ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: สงสัยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 25

สงสัยครับ

เล่นเกมส์เปิดเเคสกับปิดอันใหนดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ผมเข้าใจว่าเปิดเคสมันแค่ช่วยให้อากาศระบายออกได้ง่ายเท่านั้นนะ คือช่วยลดปัญหาเรื่องความร้อนเท่านั้นเอง

ปกติเวลาเล่นเกมเปิดหรือปิดเคสผลลัพธ์มันไม่ต่างกันหรอกครับ ยกเว้นเครื่องมีปัญหาเรื่องความร้อนจนต้องเปิดเคสระบายอากาศเท่านั้นแหล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    ถ้าความร้อนไม่ถึงขีดจำกัดก็ไม่ต่างกันหรอกครับ เปิดก็ได้ครับท่ายเท อากาศได้ดีหน่อย.. เอาพัดลมมาจ่อไว้ ๆ ข้าง ๆ ก็ดี
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    ผมเข้าใจว่าเปิดเคสมันแค่ช่วยให้อากาศระบายออกได้ง่ายเท่านั้นนะ คือช่วยลดปัญหาเรื่องความร้อนเท่านั้นเอง

ปกติเวลาเล่นเกมเปิดหรือปิดเคสผลลัพธ์มันไม่ต่างกันหรอกครับ ยกเว้นเครื่องมีปัญหาเรื่องความร้อนจนต้องเปิดเคสระบายอากาศเท่านั้นแหล่ะครับ
    แล้วสเป็กผม amd athlon (tm) คูณ 2 255 3.10 กาดจอ hd5750 แรมสองกิก บอดมัน ddr3 มันเล่น bfbc3 ใด้ใหม
    หากจะเพิ่ม cpu ใด้ถึงรุ่นใหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    กลัวจะเล่น bfbc 3 ไม่ใด้ ภาคสองเพิ่งใด้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panama007 อ่านกระทู้
    กลัวจะเล่น bfbc 3 ไม่ใด้ ภาคสองเพิ่งใด้เล่น
    ได้ครับปรับกลาง ๆ ก็ลื่น ๆ ครับหรือจะปน สูง ๆ ก็ได้เค้าบอกว่า bf3 ไม่ได้กินเสป็คน่ากลัวอย่างที่คิดแถมเป็นภาพ Direct10 ด้วยภาพยิ่งสวย
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    เปิดก็ดีครับเครื่องจะได้ไม่ร้อนมาก ถ้าเปิดแล้วเอาพัดลมเป่าด้วยจะดีมาก

แต่ต้องทำความสะอาดบ่อยๆนะ ไม่งั้นฝุ่นรึ่ม
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ถ้าไม่ใช้ case เลยก็ดี ไม่เปลืองด้วย แต่ต้องดูแลเรื่องฝุ่นด้วยนะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เปิดแล้วเอาพัดลมจ่อก็เย็นดีครับ

ระวังฝุ่นแล้วกันครับ

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panama007 อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ แต่ไม่ลื่นเท่าที่ต้องการ

ปล. ภาค 3 มันชื่อ battlefield 3 : back to karkand

ไม่ใช่ Badcompany -*-
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

กล่าวขอบคุณ
    9
    ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็น