ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

.::[Isaac™]::.
    ^%$#@!=Nakhonphanom=!@#$%^
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 133

ช่วยหน่อยครับ พี่ๆๆใน บอร์ด jokergame ผมลง windows xp sp3 activate แล้ว จะลง WMP11 และ MSE ไม่ได้ครับ

ผมลง windows xp sp3 activate แล้ว ด้วยใช้วิธีนี้

ทำตามทุกขั้นตอนแล้วครับ พอไปที่ star - run - %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
    มันก็ก็เขียนว่า Windows is already activated

พอจะลง mse มันก็เขียนว่า ใช้ windows ปลอมอะครับ ผมงงมากเลยครับ พอจะมีวิธีแก้ไขมั็ยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dead space 2 : 31st July 2011 เมื่อ 21:48

กล่าวขอบคุณ
    689
    ช่วยผมด้วยนะครับขอร้อง นะครับ ขอร้องครับ ช่วยผมที่ ผมต้องการนะครับ

ช่วยผมที่ ผมแก้ไขไม่เป็นนะครับ ช่วยที ๆๆๆๆๆ HELP ME
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dead space 2 : 31st July 2011 เมื่อ 21:46

กล่าวขอบคุณ
    689
    ไม่มีใครสนใจตอบที่ผมถามเลย สักคน

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อันดับแรก MSE หรือ MSN ครับ แล้วถ้า MSE มันคืออะไร แล้วที่บอกว่า ''ใช้ window ปลอมอะครับ'' มันขึ้นแบบนี่เลยเหรอ หรือว่าอะไร
    BEGONE THOTTTTTTTT

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    mse = microsoft security essentials
    ผมเดาว่าคงจะลงเจ้า microsoft security essentials ก่อน active windows แน่ๆเลย เพราะถ้าครั้งแรกลงโดยไม่ได้ active windows ครั้งต่อๆไปก็จะไม่ยอมให้ลงเลยครับผมเจอบ่อย แต่ยังไม่รู้วิธีแก้เหมือนกัน สำหรับผมแก้โดยลงวินโดวส์ใหม่ครับ รอผู้รู้มาเพิ่มเติมความรู้ครับ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    373
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    ปกติแผ่นปลอมเหดียวนี้ก็ลงง่ายนะครับมันก็จะactive windowsให้เลย
    ลงเสร็จ ปิดตัวอัพเดตก่อนเลย คาดว่าจะไปอัพWMP11 บิลเกตมันเลยจับซะเลย
    ล้างเครื่องลงใหม่เลยครับ หาแผ่นที่มันชัวๆมีมากมายครับ

It's gonna be OK !!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ปกติแผ่นก็อปมันก็ลงให้ครบทุกอย่างนะ ไม่ต้องมา Active อะไรนินา ผมเข้าใจคุณถูกไหมนี่
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

กล่าวขอบคุณ
    689
    ผมโหลด windows xp sp 3 ที่ jokergame นี่ครับ ลง ครังแรกผม Active แล้วครับ พอจะลง mse มันก็เขียนว่า wga อะไรสักยัง และบอกว่า ให้เชคดูที่ เว็บ microsoft อะครับ ผมเคยตอนแรกก็ใช้ได้ แต่ กลับมาลงใหม่ก็ใช้ไม่ได้นะครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    ปกติแผ่นปลอมเหดียวนี้ก็ลงง่ายนะครับมันก็จะactive windowsให้เลย
    ลงเสร็จ ปิดตัวอัพเดตก่อนเลย คาดว่าจะไปอัพWMP11 บิลเกตมันเลยจับซะเลย
    ล้างเครื่องลงใหม่เลยครับ หาแผ่นที่มันชัวๆมีมากมายครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ i3utterfly อ่านกระทู้
    ปกติแผ่นก็อปมันก็ลงให้ครบทุกอย่างนะ ไม่ต้องมา Active อะไรนินา ผมเข้าใจคุณถูกไหมนี่
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dead space 2 อ่านกระทู้
    ผมโหลด windows xp sp 3 ที่ jokergame นี่ครับ ลง ครังแรกผม Active แล้วครับ พอจะลง mse มันก็เขียนว่า wga อะไรสักยัง และบอกว่า ให้เชคดูที่ เว็บ microsoft อะครับ ผมเคยตอนแรกก็ใช้ได้ แต่ กลับมาลงใหม่ก็ใช้ไม่ได้นะครับ

ขึ้นอยู่กับวินโดวส์ที่โหลดมาครับอีกอย่างหลัง active แล้วจะให้ขั้นตอนครบต้องเข้าไปตรวจสอบผ่านเว็ปก่อน ไม่เช่นนั้นก็ถือว่ายังตรวจสอบไม่ผ่านครับ อีกอย่างการ active ส่วนใหญ่จะเป็นการสุ่มคีย์พอ active เสร็จก็ต้องเข้าไปตรวจสอบผ่านเว็ปว่ามัรซ้ำกันหรือไม่ ถ้าซ้ำเราต้องทำใหม่เรื่อยๆจนกว่าจะได้ นั้นหมายถึงหลัง active อาจจะได้หรือไม่ได้นั้นเอง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: