ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 110

Talking ในที่สุดเค้าก็ขอจากไปด้วยเหตุผลที่ว่า "อยากมีคนอื่น" 55555

ในที่สุดเค้าก็ขอจากไปด้วยเหตุผลที่ว่า "อยากมีคนอื่น" 55555

เรื่องมีอยู่ว่า เราคบกันอยู่สักพักหนึ่ง เรารักกันมากกกกก ไปเที่ยวไปดูหนังไปทะเล ผมรุ้เลยว่า เค้ารักผมมากไม่ว่าผมจะอยากได้อะไรเค้าก็จะหามาให้ได้หมด
    ผมเป็นพวกปากไม่ตรงกับใจ ไม่ค่อยแสดงออก แต่ในใจนั้นรักเธอคนนี้จนไม่รู้จะอธิบายยังแล้วครับ ผมก็ผิดที่มัวแต่
    ทำงานทำเว็บไรสาระ ไม่สนใจเธอเลย(จนเธอไปคุยกับคนอื่นตอนนั้นยังไม่รู้) ผมก็พึ่งรู้สึกตัวว่าเค้าเริ่มหายไป ผมก็โทรหาทุกวันแต่ไม่เคยรับเลย จนวันหนึ่งเธอมา กทม
    มาอยู่กับพี่สาว สองสามวัน แล้วผมก็โทรไปหาเธอเพื่อที่จะถามว่าจะให้ไปหากี่โมง แต่แล้วก็เจอกับเหตุการณ์ไม่คาดคิดคือ ปิดเครื่องหนี เธอไม่เคยทำแบบนี้ ผมก็โทร
    ไปอีกเบอร์หนึง สรูปว่า ติดรอสายครับ เธอกำลังคุยกับคนอื่น ผมก็รอเมื่อไหรจะเลิกคุยสักทีน่า โทรไปเยอะมากไม่ได้นับ จนกระทั้งเธอคุยจบ
    (คุยกันนานมากผมยังไม่เคยคุยนานขนาดนี้เลย) เธอก็โทรมา ผมก็ถามไปว่ามีคนอื่นแล้ว ใช้มั้ย เธอก็บอกว่าแค่คุยเฉยๆ ไม่มีอะไรแล้วก็นัดเจอที่ห้องของพีสาวเธอ
    คืนนั้น ผมนอนไม่หลับเลยครับ พยามหลับแล้วก็ไม่หลับสักทีคิดไปทั่วไม่เคยเป็นหนักขนาดนี้มาก่อนเลย
    ตอน ตีห้าผมไม่รู้จะทำอะไรดี ก็เลยอาบน้ำแต่งตัวออกไปหาเธอเลยครับ พอไปถึงอนุสาวรีชัยผมก็จะโทรถามเธอว่าขึ้นรถสายอะไรต่อ โทรไปเธอก็คุยกับคนอื่นอยู่ ผมก็เลยถามว่า
    มีคนอื่นแล้วใช้ปะ ถ้ามีแล้วทำไมไม่บอกกันตั้งแต่แรกมาหลอกกันทำไม ผมก็ถามว่าชอบเค้าใช้หรือป่าว เค้าก็ตอบว่าชอบ หัวใจผมแทบสลาย ผมก็ไปนั่งอยู่ป้ายรถเมล์ผมโทรหาเค้า
    เป็นร้อยๆ รอบไม่ยอมรับ พอรับก็บอกว่า กลับไปซะ ยังไงก็ไม่ออกไปเจอหรอก อย่ามานะ จะออกไปข้างนอก ไล่ผม แล้วก็วางไปแล้วก็โทรกลับปิดเครื่องทั้งสองเครื่องเลย ผมก็รอๆ
    ให้เปิดเครื่องแล้วผมก็โทรไป ผมบอกว่าขอเจอแค่ ห้านาทีได้มั้ยแล้วจะไม่ยุ่งอีกเลยเธอก็ไม่ยอมมาเจอผมเลยได้แต่ไล่ให้ผมกลับไป แล้วเธอก็บอกว่าเดียวไปหาเองแหละให้
    กลับไปก่อน ผมก็เลยยอมกลับ พอถึงผมก็ ออน msn แล้วก็คุยกับเธอผมก็ถามเธอไปตรงๆ ว่าอยากไปจากผมทำไมให้ตอบตรงๆ ผมก็ได้คำตอบที่บอกว่า อยากมีคนอื่น - -*(ตอนแรกบอกว่าชอบ ตอนหลังบอกว่า อยากมีคนอื่นน้คือเหตุผล)ผมก็ไม่รู้จะพูดไงต่อได้แต่ทำใจ ๆๆๆๆๆๆ ผมก็ตกลงกะเธอว่าจะขอเจอครั้งสุดท้าย แค่ 10 นาทีเท่านั้นก็จะไปโดยไม่ขอยุ่งกับเธออีกเลย ผมรู้ว่าเธอก็รักผมแต่เธอก็ลังเลที่จะเลือกคบคนใกลบ้าน กับคนที่อยู่ใกล้ๆ ตัว (ผมคิดว่านะถ้ารักกันจริงไม่น่าเกียวหรอกว่าตัวเราจะอยู่ใกลกันแค่ใหน) ผมแทบล้มทั้งยืนตอนที่เธอบอกไล่ผมตอนอยู่ป้ายรถเมล์ไม่เคยผิดหวังอะไรมากขนาดนั้นเลย แรงจะยืนขึ้นยังไม่มีเลย ผมร้องให้ออกมาโดยไม่รู้ตัว น้ำตามันใหลออกมาเอง ไม่คิดว่าคนที่รักและใว้ใจมากที่สุดจะทำแบบนี้กับเราได้

ผมควรทำอย่างไรดีครับ

ในใจผมนั้นหวัง ลมๆแล่งๆว่าเธอจะกลับมา

แต่อีกใจผมก็คิดว่าถ้าเธอได้ทำแบบนี้แล้วครั้งหน้าคงมีอีก ปล่อยเธอไปแล้วนั้งทำใจดีกว่ามั้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ALMONDS : 3rd May 2012 เมื่อ 10:37

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 27

สู้ๆครับให้เธอเลือกเลยครับว่าจะเลือกใครแต่คุณก็ต้องยอมรับความจริงที่จะเกิดนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GTBee : 2nd May 2012 เมื่อ 22:12

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ไม่ลองง้อเธอสักหน่อยล่ะ แต่ถ้าจะเริ่มต้นใหม่ก็อย่าลืมแบ่งเวลาให้แฟนมั่ง

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ของคุณคล้ายๆผมเลย..

ผมโดนวิ่งหนี.. ที่ ตึกวรรณสรณ ผมแทบลมทั้งยืน...
    และเธอก็หายไป...ผมส่งข้อความไป อยากเจอ เธอบอกว่ามีนัดกับเพื่อนไว้แล้วให้โทรมาและกัน
    ผมก็โทรไป... เธอบอกว่า "เธออยากอยุ่คนเดียว".. ผมก็ได้แต่ทำใจยอมรับมัน !
    และเธอก็ไปมีคนใหม่ ผมเห็นเขาและเธอนั่งด้วยกัน เวลาผมเดิน ผ่าน เธอพยายามหลบหน้า แต่ผม
    จะล้มตรงนั้นให้ได้อยู่แล้วขาไม่มีเรี่ยวแรง..

แต่แปลกที่ผมโกธรเธอไม่ลงแม้สักน้อยเลย

ผมเห็นเธอมีความสุข ผมก็สุขใจ : )

สู้ๆครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ตรงดีอยากมีคนอื่น ดีกว่าหลอกคุณไปเรื่อยๆ เลิกรักซะ ดีที่สุด เย้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    "เธอเองที่ทิ้งชั้นไปง่ายๆเธอเองที่คิดว่าเราเข้ากันไม่ได้ แค่ลูกไม้เดิมๆ เธอคงเคยใช้ ความจริงเธอนั้นมีใครคนอื่นความจริงที่ทำให้ฉันต้องล้มทั้งยืน อย่ามาฝืนแกล้งทำ "พูดคำว่าเสียใจ".

เพลงนี้ผมว่าตรงกับคุณมากลองเอาไปฟัง. ทิ้งอดีตไว้อย่าให้มันฉุดขาที่ทำให้เราเดินไปข้างหน้านะครับ. แต่ถ้าเดินไม่ไหวแล้วก็ลองหา "กรรไกร" มาตัดสิ่งที่ "ฉุด" เราไว้ดูครับ.

ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    หากคำว่ารักมันร้ายกับเธอมากไป บอกมาได้ไหมให้ฉันช่วยซับน้ำตา
    ส่งใจช้ำๆของเธอมา ฉันจะรักษามันด้วยรักจริง (ด้วยหัวใจที่เหมือนเดิม)

ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]