ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Blog Entries
    1

Gaming NoteBook 5-6หมื่น

มีรุ่น ยี่ห้ออะไรพอจะแนะนำมั่งครับ ตอนนี้ที่มองๆไว้ก็ MSI GT70 ที่กำลังจะมา แต่ก็ต้องชะงักไปเพราะอยู่ดีๆมันขึ้นราคา7000 จาก52900 เป็น 59900 ซะงั้นล่ะ - -* กับการ์ดจอที่เป็น GTX670M ซึ่งมันแค่เพิ่มclockจาก 570M นิดเดียวเอง แทบจะเป็นการ์ดตัวเดิม ส่วนน้ำหนักก็ค่อนข้างมากด้วย เลยอยากรู้ว่ามันมีรุ่นไหนอีกไหมที่น่าสนใจอีกมั้ย ไม่งั้นอาจจะรอ GT70 ให้มันลงก่อนหรือรอซื้อivy bridge รุ่นหลังๆดี

เอ้อ ความต้องการก็ เน้นเล่นเกมเป็นหลัก(การ์ดจอแรงๆ) และเล่นติดต่อกันได้นานๆ(gt70 full load cpu temp 90-95+เลย) ถ้าพกพาสะดวกก็น่าจะดี (GT70แค่เครื่องก็เกือบ4kgแล้ว) แต่ของเป็นจอ 15-17นิ้วนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย l2el3irtl4 : 1st May 2012 เมื่อ 17:07

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 130

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    1
    โดยรวมก็ดูดีน่ะครับ ยกเว้นการ์ดจอไม่ไหวเลยอ่า = ="

자신에 대한 믿음
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,173
    GT60 ประมาณ 4xxxx / GT70 ประมาณ 5xxxx คิดว่าคุ้มนะ ถ้าไม่โดนอัพราคาอะ

รอราคา GT70 ที่มันแอบขึ้นราคาลงก่อน ก็ยังคุ้ม หรือถ้าคิดว่าหนักไปก็รอ GT60 สเปกเดียวกันแหละต่างกันที่ขนาดจอ แต่ไม่รู้ตัวจริงมาจะเปลี่ยนสเปกอีกหรือเปล่าต้องรอดูเองดีกว่า

GT70 ได้ win 7 pro แท้ 4xxx หูฟัง steel 3xxx มีกระเป๋า เม้าท์อีก ของแถม ร่วมหมื่นละ I7 3610Qm ถึงจะตัวต่ำของ I7 Ivy

แต่ก็แรงกว่าตัวสูงๆ ของ Sandy ที่เห็นในตลาดอย่าง I7 2670Qm อยู่ แล้วลองเทียบสเปก GT70 กับ Sandy ที่วางขายตอนนี้ดิ ยังไงก็คุ้มราคาแหละ ถ้าไม่โดนปรับขึ้น

แต่อย่างเดียวที่ผมไม่ชอบคือระบบ Optimus แค่นั้นแหละ Intel เค้าอยากโชว์ HD 4000 ไง แต่สำหรับบางคนเค้าชอบนะ ก็แล้วแต่คนอะ

เรื่องน้ำหนักก็สำคัญนะ ตอนนี้ผมใช้ GT680 3.5Kg Adapter 1Kg + ของอื่นๆไว้ทำงาน รวมกัน 7Kg พอดีแบกทุกวัน หลังจะพังละเนี่ย ตอนแรกจะซื้อ GT70 เหมือนกัน

แต่เปลี่ยนใจ แค่เอาไว้ทำงาน เอาเงินไปลง ssd เล่นเกมส์ก็อยู่ในระดับดีไม่ขี้เหล่ พอใจแหละตอนนี้

อันนี้ รีวิว GT60

http://notebookspec.com/web/107500/m...%A5-ivy-bridge

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    1
    อ่า คือจริงๆผมก็อยากจะรอการ์ดชิพkepler เหมือนกันนะ จะได้ลดความกังวลเรื่องความร้อนไปอีก แล้ว670Mมันแย่กว่า580Mมากพอตัวเลย แต่ก็ไม่รู้ว่าจะต้องรอไปถึงเมื่อไหร่นี่สิ เพราะดูยังไม่มีวี่แววว่าจะมีการ์ดใหม่ๆลงlaptop ซักที แต่อาจจะรอไปถึงช่วงcommart เดือนหน้า ไม่รู้จะมีโปรGT70อะไรน่าสนใจเปล่า = =" เฮ้อ ...

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    ผมว่า ^^ อ่ะน่ะ ไม่อยากจะพูดเท่าไหร่ ตามสบายครับ ซื้อ Ultrabook ก็พอแล้ว 3หมื่น

เล่นไป มากๆ 1-2 ปี เดี๋ยวก็ เบื่อ

และ แล้ว ก็มานั่งดูการ์ตูนทางYoutube เล่น Facebook 555 เล่นเกมส์จริงๆขี้เกียจเล่น ถึงตอนนั้น
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM