ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86

Reven Nest ล๊อคไฟล์ กันแมวขโมยพร้อมกำหนดได้ว่าเว็บไหนเข้าเข้าไปกดลิงค์ปลดล๊อกได้

สำหรับนักอัพโหลดทุกท่านที่เอือมระอากับพวกหน้าด้านหน้าทนชอบลอกคลิ้งเรา ไปครอบลิงค์แดรกตั้ง
    หรือนักอัพที่อัพเองครอบเองแล้วโดนลอกลิงค์พร้อมกระซวกเอารหัสไปแพร่อีก
    วันนี้ผมออกอาวุธชิ้นใหม่ มาให้ท่านทั้งหลายได้ทดลองใช้กันดู

หลักการทำงานคร่าวๆ คือท่านใช้เว็บผมล๊อกไฟล์ที่จะแจกไว้เอาซัก Part ก็พอ แล้วเอาไฟล์นั้นอัพโหลด
    ใครโหลดมาแล้วเข้า Access link ไปปลดล๊อคไฟล์
    ซึ่งตัว Access link นี้ ถ้าถูกกดมาจากเว็บนอกเหนือจากรายชื่อเว็บใน Alllow Urls ที่ท่านได้กรอกไว้ก็จะเข้าไม่ได้
    ทำให้ก๊อปไปยังไงก็ต้องกลับมาโหลดจากกระทู้ท่านอยู่ดี เพราะมันเปิดไฟล์ไม่ได้

ไฟล์ทดสอบ :
    Reach Out to the Truth -Remix-.zip

Access Link :
    http://reven.somee.com/nest/call/?ra...Y%2bd6MMlh0%3d

อยากได้ความสามารถอะไรเพิ่มเติมก็เสนอได้นะครับ มาดูขั้นตอนการใช้งานกันดีกว่า

หน้าหลักของ Reven sofT ครับ เข้ามาแล้วก็กดเข้าไที่ Nest ได้เลยครับ

.:1:.
    จากนั้นเราก็จะเข้ามาพบกับ Reven Nest ซึ่งจะช่วยทำการป้องกันไฟล์ของเราจากพวกขี้ลอก
    ช่อง Password เอาไว้ใส่รหัสของเรา แนะนำให้ใส่แบบยากๆ ยาวๆ แต่จำได้กันการซ้ำกันของรหัสนะครับ
    ส่วนช่อง Allow Urls นั้นเอาไว้ใส่ที่อยู่เว็บที่เราอนุญาตให้กดลิงค์ถอดรหัสของเราได้ จะใส่ Http:// หรือไม่ก็ได้ แต่ถ้าเป็น Https:// นี่ต้องใส่นะครับ
    หรือใครชอบแบบโหดจะใส่ครบเซตแบบนี้ก็ได้ครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=3789
    ใส่ที่อยู่เว็บทั้งหลายที่เราเอาไฟล์ไปแจกให้ครบถ้วนเรียบแล้ว ก็กดปุ่ม Let's encryption กันเลยครับ

.:2:.
    มาถึงเราก็จะเจอกับ Access link กันก่อนเลย เป็นลิงค์สำหรับปลดล๊อคไฟล์ของเรา ไว้เอาไปวางยังเว็บที่เราทำการแจกไฟล์ครับ
    ด่านล่างก็จะเป็นการล๊อกไฟล์ซึ่งเราจะเริ่มจากการเลือกไฟล์ที่ต้องการล๊อคโดยกดไปที่ปุ่ม Open From ครับ

.:3:.
    จากนั้นเราก็เลือกไฟล์ที่ต้องการล๊อคไว้ไม่ให้เปิดได้กันครับ เมื่อเลือกได้แล้วเราก็กด Open กันเลยครับ
    (เลือกไฟล์ได้ทีละไฟล์นะครับ ถ้าจำทำหลายไฟล์ก็ต้องทำจนเสร็จก่อนแล้วค่อยวนกลับมาขั้นตอนนี้ใหม่ครับ)

.:4:.
    เมื่อเราเลือกเสร็จแล้วปุ่ม Open From ก็จะขึ้นไฟเขียว พร้อมขนาดไฟล์ของเราที่ด้านล่าง
    จากนั้นเราก็ไปเลือกกันต่อว่าจะเอาไฟล์ที่ล๊อกแล้วไปไว้ที่ไหน กดปุ่ม Save To โลดครับ

.:5:.
    ห้ามไว้ที่เดียวกันกับไฟล์ที่เราจะทำการล๊อกนะครับ ถ้าไว้ด้วยกันต้องแน่ใจว่าชื่อไม่เหมือนกันนะครับ
    ถ้าขี้เกียจพิมพ์ชื่อและนามสกุลไฟล์เองก็ไปจิ้มที่ไฟล์ที่ต้องการล๊อกมา แล้วก็แก้ชื่อหรือย้ายมาเซพโฟลเดอร์อื่นแทนครับ
    เรียบร้อยแล้วเราก็กดปุ่ม Save ครับ

.:6:.
    พอกลับมา เราก็จะเห็นว่า Save To นั้นขึ้นไฟเขียวแล้วเหมือนกัน เมื่อทั้ง Open From และ Save To ขึ้นไฟเขียวทั้งคู่ เราก็จะสามารถกดปุ่ม Encode ทำการล๊อคไฟล์ได้ครับ
    ว่าแล้วก็กด Encode แล้วรอจนเลขด้านล่างกลายเป็น 0 ก็เป็นอันเรียบร้อยครับ ไฟของปุ่ม Open From และ Save To ก็จะกลับมาเป็นไฟแดงดังเดิม
    ถ้าจะทำไฟล์อื่นต่อก็กลับไปยัง ขั้นตอนที่ 2 ครับ

.:7:.
    เสร็จเรียบร้อยเราก็นำไฟล์ที่ล๊อกนี้ไปอัพขึ้นโฮสแจกเหมือนเป็นไฟล์ปรกติได้เลยครับ
    ซึ่งไฟล์ที่เราล๊อคแล้วนั้นจะไม่สามารถใช้การใดๆ ได้แบบรูปด้านเล่นนี้เป็นต้นครับ

การปลดล๊อคไฟล์

.:1:.
    เริ่มจากเราไปสร้างลิงค์ปลดล๊อคไฟล์ ที่เว็บที่เราได้อนุญาตไว้
    ใครที่โหลดไฟล์ที่เราล๊อคไปแล้วต้องการปลดล๊อคไฟล์ของเราก็จะมาเข้ายังลิงค์นี้ จะ Open New Tab เปิดแท็บใหม่เอาก็ได้ครับ
    ซึ่งลิงค์นี้จะไม่สามารถเข้าได้จากเว็บไซต์อื่นเราไม่ได้อนุญาตไว้ในขั้นตอนการล๊อคไฟล์ครับ

.:2:.
    กลับมาเจอหน้าเว็บที่คุ้นตากันเช่นเคย สังเกตว่าปุ่มใหญ่ด้านล่างจะเขียนว่า Decode ไม่ใช่ Encode
    ขั้นตอนการปลดล๊อคไฟล์นั้นก็ทำเหมือนกับที่เราล๊อกไฟล์ครับ โดยเริ่มจากกดปุ่ม Open From เลือกไฟล์ที่เราต้องการปลดล๊อกก่อน

.:3:.
    ทำการเลือกไฟล์ที่เราโหลดมาแต่ถูกล๊อคไว้ แล้วก็กด Open ครับ

.:4:.
    เรียบร้อยแล้วก็จะมีตัวเลขขนาดไฟล์ของเราขึ้นมายังด้านล่าง พร้อมปุ่ม Open From ที่ขึ้นไฟเขียว
    จากนั้นเราก็มากดปุ่ม Save To เลือกที่เซพไฟล์ที่ปลดล๊อคของเรากัน

.:5:.
    ห้ามไว้ที่เดียวกันกับไฟล์ที่เราจะทำการปลดล๊อกนะครับ ถ้าไว้ด้วยกันต้องแน่ใจว่าชื่อไม่เหมือนกันนะครับ
    ถ้าขี้เกียจพิมพ์ชื่อและนามสกุลไฟล์เองก็ไปจิ้มที่ไฟล์ที่ต้องการล๊อกมา แล้วก็แก้ชื่อหรือย้ายมาเซพโฟลเดอร์อื่นแทนครับ
    เรียบร้อยแล้วเราก็กดปุ่ม Save ครับ

.:6:.
    เมื่อไฟเขียวทั้ง Open From และ Save To แล้ว ปุ่ม Decode ก็จะสามารถกดได้
    เราก็ทำการกดปุ่ม Decode แล้วรอจนเลขข้างล่างกลายเป็น 0 ก็เป็นอันเรียบร้อยครับ ไฟของปุ่ม Open From และ Save To ก็จะกลับมาเป็นไฟแดงดังเดิม
    ถ้าจะทำไฟล์อื่นต่อก็กลับไปยัง ขั้นตอนที่ 2 ครับ

.:7:.
    เมื่อมาทดลองเปิดไฟล์ดู ไฟล์ที่ปลดล๊อคแล้วก็จะสามารถใช้งานได้ดังเดิมครับ

*หมายเหตุ* ระหว่างขั้นตอนการปลดล๊อคไฟล์นั้น ตอนที่กดลิงค์ปลดล๊อคจะต้องผ่านหน้า Ads 1 หน้านะครับ

ปล. ใครจะประยุกต์เอาไว้ใช้ล๊อคไฟล์ในเครื่องตัวเองก็ได้นะครับ ไว้กันพี่กันน้องมายุ่งกับไฟล์เรา
    โดยทำตามขั้นตอนตามปรกติแต่ไม่อัพไฟล์เท่านั้นเอง แต่ก็ต้องหาที่แปะ Access link จะเอาเว็บหรือบล๊อค หรือเอาปะกับลายเซ็นก็ได้
    จะใช้เมื่อไหนก็ค่อยมาปลดล๊อกเอา ใช้เสร็จลบทิ้ง เหลือไว้แต่ไฟล์ที่ล๊อกแล้ว :P

ปล2. ฟอนต์บางอันมันเป็นของ Window 8 เปิดใน Xp มันจะกลายเป็นฟอนต์ธรรมดาไม่เหมือนในภาพนะครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread