทางบริษัทค่อนข้างจะผิดหวังกับตัวเลขดังกล่าวมาก

โดยทาง CEO ของ THQ นาย Brian Farrell ได้กล่าวว่า

“ยอดขายของ Red Faction:Armageddon และลิขสิทธ์เกมสำหรับเด็กนั้นตำ่กว่าที่เราคาดมาก รวมไปถึงการป่ลอย UFC Personal Trainer ที่ช้าไปกว่ากำหนดการเดิม นั้นส่งผลลบกับไตรมาสนั้นมาก”

ทั้งๆที่ในครึ่งแรกของปีนั้นเราต้องการหลักประกันที่แข็งแรงเพื่อมองไปยังครึ่งปีหลัง โดยเฉพาะไตรมาสที่ 3ที่จะมีเกมเด็ดๆรอไว้อีก ซึ่งเราก็ต้องทำการแบ่งรายรับต่างออกไปอีก ทั้งเกมอย่าง Saint Row,WWE และ GameTablet uDraw ที่จะออกมาในดือนพฤศจิกานี้”

นอกจากนี้ทาง Brian Farrell ยังได้พูดถึง Volition ผู้พัฒนาเกมในซีรี่ย์ Red Faction ว่าพวกเขานั้น “มีความสามารถ” และตอนนี้พวกเขาก็กำลังจะได้ย้ายไปร่วมงานกับบริษัทเกมของผู้กำกับภาพยนต์ชื่อดังอย่าง Guillermo del Toro แล้ว
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

..::[ Iron - Wookid HD ]::..

ขออนุญาติแปะวีดีโอฮะ ทำเอง =w =

แนะนำให้ดู 720 - 1080 HD ครับผม = w =
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Thank + Comment ให้หน่อยนะครับ
    Credit
    Gamer Unleashed
    http://www.facebook.com/pages/Gamer-...51443214917731

สมาชิกเต็มตัว
    -[Gamer Unleashed]-
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ยอดขายตกต่ำ - - เกมผมก็ว่าทำออกมาดีอยู่นะครับ !
    Ps. Gamer Unleashed ! ที่สุดแห่ง Gamer

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SiXbullet อ่านกระทู้
    คือไรอะครับ ผมไม่เข้าใจ??
    ตามนี้ครับ Gamer Unleashed
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[B]lastStand- : 31st July 2011 เมื่อ 15:58
    .::[Gamer Unleashed]::.
    มาร่วมปลดปล่อยจิตวิญญาณ Gamer ไปกับเรา

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    สมควรยังแค้นไม่หายกับภาคใหม่ของมันอุสาซื้อแท้ขอบอกได้คำเดียวตอนนี้จะให้เล่นผมไม่เล่นอีกต่อไปเกมห่วยมากๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    Adios...Mason!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icehayha อ่านกระทู้
    สมควรยังแค้นไม่หายกับภาคใหม่ของมันอุสาซื้อแท้ขอบอกได้คำเดียวตอนนี้จะให้เล่นผมไม่เล่นอีกต่อไปเกมห่วยมากๆ
    ถั่วต้ม ที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[B]lastStand- อ่านกระทู้
    ยอดขายตกต่ำ - - เกมผมก็ว่าทำออกมาดีอยู่นะครับ !
    Ps. Gamer Unleashed ! ที่สุดแห่ง Gamer
    คือไรอะครับ ผมไม่เข้าใจ??

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    เป็นการสิ้นสุดปฏิวัติสีแดงแล้วสินะ

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ผมชอบภาค Guerrilla มากที่สุดละ มันอิสระดี แต่เสียอย่างเดียว มีของให้ทำลายน้อย น่าจะเป็นแบบในเมืองใหญ่ แล้วขับรถพุ่งชนตึกเล่น ท่าจะมันส์!!!! 555+

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    จบ แล้ว ซิ นะ RF

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icehayha อ่านกระทู้
    แย่กว่าภาค Guerrilla ซะอีก เดินแต่อยู่ในโพรงมืดๆ

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    Blog Entries
    1
    R.I.P RED FACTIONS

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    ก็น่าอยู่หรอกนะ ภาค armageddon ผมเล่นแล้วยังเซ็งเลยห่วยมากๆ ศัตรูก็มีอยู่ไม่กี่แบบ ยิงแต่ตัวเดิมๆ เนื้อเรื่องก็แทบไม่มีอะไร ตัวเกมส์ดำเนินเรื่องเป็นเส้นตรง npc ก็ไม่มีบทบาทอะไรมาก ฉากก็เดิมๆอยู่แต่ในอุโมงค์สะส่วนมาก ยิ่งตอนใกล้จบเกมส์ยิ่งแล้วใหญ่นึกว่าจะได้สู้กับบอสใหญ่ๆเก่งๆ กลับต้องมาเล่นแบบ last mas standing สะงั้น ฉากจบก็สั้นอย่างกับฉาก cut scene ผิดหวังมากจริงๆ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    RF เคยหายไปนานครับ เกือบ 10 ปีได้ แล้วก็กลับมาเป็นแนว Openworld และ แบบที่เห็นแหละ คงจะต้องนอนอีกล่ะมั้ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ทำ armageddon มาเหมือนทุบหัวตัวเองคุยไว้มากเกินเวอร์ซะขนาดนั้น พอได้เล่นน่าเบื่อมากทำตัวเอง

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ภาคกอลลิล่าคือภาคที่ผมชอบที่สุดละ

แต่ตอนนี้ลาก่อนซีรี่ย์ที่ยิ่งใหญ่อีกเกม

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    บ้ายบาย คงไม่มีตึกให้ทุบหล่ะสิ
    " I play it because I love it. "

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ร่วมไว้อาลัยในการจากไปของซี่รี่ย์เกมอันยิ่งใหญ่เป็นเวลา 10 วินาที

ปล.ภาค Armageddon มันน่าเบื่อจริงๆนะ เนื้อเรื่องไม่มีอะไรเลย ศัตรูเดิมๆ ฉากเดิมๆ ไม่น่าเล้ยยย !!!

...
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    Thank + Comment

>ชอบ JKG เป็นชีวิตจิตใจ<
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xunno Blash อ่านกระทู้
    R.I.P RED FACTIONS
    ยังกับไว้อาลัยฮ.ตกเลยครับ
    R.I.P...

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ภาคล่าสุดยังไม่ได้เล่นเลย
    555+
    AskinG AlexAndriA

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ลาก่อนจอมทำลาย...
    .::[ SAINT ROW ™ THE THIRD ]::.

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ภาคล่าสุดถ้าใครเล่นแล้วจะเบื่อมากๆ เพราะฉากเดิมๆ ซ้ำกันมากๆ แต่ส่วนก็มี พังสิ่งของในเกมได้ ไม่จำกัด พังแล้วซ่อม แต่ก็นะเสียตรงเรื่องฉาก

กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    หมดยุคของพี่แกแล้ว พักให้สบายนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    227
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ภาค1 ล่ะครับ ที่เป็นตำนาน ภาคต่อๆมาผมไม่เคยแตะเลย
    เบื่อ เหงา เศร้า เมื่อไม่มี คำว่าเรา

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    ทำไมอ่าาาาาา อยากเล่น....