ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ทำไม Samsung galaxy mini เล่น Angry bird แลค

ของ ผม แรกๆ ไม่ เท่า ไหร่ แต่ ด่าน หลังๆ มา แลค มาก กระ ตุก สุดๆ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลองแฟลช rom ดูครับ จะทำให้เครื่องเป็นเวอร์ชั่นใหม่ และลื่นขึ้นเยอะเลยครับ romศูนย์ผมใช้โปรแกรม quadrant ได้ 500กว่าๆ แต่พอเป็น rom ตัวนี้ได้ 1100กว่า -w-

ปัจจุบันใช้ตัวนี้ http://www.youtube.com/watch?v=atyxrxGJ3wY

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ทำยังไง โหลด ที่ไหน ผมก็ใช่ ซื่อมา ใหม่ๆ มันรู้สึกช้ากว่าเครื่อง เก่า

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใช่คะ หนูก็ใช้แลคมาก รำคาญจนลบออก แล้วโหลด rom อะไรยังไงคะ ช่วยบอกทีคะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    เอ่อ การ root เครื่องนะ ลองไปหาตามเวปอ่ะ แต่ถ้าไม่โปรจริง

อย่าเสี่ยง!!! แนะนำแล้วนะครับ

ทำผิด เครื่องเจ๋ง + หมดประกันซะอีก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    นี้เลยครับ root เครื่องให้เป็น android 2.3.4

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=14077

ง่าย มากๆ อย่าไปกลัว ผมทำมาแล้ว

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้า root ภาษาไทยไหมครับ แล้วหน้าตาของ software จะเป็นเหมือนเดิมหรือแบบไหม่ครับ และ จะเล่นเกมส์ HD ของเครื่องระดับบิ้กๆไช่ไหมครับ ขอบคุณครับ และขอโทษที่รบกวนครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ่านไทยได้ แต่เมนูในเครื่องทั้งหมดจะเป็นภาษาอังกฤษครับ แล้วก็ต้องโหลด คีย์บอรืดภาษาไทยมาลงอีกทีครับ แค่นี้แหละครับที่ต้องโหลด แล้วก็เรื่องเกมสื HD อยู่ที่สเปคของโทรศัพท์มากกว่านะครับ

ส่วนหน้าตาของ software ก็ที่เห็นก็เปลี่ยนธีมเครื่องเล่นเพลงใหม่

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    cpu 600 เองนิครับ มันก็เป็นธรรมดา

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somjat อ่านกระทู้
    ถ้า root ภาษาไทยไหมครับ แล้วหน้าตาของ software จะเป็นเหมือนเดิมหรือแบบไหม่ครับ และ จะเล่นเกมส์ HD ของเครื่องระดับบิ้กๆไช่ไหมครับ ขอบคุณครับ และขอโทษที่รบกวนครับ
    เหมือนเดิมครับ root ก็เปรียบเหมือนการแฮคให้ user สามารถเข้าไปปรับเปลี่ยนการตั้งค่าเชิงลึกได้ครับ ส่วนที่ว่าจะเล่นเกมส์ HD ได้หรือไม่นั้น อันนี้ต้องดูที่สเปคเครื่องครับ ถ้า cpu 600 - 800 ก็เล่นไม่ได้แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมก็ใช้ โคตรแลคอะครับ
    เป็นกำลังใจให้ชาว JKG ทุกๆคนครับ สู้ๆต่อไปเพื่อเหล่า Gamer