ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230

ใครเคยไปเข้าค่ายธรรมมะ มาแล้วบ้างมาแชร์หน่อยครับ

ใครเคยไปเข้าค่ายธรรมมะ มาแล้วบ้างครับ คือว่าวันพุทธนี้ผมต้องไปแล้วอ่ะ ไม่รู้ว่าเขาทำไรกันบ้างผมก็เพิ่งไปครั้งแรกเลยด้วย
    ไม่รู้ทำไม ตั้งหลายปีก่อนหน้าไม่จัด ปีผม ดันจัดซะงั้น เพื่อน ๆ พี่ ๆ แชร์ประสบการณ์กันหน่อยนะครับ

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    ก็ฟังหลักคำสอนฟังพระเทศ นั่งสมาธิ เดินจงกรม กิจกรรมอื่นๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ผมเคยไปเมื่อนานแสนนานมาแล้ว ชอบตอนนั่งสมาธิตอนกลางคืนมาก อากาศเย็นสบาย มีพระมาเทศให้ฟังเพลินครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,023
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackop อ่านกระทู้
    ก็ฟังหลักคำสอนฟังพระเทศ นั่งสมาธิ เดินจงกรม กิจกรรมอื่นๆ
    ตามนั้นครับ หรืออาจจะมีกิจกรรมพิเศษกับเพื่อน ๆ คือไปล่าพิสูจน์วิญญาณครับ 555+
    ถ้านอนรวมกว่าจะได้นอนก็ปาเข้าไป ตี 2 ตี 3 ครับ เสียงดังกันมากมาย ตื่นมาตาแฉะเลย ~ _"~!
    " Death is a promise, and your life is a Fucking Lie.

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    3
    ส่วนมากคืนแรกจะนอนกันไม่ค่อยหลับครับ ลุกไปลุกมากัน เล่นกัน กว่าจะนอนก็ ตี1 ตี2 ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    นั้งปวดขาทั้งวัน วันเเรกปวดขา วันต่อมาสัปหงก วันต่อมาโดนทำโทษไปนั้งเฝ้าหลุมศพ โคตรสบายลมเย็นสบาย นอนกันเฉิยไม่สนหลุมศพเลย (ก็คนมันเยอะอะเลยไม่กลัว)

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    เคยไปเข้าค่ายของพระอาจารย์ ว.วชิรเมธี ครับที่จังหวัดเชียงราย ไร่เชิญตะวัน บรรยากาศนี้แบบสบายสุดๆเลยครับ ไปนั่งฟังท่านเทศน์ และค่ายนี้เป็นของโครงการ Miracle of Life จึงได้ทีการเชิญพี่ป๊อด โมเดิร์นด็อก, โอปอล์ มาเป็นพิธีกรร่วมด้วยครับ ถือว่าค่อนข้างสนุดเลยทีเดียว เพราะไม่ได้มีแต่นั่งสมาธิกับฟังเทศน์ แต่ยังมีฟังเรื่องตลก กับเดินจงกรมชมตะวันขึ้น(สวยมากครับ)
    แต่ก็ยังมีข้อเสียอีกคือ คืนแรกเต้นท์ที่อุตส่าห์อาสาไปช่วยทีมงานจัดก่อนวันเข้าค่ายดันเปียกและหัก ดังนั้นจึงต้องไปนอนที่ วัด ครับ ตอนในโบสถ์เลยล่ะ ส่วนหญิงไปนอนตรงเรือนรับรองในวัด(น่ากลัวน้อยกว่าในโบสถ์แน่นอน) ตอนจะนอนนี้มองขึ้นไปบนเพดาน เสียวสันหลังวาบๆ แถมอาบน้ำลำบากหน่อยเพราะห้องน้ำมีน้อย แต่ก็สนุกดีครับ
    ส่วนวันที่สองนั้นนอนตรงที่ประชุมที่นั่งสมาธิกันนั่นแหละครับ ปักกลดนอนมันตรงนั้นแหละ ชายล้วนๆ ส่วนหญิงก็นอนที่เดิมนั่นแหละครับ
    สำหรับเรื่องเสียงนั้น แน่นอนว่าไม่มีเสียงสักนิดตอนกำลังนั่งฟังเทศน์หรือนั่งสมาธิกันอยู่ เพราะแทบจะไม่รู้จักกันสักคน(ขนาดอยู่โรงเรียนเดียวกันนะเนี่ย)

ป.ล. ในไร่จะมีหมาตัวนึง ตอนกลางวันจะ "กิน" อิฐ หิน ดิน ทราย แถวนั้น ส่วนตกกลางคืนมา จะกระโดดกอดขา "ผู้ชาย" และทำท่า "หื่น" ใส่ จำไม่ได้แล้วว่าชื่ออะไร แต่คิดไปคิดมา ไม่จำดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Instinger_Zone : 1st August 2011 เมื่อ 13:20

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมไม่เคยไปครับ แต่เพื่อนเคยไป เพื่อนมันบอกว่าเจอด้วย ไม่รู้จริงป่าว
    Smart people always do something smart. Stupid people always do something stupid.
    The only way to do some thing smart is don't do anything stupid.

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ผีไม่มีหรอกครับ ส่วนใหญ่ จะนั้งสวดมนต์ ทำสมาธิ เดินจงกรม ทั้งวัน ครับปวดขาปวดตับไปนานเลยครับ อากาศดีเย็นสบาย
    SLIPKNOT FAN CLUB

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ Underground. ]
    Chang Rai , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ตอนนนั้นนนนนน ~. ผมก็เคยไปได้หลับเกือบ ตี 1 ตื่น ตี 5

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    หลักก็นั่งสมาธิ ทำวัตรเช้าวัตรเย็น แล้วก็จะมีคนมานันทนาการให้ อาจจะเป็นพระไม่ก็วิทยากรนี่แหละครับ แล้วก็ได้เขียนอะไรนิดหน่อยๆ ฝึกสมาธิแล้วก็เข้านอนครับ
    เมื่อก่อน ผมคิดว่าเงินคือทุกสิ่งทุกอย่าง แต่เดี๋ยวนี้ ผมคิดว่ามันเป็นมากกว่านั้น
    บอร์ดเดิม Big Daddy > บอร์ดนี้ก็ยัง Big Daddy

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    467
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ' ก็ฟังเทศ นั่งสมาธิ ทำวัตร กิจกรรมนันทนาการต่าง ๆ นอนโครตดึกแต่ตื่นนี่โครตเช้า - -'

ตอนพวกผมไปปล่อยนอนเที่ยงคืนครึ่ง เล่นกันยันเกือบตี 3 ตี 4 ครึ่ง พระมาปลุก - -'

แต่รวม ๆ ถือว่าสนุกครับ ถ้าไม่นับสวดมนต์ กับนั่งสมาธิ ถ้าพระอาจารย์นันทนาการฮา ๆ นี่สนุกมาก

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    สั้นๆ ง่ายๆ สบายครับ!!!!

ไม่ได้ไปลำบากอะไรเลยครับ!!!!

ขอเสียมีนะ!!!!

อดเล่นคอม เเค่นั้นละ กับ ง่วง (ง่วงนี่จริงๆนะ ฉะนั้นก่อนไป นอนให้เต็มที่!!!)

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    ผมไม่ค่อยชอบเลย เข้าค่ายธรรมะเนี่ย น่าเบื่อสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ก็ทำกิจกรรมต่างๆ ทำความสะอาด วัดฟังเทศ สวดมนต์

คุยกันระวางทำสมาธิหรือสวดมนต์ ก็โดนทำโทษ

โดยการไปนั่งข้างหลุมศพ ไม่ต้องกลัวหรอกครับตอนไปก็รากเพื่อนไปด้วยสัก2-3คนก็พอ (ล้อเล่น)

กลัวเพราะเราไม่ได้โดนคนเดียวสักหน่อย แต่ที่กลัวคงจะเป็นงูหรือสัตว์อันตรายมากกว่านะครับ

แต่ผมว่าการไปเข้าค่ายธรรมมะสำหรับผมว่าสนุกสบายมากเลยครับ

แบบไม่เคยนอนหลับมีความสุขแบบนี้เลย ฟังพระเทศแล้วหลับตาไปสบายมากครับ

ต้องลองไปดูครับแล้วจะรู้ว่ามันสบายมากๆ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: