ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291

5 เกมที่คุณเล่นแล้วจะติดใจ

1. saint row the third
    ถ้าจะพูดถึง GTA แน่นอนทุคน เคยเห็นความเถื่อนดิบ ตี รัน ฟัน แทง กระจุย วันนี้ทีมงาน Notebook4game มีอกหนึ่งเกมที่อยากแนะนำให้ขาโหดได้ลองกันกับ Saints Row The Third คงต้องบอกไว้ก่อนว่าเกมนี้เนื้อหาแรง!!! สุดโต่งเลยทีเดียว เนื้อเกมจะเป็นแนวตะลุยเมือง บุกยิง สารพัด ฉาก Action และลุย ก่อนหน้านี้ได้ข่าวทาง THQ ได้ลงไปแล้วในส่วนของ PS3 และ X360 ข่าวล่าสุดในตอนนี้มาลงใน PC แล้ว แน่นอนว่าเนื้อหาเกมนี้ไม่เหมาะกับเดกต่ำกว่า 18 ปีอย่างแน่นอน ด้วยเนื้อหาที่ โหด เถื่อน และดิบ ไม่ต่างจาก GTA เลยทีเดียว

2. MAFIA II

เกมนี้เป็นแนว OPEN WORLD ครับ (คล้ายๆ GTA เช่นกัน)ให้ผู้เล่นได้เลือกทำภารกิจ ดำเนินเรื่องราว หรือเดินเตร็ดเตร่ในเมืองเล่นได้ตามใจชอบ และเลือกทำอะไรได้อย่างอิสระ เช่นเดียวกับเกม GTA แต่ในเกม Mafia II นั้น จะเป็นเรื่องราวของเหล่ากลุ่มมาเฟียอาชญากรในสมัยยุคเก่า ซึ่งตัวเกมจะให้ผู้เล่นได้สัมผัสกับเรื่องราวต่างๆในกลุ่มแก๊งมาเฟีย ที่คงไม่มีใครรู้มาก่อน ว่าเบื้องหลังกลุ่มอาญชากรครองเมืองพวกนี้มีเบื้องหลังอย่างไรบ้าง

เนื้อหาในเกม Mafia นั้นก็จะคล้ายคลึงกับเกมรับบทโจรเกมอื่นๆอย่างเช่น GTA ที่เป็นแก๊งโจรปล้นรถ และเป็นเจ้าพ่อครองเมืองอย่างเกม God Father แน่นอนว่าภายในเกมนี้ตัวเราจะไม่ได้รับบทเป็นฮีโร่คอยผดุงคุณธรรม ปราบคนชั่วพิทักษ์คนดีเหมือนเกมน้ำเน่าทั่วไป แต่เกมนี้เราจะเป็นคนเลวซะเอง ก็เรียกว่าฝรั่งเค้าชอบทำเกมแหวกแนวไม่เหมือนใคร จะได้ไม่จำเจนั่นแหละ แต่ว่าต้องเตือนผู้เล่นหน่อยว่าอย่าทำตัวเลียนแบบในเกม โดยเฉพาะน้องๆที่อายุน้อยก็ไม่ควรเล่นเด็ดขาด
    Mafia II นี้ก็จะยังคงเป็นเกมส์เจ้าพ่อในยุคเก่าช่วงปี 40s - 50s อยู่ ซึ่งในเรื่องจะเล่าถึงเมืองแห่งหนึ่งในยุโรป ซึ่งเต็มไปด้วยอิทธิพลมืดมากมาย และตัวผู้เล่นจะต้องรับบทเป็น Vito เด็กหนุ่มลูกครึ่งอิตาลี-อเมริกันที่เกิดในครอบครัวที่ยากจน Vito เป็นลูกของพวกร่อนเรอพยพ, วัยเด็กของเค้ามันช่างโหดร้าย เค้าเห็นการฆ่าและล้างแค้นกันมาตลอด มันเป็นถนนที่ Vito เรียน รู้ที่จะเข้าร่วมเป็นมาเฟีย และเป็นเส้นทางเดียวเท่านั้นที่จะทำให้เค้าร่ำรวยและเป็นที่เคารพของคน ตัวเอกของเกมเป็นหนึ่งในสมาชิกของแก๊งมาเฟียแก๊งหนึ่งและต้องการที่จะเป็น ใหญ่เป็นโตยิ่งขึ้น ผู้เล่นจะต้องควบคุมตัวเอกรับภารกิจที่ในแก๊งเตรียมไว้ให้ มีตั้งแต่ภารกิจจัดการแก๊งคู่อริ ภารกิจค้าขายผิดกฎหมาย ภารกิจหาข้อมูลต่างๆ และก็ต้องหลบหนีตำรวจไปด้วย ระหว่างเล่นจะมีเนื้อเรื่องสอดแทรกอยู่ตลอด และผู้เล่นก็เลือกเส้นทางการเดินเรื่องได้ด้วยว่าจะเน้นไปทางโฉดชั่วสุดๆ หรือจะกลับใจมาทำเรื่องสะอาดๆดูบ้าง โดยมีนางเอกสาวที่พระเอกต้องการเป้นคู่ชีวิตเป็นตัวละครช่วยดำเนินเรื่องอีก ตัวหนึ่ง

เกมนี้ขอบอกเลยนะครับว่า กราฟฟิคสวยงามมากครับ

3. dead space 2

เกมนี้ผมขอบอกได้เลยนะครับว่า ผู้ที่ขวัญอ่อนไม่ควรเล่นคนเดียวครับ เกมนี้ถือเป็นเกมที่ หลอน เขย่าโสตประสาทอย่างดีเลยแหละครับ แต่กลับกันกราฟฟิคในเกมถือว่าอยู่ในระดับดีมากครับ แล้วก็ภายในเกม จะมีพวก Necromoph หรือ สัตว์ประหลาดกลายพันธ์อะไรสักอย่าง ตามหลอกหลอนคุณอย่างแน่นอน รูปแบบการเล่นของเกมนี้ก็ค่อนข้างธรรมดา ครับ มีปริศนาให้แก้ ลุยสู้กับพวก Necromoph มีตู้ร้านค้า(รึเปล่าหว่า) ไว้ให้ผู้เล่นเลือกซื้ออาวุธต่างๆ พยาบาล แถมยังสามารถซื้อเกราะใหม่ๆด้วยนะครับ โดยในเกมจะมีเกราะถึง 4 แบบด้วยกัน โดยเกราะจะคงทนไปตามระดับ 1 - 4
    ผู้เล่นสามารถที่จะ อัพเกรดอาวุธ และเกราะได้ด้วยนะครับ โดยจุดอัพเกรดจะอยู่ตามที่ต่างๆ ครับ ผู้เล่นสามารถที่จะใช้พลังดึงของ และพลัง Stasis (พลัง สะโล) ได้ด้วยครับ

เนื้อเรื่องย่อ

หลังเหตุการณ์ใน Dead Space ภาคแรกที่ Isaac Clarke หนีออกมาจากยานขุดเจาะ USG Ishimura และทำลาย Marker ทิ้ง ก่อนจะมาอยู่มหานคร Sprawl ในส่วนของสถานพยาบาล
    บำบัดผู้ป่วยทางจิต อันเนื่องมาจากว่าเขาเห็นภาพหลอนที่คอยตามหลอกหลอนเข า และเขายังไม่สามารถจำเหตุการณ์ช่วงหลังจากหลบหนีออกมาจาก Ishimura จนมาอยู่ที่ Sprawl ซึ่งกินเวลา
    ประมาณ 3 ปี แต่เมื่อถึงวันหนึ่ง Sprawl ...นครอันสงบสุขก็ได้กลับกลายเป็นนรก นรกที่เป็นดั่งเงาคอยตามหลอกหลอน Isaac มานั่นเอง

4. FARCRY 2

นี้ก็เป็นอีกเกมครับที่เป็นเกมแนว ผจญภัย open wold และ เป็นมุมมองบุคคลที่ 1 ครับ โดยผู้เล่นสามารถที่จะไปรับภารกิจในที่ต่างๆครับ FARCry 2 นี้มีการเปลี่ยนบรรยากาศจากภาคแรกครับ โดยบรรยาาศจะกลายเป็นป่า โปร่งแบบทุ่งหญ้าซาวันน่าซึ่งมีภูมิลำเนาอยู่ที่แห่ง หนึ่งในทวีป Africa เป็นสถานที่แสนแห้งแล้งและกันดารปราศจากผู้คนอาศัยอยู่ จะมีเพียงก็แค่ชนเผ่าพื้นเมืองเท่านั้น นอกนั้นก็เป็นศัตรูและสิงสาราสัตว์ โดนตัวเอกของเกมจะต้องสู้รบกับพวกกองกำลังของเหล่าร้ายที่กบดานอยู่ในที่แห่งนี้ ซึ่งสามารถใช้สภาพแวดล้อมให้เกิดประโยชน์ได้ FARCry 2 จะเน้นความสมจริงของอาวุธปืน
    เพราะปืนมีขึ้นสนิม และพังด้วยนะครับ ผู้เล่นต้องใช้อย่างระวังหน่อย และควรเปลี่ยนปืนบ่อยๆครับ แม้ว่าตอนแรกจะไม่มีอุปกรณ์ช่วยเหลืออะไรมากนัก แต่เมื่อเล่นไปสักพักก็จะพบเครื่องมือช่วยเหลือมากขึ้น ไม่ว่าจะเป็นอาวุธ เชือกสำหรับขึ้นที่สูง และพาหนะช่วยในการเดินทางอย่างรถจิ๊บ โดยเฉพาะพาหนะนั้นจำเป็นอย่างมากในภาคนี้เนื่องจากฉา กนั้นค่อนข้างกว้างสมกับป่าซาวันน่าจริงๆ โดยฉากหนึ่งนั้นคิดเป็นพื้นที่ก็ราวๆ 50 ตารางกิโลเมตร ถ้าเดินเอาล่ะก็ขาลากแน่ แต่ถ้าขับรถก็ต้องระวังเพราะศัตรูจะเจอเราง่ายขึ้น และสุดท้ายในเกมนี้จะมีเวลาด้วย โดยฉากจะเปลี่ยนไปตามเรื่องมีทั้งฉากตอนกลางวัน ฉากตอนเย็นและกลางคืน ในแต่ละช่วงเวลาก็จะมีอุณหภูมิ บรรยากาศของสภาพแวดล้อมต่างกัน ต้องระวังตัวหลายแบบหน่อย

เริ่มต้นเกมตัวเอกจะอยู่ในหมู่บ้านเล็กๆแห่งหนึ่งในป่า โดยมีอาวุธติดตัวเพียงแค่มีดเท่านั้น และที่เปลี่ยนแปลงไปก็คือในภาคนี้จะไม่มีแถบพลังชีวิ ตแสดงให้เห็น แถมยังไม่มีกระเป๋าพยาบาลอีกด้วย ถ้าเกิดบาดเจ็บขึ้นมาล่ะก็ ผู้เล่นจะต้องใช้มีดหาวัสดุในป่าทำการปฐมพยาบาลเอาเอ ง โดยขั้นแรกต้องเอามีดแงะกระสุนออกจากแผลก่อนจากนั้นใ ช้ผ้าหรือเถาวัลย์พันแผล เรียกว่าศึกในภาคนี้ช่างสมบุกสมบันอย่างมาก มิหนำซ้ำยังมีค่าพลังความทนอากาศร้อนด้วย เพราะป่าซาวันน่าของอัฟริกานั้นอากาศร้อน จึงต้องหาทางทำให้อุณหภูมิร่างกายเย็นลงบ้างด้วย และที่ต้องระวังอย่างมากก็คือไฟป่าที่เกิดได้ง่ายใน
    แถบนี้ ไม่งั้นอาจโดนเผาตายเอาง่ายๆ

5. Just Cause 2

เกมยังคงเป็นแนว Action – Open Play คุณมีอิสระที่จะไปไหนมาไหนก็ได้บนพื้นที่ขนาดมหึมาของหมู่เกาะ Panau แม้จะมีภารกิจหลักก็คือกำจัดครูของคุณ แต่นั่นก็ไม่ใช่เรื่องที่สำคัญเท่าไหร่ เพราะภารกิจที่สำคัญกว่าก็คือก่อเหตุสะเทือนขวัญครั้งใหญ่บนเกาะด้วยอุปกรณ์ ไฮเทคต่างๆ ที่คุณมี (ซึ่งส่วนใหญ่มีผลก่อให้เกิดเสียงอึกทึกครึกโครม) หรือถ้าให้รวบรัดตัดความเกี่ยวกับภารกิจของคุณก็คือ “ใช้ชีวิตบนเกาะ Panau ของคุณให้เร้าใจที่สุดเท่าที่คุณจะทำได้”
    แม้ Just Cause จะเป็นเกมที่เน้นฉากแอ็กชั่นอันดุเดือดเร้าใจ แต่ก็ใช่ว่าทั้งเกมจะมีแต่ระเบิด เสียงปืน และดอกไม้ไฟ ใน Just Cause 2 มีลูกเล่นหนึ่งที่ถ้าไม่พูดถึงเลยก็คงไม่ได้ ลูกเล่นที่ว่านั้นก็คืออุปกรณ์ Grappling Hook หรือ ตะขอเกี่ยวนั่นเอง
    เจ้าตะขอเกี่ยวที่ว่านี้จะติดไว้กับข้อ มือของ Rico คุณสามารถใช้งานมันได้โดยการยิงออกไป และยึดเกี่ยวกับอะไรก็ตามที่เป็นเป้าหมาย และเป้าหมายที่ว่านี้ไม่ใช่เพียงแค่ศัตรูหรือยานพาหนะ แต่เป้าหมายที่ว่านี้ก็คือสภาพแวดล้อมหรือวัตถุทุกอย่างภายในเกม ไม่ว่าจะเป็นพื้นโล่งๆ กิ่งไม้ หรือหน้าอกศัตรู เจ้าตะขอเกี่ยวนี้ก็ไม่มีปัญหาใดๆ ที่จะเกาะติดแน่น และรอให้คุณดึงตัวเข้าไปหา หรือไม่ก็ลากสิ่งนั้นเข้ามา อาจจะฟังดูเหลือเชื่อไปสักนิด แต่ผมขอยกตัวอย่างให้เห็นภาพสัก 3 ตัวอย่างละกัน
    ตัวอย่างที่ 1 คุณกำลังวิ่งไปบนทางลาดลงเขาที่ยาวเหยียด ไม่อยากวิ่งต่อแล้วงั้นเหรอ? คุณก็แค่ยิงตะขอเกี่ยวไปที่อะไรสักอย่างข้างหน้า เมื่อมั่นใจว่าตะขอยึดติดดีแล้วก็สั่งดึงตะขอกลับในทันที และถ้าสิ่งที่ตะขอไปเกี่ยวนั้นมีน้ำหนักมากพอ ตัวคุณก็จะลอยไปสู่กลางอากาศราวกับเล่นกายกรรม และขณะที่ลอยอยู่นั้นเอง เพียงแค่คุณกระตุกใช้งานร่มชูชีพคู่ใจ คุณก็จะลอยออกไปสู่ผืนฟ้าว่างเปล่าด้วยร่มชูชีพที่พาคุณลงไปสู่ผืนดินเบื้อง ล่างได้อย่างรวดเร็ว และปลอดภัยราวกับเวทมนตร์ (ตัวอย่างนี้ต้องขอขอบคุณกระเป๋าโดราเอม่อนของ Rico Rodriguez ที่มีร่มชูชีพยัดอยู่ข้างในมากมายให้คุณใช้ได้จนกว่าชีวิตจะหาไม่)

<span style="font-size: larger">
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beesboy141 : 3rd May 2012 เมื่อ 21:20

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I miss you Christina :(
    Jokergame[TH],Khothai.
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    Dead Space เปลื่ยนจากติดใจ เป็นติดตาได้มั้ย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    เล่นมาหมดยกเว่น มาเฟีย2 โหลดมา2ทีเล่นไม่ได้เลิกเเม่ง

~Evil Slayer~
    กล่าวขอบคุณ
    2,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    นึกว่าจะมี minecraft สะอีก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    แล้ว GTA IV อะ

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าหวาน อ่านกระทู้
    แล้ว GTA IV อะ
    จริงๆแล้ว มันมีเยอะเลยแหละครับ แต่ผมคัดมานำเสนอแค่นี้ครับ

MagicSpirit!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    Just Cause 2 สนุกมาก
    I Jayesslee ! :')

{One step is ever Change}
    สงขลา , หาดใหญ่
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    กำลังเล่น dead space 2 อยู่พอดีเลยอิอิ ^^
    {My neme : Pao JaGauR}

!! ผู้อยู่เหนือกฏ !!
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764
    dead space2 ไม่หลอนนะผมว่า (หรือผมเล่นจนชาแล้ว 55)
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    552
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    เล่นหมดเเล้วครับ -*-

Right behind you
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    SR3 ผมยอมรับเลยว่าเกมนี่มัน+เกรียน

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    น่าจะผิดหมวดนะไปPc-game talkดีกว่ามั้ง

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    เล่นครบเลย

กล่าวขอบคุณ
    4,888
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ยังไม่เคยเล่น far cry กับ dead space

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อืมๆ ติดจริงๆนั่นแหละ

แต่กะDead Space ไม่ยักกะติด เล่นแล้วเลิก กลัว~ 55555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Miss อ่านกระทู้
    SKYRIM ไม่มีหรอ
    เออ แหะ ลืมไปเลยว่าติด เล่นไปเต็มๆ2-3อาทิตย์

ถ้าไม่มีMODก็ไม่รู้จะทำไรต่อแหะ 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ar_armed : 4th May 2012 เมื่อ 03:50

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    สนุกทุกเกมเลย เล่นเเล้วทุกเกม ไม่น้อยกว่า 10 ชม มันส์มากทุกเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    SKYRIM ไม่มีหรอ