ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474

Avengers ใครดูมาแล้ว มาแสดงความเห็นหลังชมกัน!!!

รอมากว่าหลายเดือน เมื่อ Avengers เข้าโรงภาพยนตร์ ผมจึงไปดูในวันแรก รอบแรกของจังหวัดให้สมกับการรอคอยเสียเลย(1พ.ค./10.30น./ศรีสะเกษ) ก่อนดูผมค่อนข้างตั้งความหวังไว้สูงมากเพราะว่าหนังเรื่องAvengers ถูกโปรโมตอย่างใหญ่โตเกินจำเป็นในสื่อต่างๆหรือในหนังที่มีเอี่ยวกับหนังเรื่องนี้ ยิ่งในIron Man 2 ผมฉุนมากที่มาร์เวลเล่นไม่ซื่อที่ใช้หนังเรื่องนี้เป็นตัวปูเรื่องอย่างเต็มๆจนทำให้อรรถรสหนังหมดไปเยอะ กับในThor และ Captain America ก็เช่นเดียวกัน ทั้งสองเรื่องนี้เบามาก จนรู้สึกว่าเป็นการทำแบบขอไปทีีเพื่อรอวันที่อเวนเจอร์จะเข้าฉาย ผมจึงตั้งความคาดหวังสูงลิ่วไว้ว่า "ถ้าจะขายอเวนเจอร์ เอ็งก็ทำมันให้สุดๆเลยละกัน ถ้ามันออกมาไม่ดั่งใจล่ะก็ ข้าจะสาปส่งเอ็งแน่!!!"

...และเมื่อได้ชมก็ไม่รู้สึกว่าความคาดหวังจะผิดพลาดแต่อย่างใด...

สำหรับผมนะ Avengers เป็นหนังที่ มันส์ ที่สุดในรอบปีในขณะนี้ ย้ำ! ในขณะนี้ ใครหวังว่าจะได้ดูอะไรมันส์ๆ ได้ดูแน่ ฮีโร่แต่ละคนก็ได้โชว์พลังกันไปพอๆกัน นักแสดงนำแต่ละคนก็ดูเหมือนว่าจะทำการบ้านมาดีราวกับเป็นตัวละครที่แสดงจริงๆกันเลยทีเดียว ผู้กำกับเก่งมากในการคุมสเกลที่ใหญ่ขนาดนี้ได้ คุมการปล่อยของของฮีโรแต่ละตัวอย่างมีระเบียบ มุกตลกก็ไม่ได้มากจนน่ารำคาญ ปล่อยมาแบบถูกจังหวะ ทั้งๆที่เป็นการกำกับหนังใหญ่ครั้งแรกของเขาด้วยซ้ำ จุดที่บกพร่องในหนังมีแค่จุดเดียวคือบทหนัง บทหนังเบามาก และยังมีรูรั่วเพียบ แต่นั่นไม่ได้ทำให้หนังออกมาไม่ดีแต่อย่างใด ถ้าให้ดีอย่าคิดเรื่องเนื้อเรื่องชั้นดีจะดีกว่า พึงระลึกว่านี่มันหนังทำมาจากการ์ตูน ไม่ใช่วรรณกรรมชั้นเอกซะหน่อย!!! จะดูสนุกเอามากๆเลยล่ะครับ

End Credit ก็มีฉากเล็กๆโผล่มาเรียกน้ำย่อยว่า มีภาคต่อแน่ กับการปรากฎตัวของ... ไม่บอกดีกว่า ไปดูเอง ถ้ารู้ว่าเป็นใครแล้วจะอึ้ง อเวนเจอร์เจองานหนักแน่!!!

จับตาดูฉากที่เหล่าฮีโร่เถียงกันในฐานทัพดีๆนะครับ ฉากนี้ผมว่าดีที่สุดในหนังเรื่องนี้เลย เครียดจนเกร็งตามเลย... และจับตาดูฉากที่ฮัลค์ ปะทะกับ โลกิดีๆนะครับ สุดๆแล้วครับฉากนี้

ปล. ชอบฮัลค์สุดๆ มาร์ค รัฟฟัลโร่แสดงออกมาได้เยี่ยมสุดเลย

รูปเก๋ๆ สวยมาเลย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ไปดูมาแล้วครับ ชอบ iron man มาก มันกวนดี

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    ยังไม่ดูเลย รอรวบรวมเพื่อนฝูงไปดู
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เพิ่งกลับจาก ดูมาเลย หนัง 2 ชม.กว่า ๆ บอกได้เลยว่า โคตรรรรรคุ้มม มันส์มากก แอ๊คชั่นต่อสู้กันเกือบตลิดทักเรื่องเลยก็ว่าได้ มีพูดคุยกันนิดหน่อย ให้พอดำเนินเนื้อเรื่องไปได้ สุดยอกมากก หนัง MARVEL เรื่องนี้มันกว่าทุกเรื่องจริง ๆ ครับ (เดือน 7 รอ ดู Spiderman ต่อ 5555)
    https://www.facebook.com/Pitchpong<<<< MY FACEBOOK เอง

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    มันส์ครับ ขอบอกว่าคุ้มจริงๆ ผมรู็สึกว่า The Hulk นี่จะเทพสุดละ(ในความรู้สึกผมนะ)

ปล.ไอ้ตัวแดงๆ ตอนสุดท้ายนี่ใครหว่า

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    สนุกมากๆครับ เหมือนจะมีภาค 2 ต่อนะ =[]="

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    โลกิ : หยุดเดียวนี้นะ!!!!! ข้าเป็นเทพ ไม่ยอมให้สัตว์ชั้นต่ำอย่างแก อัดเล่นหรอกนะ !!!!

ฮัลค์ : ตุ๊บ ตับ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

โลกิ : (Poker face)....

เอาไปเลย 10/10 !!!!!!!!!!!!

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpizerZ อ่านกระทู้
    โลกิ : หยุดเดียวนี้นะ!!!!! ข้าเป็นเทพ ไม่ยอมให้สัตว์ชั้นต่ำอย่างแก อัดเล่นหรอกนะ !!!!

ฮัลค์ : ตุ๊บ ตับ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ฉากนี้ ฮาแบบสุดตีนแบบว่า ฮาท้องแข็งเลย

ดแต่ในอเวนเจอร์ผมอยากเ็นThe Hulk มากๆ พอกัปตันบอกว่า "อัดแหลก" ผมหล่ะอยากพังให้หมดเมืองเลย

RISE
    อยู่ในใจพวกเธอหลายคนไปแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    940
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    วันนี้ผมก็ไปดูกับไอ้เจ้าของกระทู้นี่แหละครับ มันพาไปเยี่ยวหนังฉายไปแล้วนาทีนึง 55

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ดูมาแล้วครับ มันส์มาก ฮา The Hulk 555

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    ฮาตอนโลกิตอนเหวี่ยงไปมา แล้วมันร้องไม่ออกครับ เสียงแหลมๆจากท้อง อย่างฮา.........

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    โลกิ มันยึกยักครับ ถ้ามันเอาจริง มันฆ่าได้หมดครับ

ตอนที่คุยกับ สตาร์คที่ สตาร์คทาวเวอร์ แล้วสตาร์คชวน ดื่นเหล้า ถ้ามันใช้คาทายิง สตาคตายไปแล้วครับ
    หลายตอนด้วย ถ้ามันไม่แบ่บ ต้องชนะอลังการ มันฆ่าได้หมดแล้ว

อย่ามาว่า โลกิอ่อนนะครับ
    มันคือเทพนะครับ

โคตรชอบโลกิ เท่

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ผมว่่ามันสนุกตรงที่มันสู้กันเองนี้ล่ะมันส์สุดล่ะ สู้กับลูกกระจ๊อกก็เท่านั้นโดน ต่อย 2-3ทีตาย ผมก็นั่งดูแบบ 3D คนรอดูเยอะจริงๆ เพิ่งกลับมาเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ฮัลค์หรอครับ ? ทำไมจะฆ่าไม่ได้ครับ

ใน Marvel นี่ พวกชนชั้นในแอสการ์ดสูงๆ ไม่มี ซูเปอร์ฮีโร่คนไหนสู้ได้เลยครับ
    พวกเก่งๆจริงๆ ก็มีพวก กาแลคตัส ซิลเวอร์เซิฟเฟอร์ โอดิน อะไรแบบนี้

ผมไม่ชอบเลย คนที่มาบอกว่า โลกิ กาก - -

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    799
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    Captain america เจ๋งสุดละ มีความเป็นผู้นําดี มีฉากที่ทําให้สะดุ้งเยอะเหมือนกันนะ 55555 // มีฉากฮาเยอะพอสมควร 555 // The hulk บอกว่าเค้าเปลี่ยนร่างได้เวลาไหนก็ได้เป็นอะไรที่เวิร์คสุดๆ //

// iron man เป็นพระเอกในศึกครั้งนี้เลยก็ว่าได้ // Hawkeye ก็แม่นเกิน 5555 // ซาตาน่าเเป็นสาวดุเดืออดจริงๆ

เอาไปเลยคะแนน 9/10 อีก 1 คะแนนไม่ให้เพราะว่า ฝนตกเซนทรัลไฟดับหนังขาดตอนไป 1 นาที 555555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GwareA7x อ่านกระทู้
    Captain america เจ๋งสุดละ มีความเป็นผู้นําดี มีฉากที่ทําให้สะดุ้งเยอะเหมือนกันนะ 55555 // มีฉากฮาเยอะพอสมควร 555 // The hulk บอกว่าเค้าเปลี่ยนร่างได้เวลาไหนก็ได้เป็นอะไรที่เวิร์คสุดๆ //

// iron man เป็นพระเอกในศึกครั้งนี้เลยก็ว่าได้ // Hawkeye ก็แม่นเกิน 5555 // ซาตาน่าเเป็นสาวดุเดืออดจริงๆ

เอาไปเลยคะแนน 9/10 อีก 1 คะแนนไม่ให้เพราะว่า ฝนตกเซนทรัลไฟดับหนังขาดตอนไป 1 นาที 555555
    ท่านไปดูที่ไหนมาใช่ที่เดียวกันกับ กระผมหรือเปล่า 15.15น. เซนทรัลขอนแก่น อิอิอิ
    shadow of the day

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    hulk เก่งสุด

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมชอบประโยคนี้มากเลย "ผมเคยเอาปืนยิงกรอกปากตัวเองแล้ว แต่ก็มีไอ้อีกคนมันถุยออกมา" 555555555555555555555555555555555555555

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Type-7442 อ่านกระทู้
    ฮัลค์หรอครับ ? ทำไมจะฆ่าไม่ได้ครับ

ใน Marvel นี่ พวกชนชั้นในแอสการ์ดสูงๆ ไม่มี ซูเปอร์ฮีโร่คนไหนสู้ได้เลยครับ
    พวกเก่งๆจริงๆ ก็มีพวก กาแลคตัส ซิลเวอร์เซิฟเฟอร์ โอดิน อะไรแบบนี้

ผมไม่ชอบเลย คนที่มาบอกว่า โลกิ กาก - -
    คุณควรจะไปดูคอมมิกส์มาก่อนนะค่อยมาพูด จริงๆแล้วใน Marvel นั้นสร้างให้พวกเทพเจ้านอร์สเป็นเหมือนกับมนุษย์ต่างดาว ค้อนธอร์ หอกโลกิ มันก็แค่อาวุธเอเลี่ยน ผมไม่ได้คิดว่ามันเป็นเทพแต่อย่างใด ยิ่งมาบอกว่าโลกิฆ่าฮัลค์ได้สบายๆนี่ เปลี่ยนความคิดเลยฮะ หากใครเป็นแฟนมาร์เวลจะรู้ได้เลยว่าเวลาที่ฮัลค์โกรธสุดขีดนั้นต่อให้ใครเทพขนาดไหนก็เอาไม่อยู่ เพราะพลังฮัลค์นั้นยิ่งโกรธก็ยิ่งเพิ่มพูน เรียกง่ายๆว่า ไร้ขีดจำกัดนั่นเอง ฮัลค์ยังเคยประมือกับ เซนทรี่มาแล้วนะครับ เซนทรี่นี่พลังระดับจักรวาลเลย ฮัลค์ยังประมือได้สบายๆ

และนี่ครับ อยากให้พิจารณา แล้วอาจจะเปลี่ยนความคิดของคุณไปเลย

บีบค้อนธอร์กระจายยังกะของเล่น

ฟัดกะับเซนทรี่ ฮีโร่ระดับจักรวาล

เซนทรี่คือฮีโร่ที่แฟนมาร์เวลขนานนามให้แกร่งที่สุดในเหล่าฮีโร่มาร์เวล เทียบได้กับซุเปอร์แมนของดีซีเลย

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peeofzero อ่านกระทู้
    มันส์ครับ ขอบอกว่าคุ้มจริงๆ ผมรู็สึกว่า The Hulk นี่จะเทพสุดละ(ในความรู้สึกผมนะ)

ปล.ไอ้ตัวแดงๆ ตอนสุดท้ายนี่ใครหว่า
    thanos ครับ โหดสุด หมดนั่นยังเอาไม่อยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    คุณควรจะไปดูคอมมิกส์มาก่อนนะค่อยมาพูด จริงๆแล้วใน Marvel นั้นสร้างให้พวกเทพเจ้านอร์สเป็นเหมือนกับมนุษย์ต่างดาว ค้อนธอร์ หอกโลกิ มันก็แค่อาวุธเอเลี่ยน ผมไม่ได้คิดว่ามันเป็นเทพแต่อย่างใด ยิ่งมาบอกว่าโลกิฆ่าฮัลค์ได้สบายๆนี่ เปลี่ยนความคิดเลยฮะ หากใครเป็นแฟนมาร์เวลจะรู้ได้เลยว่าเวลาที่ฮัลค์โกรธสุดขีดนั้นต่อให้ใครเทพขนาดไหนก็เอาไม่อยู่ เพราะพลังฮัลค์นั้นยิ่งโกรธก็ยิ่งเพิ่มพูน เรียกง่ายๆว่า ไร้ขีดจำกัดนั่นเอง ฮัลค์ยังเคยประมือกับ เซนทรี่มาแล้วนะครับ เซนทรี่นี่พลังระดับจักรวาลเลย ฮัลค์ยังประมือได้สบายๆ

และนี่ครับ อยากให้พิจารณา แล้วอาจจะเปลี่ยนความคิดของคุณไปเลย

บีบค้อนธอร์กระจายยังกะของเล่น

ฟัดกะับเซนทรี่ ฮีโร่ระดับจักรวาล

เซนทรี่คือฮีโร่ที่แฟนมาร์เวลขนานนามให้แกร่งที่สุดในเหล่าฮีโร่มาร์เวล เทียบได้กับซุเปอร์แมนของดีซีเลย
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

แต่ว่า Silver Surfer ต่างหากครับที่แข็งแกร่งที่สุดในโลกของ Marvel
    [ SilverSurfer ก็ในบทเป็นซูเปอร์ฮีโร่เหมือนกันครับในเวอร์ชั่นที่เป็นคนก่อนมาเป็น ซิลเวอร์เซิฟเฟอร์ ]

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    ค่อยรู้เรื่องหน่อยดูพากย์ไทย - -"
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    ผมคงต้องรอโหลด Mini HD เอา โรงลำปางเข้ารึป่าวไม่รู้อ่ะ

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpizerZ อ่านกระทู้

ฮ่าๆ ฉากนี้ฮาสุดๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Type-7442 อ่านกระทู้

รู้สึกว่าฮัคจะแพ้กับอวกาศหรือเปล่า พวกสูญญากาศ อากาศนอกโลกอะ ใช่ปะ หรือผมจำผิด หรือผมมั่ว ฮ่าๆๆๆ

สำหรับผมไปดูมาแล้วครับ ดิจิตอล 3D รอบ 10.35 พาร์กไทย เมเจอร์ปิ่นเกล้า ถึงจะไม่เคยอ่านหรือดูเวอร์ชั่นคอมมิกส์มาก่อน แต่ก็ติดตามมานานแสนนาน นานมากๆ O_o

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    คอมเฟิร์มว่า The Hulk โหดขิงๆ เครื่องจักรสังหารชัดๆ