ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

Post Samsung ยืนยันชื่อ Galaxy S3 เผยผล Benchmark

ระหว่างการประกาศผลประกอบการไตรมาสที่ 1 ของ Samsung เมื่อวานนี้ เราก็ได้รับการยืนยันแล้วว่า
    Smartphone ตัวใหม่ของพวกเค้าที่จะเปิดตัวในวันที่ 3 พฤษภาคมนี้จะใช้ชื่อ Galaxy S3 อย่างแน่นอน
    ไม่ได้มีการตัดเลขออกตามรูปแบบของค่ายบางค่ายอย่างที่บางคนคาดเดากัน นอนจากนี้ตอนนี้ยังมีรูปแบบร่างๆ คร่าวๆ และผล Benchmark ด้วย Antutu ออกมาด้วยแล้วครับ

รูปร่างของ Samsung Galaxy S3 ที่เป็นแบบร่างนี้ ไม่ได้มีรูปร่างทรงเหลี่ยมแบบเดียวกับตัวเครื่องที่หลุดออกมาให้เราเห็นกันก่อนหน้านี้
    เพราะตัวเครื่องในแบบร่างนี้มีรูปทรงออกโค้งมากกว่า และ Logo ของ Samsung ก็อยู่ด้านบนเหมือนเดิมด้วยครับ

ส่วนผล Benchmark ของ Antutu ที่เราได้เห็นกันนี้ หากเทียบประสิทธิภาพจากผลที่ออกมาจะเห็นได้ว่าดีกว่า
    Galaxy Note และ Galaxy Nexus ถึง 2 เท่าเลยทีเดียว
    นั่นแหละครับคือความแตกต่างระหว่าง CPU Quad Core และ Dual Core
    ของ Smartphone จากค่ายเกาหลีค่ายนี้

ลองสังเกตดูรายละเอียดด้านล่างของรูป จะพอเห็น Specs คร่าวๆ ของ Samsung Galaxy S3 ด้วย
    ว่ามี CPU เป็น Exynos 4212 1.4 GHz Ram 1 GB หน้าจอขนาด 4.7 นิ้ว กล้องด้านหลังความละเอียด 12 MPixel
    และด้านหน้า 2 MPixel
    แต่ Specs นี้ยังไม่ยืนยันนะครับว่าใช่ของจริงหรือไม่ ยังไม่แน่เหมือนกันว่าผลนี้อาจจะเป็นของปลอมก็ได้ ไว้รอดูของจริงกันดีกว่า

*จากข้อมูลของ Samsung Exynos 4212 เป็น CPU Dual Core ครับ จึงทำให้ Specs ตามข่าวลือนี้น่าจะตกประเด็นไป
    CPU จริงๆ น่าจะเป็น Exynos 4412 มากกว่า

เรื่อง CPU Quad กับ Dual หรือมันจะมี 2 รุ่นเหมือน HTC One X

ที่ CPU Quad ไม่รองรับ 4G แต่ Dual รองรับ 4G

จริงเท็จยังไง วันที่ 3 นี้รู้กัน *0*

Credit :: thaidroidupdate.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 1st May 2012 เมื่อ 16:47

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    เครื่องแรงชอบ แต่ไม่เอาราคาแรงนะ

นานๆเข้าที
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,121
    รู้สิขว่า ใน DroidSans ยังมีเรื่องโต้เถียงอยู่หนะ น่ะ อย่ารีบด่วนสรุป รอวันที่ 3 เถอะครับ

ไอพวกแฟนบอย Android อย่ามาบ่น [ตูใช้ Galaxy tab + Note + Iphone ]

Smile Everything :)
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ปัญหาจาก S2 น่าจะน้อยลง
    Promote :: Tirkz

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ดีๆ รุ่นต่ำกว่านี้จะได้ราคาตก ^_^

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    หวังว่าราคาไม่ไปตามเสป๊คเครื่องนะเออ - -
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

MagicSpirit!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ราคาคงสูงน่าดู สเป๊คซะ = ="
    I Jayesslee ! :')

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    แรงกว่า prime quad core - -* สุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    มันแบ่งเป็น3รุ่นหนิ 1.Quad-Core 2.Dual-Core+LTE 3.Quad-Core+LTE(ขายเฉพาะในเกาหลี)