ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4

เพิ่มRAM แล้วอะไรดีขึ้นบ้าง

อย่างเช่นเล่นเกมส์กระตุกน้อยลงเกี่ยวไหม โหลดเร็วขึ้นอะไรประมาณนี้คับ
    อยากรู้ RAm มันช่วยอะไรบ้าง
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    การทํางานของเครื่องเช่นลงเกมหรือโปรแกรมเร็วขึ้นครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ james3000 อ่านกระทู้
    อย่างเช่นเล่นเกมส์กระตุกน้อยลงเกี่ยวไหม โหลดเร็วขึ้นอะไรประมาณนี้คับ
    อยากรู้ RAm มันช่วยอะไรบ้าง
    ไม่เกี่ยวนะครับ โหลดไฟล์จากเน็ตไม่เร็วขึ้นแน่นอน โหลดเข้าเกมส์ก็ขึ้นอยู่กับ HDD
    สิ่งที่ได้เมื่อเพิ่มแรมคือ เปิดโปรแกรมได้เยอะขึ้น เปิดเกมส์ที่ต้องการใช้หน่วยความจำสูงๆได้ ส่วนเรื่องความเร็วนั้นคงไม่มีผมมากนักครับ เพราะเราเพิ่มแค่เนื้อที่ไม่ได้เพิ่มความเร็ว(bus)ของแรมด้วย
    การเพิ่มแรมจะเห็นผลเมื่อเครื่องคุณช้าเพราะแรมไม่พอครับ เช่น เครื่องคุณมีแรม 1024 mb คุณเล่นเกมส์ที่ต้องใช้แรม 512 mb แล้ววินโดวส์และโปรแกรมอื่นๆต้องใช้แรมในการประมาณ 400 mb จะเห็นว่าแรมเริ่มจะไม่พอแล้ว ระบบจะเข้าไปใช้งาน virtual memory ซึ่งมาจาก hdd จะทำให้เครื่องช้ามากๆครับ
    โดยรวมแล้วเครื่องจะเร็วขึ้นครับ แต่การที่เล่นเกมส์แล้วจะกระตุกน้อยลงนั้นคงต้องดูว่าที่เกมส์กระตุกนั้นเกิดจากอะไร ถ้าเกิดจากแรมไม่พอ เราเพิ่มแรมก็จะช่วยได้ครับ แต่ถ้าเกมส์กระตุกเพราะ cpu หรือการ์ดจอไม่แรงพอการเพิ่มแรมก็ไม่ได้ช่วยอะไรครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    1
    ^
    ^
    ตามนั้น ภาษาชาวบ้านเรียกว่า "กระดาษทดของ cpu" ^^"
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    1
    แล้วถ้าเพิ่มการ์ดจอละครับ
    อะไรมันจะดีขึ้นมั่ง
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    มันจะประมวณผล ภาพในเกมส์เร็วขึ้นครับ

เห็นได้จาก - ถ้า VGA รุ่นตํ่าไป มันก็จะหน่วง - ถ้าเอา VGA รุ่นสูงๆมาเล่นก็จะไม่หน่วงครับ

VGA สอดค้องกับ CPU นะครับ CPU เป็นตัวสั่งการ VGA เป็นตัวทำงาน สรุปแรงแต่ VGA มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลยคือ ภาพสวยแต่ แลคมากๆ ถ้าเกิด CPU ดีเทียบเท่า VGA ก็จะประมวณผลได้ไวสุดๆ ครับ
    Trying not to feel the same

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: