ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    EARTH -- BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 45

เกี่ยวกับเน็ต ได้โปรดช่วยบอกหนูหน่อย

คือว่าที่บ้านใช้เน็ต tot อยู่ ความเร็ว 6 MB. แต่พอดูในเว็บของ tot มันบอกว่า ลูกค้าใหม่ได้เน็ตเร็ว 7 MB.

แสดงว่าเขาอัพความเร็วจาก 6 MB. เป็น 7 MB. แล้ว ชิมิ อ้าว !!!! แล้วลูกค้าเก่าล่ะเขาไม่อัพความเร็วให้หรอ ????

ตะก่อนก็เคยมีปัญหาอย่างนี้ ตะก่อนนี้ที่มีโปรโมชั่นเน็ต 4 MB. อ่ะ เราก็ใช้อยู่ พอผ่านไปสัก 1 ปี เขาอัพเป็น 6 MB. ให้ลูกค้าใหม่หมด

แต่ลูกค้าเก่าไม่ยอมอัพให้ ต้องโทรไปบริษัทถึงจะอัพให้ มันจะเป็นเหมือนครั้งก่อนไหมที่ต้องโทรไปบอกว่าขออัพ

ปกติบริษัทต้องอัพความเร็วให้เราทันทีเลยไม่ใช่หรอ

ค่ายอื่นเป็นอย่างนี้รึป่าวที่ต้องโทรไปขออัพความเร็วเองเหมือน tot

กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนเป็น 3BB อยู่ จะดีไหม หรือว่าจะเป็น true ดี

ปล.ส่วนมากจะเอาไว้โหลดเกม แล้วก็เล่นเกมออนไล

ปล.2 แถวบ้านมี สัญญาณ wifi free Green Bangkok ของ true เต็ม (บางครั้งก็เกือบเต็ม)

จะใช้ทรูดีไหม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    TOT ??!!!!!!! เปลี่ยนเหอะนู๋ค่ายนี้**** กาก

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ไม่รู้บ้านผมไม่ต้องโทรแจ้ง อัพให้อัตโนมัติตั้งแต่เป็น 6 ละ แต่ถ้าแถวบ้านอย่างอื่นดีกว่าก็เปลี่ยนเหอะ เพราะ tot ที่รู้กันคือบริการห่วย แต่บ้านผมไม่ห่วย มันแล้วแต่พื้นที่นะว่าที่ไหนมันจะดีกว่า แต่พื้นที่ที่บริการดีของ tot มันมีน้อย

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    TOT ??!!!!!!! เปลี่ยนเหอะนู๋ค่ายนี้**** กาก
    เย่ๆๆ !!!! ในที่สุดก็มีคนอยู่ข้างเดียวกับเรา

เราใช้ tot เพราะแม่บังคับ (แม่เรามีเพื่อนทำงานอยู่ tot เลยอยากให้ใช้ เค้าบอกว่าเวลามีปัญหาจะได้คุยได้ง่ายๆ (ปล.เพื่อนแม่เราทำงานอยู่การบัญชีของ tot มันเกี่ยวกันยังไงกับเน็ต)คิดแล้วก็โมโห )

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ToT กั๊กแบบนี้แหละครับ เพื่อนผมเคยใช้ 512kb เป็นปี ทั้งๆที่ลูกค้าใหม่เขาได้ 2mb กันแล้ว

วิธีเร่งงานสำหรับพวกบริการ Internet คือขู่ว่าจะยกเลิกครับ บริษัทจะดำเนินการให้เราอย่างไวเลยครับ
    ส่วนตัวใช้ 3bb 9mb ครับ แต่ความเร็วที่ได้รับจริงๆ ....

11mb โหลดเต็ม speed ที่ 1.1mB/s
    true ไม่เคยใช้ เหนบอกว่าออกนอกเร็วกว่า แต่ก่อนหน้านี้ผมเล่น Diablo III beta ก็ ping อยู่ที่ 200 กว่าๆ ไม่ lag
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhenomXII : 1st May 2012 เมื่อ 19:54

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekdeee อ่านกระทู้
    ไม่รู้บ้านผมไม่ต้องโทรแจ้ง อัพให้อัตโนมัติตั้งแต่เป็น 6 ละ แต่ถ้าแถวบ้านอย่างอื่นดีกว่าก็เปลี่ยนเหอะ เพราะ tot ที่รู้กันคือบริการห่วย แต่บ้านผมไม่ห่วย มันแล้วแต่พื้นที่นะว่าที่ไหนมันจะดีกว่า แต่พื้นที่ที่บริการดีของ tot มันมีน้อย
    แล้วเน็ตนายอัพเป็น 7 MB. หรือยัง ?? เห็นขึ้นเว็บไว้ว่าลูกค้าใหม่ได้เน็ต 7 MB. แสดงว่าเขาต้องอัพเป็น 7 MB. แล้วใช่ป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    เปลี่ยนไปเป็น 3BB หรือ True ก็ได้คัรบ

!! ผู้อยู่เหนือกฏ !!
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764
    3BB ใช้มา 2 ปีแล้ว ไม่เคย หลุด แม้แต่ครั้งเดียว เน็ตไม่เคยช้าเลยโหลดก็เต็มสปีด แนะนำให้ เปลี่ยน มาใช้ 3BB ดีกว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mustas อ่านกระทู้
    แนะนำให้เปลี่ยนมาใช้ TRUE ดีกว่าครับ
    True ผมเคยใช้เเล้วครับ(ใช้แล้วไม่ได้จ่ายมันเลยตัด)(ไม่มีเงินจ่าย )
    ผมเลยเปลี่ยนมาเป็น3BB ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zabaha12 : 2nd May 2012 เมื่อ 11:29
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SlurPEEzz อ่านกระทู้
    แล้วเน็ตนายอัพเป็น 7 MB. หรือยัง ?? เห็นขึ้นเว็บไว้ว่าลูกค้าใหม่ได้เน็ต 7 MB. แสดงว่าเขาต้องอัพเป็น 7 MB. แล้วใช่ป่ะ
    ยังครับ ปกติลูกค้าเดิมก็ได้ช้าอยู่แล้วนิ ตอนนี้เน็ตผมเท่านั้อะ

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    TOT มันโกงคับ ผมเคยอ่านเจอ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skullza อ่านกระทู้
    TOT มันโกงคับ ผมเคยอ่านเจอ
    โกงยังไง ??? อยากรู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    แนะนำนะครับ ผม ใช้ 3bb อะครับ ผมใช้แบบ 600-700Mbs อะครับ แต่ว่า ทำไม เวลาโหลดอะไรต่างๆมันขึ้นว่า 800-900+ Mbs อะครับ
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zabaha12 อ่านกระทู้
    3BB ใช้มา 2 ปีแล้ว ไม่เคย หลุด แม้แต่ครั้งเดียว เน็ตไม่เคยช้าเลยโหลดก็เต็มสปีด แนะนำให้ เปลี่ยน มาใช้ 3BB ดีกว่า
    แล้ว true ล่ะ เห็นเค้าบอกกันว่าแล้วแต่จุดว่าของค่ายไหนจะแรงที่สุด

เราเห็นว่าเราจับสัญญาณ wifi green bangkok ของ true ได้เต็มเสมอเลย จะเกี่ยวไหมอ่ะที่แถวบ้านเรา true จะแรงสุด

กล่าวขอบคุณ
    554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SlurPEEzz อ่านกระทู้
    แล้ว true ล่ะ เห็นเค้าบอกกันว่าแล้วแต่จุดว่าของค่ายไหนจะแรงที่สุด

เราเห็นว่าเราจับสัญญาณ wifi green bangkok ของ true ได้เต็มเสมอเลย จะเกี่ยวไหมอ่ะที่แถวบ้านเรา true จะแรงสุด
    ถ้า 3BB กับ True นี่ผมแนะนำ 3BB นะ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ทรูบ้านน้าที่ กทม . 7mb แต่เวลาโหลด ขึ้น 1mb เออ เจ๋ง ==*
    - XENON -

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    เน็ตผมอัพ ครึ่ง mb เอง - -"

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    TOT บ้านผมไม่ได้ห่วยอ่ะครับ แถมบริการลูกค้าดีซะด้วย

แจ้งไปตอน 3 ทุ่ม คิดว่าคงประมาณ พรุ่งนี้หรือ อีก 2 วันถึงจะแก้

ที่ไหนได้เที่ยงคืนโทรมาแล้ว เจ๋งจริงอะไรจริง

แต่แถวบ้านผม (ตจว.) 3BB บริการห่วยแตก

ปล.เน็ตผม 6 Mb ดาวน์โหลดประมาณ 650-720 kbps

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ act12348 อ่านกระทู้
    แนะนำนะครับ ผม ใช้ 3bb อะครับ ผมใช้แบบ 600-700Mbs อะครับ แต่ว่า ทำไม เวลาโหลดอะไรต่างๆมันขึ้นว่า 800-900+ Mbs อะครับ
    ใช้เน็ตประเทศไหนเนี่ยความเร็วตั้ง 600-700Mbps. ไทยน่าจะมีไม่เกิน 100Mbps. แต่ถ้าคุณหมายความว่าเวลาโหลดแล้วมันขึ้น 800-900kb ถือว่าปกตินะ

กล่าวขอบคุณ
    554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    TOT บ้านผมไม่ได้ห่วยอ่ะครับ แถมบริการลูกค้าดีซะด้วย

แจ้งไปตอน 3 ทุ่ม คิดว่าคงประมาณ พรุ่งนี้หรือ อีก 2 วันถึงจะแก้

ที่ไหนได้เที่ยงคืนโทรมาแล้ว เจ๋งจริงอะไรจริง

แต่แถวบ้านผม (ตจว.) 3BB บริการห่วยแตก

ปล.เน็ตผม 6 Mb ดาวน์โหลดประมาณ 650-720 kbps
    650-720kbps. ถือว่าน้อยนะ ผม tot 6Mbps. mediafire ได้ 750 UP นะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ act12348 อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekdeee อ่านกระทู้
    ใช้เน็ตประเทศไหนเนี่ยความเร็วตั้ง 600-700Mbps. ไทยน่าจะมีไม่เกิน 100Mbps. แต่ถ้าคุณหมายความว่าเวลาโหลดแล้วมันขึ้น 800-900kb ถือว่าปกตินะ
    เดี๋ยวนี้ true เค้ามีถึง 200 MB. แล้วไม่ใช่หรอ พี่ชาย

กล่าวขอบคุณ
    554
    เดี๋ยวนี้ true เค้ามีถึง 200 MB. แล้วไม่ใช่หรอ พี่ชาย
    อ้าวจริงเรอะ sorry พอดีแถวบ้านผมไม่มี true บริการอะ เคยเห็นแต่โฆษณาว่า 7-100Mpbs.

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ถ้าเทียบตรงๆ ของ3BB ดีกว่าครับ (ณ ตอนนี้นะ) เพราะถ้าจำไม่ผิดของTOTต้องแจ้งอัพมันถึงจะปรับให้ ของ3BBผมก็ใช้อยู่ ปัญหามีน้อยนะ ยกเว้นเราไปทำให้มันรวนซะเอง
    ถ้าจะเล่นเกมไม่ค่อยแนะนำทรูครับ เพราะบางทีมันจะหลุดได้ง่ายมาก อีกอย่างมันเป็น Wifi ด้วย

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้

จริงๆมันก็ห่วยทุกค่ายแหละ แต่ของ TOT คนใช้เยอะ ปัญหาเลยเยอะตาม - -"
    DRAMA

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    ลูกค้าเก่าของ TOT ถ้าจะเปลี่ยนต้องทำเรื่องเปลี่ยนความเร็วครับ

โดยไปที่ศูนย์ของ TOT เลยครับ

ปล.TOT บ้านผมดีมากๆครับขอบอก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    บ้านผมใช้ 3BB 6Mb
    ผมโหลดขึ้น 800-900 ตลอด เวลาเล่นเกมออนไลน์วิ่ง 800กว่าๆ แทบไม่ตก