ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 115

Wink [PC]Minecraft beta1.8.1[MF]+GW5thai

Download
    Download Game 1.8.1
    Downldoad Java Javaต้องใช้สำหรับเล่นเกม
    Dowload HamachiHamachi ครับ ใช้จอยคนอื่นกับทำเซิฟออนไลน์ได้ครับ
    สูตรคราฟของคลิกที่นี่

siamminecraft=เซิฟที่ผมใช้เล่นออนไลน์ เล่นฟรี
    Server's IP: server.siamminecraft.com IPเข้าเซิฟครับ

วิธีเล่น
    วิธีเเอดเซิฟในminecraft1.8.1 เข้าเกมไปเเล้วคลิกMutiplayer เเล้วคลิก Add server 2ช่อง ช่องแรกใส่ชื่อตั้งชื่ออะไรก็ได้ ช่องสองใส่IPของเซิฟต้องใส่ให้ถูกนะครับ

สมัครไอดีที่นี่เลยครับ ต้องสมัครนะครับไม่งั้นเล่นออนไลน์ไม่ได้ครับ ถ้าเข้าเซิฟออนไลน์ไปเเล้ว ให้กดตัวT พิม/register พาสเวิร์ดที่คุณจะตั้ง"
    ครั้งต่อมาในการเข้าเกมคุณต้องพิมพ์ว่า
    /login พาสเวิร์ดที่ตั้งไว้"
    เพื่อทำการล็อคอิน ถ้าต้องการเปลี่ยนพาสให้พิม
    /changepassword รหัสเก่า รหัสใหม่

ครั้งแรกครับขอเอาเกมเบาๆๆมาลงก่อนละกันครับ
    แล้วอย่าลืมกด Thank ให้ด้วยนะครับจะได้มีกำลังใจ Upload ต่อไปครับ
    NEW
    GW5thai
    ภาษาไทย V.5.1
    - ชื่อเพลง
    - เมนู
    - เมนูตัวเลือกตั้งค่าต่าง ๆ

ลักษณะเด่น : เปิดเกมส์ที่มีเพลงเยอะๆ แค่แปบเดียว
    โดยผ่านระบบ Cache (แคช) ซึ่งจะบันทึกและลบข้อมูลเพลงอัติโนมัติเก็บไว้เป็นอีกไฟล์แบบข้อมูล
    ทำให้ระบบเกมส์ไม่ต้องมานั่งอ่านเพลงทีละโฟล์เดอร์
    ไฟล์ที่แคชเพลงแล้วจะอยู่ที่ ...data/songs/ ชื่อว่า .fofix-cache ห้ามลบนะค๊าบบ ข้อมูลจะถูกรวมอยู่ในนี้
    ซึ่งจะช่วยได้เยอะสำหรับใครที่มีเป็น 100+ เพลง

Theme
    - รูปแบบ guitarhero
    - รูปแบบ rockband รอไปก่อนนะ อิอิ

รายละเอียดเสริม
    ตัวนี้ตั้งอยู่บนพื้นฐานของ FoFix 3.100 นะครับ ตอนแรกก็ทำ FoFix 3.120 แต่พบข้อผิดพลาดเยอะ
    เลยต้องลดลงมา

1.Completely Customizable Graphics (standard .PNG format)
    2.Completely Customizable Sound Effects & Menu Music (standard .OGG format)
    3.Completely Customizable Fretboard Point Of View (POV)
    4.Completely Customizable Menus and Layouts
    5.2D or 3D Notes & Frets
    6.3D Note Texturing
    7.Unlimited Themes
    8.Unlimited Necks
    9.Graphical Neck Selection
    10.Multiplayer Support with several different game types (2 players only for now, 11.battle and cooperative modes)
    12.Random Stages, Stage Rotation (slideshow) and basic Animated Stages
    13.Support for seperated song, guitar, bass and drum audio tracks
    14.Guitar playable & separated track support
    15.Lead Guitar & Rhythm Guitar playable track support
    16.Bass Guitar playable & separated track support
    17.Bass Groove 5x, 6x, 10x, and 12x multiplier support
    18.Drums playable & separated track support
    19.Starpower/Overdrive
    20.Big Rock Endings
    21.Drum Fills to activate starpower / overdrive
    22.Native MIDI instrument input / controller support
    23.Pitch-bending whammy DSP effect
    24.Songlist metadata caching for faster subsequent load times
    25.Both digital and analog Killswitch effects (Pseudo whammy bar support)
    26.Jurgen (Computer Player, skilled at guitar / bass / drums)
    27.Support for Guitar Solos, Bass Solos, and Drum Solos
    28.Practice mode: single-track, full-speed, selectable start position / section
    29.Slowdown mode: single or multiple tracks, 3/4, 1/2 or 1/4 speed (for now)
    30.Tutorial songs (4 so far)
    31.Customizable HO/POs (including chord pull-offs) and Note Hit Window
    32.In-Game Status Display
    33.In-Game Star Score Display (continuous partial star fillup available)
    34.Optional scrolling or static MIDI / RockBand lyrics (where available)
    35.GWC score chart with optional score uploading
    36.Support Thai Language
    Download

part1
    part2
    part3

เวปดาวน์โหลดเพลง

วิธีลง -
    1. โหลดให้ครบ 3 part
    2. แตกไฟล์
    3. ดับเบิลคลิ๊ก เลือกไดเรกทอรี่ที่ต้องการจะลง
    4. เข้าเกมส์ได้ที่ Desktop

* การนำเพลงเข้า
    ...gw5thai/data/songs

credit By GuitarWhan
    [spoiler]
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TheSmileSymbol : 18th October 2011 เมื่อ 09:56 เหตุผล: ปรับเเต่งเพื่มเติม
    THESMILESYMBOL

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นแล้วสนุกมาก แต่หาเซิฟเล่นฟรีไม่ค่อยเจอถึงเจอ คนก็เต็มแล้ว- -*

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ love010728 อ่านกระทู้
    เล่นแล้วสนุกมาก แต่หาเซิฟเล่นฟรีไม่ค่อยเจอถึงเจอ คนก็เต็มแล้ว- -*
    siamminecraft ไงครับไม่รุ้คนเต็มยังเเต่ว่าป้องกันเกรียนดีจริงๆเลยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากเล่นพอดีเลย

ไอ้บ้าห้าร้อย
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    กดถ่ายscreenshotยังไงครับแล้วก็ถ่ายแล้วมันจะsaveไว้ในไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eatrabyo อ่านกระทู้
    กดถ่ายscreenshotยังไงครับแล้วก็ถ่ายแล้วมันจะsaveไว้ในไหนครับ
    กดตัวPrint screen อะครับ
    เเล้วเอาไปวางในโปรเเกรมPaint

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไอ้บ้าห้าร้อย
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheSmileSymbol อ่านกระทู้
    กดตัวPrint screen อะครับ
    เเล้วเอาไปวางในโปรเเกรมPaint
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ทำไมผมเข้าออนไลน์ไม่ได้อะครับ
    มันบอกว่าUser not premium

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมจะลงMODอ่ะครัฟแล้วทำไมผมหาตัว minecraft.jar ไม่เจออะครัฟ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yuy035614877 อ่านกระทู้
    ผมจะลงMODอ่ะครัฟแล้วทำไมผมหาตัว minecraft.jar ไม่เจออะครัฟ
    อยู่ในโฟล์เดอร์ bin ครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamechaos อ่านกระทู้
    อยู่ในโฟล์เดอร์ bin ครับ
    รุแล้วครัฟผมหาทุกที่แล้วไม่เจออ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yuy035614877 อ่านกระทู้
    รุแล้วครัฟผมหาทุกที่แล้วไม่เจออ่ะ
    นี่ไงครับ[IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheSmileSymbol อ่านกระทู้
    นี่ไงครับ[IMG][/IMG]
    ขอบคุณมากครัฟ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    โหลดไม่ได้อ่ะ ทุกทียังโหลดได้เลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    55
    พี่คับผมไม่มีตัว minecraft.jar openwith winra อะคับพี่มาลงให้หน่อยได้ป่าวคับ

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devenfold อ่านกระทู้
    พี่คับผมไม่มีตัว minecraft.jar openwith winra อะคับพี่มาลงให้หน่อยได้ป่าวคับ
    มีนะ อยู่ใน .minecraft\Bin\minecraft.jar นามสกุลมันซ่อนนะ เหลือแต่ minecraft คลิ๊กขวาแล้วเลือก Open With แล้วเลือก Winrar
    ไม่ทราบว่านี้เอามาจากตัวเกมส์ที่ผมทำหรือเปล่าครับ [1.7.3]Minecraft + SP V.2 อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    18
    อยากถามว่าเวลาเข้าเกมต้องใส่รหัส เป็ดอะไรไหมคับ อันเก่าใส่แล้วยังไม่ได้ต้อง พรีเมี่ยมอีก เซงเลย ป ล ใช้ จาวา

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ผมเข้าเล่นไม่ได้อ่ะครับ
    พอถึงหน้าใส่ชื่อ เสร็จจะมีหน้าโหลดขึ้นมาเสร็จก็ขึ้นแบบนี้อ่ะ

ประมาณว่าการ์ดจอไม่พอหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงโปรแกมjavaยังไงครับบอกทีครับ(ขอบคุณล่วงหน้าครับ)

EE UP ::14
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    พอ เข้า เกม มัน ขึ้น ว่า Could not create the Java virtual machine
    อะ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    540
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ติดตั้งจาวารึป่าวครับ