ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

หัวข้อ: Mine Ground Of the ALIEN

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798

Mine Ground Of the ALIEN

บทนํา

ณ เหมืองเเร่เเห่งหนึ่ง มีสิ่งมีชีวิตที่พวกเรายังไม่รู้นานหลายพันปีมันฉลาดกว่าเราหลายเท่า ซึ่งครั้งหนึ่งมันเคยมาเยือนโลกของพวกเรา มันสอน
    เราให้รู้วิธีสร้างปิระมิตรู้วิธีการทําปติมากรรมต่างๆ ก่อนกลับไปมันได้ให้ของประหลาดซึ่งคล้ายกับยานในปัจจุบันนี้ เเ้ล้วได้ฝากลูกๆของพวกมันไว้หวังจะยึด โลกที่อุดมไปด้วยธรรมชาติเเละทรัพยากรป่าไม้ เเร่ ต่างๆผ่านไปหลายพันปีมันจึงยังเป็นความลับว่าใครนั้นสร้างปิระมิตไว้ หรือจะเป็นมนุษย์สมัยก่อนที่ไม่มีเครื่องไม้เครื่องมือที่ทันสมัยอะไรเท่าสมัยนี้ ซึ่งเป็นสิ่งที่ยากจะเชื่อ!!!

ตอนที่ 1
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pittawat : 9th August 2011 เมื่อ 17:31

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ยังคอมเมนท์ไม่ออกครับ เพราะสั้นมาก
    แต่เท่าที่ดู ลองเพิ่มบทพรรณา และบทบรรยายดูนะครับ แล้วก็แยกการกระทำกับคำพูดออกจากกันให้ชัดเจนด้วยครับ
    ที่ดเหลือรอท่านมอดมาคอมเม้นแล้วกันครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ในผืนแผ่นดินไทย
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    มันยอดมากเลยจ๊อดเดินเข้าเหมืองแร่-เล่นมุข-ตาย-จบ
    คอมเม้นไม่ออกครับสั้นเกิน = =;
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ...... วินาทีแรกที่เข้ามาเห็น...

ติด Stun 5 วิ , Silence ครึ่งนาที , จบด้วย Confusion....

อันนี้ขอถามด้วยความสงสัยจากใจจริงเลยละกันนะครับ

เเต่งเอาสนุกด้วยอารมณ์ชั่ววูบ หรือ จะแต่งด้วยความมุ่งมั่นละครับ ?
    ถ้าเเต่งเอาขำๆ ชั่ววูบ แล้วก็หายไปกับสายลม จมไปกับความมืด ก็ขออนุญาตฝังนะครับ = ='

เพราะที่นี่ไม่ใช่สถานที่สำหรับพิมพ์ข้อความ หรือทำการทดลองอะไรเล่นๆ - -

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    ขอบคุณทุกcomment นะครับผมจะนําไปปรับปรุง ครับ
    ปล.ช่วงนี้ต้องสอบกลางภาคครับขอโทษด้วย

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    โอเคครับ ถือว่ายังติดตามงานตัวเอง เพราะทีแรกตกใจนึกว่าพวกแอบเนียนเข้ามาปั่นกระทู้ในนี้
    เอาไว้จะรอดูการพัฒนาครั้งต่อไปครับ แต่ขอที่มันเนื้อยาวกว่านี้นะ อันนี้เนื้อหามันเบาเกินไป

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    สู้ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้ครับ